เจ้าของ: BOBBY
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปลูกผม] ปลูกผม ที่ Million Hair Clinic by Admin บ๊อบบี้ รูปหน้า 1,6, 8, 9, 10 และ 14

[คัดลอกลิงก์]
ขอถามสองข้อครับ
1. คือผมมีปานนูนออกมา แล้วไปขูดปานออกแล้ว ปลูกผมตรงที่เคยมีปานอยู่ผมจะขึ้นตามปกติและเเข็งแรงไหม
2.ผมปลูกไปวันที่16 แล้วสระผม ใช้มือที่มีฟองแซมพูแตะที่หนังศรีษะเบาๆไม่ได้ขยี้ผมหลุดออกมาทีละ4-5เส้น  ผมที่หลุดมาจะงอกขึ้นใหม่ไหมครับ
ช่วยตอบด้วยครับคุณบ้อบบี้
ต้นฉบับโพสต์โดย niti2536 เมื่อ 2014-5-23 20:19
ขอถามสองข้อครับ
1. คือผมมีปานนูนออกมา แล้วไปขูดปานออ ...

ขอตอบข้อ 2 ละกันนะครับ เผื่อจะช่วยให้คุณ niti2536 สบายใจขึ้น วันที่ 16 คืออยู่ในช่วงสัปดาห์ที่สาม เป็นช่วงที่ผมที่ปลูกเริ่มร่วงครับ คิดในแง่ดีคือร่วงเร็ว งอกเร็วนะครับ รากผมน่าจะฝังตัวแล้ว อย่ากังวลเลยครับ
ไมรู้คุณ likasit ยังเข้ามาอ่านอยู่หรือเปล่า แต่ผมมีคุณ likasit เป็น idol เลยครับ เพราะผมหยักศกเหมือนกัน ผมบางด้านหน้าเหมือนกัน (และดูท่าทางจะขี้เมาเหมือนกันอีก) ก็ได้แต่หวังงว่าจะได้ผลดีเหมือนคุณ likasit

เท่าที่อ่านมาและถามทางคลีนิค ผมจะเริ่มงอกเดือนที่ 3 ก็เลยไม่แน่ใจว่าจะเริ่มงอกหลังครบสองเดือนเลยหรือเปล่า(เข้าเดือนที่สามแล้วนิ) หรือว่าต้องครบ 3 เดือนก่อนถึงเริ่มงอก ตอนนี้ได้ 43 วันแล้ว ตรงที่ปลูกมีไรผม ใหญ่บ้างเล็กบ้าง แต่ก็คิดว่าน่าจะเป็นผมเก่า ได้แต่ภาวนาให้ผมขึ้นดกดำ เจ้าประคู๊นนนน  จะเอากระเช้าผลไม้ไปถวายคุณหมอกับพยาบาลเลย _/ \_
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sugazz เมื่อ 2014-6-4 08:14

ตอนนี้ผมปลูกผมที่ MHC มาได้เดือนนึง แล้วครับ มีเรื่องอยากจะถามว่า
1.เพื่อนๆที่ปลูกจาก MHC มีใครได้ไปทำเลเซอร์ ไอที่ครอบๆมั่งไหมครับ แล้วทำสัปดาห์ละบ่อยแต่ไหน (ของผมสัปดาห์ละ 2 ครั้ง) มันช่วยได้จริงป่าว
2. ตอนนี้ผมก็เริ่มร่วงตามปกติแล้วครับ (บริเวณที่ปลูก) อยากทราบว่ามันจะร่วงถึงตอนไหน หมายความว่าประมาณวันที่เท่าไหร่ เราถึงจะสรุปได้ว่ามันจะยาวต่อไป และไม่ร่วงแล้วครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย sugazz เมื่อ 2014-6-4 08:13
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sugazz เมื่อ 2014-6-4 08:14

ตอนนี้ผมปลู ...

ข้อ 1 ผมได้ทำครั้งเดียวตอนไปตัดไหม ซึ่งพยาบาลก็บอกว่า จะทำหรือไม่ทำก็ได้ ผมขึ้นเหมือนกัน ก็เลยงงว่าตกลงมันช่วยได้จริงมั้ย แต่ถ้าจากการศึกษา พบว่าการใช้เลเซอร์อาจจะมีส่วนช่วยในการกระตุ้นรากผม ซึ่งไม่ทราบว่าได้รับการรับรองทางการแพทย์หรือยัง(น่าจะยัง)

ข้อ 2 ของผมร่วงตั้งแต่อาทิตย์ที่ 3 เข้าอาทิตย์ที่ 4 พยาบาลก็แนะนำให้ถูๆลูบๆออกได้แล้ว พอผ่าน 1 เดือนปุ๊บ ผมก็เริ่มสระผมถูแบบปกติ ของผมน่าจะร่วงเกือบทั้งหมดได้(ไม่แน่ใจ เพราะผมบางส่วนที่โดนโกนก็งอกออกมาด้วย เลยไม่รู้อันไหนผมเดิม อันไหนผมปลูก)

โดยส่วนตัวค่อนข้างกังวลแบบสองจิตสองใจระหว่างอยากให้ผมที่ปลูกร่วง กับยาวต่อ

เนื่องจากที่เคยอ่านรีวิวมา(ความเห็นส่วนตัว) พบว่าคนที่ผมที่ปลูกร่วงเกือบทั้งหมดจะได้ผลดี เนื่องจากมีการผลัดเซลล์ รากผมใหม่เข้าสู่ระยะพักตัวเร็ว

และที่อ่านพบใน Pantip(ชมรมคนผมน้อย)มีบางรายน่าจะ Log in Pippen อะไรนี่แหละ ที่ผมที่ปลูกจำนวนมากไม่ร่วงจนถึงเดือน สองเดือน พอไปหาหมอ หมอก็เอาคีมหนีบผมนั้นออกมา(น่าจะเป็นกรณีที่ผมไม่ร่วง และไม่ยาวต่อ) และผลการปลูกค่อนข้าง fail

ผมก็เลยไม่แน่ใจว่าสรุปแล้วระหว่างผมที่ปลูกร่วงมากๆ กับแทบไม่ร่วงเลย แบบไหนควรจะสบายใจมากกว่ากัน

ของผมผ่านมาสี่เดือนแล้ว ผมขึ้นมาอย่างชัดแต่ง่ามไม่ขึ้นพร้อมกันอะครับด้านขวาขึ้นมาเต็มและมีบางส่วนที่ยาวต่อ แต่ด้านซ้าย ยังบางอยู่มาก อยากทราบว่ามีใครเป็นเหมือนกันบ้าง แล้วมันจะยาวไหมฮะครับ ตอนนี้พารานาย มากๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย dommie เมื่อ 2014-6-10 13:26
ของผมผ่านมาสี่เดือนแล้ว ผมขึ้นมาอย่างชัดแต่ง่ามไม่ ...

ขอตอบตามที่อ่านรีวิวของแต่ละคนมานะครับ(ของผมยังไม่ครบ 2 เดือน)

น่าจะปกตินะครับ เพราะบางคนด้านข้างขึ้นก่อนตรงกลาง หรือข้างซ้ายขึ้นก่อนข้างขวา แต่อย่างน้อยถ้าเริ่มขึ้นมาบางๆก็น่าจะสบายใจได้แล้วนะครับ ที่ผมเข้าใจก็คือหลังปลูกผม เส้นผมที่ปลูกจะหลุดร่วงในระยะเวลาที่ต่างกัน ซึ่งน่าจะส่งผลให้มีระยะพักตัวที่เหลื่อมกันไป ผมจึงงอกไม่พร้อมกันครับ

ปล.อาจไม่ถูกต้องตามทฤษฎีนะครับ อันนี้ผมคิดเอาเอง

แสดงความคิดเห็น

ของผมด้านข้างก็ขึ้นก่อนครับ  โพสต์ 2014-6-29 13:25
ของผมปลูกที่ MHC 3700กราฟ  พอดีเป็นคนหัวโต ทั้งเถิกทั้งกว้างด้วย พื้นที่ๆต้องปลูกเลยเยอะ ตกใจเหมือนกันตอนหมอบอก ตอนแรกคำนวนเอาเองคิดว่าคงไม่เกิน3000กราฟ แต่ต้องปลูกด้านข้างเยอะพอควร

ผมเริ่มร่วงสัปดาที่3 ร่วงหมดสัปดาที่5 มีที่ไม่ยอมร่วงน่าจะตก10-15%ของผมที่ปลูกได้ ตอนนี้ได้4เดือนแล้ว  ด้านข้างซ้ายขวาผมขึ้นไวมากตอนนี้ดูดำกลืนๆกับผมเก่าไปแล้ว แต่ด้านบนกะตรงกลางนี่ขึ้นช้ากว่ามากตอนนี้ยังพรอมแพรมอยู่เลย เหมือนมันจะขึ้นช้ากว่า ตามหลังผมด้านข้างเดือนนึงได้ เฮอะๆ ไว้ครบ6เดือนจะมาลงรูปรีวิวบ้างครับ
มีคนเอารูปของพี่likasit ไปใช้ขายสเปย์ปลูกผมด้วยอ่า...
ต้นฉบับโพสต์โดย zangkuse เมื่อ 2014-6-10 17:54
มีคนเอารูปของพี่likasit ไปใช้ขายสเปย์ปลูกผมด้วยอ่า...
  ...

น่าเกลียดมาก  เจอบ่อยในเฟซ เอารูปคนปลูกผมไปประกอบ ยาฉีดพ่นอะไรเยอะแยะไปหมด พอเม้นต์ไปว่ารูปมาจากการปลูกผม ก็ลบเม้นท์ทิ้ง
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย niti2536 เมื่อ 2014-6-12 17:03

1ใช้แบตเตอเลี่ยนตัดตรงที่ปลูกต้องผ่านไปกี่เดือนถึงตัดได้
2ถ้าตัดสกรีนเฮตต้องยาวขนาดไหนถึงจะปิดแผลด้านหลังได้รบกวนตอบทีคร้าบ
3.หลังจากปลูกไปแล้ว1เดือนไปแล้วสามารถเกาตรงที่ปลูกได้ไหม
รบกวนตอบที
ต้นฉบับโพสต์โดย DIL เมื่อ 2014-5-26 09:53
ขอตอบข้อ 2 ละกันนะครับ เผื่อจะช่วยให้คุณ niti2536 สบายใจ ...

ขอบคุณครับรบกวนช่วยตอบอัรล่าสุดด้วยเรื่องการตัดผมขอบคุณล่วงหน้าครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย DIL เมื่อ 2014-5-26 09:53
ขอตอบข้อ 2 ละกันนะครับ เผื่อจะช่วยให้คุณ niti2536 สบายใจ ...

ขอบคุณครับรบกวนช่วยตอบอัรล่าสุดด้วยเรื่องการตัดผมขอบคุณล่วงหน้าครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย niti2536 เมื่อ 2014-6-12 17:02
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย niti2536 เมื่อ 2014-6-12 17:03

1ใช้แบตเตอ ...

1. ตามเอกสารที่หมอให้มา หลัง 1 เดือนขึ้นไปจึงตัดผมได้ครับ และน่าจะใช้แบตเตอเลี่ยนได้แล้ว แต่แผลข้างหลังอาจจะเข้มอยู่นะครับ จะให้ดีรอ 2 เดือนดีกว่า
2. เท่าที่อ่านมาของคุณ Likasit ใช้เบอร์ 4 หรือ 5 นี่แหละครับ
3. ได้ครับ

เบอร์ 4 ครับ แต่ตั้งแต่มีผมนี่ไม่ได้ตัดสกินเฮดมาปีกว่าๆแล้วครับ  โพสต์ 2014-6-14 21:21
ต้นฉบับโพสต์โดย DIL เมื่อ 2014-5-27 11:15
ไมรู้คุณ likasit ยังเข้ามาอ่านอยู่หรือเปล่า แต่ผมมีคุณ l ...

ผมก็เข้ามาดูบ้างเป็นครั้งคราวครับและได้ติดตามรีวิวของคุณ DIL เป็นระยะๆครับ ขอบคุณ คุณ DIL
ที่ให้เกียรติผมได้เป็นไอดอลนะครับ รู้สึกเขินๆครับเพราะไม่เคยเป็นไอดอลของใครมาก่อน ตอนนี้ก็ได้
ปีกับอีกหกเดือนแล้วครับหลังจากปลูกผมมาก็ยังมีกิน Finasteride 1mg.ประคองไว้ทุกวันครับ
ผมก็มีร่วงมีขึ้นตาม Cycle ของผมตามปกตินะครับ ตอนนี้ไม่ได้กินไมน๊อกแล้วครับเพราะไปหาหมอ
มาแล้วหมอบอกใช้แบบทาหรือพ่นเอาไว้ช่วยประคองอีกแรงครับเพราะไมน๊อกกินนานๆจะมีผลต่อ
ร่างกายในระยะยาวครับ แต่พอใช้ทุกวันแล้วหนังหัวลอกเป็นขุยๆตอนนี้ก็เลยเว้นระยะเป็นพักๆน่ะครับ
ขอบคุณคุณ zangkuse ด้วยครับที่แจ้งเตือนเรื่องมีผู้แอบอ้างเอารูปผมไปใช้ ผมเห็นในเฟสตัวเอง
ยังตกใจเลยครับและได้แจ้งให้ลบแล้วครับทางโน้นเขาขอโทษมาแล้วครับและแจ้งว่าลบโพสให้
แล้วแต่มันก็สายไปครับเพราะเพื่อนผมและลูกน้องผมหลายคนก็ได้โพสนั้นตอนนี้ผมก็เลยกลายเป็น
พรีเซนเตอร์ให้กับผลิตภัณฑ์ของเขาไปโดยปริยายเอาเป็นว่าแล้วก็แล้วกันไปเถอะครับใครทำอะไร
ไว้เดี๋ยวกรรมตามสนองเอง แค่นี้ก่อนครับวนหลังจะมาเม้นต์ใหม่

ไม่หนาครับแต่เป็นคนผมหยักศกก็เลยดูกลมกลืน  โพสต์ 2014-6-28 09:12
ดูจากรูปผมเยอะ ไม่ทราบว่าจริง ๆ มันหนาไหมครับ  โพสต์ 2014-6-25 15:59
หน้าเด็กลงเยอะเลยคับ  โพสต์ 2014-6-20 17:16
หน้าเด็กลงเยอะเลยคับ  โพสต์ 2014-6-20 17:16
ต้นฉบับโพสต์โดย likasit เมื่อ 2014-6-14 22:03
ผมก็เข้ามาดูบ้างเป็นครั้งคราวครับและได้ติดตามรีวิ ...

ก่อนอื่นต้องขออนุญาตกรี๊ดก่อนนะครับที่พี่ likasit มาตอบเองแบบนี้ ยิ่งเห็นรูปแล้วยิ่งอิจฉา ผมงบน้อย ทำ 1400-1500 กราฟ(รวมหมอแถมให้) จึงทำได้แค่ซ่อมแซมส่วนที่บางเท่านั้น ยังเถิกเหมือนเดิม ตอนนี้ครบ 2 เดือน ผมขึ้นเป็นเส้นเล็กๆ ไม่รู้ว่าผมเก่าป่าว แต่ถ้าผมเก่าก็น่าจะขึ้นนานแล้ว ก็ยังคงลุ้นต่อไปครับ อิอิ

ตอนนี้อยากตัดสกินเฮดใจจะขาดแล้วครับ แต่ผมที่ขึ้นมันยังบางเลยไม่กล้า รอดูอีกสัก 1-2 อาทิตย์ก่อน
ต้นฉบับโพสต์โดย DIL เมื่อ 2014-6-13 12:50
1. ตามเอกสารที่หมอให้มา หลัง 1 เดือนขึ้นไปจึงตัดผมได ...

ขอบคุณครับ ตอนแรกคิดว่าจะตัดสกรีนเฮดไม่ได้เห็นแต่คนที่ทำไว้ผมกัน.
ขอถามต่อนะครับผมทำกะผมสั้นทำมาแบบหนาแน่น50เปอเลยถ้าตัดสั้นธรรมดาแบบเซตผมได้ ผมข้างหลังต้องยาวขนาดไหนเอาแบบไม่ยาวเกินไปถึงปิดแผลด้านหลังได้ครับ
ผมเข้าใจว่าส่วนใหญ่ในนี้น่าจะปลูกที่ MHC
1.ยาที่ใช้ฉีดผมนี่มีใครซื้อใช้ต่อเรื่อยๆไหมครับ หรือพอหมดที่เขาให้มาขวดแรกก็สามาราถใช้ไมน็อกต่อได้เลย
2.ยังไม่มีใครพูดถึงเรื่องออกกำลังกายเลยครับ ของ MHC บอกว่า หลัง1-3 เดือน แต่ตอนนี้ผมปลูกมาแล้ว เดือนกว่าๆนี่สามารถ วิ่งออกกำลังกายได้เลยไหมครับ
3.อันนี้เคยถามไปแล้วแต่อยากได้ความคิดเห็นคนอื่นด้วย คือ มีใครยังไปทำเลเซอร์เรื่อยๆอยู่ไหมครับ(ขอบคุน คุนDILมากครับ ตอบไวจริง สงสัยจะเข้ามาดูบ่อย55 ผมเองก็เข้าเกือบทุกวันเลยครับ)

แต่ finas ยังทานนะครับ กันร่วงอีก ตอนนี้ผมแข็งแรงขึ้นมากเลยครับ  โพสต์ 2014-6-29 13:18
ใช้ครบ 3 เดือนผมเลิกฉีดแล้วครับ :D ก็ไม่ร่วงแต่อย่างไรนะครับ  โพสต์ 2014-6-29 13:17
ต้นฉบับโพสต์โดย niti2536 เมื่อ 2014-6-16 23:13
ขอบคุณครับ ตอนแรกคิดว่าจะตัดสกรีนเฮดไม่ได้เห็นแต่ ...

ผมงงคำถามนิดนึงครับ คุณ niti2536 น่าจะหมายถึงการซอยผมด้านหลังออกใช่ไหมครับ(ไม่ใช่สกินเฮด) น่าจะบอกช่างได้นะครับว่าให้ซอยออกแบบสั้นๆแต่ยังปิดแผลข้างหลังได้

DIL
คำถามมันหายไปครับ  โพสต์ 2014-6-30 14:44
ขอบคุณพี่ๆผู้ใจดีที่ตอบขอถามตอบอีกสองข้อ1การกินเหล้าหลังปลูกผม ผมรู้ว่าจะทำให้ประสิทภาพfenesterrideลดลง แต่   โพสต์ 2014-6-29 18:09
ต้นฉบับโพสต์โดย sugazz เมื่อ 2014-6-17 09:05
ผมเข้าใจว่าส่วนใหญ่ในนี้น่าจะปลูกที่ MHC
1.ยาที่ใช้ฉี ...

1.ผมไม่ได้ใช้ต่อครับ ขวดเดิมก็ไม่ค่อยได้ฉีดด้วย แต่ผมทานไมน็อกอยู่แล้วครับ เลยไม่กังวลเท่าไหร่(ไม่ต้องทา) ซึ่งผมเริ่มทานไมน็อกหลังปลูกสองสัปดาห์เป็นต้นไปครับพร้อมโปรสกา

2. ยังไม่ครบเดือนผมก็เริ่มออกกำลังยกเวทเบาๆแล้วครับ จริงๆแล้วที่เค้าห้ามออกกำลังในช่วงเดือนแรกเพราะเหงื่อออกมากแผลอาจจะอักเสบ(ทั้งที่ปลูกและด้านหลัง) และการยืดหยุ่นมากๆแผลด้านหลังจะไม่สวยครับ ถ้าผ่าน 1 เดือนมั่นใจว่าการออกกำลังแบบวิ่ง ฟิตเนส ที่เหงื่อออกเยอะไม่น่าจะมีปัญหาแล้ว แต่ผมยังคงเลี่ยงการว่ายน้ำ ซาวน่า หรือตากแดดนานๆ เพราะกลัวว่ารากผมยังไม่แข็งแรงครับ

3. ข้อนี้ผมตอบไปแล้ว ลองฟังความเห็นท่านอื่นบ้างนะครับ ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่ามันช่วยได้เยอะไหม จริงๆอยากไปทำทุกวันตามหมอแนะนำ แต่เดินทางลำบากไปหน่อยครับ

ปล. ผมเข้ามาดูทุกวันเพราะลึกๆยังคงกังวลและลุ้นอยู่เสมอว่าผมจะขึ้นเยอะไหม ตอนนี้ได้ 60 กว่าวันแล้วครับ เป็นกำลังใจให้ทุกท่านนะครับ อิอิ

DIL
อยากสกินมาก แต่กลัวออกมาเป็นหัวล้าน ผมยังเส้นเล็กอยู่เลยครับ  โพสต์ 2014-6-30 14:43
ผมสกินเฮดตั้งแต่สองเดืนหลังปลูกผม แต่ตั้งแต่นั้นมาก็ไม่ได้ตัดอีกเลย  โพสต์ 2014-6-28 09:14
ตัดเลยครับ โชว์รูปด้วยนะครับ สู้ๆ  โพสต์ 2014-6-27 09:32
DIL
72 วัน นับผิด  โพสต์ 2014-6-26 18:14
DIL
กำลังชั่งใจจะสกินเฮดดีมั้ย ตอนนี้ 67 วันแล้วครับ  โพสต์ 2014-6-26 18:13
ต้นฉบับโพสต์โดย likasit เมื่อ 2014-6-14 22:03
ผมก็เข้ามาดูบ้างเป็นครั้งคราวครับและได้ติดตามรีวิ ...

ไม่หนาครับแต่เป็นคนผมหยักศกก็เลยกลมกลืน
รอรีวิว คุณDIL อีกเสียงครับ ติดตามอยูนะครับ

ต้อง เพื่อนสมช กระทู้นี้เลยครับ  ที่ปลูกผมมาแล้ว

ได้ผลเป็นที่น่าพอใจอย่างมาก  ไม่ต้องลุ้นให้เหนือย แต่ต้องรออย่างใจร่มๆ

ส่วนจะขึ้นหนา หรือบาง ก็แล้วแต่ความหนาแน่น ของจำนวนกราฟ ที่เลือกในตอนแรก

คนที่ผมเส้นเล็กผอม นี่ต้องทำใจนึดนึง ต้องเลือกปริมาณ ของกราฟที่ปลูก ประมาณ 40-45-50%(แล้วก็ขึ้นอยู่กับ พื้นที่ ที่จะต้องการปลูกด้วย ซึ่งคุณหมอจะเป็นผู้คำนวณ หน่วยเป็น ตารางเซ็นติเมตร ครับ) จึงจะสวย ซึ่งก็แล้วแต่งบประมาณ ที่ต้องเอาไว้อีก ว่าสามารถจ่ายได้เท่าไหร่

แต่ถ้าเป็น คนที่เส้นผมอวบอ้วน แต่เจอปัญหา หน้าผากรูปตัว M เข้าไปล่ะก็ ปลูกที่ 30-35-40% ก็สวยละ มันก็สามารถปิดพื้นที่โล่งๆ ได้อย่างดี ดูเป็นธรรมชาติ

ล่าสุดนิกกี้ 9นิ้ว(เด็กผีแดง) หรือเก่าหน่อย ก็ เจมส์เรืองศักดิ์(ข้าวมันไก่) ที่ไปปลูกมา แล้วได้ผลดีมากๆเลย ส่วนรูปก็ ไปหา อากู๋ ดูได้เลยครับ  

หรือจะเข้าไปดูรูป ก่อน-หลัง ในเวป ของคลินิกปลูกผมเจ้าดังๆ ที่มีอยู่ 3-4 เจ้า ก็ OK ละครับ

ที่เหลือก็ เก็บตังค์ ตามหาความฝัน ไปปลูกผม กันต่อไป

แล้วก็อย่าลืมกินยารักษาพื้นที่เก่าของเส้นผมเดิมที่มีอยู่  เพื่อให้เค้าอยู่กับเราไปนานๆครับ

พรุ่งนี้จะทำการตัดสินใจครั้งใหญ่ครับ กะว่าจะสกินเฮดแล้ว และคิดว่าคงสกินสั้นไปเลยไม่สนแผลด้านหลังละ ที่ต้องสกินสั้นเพราะผมที่ขึ้นมันยังดูบางอยู่ครับ ถ้าผมรอบๆไม่สั้นนี้ข้างหน้าจะดูโบ๋ไปเลย เป็นกำลังใจให้ผมด้วยนะครับ หวังว่าคงไม่ออกมาเป็นเจสัน สเตแธม

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ  โพสต์ 2014-6-30 15:41
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DIL เมื่อ 2014-7-2 09:39

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DIL เมื่อ 2014-7-2 09:38

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DIL เมื่อ 2014-7-2 09:37

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DIL เมื่อ 2014-7-2 09:35

ในที่สุดก็ไปสกินเฮดมาเรียบร้อย เบอร์2 อีกต่างหาก โชว์บาดแผลด้านหลังกันเลยทีเดียว ใครถามก็บอกว่าไปมีเรื่องกับนักเลงสมัยวัยรุ่น(ดันเชื่ออีก 555) เอาล่ะ ขอลงรูปรีวิวเลยละกันนะครับ

รูปนี้ตอนทำเสร็จ เน้นพื้นที่ที่บาง(งบน้อย) สรุป เถิกเหมือนเดิม 555(ว่าแต่จะเก๊กทำไม)

อันนี้ ช่วงเกือบ 2 อาทิตย์

ช่วงที่กราฟร่วงไม่ได้ถ่ายนะครับ เพราะนอยด์(คงเป็นกันทุกคน)

อันนี้ 2 เดือนกว่า เริ่มขึ้นเป็นฝอยๆไรๆ

เป็นเวลาประมาณเกือบ 80 วัน(76-78 วัน) ตัดสินใจไปสกินเฮดสั้นเบอร์ 2 สาเหตุที่ตัดสั้นเพื่อไม่ให้ผมด้านหน้าบางเกินไปเมื่อเทียบกับด้านข้าง ก็อยู่ในเกณฑ์รับได้ เห็นผมเป็นแนวอยู่

ความเท่กำลังจะมา  มีกำลังใจขึ้นเยอะเลยครับ(ขอโชว์กล้ามหน่อย เพิ่งหันมาเล่นเวทจริงจังครับ)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้