เจ้าของ: frankywawah
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] คนเดียวกันนะครับ

[คัดลอกลิงก์]
ปูเสื่อ รออ่าน
ขอบคุณนะคะสำหรับความรู้ดีดี และขอให้ จขกท หล่อและหน้าใสอย่างนี้ตลอดไปนะคะ อยากหน้าเรียวบ้าง ซื้อหรือฉีดที่ไหนคะ รบกวนแนะนำน้องใหม่ด้วยนะคะ

แสดงความคิดเห็น

โทษทีครับตอบผิดคน อิอิ  โพสต์ 2012-4-28 13:22
ขอบคุณนะครับ แล้วคุณทำอาพีชอะไรหรอครับ  โพสต์ 2012-4-28 13:21
สวยยอดครับ  ที่คุนจขกท เล่ามาทักหมด  ผมเคยเป็นเหมือนคุนทุกประการ ตอนเน้ได้คับตอบล่ะคับ  ขอบคุนมากมายครับ ขอบคุนจขกท ดูจากรูปตอนหล่อแล้ว  น่าจะทำงานแบบเดียวกันนะแต่ยังไม่มีโอกาสเจอกัน

ขอบคุณครับ แล้วคุณทำอาชีพอะไรหรอครับ  โพสต์ 2012-4-28 13:23
เล่าได้ละเอียดมากกกกกกกกกกกกกกกประโยชน์สุดๆๆแต่ผมอยากรุ้เรื่อง หน้าใสสสสสสสสสสสสส
ไร้สิววววคับ อยากรุ้มากกกกก รบกวนแนะนำด้วยนะคับ ขอบคุนล่วงกน้าคับ
บร๊ะ โคดดดดดดดดดดดดดดดหล่อ
หล่อขึ้นมากๆเลยค่ะ

ขอบคุณครับ:)  โพสต์ 2012-4-28 13:24
โห หล่อเทพอ่ะ ทำไรมาบ้างคะเนี้ย

ขอบคุณครับ :)  โพสต์ 2012-4-28 13:25
ว้าววว  อ่านเพลินเลย

หน้าใสไร้สิว ทำยังงัยอ่า รออยู่น้าค๊าา
อยากได้คิวหมอเฉลิมอะค่ะ

ติดต่อหมอเฉลิมเลยครับ  โพสต์ 2012-4-28 13:24
162#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-28 14:42:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลายคนรออ่านอยู่  มาต่อกันครับ

หลังจากที่ได้ลองใช้เจ้า celluphase ผมก็ปรากฎออกมาตามรูปอะครับ  ระหว่างการเปลี่ยนแปลงเป็นยังไงบ้าง ถือเป็นความรู้ละกันนะครับ
จากรูปก่อนและหลัง สังเกตุได้ว่าที่ ส่วนของไขมันที่หายไปคือ  แก้มยุ้ยๆ หน้าดูเรียวขึ้น กรอบหน้าชัดขึ้น ทรงหน้าเปลี่ยนไปเลย เวลาถ่ายรูปสิ่งที่เห็นได้ชัดที่สุด คือ กรอบหน้าชัดมาก เวลาถ่ายรูปทุกรูป จะเห็นเส้นของกรอบหน้า ทำให้หน้าดูเรียวมาก

มีแต่คนทักครับ ว่าไปทำอะไรมา หน้าเรียวมาก  แล้วกว่าจะเรียวขนาดนี้นานไหม  มาดูกันครับ
ขออธิบายนิดนึงนะครับ ว่า อะไรก็ตามที่อยู่กับเรามาทั้งชีวิต อยู่กับเราทุกวัน ถ้าจะทำให้มันหายไป ต้องให้เวลามันนิดนึง
Meso เป็นสิ่งที่ต้องทำต่อเนื่อง ผมเห็นหลายคนทำแล้วไม่เห็นผล เพราะ ไม่ยอมปฎิบัติตามข้อกำหนด ไม่ยอมทำต่อเนื่อง ละเลย ไม่มีความอดทน ถามจริงๆนะครับ พวกเหนียง แก้ม คางหมู ไขมันที่มันมีคุณสะสมมันมากี่ปี  จะให้ฉีดยาทีเดียวแล้วเล็กลงไปเลย  คงไม่มีทาง  แต่ผมพอเข้าใจนะครับ ว่าทำไมไม่ยอมทำต่อเนื่อง ก็เพราะ  มันเจ็บ  ปวด บวมมาก แสบมาก ใช่ไหมครับ
ผมเชื่อว่าหลายคน ติดภาพกับการฉีดmeso ที่ ปวด บวม แสบ  อยากรู้ไหมครับทำไมถึง บวม แสบ  

เพราะmeso แต่ละตัวมีสูตรผสมที่แตกต่างกัน โดยเพราะmeso ที่มีส่วนผสมของ phosphatidylcholine หรือที่เรียกกันว่า ฟอสฟาติดิลโคลีน ตัวนี้หละครับที่ฉีดแล้ว บวม แสบ เรียกสั้นๆว่า ฟอสฟา นะครับ เพราะ ฟอสฟา มีอยู่ในส่วนผสมขอ meso ยี่ห้อที่มีขายกันตามทั่วไป ผมเชื่อได้เลยว่า 9ใน10 คนที่เคยฉีดmeso ทั่วไปคงเลยโดนเจ้า ฟอสฟา รวมถึงตัวผมด้วย

เท่านั้นยังไม่พอ ฟอสฟา ถ้าฉีดไปแล้ว ยังทำลาย อีลาสติน (Elastin)และ คลอลาเจน (collagen) อีกด้วย อยากรู้ไหมครับถ้า 2 ตัวนี้ถูกทำลายไปจากชั้นผิวจะเกิดอะไรขึ้น

(Elastin) เป็นโปรตีนที่อยู่ในเนื้อเยื่อซึ่งมีความยืดหยุ่นและช่วยให้เนื้อเยื่อต่างๆในร่างกายกลับคืนสภาพเดิมหลังจากการยืดและหดตัว ช่วยให้ผิวคืนกลับสู้สภาพเดิม เมื่อผิวถูกกระตุ้น หรือถูกหยิก ถ้าอีราสตินโดยทำลายไป  ผิวหนังบริเวณนั้นก็จะไม่มีความยืดหยุ่น ทำให้ผิวแห้งเหี่ยว เป็นหลุมลึกได้ง่าย เรียกง่ายๆ ทำให้เป็นผิวเปลือกส้มที่หน้านั่นเอง  

เห็นไหมครับ ฉีดยาไม่ดีมันมีผลมากนะครับ  ไม่ค่อยมีใครรู้หรอกครับ....เดี๋ยวต่อครับ
163#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-28 15:09:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต่อมาอีกตัวอันตรายคือ Dexamethasone หรือเรีกสั้นๆว่า เด๊กซ่า ไม่ใช่ เด็กซ่านะครับ  ตัวนี้ไม่ใช้มีอยู่ในส่วนผสมของ meso แต่บางที่ก็คิดเองแบบสูตรพิสดาร  เอาเจ้าตัวนี้มาผสมด้วยเวลาฉีด ตัวนี้มันเป็นจำพวก สเตียรอยด์ ผลข้างเคียงก็คือ ไปทำลาย คลอลาเจน และ อีลาสติด เท่านั้ยังไม่พอ ยังทำลายเนื้อเยื่อ ดังนั้น พวกที่ฉีดแล้วลงเร็วๆแบบ ฮวบๆ จนผิดปกติ ฟังให้ดีนะครับ dexa มันไม่ได้ทำลายไขมันนะครับ มันไปทำลาย elastin พอไม่มีelastin ผิวหนังจะไม่มีความยืดหนุ่น ทำให้บุ๋มลงไป  ก็คิดกันไปเองว่าไขมันลง

เวลาฉีดไปdexa ไปมากๆ ไขมันก็จะไปจับตัวกับพวกสเตียรอยด์ที่ค้างอยู่ในชั้นผิวหนัง  ทำให้เกิดเป็น ไขมันที่เป็นก้อนๆ และเป็นไขมันถาวร  ไม่มีอะไรเอาออกได้แล้วนะครับ ถ้าโดนที่หน้าก็จะทำให้เกิดเป็น moon face ทำให้เป็นหลุมถาวร
แล้วdexa ราคาต่อหลอดแค่หลักหน่วยนะครับ คือไม่เกิน10บาทครับ คลินิคที่ไม่มีจรรยาบรร เค้าใช้กันครับ ก็แล้วแต่ดวงของแต่ละท่านแล้วนะครับทีนี้  คุณสมบัติจริงๆของ  Dexamethasone คือ ลดอาการอักเสบและการแพ้เช่น อาการระคายเคือง บวม แดง คัน
ไม่ใช่เอามาฉีดลดไขมัน อันตรายมากครับ

เบื่อกันไหมครับ วิชาการจ้า หรือเกิน แต่ก็เพื่อประโยชน์ของทุกคนนะครับ แล้วที่ผมใช้มันผสมอะไร มันคืออะไรยังไง เดี๋ยวมาต่อ เอารูปไปดูก่อนนะครับ

นี่คือหน้าตาตัวที่ผมใช้  ไว้จะเอาข้างในมาให้ดูครับ
164#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-28 15:10:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำไมเวลาเขียนอะไรยาวๆแล้ว อัพรูป  รูปมันไม่ติดทุกทีเลย

zxcv.jpg (47.13 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 27)

ขอบคุณนะจ๊ะ  มีประโยชน์มากกกก
ไม่ทราบว่าฉีดที่ไหนครับ เพราะผมกลัวโดนยาปลามยาผสม
!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

รบกวนช่วยชี้แนะด้วยนะครับ
ถ้าผมอายุ17ย่าง18 จะสามารถฉีดเมโสตัวนี้ได้ไหมครับ
จะมีผลข้างเคียงอะไรหรือป่าวครับ

!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ขึ้นอยู่กับน้องหน้ามีไขมันเยอะขนาดไหน มีอะไรก็หลังไมค์มาครับ  โพสต์ 2012-4-28 21:15
ไม่ทราบว่าฉีดที่ไหนครับ เพราะผมกลัวโดนยาปลามยาผสม

รบกวนช่วยชี้แนะด้วยนะครับ
ถ้าผมอายุ17ย่าง18 จะสามารถฉีดเมโสตัวนี้ได้ไหมครับ
จะมีผลข้างเคียงอะไรหรือป่าวครับ

น่ารักมายมายหลายกอง^__^ ติดตามต่อตอนต่อไป

ขอบคุณคราบบบ :)  โพสต์ 2012-4-28 21:15
รอๆๆ มาต่อๆๆ  
หล่อขึ้นมากๆเลยค่ะ
มีประโยชน์มากกกกก Thx
รอติดตามด้วยจ้า ^^
173#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-29 02:12:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย frankywawah เมื่อ 2012-4-29 02:35

นอกเรื่องนิดนึงครับ  จะเล่าอะไรให้ฟังครับ  คือก่อนคบกันแฟนผมไม่เคยรู้ว่าผมทำหน้ามาก่อน ผมจะจีบใครผมก็ไม่บอกหรอกครับว่าผม modify ตัวเองมาขนาดนี้ กลัวฝ่ายหญิงรับไม่ได้ครับ ถ้าจะบอกก็คงบอกแต่เว็บนี้อะครับ แล้วพอคบกันได้สักพักแฟนแอบเปิดคอมมาดูรูปก่อนทำ  แฟนเห็นเกือบเป็ยลมครับ  
ช็อกอยู่พอสมควร เพราะผมไม่เคยบอกอะไรเลย ที่ไม่บอกเพราะกลัวเขารับในสิ่งที่ผมเป็นในอตีดไม่ได้ เค้าก็ตะลึงแล้วก็เงียบไปสักพัก

แต่ยังดีแฟนผมบอกว่า อดีตจะเป็นยังไงไม่สำคัญ ปัจจุบันสำคัญกว่า  ผมก็ลองถามเขาว่า ถ้าผมตาหน้าเหมือนแต่ก่อนจะคบไหม เขาก็ยิ้มๆ  ไม่พูดอะไร เป็นอันรู้กันไม่ต้องบอก  ไม่นึกไม่ฝันเหมือนกันนะครับ ว่าจะหาแฟนน่ารักได้ 555  

ถ้าเป็นสมัยก่อนทำหน้า จะให้ผมมองหน้าผู้หญิงคนนี้  ผมยังไม่กล้าเลยครับ สูงเกินไม่อาจเอื้อ แต่ถ้าเราตัดสินใจ คิดที่จะเปลี่ยนแปลงตัวเอง เพื่อสิ่งดีๆในชีวิตในวันข้างหน้า ตอนผมจะเปลี่ยนแปลงตัวเอง ผมก็ไม่รู้หรอกครับ ว่าเขาคืนผลพวงจากการตัดสินใจ เปลี่ยนแปลงตัวเอง  แต่พอหน้าตาเราดีขึ้น มันก็มีส่วนในเรื่องของการดึงดูดเพศตรงข้าม มีความมั่นใจมากขึ้น คุ้มครับที่เจ็บมา ผมยังนึกอยู่เลย ถ้าตาแบบสมัยก่อนเค้าคงไม่มองผมด้วยซ้ำ   แฟนผมยังบอกเลย เมื่อก่อน ผมดูไม่ได้จริงๆ 555

หน้าแฟนผมหน้าเล็กนิดเดียว  เชื่อไหมครับว่า เขาไม่ได้ทำศัลยกรรมเลยสักอย่างเดียว จมูกแฟนผมของแท้นะครับ  สิ่งที่ทำอย่างเดียวคือ แฟนผมก็ใช้meso เหมือนกับผม เพราะผมบอกเค้าใช้เอง อิอิ แล้วเขาก็ใช้ตัวmeso หน้าใสด้วยครับ  นอกนั้นของแท้ แม่ให้มาหมด  ซึ่งดูแตกต่างกับผมมาก ทำมาทั้งหมด ไว้ผมจะเอารูปตอนผมเป็นเด็กๆมาให้ดูกันนะครับ

cvbnm.jpg (98.78 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 10)

น่าร๊ากกกก มากมายค่ะทั้งคู่เลย ^^  โพสต์ 2012-4-29 22:37
น่าีัรักมากๆเลย ขอให้รักกันหวานชื่นตลอดไปจ้า ^^  โพสต์ 2012-4-29 16:32
แฟนสวยมากกก  โพสต์ 2012-4-29 14:53

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

174#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-29 02:15:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ช่วงนี้อากาศร้อน  สิวเริ่มกลับมาแล้วจ้าา  ดุแลตัวเองกันดีๆนะครับ  จุ๊บๆ

"ขอบคุณค่ะ"  โพสต์ 2012-4-29 02:51
แนะำนำสถานที่ฉีดหน่อยสิคะ ขอทราบราคาด้วยค่ะ "ข  โพสต์ 2012-4-29 02:51
175#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-29 03:27:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย frankywawah เมื่อ 2012-4-29 03:40

ถ้าคนดูยิ่งเยอะ ผมก็จะเอาเรื่องมาเล่าเยอะขึ้นนะครับ และต่อไปนี้คือสุดยอดความลับของผม  ผมไม่เคยเปิดเผยที่ไหนมาก่อน ผมจะเอาความลับว่าทำไมคนที่ดูดี หน้าตาดี เขาถึงหน้าตาดูดี   นี่คือความลับและกุญแจไขปริศนา ถึงความสำเร็จ ความลับทุกอย่าง  และมันอาจจะเปลี่ยนหน้าของเพื่อนๆให้กลายเป็นคนที่ดูดีไปตลอดเลยก็ได้   ผมขอเรียกว่า "ศาสตร์ความลับเหนือโลก"   อันนี้คือสุดยอดความรู้ที่ผมมี นี่คือสิ่งที่เปลี่ยนตัวผม  ชีวิตผม และผมหวังว่ามันจะเปลี่ยนชีวิตเพื่อนๆไปตลอดกาลนะครับ  ฟังดูเริ่มหลุดโลกแต่นี้คือสุดยอดความลับจริงๆครับ  เราสามารถออกแบบหน้าตัวเองได้ แล้วมันมีสูตรในการคำนวน วัด ที่ทำให้เราเป็นคนหน้าดีได้

เรื่องนี้เกี่ยวกับตัวเลข  สูตรทางฟิสิกส์  ผมมีความรู้เยอะกว่าที่เพื่อนๆคิดครับ  แต่....

Coming soon

บ้าไปกันใหญ่แล้ว ผมอยากจะเล่าให้จบไปทีละเรื่องๆ meso ยังไม่จบเลย 5555

ถ้าใครติดตามกระทู้ผม คงอ่านกันเพลินไปเป็นปีครับ 555

ชอบเรื่องเมโส^^  โพสต์ 2012-5-12 15:15
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้