เจ้าของ: BOBBY
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปลูกผม] ปลูกผม ที่ Million Hair Clinic by Admin บ๊อบบี้ รูปหน้า 1,6, 8, 9, 10 และ 14

[คัดลอกลิงก์]
ไปทำมาเรียบร้อยแล้วครับ 1,300 กราฟ  หมอแถมให้เกือบร้อยมั้ง ผ่านไปได้ด้วยดีครับ เข้าวันที่ 7 แล้ว แผลเย็บด้านหลังแทบไม่เจ็บแล้ว หนอนหนุนหมอนสบาย แต่ขอสอบถามผู้มีประสบการณ์นิดนึงครับ พอดีช่วงนี้หน้าร้อน แล้วแอร์ที่ห้องผมเสีย ผมก็เลยนอนเปิดพัดลม มีเหงื่อซึมเบาๆ จะเป็นอะไรต่อกราฟไหมครับ  เท่าที่สังเกตดูกราฟผมไม่บวม ไม่แดง ไม่อักเสบครับ
ปลูกผมใช้เวลานานไหมค่ะ และเจ็บไหม
ต้นฉบับโพสต์โดย Jacob12 เมื่อ 2014-4-21 09:11
ปลูกผมใช้เวลานานไหมค่ะ และเจ็บไหม

ของผม 1,300 กราฟใช้เวลาประมาณ 4 ชม. ครับ แบบผ่าตัดจะใช้เวลาน้อยกว่าแบบใช้หุ่นเจาะ ช่วงเวลาที่เหมือนจะยาวนานๆสุดๆคือช่วงที่รอให้ผมขึ้นครับ ทั้งๆที่จริงก็แค่ 3 - 4 เดือน แต่ช่างยาวนานเหลือเกิน ถ้าสนใจจริงๆลองศึกษาดูตามอินเตอร์เนตก่อนนะครับ ข้อมูลเพียบ

ส่วนเจ็บไหม  แล้วแต่คนนะครับ ส่วนใหญ่บอกว่าเจ็บสุดตอนฉีดยาชา แต่ผมรู้สึกชิวๆ มาเจ็บตอนยาชาด้านหน้าหมดฤทธิ์ แล้วผมปากหนักไม่ยอมบอกครับ กัดฟันให้เค้าทำจนเสร็จ เพราะศึกษามาว่า ยิ่งใช้ยาชามากก็ยิ่งเกิด shock loss  กล่าวโดยสรุปก็คือ พอฉีดยาชาก็ไม่เจ็บครับ ถ้าเริ่มเจ็บก็บอกหมอฉีดยาชาเพิ่ม

แสดงความคิดเห็น

ของผมโดนฉีดตลอด - -' เพราะทำนานนางพยาบาลเลยฉีดเรื่อยๆ = =a  โพสต์ 2014-5-3 16:37
คุณ charismaz ตอนนี้เป็นยังไงบ้างครับ อยากเห็นรูปจัง

DIL
ติดตามด้วยคนครับ  โพสต์ 2014-4-22 15:29
วันนี้เข้าวันที่ 9 แล้ว กราฟเริ่มเป็นขุยขาวๆคล้ายรังแคแล้วครับ  อีกไม่นานก็เข้าสู่ช่วงเวลาวัดใจแล้วสินะ  นอยด์แน่เลย

ต้นฉบับโพสต์โดย DIL เมื่อ 2014-4-22 15:26
วันนี้เข้าวันที่ 9 แล้ว กราฟเริ่มเป็นขุยขาวๆคล้ายรัง ...

คุณ DIL ที่ผ่านมา มีกราฟหลุดบ้างรึยัง พอดีอ่านในเว็บของต่างประเทศ เค้าบอกว่า 9 วันแรกนี่สำคัญมาก เพราะเซลกราฟมีโอกาสหลุดอยู่ หลังจากนี้ ก็จะแข็งแรงขึ้น ถึงผมหลุดแต่เซลที่ฝังจะติดแล้ว อย่าไปแกะเกานะครับ เป็นกำลังใจให้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DIL เมื่อ 2014-4-24 09:06
ต้นฉบับโพสต์โดย hotguyz เมื่อ 2014-4-23 09:51
คุณ DIL ที่ผ่านมา มีกราฟหลุดบ้างรึยัง พอดีอ่านในเว็บ ...

เท่าที่รู้สึก และสังเกต ยังไม่เจอกราฟหลุดเลยนะครับ ผมลองเอาผ้าขนหนูซับๆกราฟหลังสระผม ก็ไม่มีกราฟติดออกมา (แต่ก็กลัวหลุดตอนสระเหมือนกัน แต่ผมแค่เอามือที่มีฟองกดที่กราฟเบาๆจนทั่วเท่านั้น ยังไม่ถู) วันนี้วันที่ 11 แล้ว  มีสะเก็ดขาวๆแบบรังแคตามกราฟน่ะครับ เสียความมั่นใจเหมือนกัน กลัวคนอื่นมองเราสกปรก แต่ก็ทนข่มใจเอาครับ พยายามไม่ดึง ไม่แกะอะไรทั้งนั้น

เท่าที่อ่านมากราฟจะเริ่มร่วงประมาณวันที่ 10 กว่านี่แหละ  คงจะนอยด์น่าดู

ส่วนเสาร์นี้หมอนัดตัดไหม คงให้หมอดูสภาพกราฟไปด้วยเลย เผื่อจะตอบเราได้ว่ามีโอกาสประสบผลสำเร็จมากน้อยแค่ไหนครับ

ปล. ขอบคุณมากนะครับสำหรับกำลังใจ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DIL เมื่อ 2014-4-24 09:45

มีเรื่องตลกจะเล่าให้ฟังครับ  ตอนเจอหมอครั้งแรก ไม่พูดพร่ำทำเพลง หมอจับดินสอร่างแบบบนหัวผมเลยครับ  หน้าผากผมค่อนข้างเถิก จึงล่อไป 3,000 กราฟ  คุณหมอก็ใจร้อนเกิ๊น ผมยังไม่ได้บอกงบประมาณเลย  พอบอกว่ามีงบแค่ 7 หมื่น เท่านั้นแหละ คุณหมอรีบลบรอยดินสอแล้วเขียนใหม่ทันที 555

สรุปได้ 1,300 กราฟ คิดเป็นแค่ 40% ของที่หมอร่างแบบครั้งแรกเองครับ ตีนผมอยู่แนวเดิมเลย  แต่เน้นไอ้ส่วนที่เบาบางไล่ไปข้างในน่ะครับ พร้อมกับเพิ่มเติมตรงง่าม M มานิดนึง

ซึ่งผมพอใจนะครับ  และนึกภาพแล้วด้วยว่าตอนผมขึ้นจะออกมาเป็นยังไง ผมน่ะหัวเถิกไม่เป็นไร ขอแค่ผมข้างหน้าอย่าบาง อย่าล้านก้พอ รวมถึงง่าม M ด้วย จะเข้าไปลึกหน่อยก็ไม่เป็นไร(แต่อย่าลึกมากขนาดจู๊ด ลอว์) ผมชอบไว้สกินเฮดครับ ดูแมนๆดี และหัวผมมันทุยด้วย ตัดสกินเฮดเลยสวย(แอบชมตัวเอง) ส่วนแผลเป็นข้างหลังช่างมันเถอะครับ ผมไม่แคร์เท่าไหร่ (จะปลูกผมแบบเจาะก็แพงน่ะครับ)

และนี่คือรูปแบบที่ผมคาดหวังครับ ได้แค่นี้ก็พอแล้วจริงๆ

เสริมนิดนึง  อาจมีคนสงสัยว่า อยากไว้สกินเฮด แต่มาปลูกผมเนี่ยนะ  คือ ไม่รู้สิครับ ผมรู้สึกว่าสกิดเฮดแบบมีผมขึ้นหนาแน่น มีตีนผมชัดเจน มันต่างจากสกินเฮดแบบหัวล้าน(แบบเจสัน สเตแฮม, วิน ดีเซล) น่ะครับ  แต่ก็ไม่แน่นะ พอมีผมดกดำผมอาจชอบไว้ผมยาว และไปทำกับคุณหมอเพิ่มก้ได้ 555
ต้นฉบับโพสต์โดย DIL เมื่อ 2014-4-24 09:40
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DIL เมื่อ 2014-4-24 09:45

มีเรื่องตลกจ ...

คุณ DIL โชว์รูปปะคับ อยากเห็นแมนๆ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DIL เมื่อ 2014-4-24 16:44
ต้นฉบับโพสต์โดย hotguyz เมื่อ 2014-4-24 10:27
คุณ DIL โชว์รูปปะคับ อยากเห็นแมนๆ

ขอรีวิวแบบไม่ปิดหน้าเลยละกันนะครับ เพราะสำหรับผม การปลูกผม หรือหัวล้านมันไม่ใช่เรื่องน่าอายอะไร(แต่ทำให้ขาดความมั่นใจเท่านั้นเอง 555)  ขออนุญาตเล่าย้อนไปยังสมัยผมดกดำเลยแล้วกัน

รูปแรกเป็นรูปตอนเรียนมหาลัยใหม่ๆนะครับ อายุประมาณ 19 - 20 ปี ยืดผม หนีบผม เป็นประจำ ทรงผมนี่ยุค RS สมัยก่อนเลยทีเดียว

ต่อมาก็เริ่มรู้สึกว่าผมหน้ามันบางลงเรื่อยๆครับ แต่ไม่มาก อีกอย่างขี้เกียจไว้ผมยาวแล้ว เพราะถ้าไม่ยืด ผมมันก็จะหยักศก หยิก เหมือนพี่เสก โลโซ สุดท้าย ตัดสินใจสกินเฮด จะเห็นได้ว่าผมยังโอเคอยู่  คือหัวเถิกผมไม่ซีเรียสครับ โดนล้อไอ้เถิกก็เฉยๆ

รูปนี้ อายุประมาณ 26 - 27 ปี  เริ่มสังเกตเห็นสัญญาณแล้วใช่ไหมครับ ว่าสกินเฮดเริ่มไม่เหมือนเดิมแล้ว ช่วงนี้ก็เริ่มศึกษาเรื่องทานยาแล้วนะครับ ทานเฟอร์เนสเตอไรด์ กับทาไมน็อก แต่ผมเป็นคนไม่มีระเบียบวินัยครับ ทานไปเดือน 2 เดือน ไม่เห็นผล ก็หยุด ส่วนทาไมน็อกนี่อย่าให้พูดเลย ทาบ้าง ไม่ทาบ้าง เพราะผมค่อนข้างเสเพลพอสมควรครับ เลิกงาน กินเหล้า สังสรรค์ กลับถึงห้องอาบน้ำบ้าง ไม่อาบบ้าง เอาไมน็อกฉีดใส่หัว แล้วหนุนหมอนนอนเลย อีกอย่าง ที่ว่ากินเหล้านี่แทบทุกวันครับ เดือนหนึ่ง 30 วัน กินเหล้าซะ 20 วัน เป็นช่วงที่ใช้ชีวิตเหลวไหลมากๆ ไม่แปลกใจเลยที่ทานยาไม่ได้ผล

พอผมยาวขึ้นมาหน่อยก็พอดูไหว

แต่นี่คือรูปปัจจุบัน อายุ 30 - 31 ปีครับ เป็นสกินเฮดครั้งสุดท้ายของผม  เพราะเห็นแล้วรับไม่ได้จริงๆ  

หลังจากนั้นผมก็ไม่กล้าสกินเฮดอีกเลยครับ เวลาตัดผมก็บอกช่างให้เอาข้างๆออก ข้างบนกับข้างหน้าแทบไม่ต้องเอาออกเลย พอนานๆไป ผมข้างมันก็ยาวแซงผมหน้า ก็มาหาช่างเพื่อตัดทรงเดิม เอาข้างออก หน้าก็บนไม่ต้อง ชีวิตอนาถมากเลยครับ ตัดได้แค่ทรงนี้ ดีที่ผมหยักศก เส้นหนา เลยดูไม่หนักหนาเท่าไหร่ แต่จริงๆผมข้างหน้าเริ่มบางลงแล้วมากๆ

รูปนี้ เอาข้างออกเยอะๆ แทบจะเกรียนเลย กันผมข้างยาวแซงผมหน้า

การใช้ชีวิตก็ยากลงเรื่อยๆ จากที่ชื่นชอบการเล่นกีฬาแทบทุกประเภท ฟุตบอล ว่ายน้ำ วิ่ง หรือแม้แต่เวคบอร์ด เดี๋ยวนี้ ต้องมายกเวทอย่างเดียว เพราะผมไม่เสียทรง ไม่เปิดล้าน

ยัง ยังไม่พอ แค่จะเดินไปไหนมาไหนก็ต้องดูทิศทางลม ผมหยักศก หนา มีดีก็มีเสีย เพราะพอเสียทรงแล้วคือเสียเลย ยิ่งเจอลมแรงๆ ผมที่ปิดเหม่งชี้ขึ้นฟ้า เอาลงมาก็ไม่เหมือนเดิม ต่อให้เอาหวี หวีลงมามันก็ยิ่งสวอน ม้วนขึ้นไปใหญ่ วันไหนตื่นสายจะนั่งมอไซค์รับจ้างก็ไม่ได้ ชีวิตอนาถแท้

ผมมานั่งคิดดูน่ะครับ ใช้หลักคำสอนของพระพุทธศาสนาเลย ไม่ใช่เรื่องปลงสังขารนะครับ เพราะยังปลงไม่ได้ แต่เป็นเรื่องอริยสัจ 4 สาเหตุของการเกิดทุกข์  ผมเริ่มตระหนักแล้วว่าในการใช้ชีวิตประจำวันของผม  ผมเครียดเรื่องหัวล้านของตัวเองมากกว่า 50% เยอะกว่าเรื่องเงิน เรื่องงาน เรื่องหัวใจ เสียอีก ดังนั้น ถ้าผมจะมีชีวิตที่ดีขึ้นได้ พร้อมทุ่มเทให้กับการทำงาน กีฬา กิจกรรมต่างๆ ผมต้องขจัดทุกข์ตัวนี้ก่อน แล้วอะไรๆมันคงจะดีขึ้น

และนั่นทำให้ผมตัดสินใจมาปลูกผมนี่แหละครับ

และนี่คือหลังปลูกผมประมาณ 4 - 5 วัน ดูน้อยมากเลยใช่ไหม 1,300 กราฟ แต่จริงๆเป็นเพราะผมด้านหลังมาปลกพอสมควรครับ

จากรูปนี้จะเห็นได้ชัดว่าปลูกเข้าไปลึกเหมือนกัน ส่วนที่บางๆ หมอโกนออก แล้วปลูกแทรกเข้าไปครับ ตอนนี้ก็รอดูผลลัพธ์ลัพธ์ว่าจะออกมาตามคาดไหม ถ้าโอเค ก็คงไม่ทำเพิ่ม แต่ถ้าไม่โอ ก็เก็บตังทำเพิ่มแน่นอนครับ

ขอจบการรีวิวแค่นี้ก่อนนะครับ เดี๋ยวช่วงกราฟร่วงหมดเมื่อไหร่ จะมารีวิวความอุบาทว์ พร้อมกับระบายความนอยด์อีกที

ขอบคุณครับ

DIL
555 ใช่คับ เตะบอลวิ่งเร็วมากไม่ได้ เด๋วเสียทรง  โพสต์ 2014-5-23 15:46
ที่ขำเพราะอาการเหมือนผมเลย ผมก็เป็นเหมือนกัน แทบไม่อยากออกกำลังกาย  โพสต์ 2014-5-17 03:44
ผมเข้าใจความรู้สึกครับ เพราะอาการเดียวกันเลย แต่อ่านไปก็แอบขำไป  โพสต์ 2014-5-17 03:44
ต้นฉบับโพสต์โดย DIL เมื่อ 2014-4-24 14:54
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DIL เมื่อ 2014-4-24 16:44

ขอบคุณมากครับคุณ DIL เป็นกำลังใจให้นะครับ อีกไม่กี่เดือนก้หล่อแล้ว สาวตรึมชัวร์ มารีวิวเรื่อย ๆ นะคับ  
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DIL เมื่อ 2014-4-28 14:59
ต้นฉบับโพสต์โดย hotguyz เมื่อ 2014-4-24 21:20
ขอบคุณมากครับคุณ DIL เป็นกำลังใจให้นะครับ อีกไม่กี่เ ...

ขอบคุณค้าบ

สอบถามผู้รู้นิดนึงนะครับ พอดีไปอ่านเจอมาใน pantip เค้าบอกว่า พอกราฟติดแล้ว ต้องพยายามทำให้ผมที่ปลูกร่วงออกมา ไม่งั้นรากจะขาดออกซิเจน และฝ่อ ผมใหม่งอกออกมาไม่ได้ ถึงขั้นต้องใช้แหนบหนีบผมที่ปลูกออกมา

มันเป็นความจริงหรือครับ ผมนึกว่ามันจะหลุดได้เองตามธรรมชาติ และส่วนที่ไม่หลุดถ้ายาวต่อไปก็ถือว่ามันยาวต่อไปได้เลย ไม่ได้ทำให้รากผมอุดตันอะไร(นี่คือที่ผมคิดนะครับ)

ตอนนี้ ก็เข้าสู่อาทิตย์ที่สามแล้วครับ เวลาสระผมว่าจะเริ่มถูเบาๆบ้างละ แล้วจะมาอัพเดทให้นะครับ
ช่วงนี้เงียบจัง มีเพื่อน ๆ คนไหน update ไหมคับ ผมดกกันรึยัง
ตอนนี้เข้าวันที่ 18 หลังการปลูกผมแล้ว ผมยังไม่ค่อยร่วงเท่าไหร่ กลัวว่าอีกไม่กี่วันนี้จะร่วงกระฉูดเหมือนที่อ่านมา

เตรียมตัวนอยด์
ต้นฉบับโพสต์โดย DIL เมื่อ 2014-5-2 14:44
ตอนนี้เข้าวันที่ 18 หลังการปลูกผมแล้ว ผมยังไม่ค่อยร่ ...

เพื่อนผมเคยบอกว่าให้นางพยาบาลเอาแหนบหนีบออกเหมือนกันนะครับ แต่ผมไม่เอาอะ กลัวรากออกไปด้วย
ของผม 1 เดือนกับ 10 วัน ที่ปลูกไปถึงเริ่มหลุดออกมาครับ

เพื่อนบอก ทำไมไม่ถูออก รังแค เห็นแล้วมันสกปรก เลยตอบไปว่า ไม่เอาเสียไปเป็นแสนเดี๋ยวรากตาย
สักวันมันก็หลุดเองแหละ แต่ถ้า 1 เดือนแล้วตามที่คุณหมอบอกก็น่าจะ ok มากๆแล้วนะครับ
แต่ผมมันพวก ไม่หลุดก็ช่างมัน สระแรงหน่อยเดี๋ยวคงหลุดเองมั้ง

เริ่มสะกิดๆ ตอน 1 เดือน 10 วันนี่แหละครับเพราะว่ามันนานมากๆแล้ว ตอนนี้ถ้ารากมัน ok ก็คง ok แล้วล่ะครับ

ผมหน้าผากที่ เดือนที่ 5 แน่ๆถึงจะเริ่มเห็นผล ตอนนี้ยังยาวแค่ 3 cm เองครับ
ทายาเอาครับ minox 5% ^^"
ต้นฉบับโพสต์โดย dorpt เมื่อ 2014-5-3 16:49
เพื่อนผมเคยบอกว่าให้นางพยาบาลเอาแหนบหนีบออกเหมือน ...

โห ตั้ง 1 เดือน 10 วัน เลยหรือครับถึงเริ่มร่วง   ของผมอาทิตย์ที่ 3 ก็เริ่มร่วงแล้วครับ ตอนนี้เข้าอาทิตย์ที่ 4 (22 วัน) เหลือผมที่ปลูกประมาณ 60 - 70% เดาเอาจากความเบาบาง  อยากเป็นเหมือนเคสพิเศษที่เคยอ่านมา ที่ผมที่ปลูกส่วนใหญ่ไม่ร่วงแล้วยาวต่อไปได้เลย ช่วงเวลา 3 เดือนที่ผมจะงอกมันช่างยาวนานยิ่งนัก

ตอนนี้คุณ dorpt เข้าเดือนที่เท่าไหร่แล้วครับ แล้วผมที่ปลูกร่วงหมดเลยหรือเปล่า หรือบางส่วนยาวต่อไปเลยครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย 123456 เมื่อ 2014-5-3 22:22
ถามคุณบ๊อบบี้หน่อยคัรบ

คือสาเหตุจากหัวเถิกที่มาจา ...

ขออนุญาตตอบแทนคุณบ๊อบบี้นะครับ

ถ้ากรรมพันธุ์ เป็นหัวล้านลึกเข้าไปอีก ก็จะเป็นดั่งที่คุณคาดไว้น่ะครับ ส่วนที่ไม่ได้ปลูกยังคงได้รับอิทธิพลจาก DHT เช่นเดิม ดังนั้น ถ้าไม่อยากปลูกเพิ่มก็ต้องกินยา ทายาไปด้วยครับ
หวัดดีคับ
อยากปรีกษานิดนึงน่ะครับ
พอดีเห็นมีที่นึงเค้าขายดีล ปลูกผมใน ensogo

"ราคา 34,999 บาท สำหรับแพ็กเกจปลูกผมถาวรไร้แผลเย็บ 3,000 เส้นใช้หัวเจาะกึ่งอัตโนมัติ (Automatic Fue Hair Transplant) (มูลค่า 150,000 บาท)
ราคา 42,999 บาท สำหรับแพ็กเกจปลูกผมถาวรไร้แผลเย็บ 5,000 เส้นใช้หัวเจาะกึ่งอัตโนมัติ (Automatic Fue Hair Transplant) (มูลค่า 250,000 บาท)"

ราคามันน่าสนใจมาก แต่ก็กลัวว่าจะผลลัพธ์ไม่ดี เพื่อดั้งโด่งว่าไงมั่งครับ ช่วยแนะนำหน่อยเผื่อถ้าดีกลัวจะหมดดีล

เพิ่มเนื้อหา (2014-5-14 18:49):
คุณ

เพิ่มเนื้อหา (2014-5-14 18:51):
คุณ mr_pupae ไปทำมากี่กราฟครับ
ที่ผมขึ้นบางมากนี่เพราะปลูกน้อยหรือว่าเค้าท

เพราะปลูกน้อยกราฟหรือเค้าปลูกไม่โอเคครับ  โพสต์ 2014-5-14 18:55
งงกับการตอบเวปนี้อ่ะ คุณ mr_pupae ไปทำมากี่กราฟครับ ที่ผมขึ้นบางมากนี่เพรา  โพสต์ 2014-5-14 18:54
ไปทำมาจะเข้าเดือน7แล้วครับยังบางอยู่มากและคลีนิคก็ไม่เคยนัดfollowเลย แย่  โพสต์ 2014-5-13 11:00
ใครเคยไปปลูกผมโดยใช้ดีลบ้างครับ อยากทราบเหมือนกันว่าได้ผลไหม ถูกเว่อ  โพสต์ 2014-5-12 01:20
ต้นฉบับโพสต์โดย TKLIM เมื่อ 2014-5-11 11:03
หวัดดีคับ
พอดีเห็นมีที่นึงเ ...

ผมลองไปปรึึกษามาครับ ขอดูผลงาน แต่รู้สึกว่าที่นี่ปลูกค่อนข้างห่างยังไงไม่รู้ มัเลยดูไม่ค่อยเปนธรรมชาติ

ปล ผมเคยปลูกมาแล้วครั้งนึง อยากปลูกเพิ่มน่ะครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DIL เมื่อ 2014-5-15 09:53
ต้นฉบับโพสต์โดย TKLIM เมื่อ 2014-5-11 11:03
หวัดดีคับ

การที่มีรีวิวปลูกผมที่นี่ว่าขึ้นบางมาก อาจต้องหาสาเหตุอย่างที่คุณสงสัยแหละครับว่า

1. เพราะ 3,000 เส้น ไม่ได้หมายถึง 3,000 กราฟ แต่อาจจะเท่ากับ 1,000 - 1,500 กราฟ ก็ได้ เพราะกราฟหนึ่งมีผมอยู่ 1 - 4 เส้น การปลูกให้เต็มพื้นที่จึงต้องปลูกแบบห่างๆ ความหนาแน่นน้อย ทำให้ผมที่ขึ้นดูบาง

2. เพราะฝีมือการปลูกของแพทย์ และทีมงาน

ยังไงแนะนำให้ศึกษาดีๆก่อนปลูกนะครับ ดูรีวิวผลงานเก่าๆของคลีนิคว่ามีมากน้อยแค่ไหน เชื่อถือได้หรือไม่ครับ อีกอย่างการปลูกโดยไร้แผลเย็บแบบกึ่งอัตโนมัติ ต้องใช้ความชำนาญสูงเพื่อรักษารากผมที่ขุดเจาะมาให้ดีที่สุด เพราะถ้าเทียบกับแบบผ่าตัดแล้ว รากผมที่ได้จะสมบูรณ์น้อยกว่าครับ  ผมตอบตามที่ศึกษามานะครับ ผิดถูกยังไงต้องขออภัยด้วยครับ
ส่วนตัวผมปลูกผมแบบผ่าตัดมาตอนนี้ครบ 1 เดือนแล้วครับ ผมที่ปลูกร่วงไปหมดประมาณ 90% ได้ เข้าโหมดนอยด์เรียบร้อยแล้วครับ  เพื่อนตัวดีก็ยังมาซ้ำเติมอีกว่าผมไม่ขึ้น ผมไม่ขึ้น โอย ยิ่งนอยด์ไปใหญ่  ต้องรออีก 2 เดือน ลุ้นอยู่ครับว่าจะประสบผลสำเร็จมากน้อยแค่ไหน

อย่าได้นอยด์ครับ รอผลตอน 6 เดือนคร้าบบ  โพสต์ 2014-5-18 12:05
แต่คลินิคนี้เค้าดูปลูกห่างๆ เค้าบอกว่าต้องไปปลูกซ้ำ  โพสต์ 2014-5-15 20:56
ผมเคยปลูกมาแล้วเหมือนกันครับ 2700 กราฟ ก้แน่นดี  โพสต์ 2014-5-15 20:54
ต้นฉบับโพสต์โดย DIL เมื่อ 2014-5-6 09:15
โห ตั้ง 1 เดือน 10 วัน เลยหรือครับถึงเริ่มร่วง   ของผมอ ...

ร่วงไปประมาณ 50% ได้ครับ ไม่ค่อยได้สนใจเท่าไหร่ครับ เพราะทราบอยู่แล้วว่ามันต้องร่วงครับผม

ส่วนหนาแค่ไหนนั้น ก็ไม่ได้หนาเท่าปกติอยู่แล้วครับ อย่าคาดหวังมากครับผม

แต่เวลาถ่ายรูปก็แบบว่า ดูไม่เถิกแล้วกันครับ ^^"
หวัดดีคับ

ที่ the skin เปล่าครับ เคยมีคนไปทำมา ส่งรูปมาให้ดู ก็โออยู่นะครับ หนาขึ้นเหมือนกัน
มาอัพเดทครับ ตอนนี่เข้าวันที่ 40 หลังปลูกแล้ว หรืออยู่ในช่วงสัปดาห์ที่ 6 ผมที่ปลูกร่วงไปเกือบหมดแล้วครับ ลูบๆดูมีตออยู่นิดนึง แต่แยกไม่ออกว่าเป็นตอที่ปลูกหรือผมเดิมที่ถูกโกนตอนปลูกมันงอกขึ้นมา(แอบสับสนเล็กน้อย)

ช่วงนี้หัวข้างหน้าก็แหว่งไปเลย พยายามเอาผมจากกลางหัวมาช่วยปกปิดสุดกำลัง ลมพัดทีแทบร้องจ๊าก 555

ได้แต่ลุ้นครับ ว่าผมจะงอกเมื่อไหร่ เป็นไปได้ไหมที่จะงอกภายในเดือนที่สองนี้เลย อยากสกินเฮดใจแทบขาดแล้วครับ ส่วนแผลข้างหลังสมานดีแล้ว แต่ที่ยังไม่กล้าตัดสกินเฮดเพราะยังไม่มั่นใจในผมหน้าตัวเองครับ รอผมงอกก่อนละกัน

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่อยู่ในช่วงเวลาเดียวกันนะครับ สู้ๆครับ

http://www.youtube.com/watch?v=KZ4vQdBaPwo

ประสบการณ์จริง ดีเจ เจม ไปดูกันว่าเขารู้สึกยังไงหลังจากออกจากห้องผ่าตัด

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้