เจ้าของ: BOBBY
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปลูกผม] ปลูกผม ที่ Million Hair Clinic by Admin บ๊อบบี้ รูปหน้า 1,6, 8, 9, 10 และ 14

[คัดลอกลิงก์]
ของผมก้มีปลูกแทรกด้านหน้าบน 300 คับ ส่วนรูปด้านล่างคือทรงผมปัจจุบัน จริงๆก้ทำปิดๆลงมาได้นะครับ แต่อยากเปิดกะเค้าบ้าง
pegatong ตอบกลับเมื่อ 2014-12-27 20:23
ส่งการบ้านคับ ผ่านมาวันที่2 ช่วงเย็นเริ่มหายปวดแล้ว ...

แผลประมาณนี้ครับ เอาผมลงมองไม่เห้นนะครับ แต่คงแล้วแต่จำนวนกราฟด้วย ของผมยาวจากหูซ้ายไปหูขวาเลยครับ ตอนนี้หลังหูเขียวช้ำๆด้วย อีกรอบเผลอถอดเฮดแบนนานไปหน่อยสระผมนาน ใส่กลับมา หน้าบวมซะแล้ว ตลกมาก555555

ไมรุปบ่ขึ้น ขอโทษด้วยครับเล่นในมือถือไม่ค่อยสะดวกเลย

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณครับ คือผมต้องตัดผมสั้น(รองทรง)ตลอด เลยกังวลเรื่องแผลด้านหลัง หลังจากที่ผ่าแรกๆครับ ขอให้คุณ pegatong ได้ผลดีสมหวังนะครับ ^^ ช่วยมาริวิวเรื่อยๆด้วยน๊า ขอบคุณครับ  โพสต์ 2014-12-29 09:46
ไปทำมาแล้วครับ 4000กราฟ ปวดแผลด้านหลังมาก ว่าจะโพสเมื่อวานแต่ทนพิษบาดแผลไม่ไหว

ผมทำคิวเช้า9โมง ไปถึงตั้งแต่8โมง พยาบาลก็พาไปสระผมและดูดเลือดไป40cc รู้สึกว่าพยาบาลที่นี่มือเบามากถ้าเทียบกับพยาบาลของสภากาชาด

จากนั้นก็พาไปเปลี่ยนชุดและกินยานอนหลับ รอจนเริ่มสะลึมสลือ พยาบาลก็พาเข้าห้องผ่าตัด หลังจากนั้นนี้ไม่รู้สึกตัวอะไรแล้ว ยาชงยาชาฉีดเมื่อไหร่ก็ไม่รู้

รู้ตัวอีกทีกินข้าวเที่ยงโดนผ้าคลุมหัว ไม่เจ็บไม่ปวดอะไรทั้งนั้น ยาชาคงออกฤทธิ์ดีอยู่ จากนั้นก็กลับไปทำอีกรอบ

รุ้สึกตัวอีกรอบตอนปักส่วนด้านข้างช่วงท้ายๆ ยาชาคงเริ่มหมดฤทธิ์แล้วเลยรู้สึกเจ็บทุกครั้งที่พยาบาลทิ่มผมเข้ามาทุกกราฟ รู้สึกเหมือนโดนเอาดินสอกดทิ่มๆๆเรื่อยๆ แต่คิดเอาเองว่าคงใกล้เสร็จแล้วทนซักพักคงไม่เป็นไร ปรากฏว่ารออีกเป็นชั่วโมง 555

หลังทำเสร็จมาส่องกระจกในห้องน้ำ รู้สึกเหมือนโดนหมอตีท้ายครัว เพราะผมด้านบนโดนหมอไถซะเกลี้ยง ไม่ถงไม่ถามซักคำ TwT ท่าทางจะใช้ชีวิตลำบากซะแล้ว รู้งี้ตัดสกินเฮดมาเลยซะก็ดี ส่วนแผลน่ากลัวมาก อย่างกะหน้ากากเหล็กใน8เทพยังไงอย่างนั้น หวังว่าหลังจากไปสระผมแล้วจะดูน่ากลัวน้อยลง

รวมเวลาทำทั้งสิ้น ราวๆ 8-9 ชั่วโมง เริ่มทำ9โมง เสร็จเอาตอน6โมงได้ เคสอื่นๆในวันเดียวกันยังไม่มีใครลงมาเลย (วันที่ทำรู้สึกจะรับ3เคส) พยาบาลเอาใจใส่ดีมากๆ อย่างกับญาติเหมือนที่หน้าก่อนๆได้บอกมา

สิ่งที่ไม่เหมือนหน้าก่อนๆที่เคยอ่านมา
-ไมนอก หมอให้มา6เดือน หลังจากนั้น ถ้าไปเช็คกับหมออีกรอบตอน6เดือน หมอจะให้มาเพิ่มอีก6เดือน รวมเป็น1ปี (ไม่รุ้เหมือนกันทุกคนรึเปล่า หมอบอกส่วนใหญ่ตัดไหมกันแล้วก็หายกันไปเลย คงหล่อกันหมดแล้ว 55)

-หมอให้นอนแบบนั่งนอน หลังเอียง45องศา2สัปดาห์ แต่ปรากฏว่านอนไม่ได้ตั้งแต่คืนแรก เลยนอนด้วยวิธีของที่กระทู้นี้แนะนำ แค่ส่วนหัวก็พอ ใช้หมอนรูปตัวCช่วยหนุนคอ แผลด้านบนไม่รู้สึกอะไรเลย ส่วนแผลด้านหลังปวดมากกกก

-หมอบอกว่ากราฟเริ่มฝังตัวหมดเมื่อครบ 2 สัปดาห์ แต่ในนี้ช่วงต้นๆเห็นว่ากันว่า 1 สัปดาห์ ไม่แน่ใจว่ายังไงกันแน่ แต่คงประคบประหงมให้ครบ2สัปดาห์เพื่อความชัวร์

ไปสระผมมาครับ เจ็บปวดซะยิ่งกว่าตอนทำ

ส่วนบางที่ปลูกแทรกหมอไถซะเตียน ว่าจะแอบทำเนียนๆตอนไปทำงาน คงทำไม่ได้ซะแล้ว

ด้านหน้าเบี้ยวนิดๆเหมือนคุณpegatongเลย คงขึ้นกับคนปักมั้งครับ 55

เพิ่งได้มีโอกาสจับผมที่ทำมา รู้สึกแข็งๆอย่างกับหญ้าเทียม

30dec.jpg (67.07 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

น่าสนใจ: 5.0
ขอบคุณครับ ช่วงนี้นอนแบบทรมานจริงๆ  โพสต์ 2014-12-31 09:45
ในรูปเอียงศรีษะด้วยนะครับ ถ้าตั้งตรงๆผมว่า ok แล้วล่ะครับ เดี๋ยวมันงอกก็ไม่ค่อยเห็น line ผมละ นอกจากจะ set ผมตั้งขึ้นครับ ช่วงสัปดาห์แรกทรมานแค่ตอนนอนครับ มันทับแผล :)  โพสต์ 2014-12-31 03:01
น่าสนใจ: 5
ธรรมดาแล้ว hair line บางคนก็ตรงบางคนก็ไม่ตรงนะครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ ผมปลูกมา 1 ปี 1 เดือนล   โพสต์ 2014-12-31 02:59
หายไวๆนะคับ ตอนนี้ผมเอาที่รัดหัวออกละ หน้าบวมเชียว หลังหูช้ำ และเลือดที่คั่งก้เริ่มไหลลงมาที่กราม หน้าบวมเลยตอนนี้555

ที่น่าเศร้าคือกราฟหลุดไป 3 จุดละ เห้นจากรอยเลือดเป้นดวงๆ แต่มันไม่ไหลแบบที่คลีนิกบอกอะคับ สงสัยเผลอไปเกาตอนนอน หรือหลุดตอนสระ พยายามสังเกตุละนะก้ไม่เห้นหลุด แต่ตอนส่องเหม่ง ้ห้นเป้นจุดเลือดแห้งๆขนาดประมาณครึ่งเซน เลยเดาว่า กราฟสละชีพไปละ เห้อ จะเหลือกี่ต้นหล่ะเนี่นยย
ขอให้รอดเยอะๆครับ ของผมเพิ่งสระเองครั้งแรกเมื่อกี้ยังหวั่นๆ ว่าจะรอดมั้ย 55

ส่วนที่บวมของผมก็บวมเป่งเลยครับ ว่าจะรัดหัวนานกว่าที่หมอบอกดูเน้นชัวร์ๆค่อยถอด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iceblue เมื่อ 2014-12-31 13:48
tenpower ตอบกลับเมื่อ 2014-12-30 12:59
ไปสระผมมาครับ เจ็บปวดซะยิ่งกว่าตอนทำ

ส่วนบางที่ปลู ...

สงสัยผมฉีดยาชาเยอะไม่ปวดเลยข้างหลัง4เดือนแล้วยังชาอยู่นิด

เดี๋ยวอีกไม่กี่เดือนก็หายชาครับ ผมก็เป็น :)  โพสต์ 2015-2-17 19:49
ความหล่อกำลังมา สู้ๆครับ ^^  โพสต์ 2014-12-31 17:57
ตรงที่ปลูกดำหมดละครับเอามือกดๆยังมีหลายๆตอที่ยังไม่ยาวพวกตอที่มันไม่ชอบร่วงอ่ะ มันไม่ยาวต่อและมันก็ไม่ร่วง ผมว่าทางที่ดีมันควรร่วงให้หมด  โพสต์ 2014-12-31 17:18
โอ้ 4เดือนแล้ว ผมเริ่มมารึยังครับ  โพสต์ 2014-12-31 15:17
วันนี้ไปหาหมอที่รพ.  จะไปขอยาแก้ปวดและเป้นกรดไหลย้อน
ระหว่างตรวจหมอก้ถามว่า คุณไปทำอะไรกับผมมารึเปล่า
ก้เลยบอกหมอไปว่าทำมาอาทิตย์ที่แลเวคับหมอแล้วก้เปิดแผลหลังศรีษะให้แกดู  หมอบอกว่าสุดยอด หมออยากทำเหมือนกันแต่ทำใจไม่ได้ไม่กล้าทำ คุณอดทนมากคงงเจ้บน่าดู เลยคุยเรื่องปลูกผมกันนานเลย ตลกดี ผมบอกกมอ ไม่เจ้บเลยครับหมอ ไปทำเลย 5555

นึกว่าคนเป็นหมอจะชินชากับความเจ็บปวดซะอีก ตลกดีที่หมอกลัวเจ็บด้วย 55  โพสต์ 2014-12-31 15:20
เมื่อคืนนอนหลับแบบกินยานอนหลับไป ไม่รู้เกิดอะไรขึ้นตื่นเช้ามาผ้าคาดหัวหลุด
ดีที่กราฟยังอยู่รอดปลอดภัย แต่หน้าบวมเป่งเลย 55
ขอโทดนะครับ มีเรื่องอยากสอบถามคนที่เคยมีประสบการหน่อยครับ
คือว่ากำลังจะหาเวลาไปปลูกผมที่ Million hair นะครับเหนหลายคนปลูกผมด้นหน้าที่เถิกมันเถิก ผมเลยอยากทราบว่าถ้าหัวผมบางตรงกลางกบาล ตรงส่วนนี้ก้สามารถปลูกได้เหมือนกันใช่มั้ยครับ ?? แล้วไม่ทราบว่าขั้นตอนคือ ปักผมอันไหม่เข้าไปตรงบริเวนที่บางหรือว่ายังไง

แล้วก็ถ้าหลังจากทำผมไม่อยากให้ใครรู้ ผมสามารถใส่ วิกได้ใช่มั้ยครับ ?? มันจะไม่มีผลต่อผมที่จะขึ้นใหม่หลังปลูก ???

ขอบคุนครับ
gappy37 ตอบกลับเมื่อ 2015-1-8 02:37
ขอโทดนะครับ มีเรื่องอยากสอบถามคนที่เคยมีประสบการหน ...

-ปลูกกลางหัวก็ได้ครับ โดยเอาผมมาจากด้านหลัง แล้วมาปักๆๆส่วนที่บาง บางเคสก็จะโดนโกนส่วนที่บางออกเพื่อให้ปักสะดวกๆ

-ส่วนตัวคิดว่าช่วงสองสัปดาห์แรก ไม่แนะนำให้ใส่วิกเพราะเข้าใจว่าความร้อนมีผลต่อการฝังตัวของเซลล์ที่ย้ายมาปลูก แต่เอาจริงๆแล้วทำกลางหัวคนน่าจะสังเกตน้อยกว่าปลูกส่วนด้านหน้าอีกนะครับ
ไปตัดไหมมาแล้ว ได้ลองใส่หมวกเลเซอร์ มีใครไปใช้บ่อยๆบ้างมั้ยครับ หรือไม่ค่อยได้ไปกัน
ตอนนี้บริเวณที่ปลูกเริ่มเป็นสะเก็ดขาวๆเต็มเลย คงใกล้เข้าช่วงนอยแล้ว

ตอนนี้ยังร่วงเบาบาง แต่เดี๋ยวคงตามไปครับ!!!  โพสต์ 2015-1-16 20:48
ร่วงรึยังคับ ของผมเริ่มแล้ววววววว  โพสต์ 2015-1-16 01:44
ส่วนสะเก็ดขาวนี่คุณpegatong ได้หมักน้ำมันมะกอกอะไรมั้ยครับ ตอนนี้ของผมเยอะแถมเป็นแผ่นแข็งๆพอไปจับสะเก็ดก็หลุดออกมาพร้อมผม ตอนนี้เลยไม่ค่อยกล้าจับ ได้แต่หวังว่าส่วนที่หลุดจะฝังตัวดีแล้ว  โพสต์ 2015-1-12 09:52
ตัดวันเดียวกันเลยครับ แต่ผมตัดช่วงประมาณเที่ยงกว่าๆ-บ่ายโมง เกือบได้เจอกัน 55 แผลด้านหลังผมโชคดีไม่มี shock loss อะไร รู้สึกว่าผมด้านหลังที่โดนโกนเริ่มยาวขึ้นนิดๆแล้ว  โพสต์ 2015-1-12 09:48
กลัวแผลเย็บไม่สวยจัง ผมด้านหลังตรงแผลเย็บก้ร่วงเอาร่วงเอา. ปลายหงิกๆ จับทีติดมือมาเป้นสิบๆเส้นหมอบอกแบบนี้แหล่ะ. Shock loss ส่วนด้านหน้า เริ่มหลุดบ้างนิดหน่อยแลัว. ผ่านช่วงสะเก้ดขาวมาแล้ว อุบาทมากกกกก  โพสต์ 2015-1-11 23:32

เป็นกำลังใจให้ทุกคน ที่ผ่านการผ่าตัดมาแล้ว นะครับ

ทานอาหารหลักที่มีประโยชน์ เพื่อช่วยบำรุงร่างกายและเส้นผมเราให้แข็งแรง

น้ำมะพร้าวสดนี้ ซื้อติดตู้เย็น เอาไว้ที่บ้านได้เลย ประโยชน์เหลือล้น

ใจร่มๆ นะคร้าบบบบ  รอเวลาและดูแลตัวเองให้ดี  

เมื่อเวลาผ่านไป

รับรองครับ คุณก็จะบอกกับตัวเองว่า นี่เราหน้าผากแคบบ ลงจริงๆ รึเนี่ยยย

ปล. ใช้บริการ MHC ไม่มีผิดหวัง ครับ ฟันธง

เป็นกำลังใจให้ทุกคน ที่ผ่านการผ่าตัดมาแล้ว นะครับ

ทานอาหารหลักที่มีประโยชน์ เพื่อช่วยบำรุงร่างกายและเส้นผมเราให้แข็งแรง

น้ำมะพร้าวสดนี้ ซื้อติดตู้เย็น เอาไว้ที่บ้านได้เลย ประโยชน์เหลือล้น

ใจร่มๆ นะคร้าบบบบ  รอเวลาและดูแลตัวเองให้ดี  

เมื่อเวลาผ่านไป

รับรองครับ คุณก็จะบอกกับตัวเองว่า นี่เราหน้าผากแคบบ ลงจริงๆ รึเนี่ยยย

ปล. ใช้บริการ MHC ไม่มีผิดหวัง ครับ ฟันธง

เยี่ยมเลย เห็นแค่หน้าผากก็รู้ว่าหล่อขึ้นเยอะเลย ของผมผ่านมายี่สิบวันละ ไม่รู้จะขึ้นเท่าไร รอลุ้นต่อไปครับ  โพสต์ 2015-1-15 11:27
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tenpower เมื่อ 2015-1-16 20:50
tenpower ตอบกลับเมื่อ 2015-1-11 17:53
ร่วงรึยังคับ ของผมเริ่มแล้ววววววว

ตอนนี้ยังร่วงเบาบาง แต่เดี๋ยวคงตามไปครับ!!!
ตอนนี้ผมปลูกยังไม่ค่อยร่วงมากแต่ผมปกติร่วงโหดเลย คงเป็นฤทธิ์ไมนอก
ปลูกผมที่ absolute hair clinic ได้ผลดีมากครับ คุณหมอลงมือเอง ยังไงลองเข้าไปดูรายละเอียดกันนะครับ

เห็นกระทู้เงียบๆ ไป เลยขอโพสต์บ้าง
ผมไปปลูกผมแบบผ่าตัดที่MHC เมื่อวันที่ 29 ธ.ค. 57
นี่ก็ผ่านมาสองเดือนนิดๆ แล้วครับ เหมือนจะเริ่มเห็นเป็นผมอ่อนๆ ขึ้นมาแล้วครับ แต่ยังไม่เห็นชัดเจนสักเท่าไหร่ คงรอดูอีกสักสองเดือน หวังว่าจะเห็นความแตกต่างชัดขึ้นครับ

อ๋อครับ ยังไงผมจะมาอัพเดทเรื่อยๆ ครับ  โพสต์ 2015-3-17 22:26
เริ่มชัดเจนเมื่อเดือนที่หกครับผม  โพสต์ 2015-3-16 01:21
ทำวันเดียวกับคุณoat4444เลยครับ
ความคืบหน้าเดือน1และเดือน2ครับ

ตอนนี้ด้านบนก็หนาขึ้นอีกระดับแต่ยังไม่ครบ3เดือนเลยไม่ได้ลง ส่วนด้านหน้าเหมือนจะขึ้นช้าๆกว่า
ช่วงนี้ก็เริ่มคันหัวยุบยิบ หวังว่าจะเป็นผมที่กำลังงอกเพิ่ม ไม่ใช่เพราะสกปรก 55
tenpower ตอบกลับเมื่อ 2015-3-15 11:53
ทำวันเดียวกับคุณoat4444เลยครับ
ความคืบหน้าเดือน1และเดื ...

มองดูขึ้นเยอะและเห็นชัดกว่าของผมมากเลยครับ

เดี๋ยวก็ขึ้นเหมือนกันครับ ^^  โพสต์ 2015-3-18 22:47
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thanawat2524 เมื่อ 2015-3-25 11:23

ผมติดตามหาความรู้จากโพสต์นี่มาซักพักแล้วครับ อันดับแรกต้องขอขอบคุณ Admin ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา เป็นประโชน์จริงๆครับ OK ครับ ผมพึ่งไปปลูกผมมา 1800 กราฟ แบบไม่ผ่าตัด FUE ที่ เมดิเรน จ.อุดรครับ เนื่องจากใกล้บ้านและราคาพอรับได้ครับ

ภาพนิ่ง1.JPG (220.08 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

ภาพนิ่ง2.JPG (191.87 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

ภาพนิ่ง3.JPG (232.98 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

ภาพนิ่ง4.JPG (198.37 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

ตอนนี้ราคา MHC แบบ FUT อยู่ที่เท่าไหร่อ่ะ
ช่วงนี้เงียบสนิทเลย สงสัยผมขึ้ืนเต็มกันหมดละมั้ง 555 เลยไม่มีรีวิวใหม่ๆมาบ้างเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้