ดู: 1731|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] ถามเรื่องตัดปีกจมูกคะ

[คัดลอกลิงก์]
ถ้าตัดปีกอย่างเดียวจะดูตลกไหมคะ

หรือว่าเสริมด้วยจะดีกว่า  

หมอเกมส์ เขาตัดปีกด้วยหรือเปล่าคะ

ถ้าจะทำจมูกและตาพร้อมกันเลยดีไหม หรือควรทำอะไรก่อน เพื่อดูหน้าก่อนแล้วค่อยทำอีกอย่างหนึ่งคะ

รบกวนแนะนำด้วยคะ

ปล. อยากได้แบบธรรมชาติไม่โด่งแหลม แบบเกาหลี พอจะแนะนำคุณหมอท่านไหนได้บ้าง

ขอบคุณคะ

ตัดปีกอย่างเดียวก็ได้ครับไม่ตลกหรอกสำหรับคนจมูกโด่งอยู่แล้วแต่ปีกอาจจะบาน ว่าง่ายๆ คือปีกกางนั่นเอง แต่ไม่ใช่ว่าปีกหรือปลายเนื้อเยอะนะ เพราะถ้าปีกและปลายเนื้อเยอะถ้าหมอตัดมากเกินไปก็จะทำให้ดูแปลกๆตลกๆไปเหมือนกัน

ตอนทำก็ต้องคุยกับหมอให้แน่นอนว่า ต้องการขนาดประมาณไหนไม่เล็กขนาดไหน บางคนตัดปีกมารูจมูกเล็กจนนิ้วก้อยนิ้วชี้เข้าไปแคะไม่ได้ต้องพก คัตเติลบัต ไว้ตลอด

หมอ เกมส์? อันนี้ไม่ทราบครับ ไมได้รู้เกี่ยวกับหมอท่านนี้ รอผู้รู้มาตอบใยประเด็นนี้แล้วกันนะ

ทำตากับจมูกพร้อมกันได้ไหม เอ่อ..ถ้าถามผม 1.ผมว่าไม่เหมาะนะ เพราะทำจมูกอยู่ที่ความสูงของสัน สูงขึ้นหัวตาก็เปลี่ยนนิดหน่อย น่าจะรอให้ยุบเข้าที่สัก6เดือนก่อนจะดีกว่า
2.ถ้าหมอเกิดทำจมูกก่อนแล้วทำตาต่อ อาจจะเกิดความผิดพลาดได้เพราะหน้าเราจะบวมจากการทำจมูกขณะนั้นเลย การทำตาอาจเกิดข้อผิดพลาดได้ เช่น ชั้นตาไม่เท่ากันบ้างอะไรบ้าง
3.ร่างกายจะเกิดการอักเสบมาก การดูแลเราต้องดูแลทั้ง จมูกและตา หากเราดูแลได้ไม่ดีจริงเกิดติดเชื้อขึ้นมาจะลำบาก ควรดูแลที่ละส่วนก่อนดีกว่า

----เงินมีหมอก็ทำให้ครับไม่ต้องรีบร้อนของอย่างนี้ต้องใช้เวลา บางคนทำมาก็ดีไป บางคนทำมาไม่ดีก็มีเยอะ บางทีคนที่ซวยมันก็อาจจะเป็นการก็ได้ ไม่ใช่ว่าทุกคนทำออกมาต้องดีเสมอหรือบางคนหมออาจจะทำมาก็ดีแล้วแต่ไม่พอใจเอง ดั้งนั้นจึงค่อยๆพัฒนาไปดีกว่านะ ถ้าใจร้อนจะเสียทั้งเงิน ทั้งเวลา ทั้งความรู้สึกนะ ----------

ถ้าอยากได้แบบธรรมชาติ
1.หมอ ศรัณย์
2.หมอ กมลทาวอินทาว
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-8 18:32:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากนะคะคุณnatchanon สำหรับคำแนะนำ ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้