เจ้าของ: frankywawah
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] คนเดียวกันนะครับ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2012-5-18 15:52:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oneway_hellboy เมื่อ 2012-5-18 16:18

คือ มีความคิดเห็นที่ค่อนข้างแตกต่าง เรื่องน้ำหอมค่ะ
คุณผู้หญิงใช้น้ำหอมผู้หญิง เป็นเรื่องปกติค่ะ
แต่ถ้าเป็นคุณผู้ชายแล้วใช้น้ำหอมผู้หญิง เป็นเรื่องที่ค่อนข้างแปลกค่ะ
ถ้าเป็นเช่นนี้แล้ว เค้าจะผลิตน้ำหอมผู้ชายมาเพื่ออะไรคะ ถ้าผู้ชายใช้น้ำหอมผู้หญิงได้
การที่จะผลิตน้ำหอมมาซักขวด เค้าทำการค้นคว้าและวิจัยมาแล้วค่ะ ว่ากลิ่นไหนเหมาะกับคนประเภทไหน
ยังไม่พอแยกย่อยลงไปอีกว่า กลิ่นนี้เหมาะสำหรับใช้ติดต่อธุรกิจ กลิ่นนี้เหมาะสำหรับไป Party เป็นต้น
สำหรับคนที่มีรสนิยม เค้าจะไม่ใช้น้ำหอมผู้หญิงหรอกค่ะ เพราะใครได้กลิ่นก็รู้ว่าเป็นน้ำหอมผู้หญิง ทำให้เสียบุคลิกภาพอย่างแรง หรืออาจจะถึงขั้นอี๋ๆ เลยก็เป็นได้ ซึ่งก็ไม่ต่างกับการที่คุณเลือกใส่เสื้อกล้ามของผู้หญิง แทนที่จะใส่เสื้อกล้ามของผู้ชายนั่นเอง คุณคงนึกสภาพออกนะคะ ว่ามันจะเป็นเช่นไร ถ้าคนอื่นเห็นคุณในสภาพนั้น
ดังนั้น เรื่องน้ำหอมมันไม่มีสูตรสำเร็จหรอกค่ะ เพราะแต่ละคนก็บุคลิกภาพต่างกัน กลิ่นตัวก็ต่างกัน Lifestyle ก็ต่างกัน เลือกยี่ห้อให้เหมาะกับตัวเองดีที่สุดค่ะ ไม่ใช่เลือกตามที่คนอื่นแนะนำว่าดี
ยี่ห้อแนะนำสำหรับคุณผู้ชาย >>> Armani , Calvin Klein , Hugo Boss , Tommy Hilfiger e.t.
ย้ำนะคะ!!! ถ้าคุณเป็นผู้ชาย ควรใช้น้ำหอมของผู้ชาย นอกจากว่าคุณไม่ใช่ผู้ชาย และคิดว่าน้ำหอมผู้หญิงเหมาะกับคุณมากกว่าก็ไม่ว่ากัน hahaha

แสดงความคิดเห็น

เอิ่มม.. เค้าจะชอบอะไร ใช้แบบไหน ก็เรื่องของเค้าป๊ะะ >0<//  โพสต์ 2014-5-27 00:12
อย่าใช้รสนิยมของคุณตัดสินว่าคนอื่นผิดเพียงเพราะเขาต่างจากคุณนะครับ  โพสต์ 2014-3-23 00:04
มันเกี่ยวกันด้วยหรอค่ะพ่อกะแม่เราก้อใช้น้ำหอมด้วยกัน  โพสต์ 2012-6-21 02:47
คือ..งงกะนาง จะแรงไปไหน?  โพสต์ 2012-6-5 01:22
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oneway_hellboy เมื่อ 2012-5-18 16:18 55555 ขำว่ะ  โพสต์ 2012-5-20 22:44
2#
โพสต์ 2012-5-19 20:55:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oneway_hellboy เมื่อ 2012-5-19 20:59
ต้นฉบับโพสต์โดย chonnika เมื่อ 2012-5-18 17:46
คุณ oneway เหอๆ คิดมากไปอ่ะป่าวคะ ^^  ขอโทษนะคะ อ่านแล้วว ...

จริงๆ ก็ไม่แปลกหรอกค่ะ เพราะเข้าใจว่าคนไทยก็เป็นแบบนี้ เข้าใจอะไรผิดๆ คิดว่าเรื่องกลิ่นไม่สำคัญ จะใช้อะไรก็เรื่องของชั้น จะใช้ของผู้ชายหรือของผู้หญิงก็เรื่องของชั้น
น้ำหอม คือสิ่งพิเศษ ที่เพียงแค่สัมผัสกลิ่น ก็สามารถบอกได้ว่าผู้ใช้เป็นชายหรือหญิง ยิ่งกว่านั้นยังแสดงถึงความซับซ้อน อ่อนหวาน แข็งแกร่ง และมีชีวิตชีวาของแต่ละคน คุณสามารถเข้าถึงอารมณ์ความรู้สึกของผู้ใช้ ที่สื่อสารความเป็นตัวตนผ่านน้ำหอมได้อย่างดี
ดังนั้น ใครใคร่ใช้อะไรก็ใช้ไปเหอะ เพราะมันไม่ผิดหรอกค่ะ แต่มันสามารถบ่งบอกถึงอะไรหลายๆอย่างในตัวคุณได้ว่าคุณเป็นอย่างไร
เปรียบเสมือน แว่นของผู้ชายและของผู้หญิง จะใช้สลับเพศกันก็ได้ แต่มันจะดูตลก และเป็นที่ขำขัน สำหรับผู้ที่พบเจอ hahaha

แสดงความคิดเห็น

แฟนเรายังใช้น้ำหอมเราเลยไม่เห็นแปลก  โพสต์ 2012-9-22 17:32
เพราะคุณกำลังเป็นที่ขำขัน เป็นตัวจิตป่วนของคนที่อ่านเจอเหมือนกัน hahaha  โพสต์ 2012-6-18 14:49
ก็อย่ามาทำลายหรือก่อกวนค่ะ  โพสต์ 2012-6-18 14:44
เราว่าคุณหาอะไรดับกลิ่นปากก่อนดีมั้ยคะ แล้วถ้าไม่คิดที่จะเป็นผู้ให้  โพสต์ 2012-6-18 14:41
ไม่มีรสนิยม คุณก็ควรมีมารยาททางสังคมบ้างนะคะ ห่วงแต่กลิ่นคนอื่น  โพสต์ 2012-6-18 14:39
3#
โพสต์ 2012-5-19 22:26:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oneway_hellboy เมื่อ 2012-5-19 22:27

นี่บ้านเราปกครองแบบคอมมิวนิสต์ โดยที่ใครไม่สามารถแสดงความคิดเห็นได้เลยใช่มั้ย
บ้านเราปกครองแบบประชาธิปไตยโว้ยๆ ดังนั้นทุกคนจึงมีสิทธิแสดงความคิดเห็นได้
อีกอย่างกระทู้นี้ก็เป็นกระทู้สาธารณะ ก็คงไม่แปลกที่ดิฉัน จะแสดงความคิดเห็น
ดิฉันไม่ได้เข้ามาป่วน ดิฉันไม่ได้ว่าใครไร้รสนิยม (ไปอ่านข้อความให้ดีๆ ก่อน) ไม่มีข้อความตรงไหนพาดพิงถึงใครเลย
ไม่มีข้อความตรงไหนที่ไปกระแนะกระแหนผู้อื่นเลย และไม่มีคำหยาบซักคำ
การที่ดิฉันแสดงความคิดเห็น เป็นการเสียมารยาทเหรอ? ดิฉันไม่เข้าใจจริงๆ
ถ้าข้อความของดิฉันทำให้รู้สึกไม่ดี ดิฉันก็ขอโทษด้วย ที่เข้ามาในกระทู้นี้
*มีความคิดเห็นที่แตกต่างกลับกลายเป็นผิด เข้าใจหัวอก ตั๊ก บงกฏ จริงๆ
4#
โพสต์ 2012-6-20 12:05:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oneway_hellboy เมื่อ 2012-6-20 12:09

1 ปากตลาด เช่น ปัญญาอ่อนว่ะ    ทุเรศ    แหวะ จะอ้วก    เป็นต้น
2 กุ๊ยข้างถนน เช่น  มืงหุบปากไปซะ กุละเบื่อมืงจิงๆ   แหมๆ ทำเป็นพูดสุภาพ ด่าแบบสุภาพ ที่กุพูดแบบนี้เพราะความสะใจเว้ย ไอฟาย  เป็นต้น
3 ดูถูกเหยียดหยาม  เช่น กล้าเนอะ ไม่ดูหน้าตัวเองเลย  เป็นต้น   
4 กระแนะกระแหน เหน็บแนม เสียดสีประชดประชันแดกกัน เช่น คุณเก่ง คุณแน่ เชิญคุณไปตั้งกระทู้ รีวิวความรู้ของตัวเองเถอะคะ  เป็นต้น
5 ออกแนวแนวด่าว่าอย่างเดียว ไม่มีเหตุผลประกอบ เช่น  เพ้อ555
6 ด่าแบบไม่ลืมหูลืมตา   เช่น อ้าวทำไมไม่โพสให้หมด แล้วข้อความที่แสดงถึงใจที่ต่ำทรามของคุณหายไป  ไหนแล้วล่ะ แหมสร้างภาพจริงๆ   เป็นต้น
7 พูดจาหาเรื่องให้เป็นเรื่อง เช่น  อิจฉาที่คุณแฟร้งค์หล่อกว่าล่ะสิ ป่วยจัง  เป็นต้น
8 พูดให้ร้ายใส่ความ   เช่น เพราะตาคนนี้เพียงคนเดียว ไม่รู้อะไรนักหนา แกไปป่วนเวปอื่นเหอะ เห็นไปทุกเวปเลยนี่่ ไร้มารยาทสิ้นดี
9 ชอบโทษคนอื่น พูดเอาดีเข้าตัว เอาชั่วใส่คนอื่น เช่น  ลองอ่านที่คุณโพสบ้างนะเผื่อจะรู้ตัวว่่ากากกกกกขนาดไหน  เป็นต้น
10 คอยยุๆชาวบ้านให้แตกกัน  เช่น ดิฉันว่าพวกเรา มารวมตัว ไล่ตาคนนี้ออกจากกระทู้นี้ดีกว่าคะ
11 ออกแนวบู๊ หัวรุนแรงชอบใช้กำลัง  เช่น ปล่อยให้มันเป็นเห็บ.....เกาะกระทู้นี้ต่อไป อย่าไปสนใจมัน ถ้ามันกัดก้อขยี้ให้มันตาย เป็นต้น
12 เอาแต่ใจตัวเอง ไม่สนใจสาธารณะ ไม่เอาใจเขามาใส่ใจเรา  เช่น  พวกผมอยากอ่านแบบมีความสุขโดยที่ไม่ตั้งอยู่ในสภาวะรำคาญจากถ้อยคำของคุณ !!!! เป็นต้น
13 คิดเองเออเอง ตอบเอง ชงเองเสร็จสรรพ เช่น แต่มันเหมือนคุณต้องการบอกว่า ผมถูก!! ก็ผมรู้อ่ะ!! คนไหนเถียงผม ผิดนะ!! ไม่ได้ๆ!!ผมถูกคนเดียว มากกว่านะคะ ?? เหอๆ เป็นต้น
14 มองโลกในแง่ร้าย มองคนในแง่ลบ เช่น ดูเหมือนคุณเป็นคนแบบติ๊งต๊องไม่ค่อยเต็มหรือเปล่าหรือไม่ก็บ้าไปแล้ว55
15 ทำตัวเป็นผู้รู้ดี เช่น amplemiracle ดิฉันคุณควรใด้รับการบำบัดจากจิตแพทย์ค่ะ  เป็นต้น
16 เลือกที่รักมักที่ชัง  ชอบแบ่งพรรคแบ่งพวก  เช่น  คุณอยากให้ความรู้ คุณก็ควรไปตั้งกระทู้ของคุณเอง เป็นต้น
17 แฟนตาซี เช่น อิพวกเมาซิลิโคนเหลวบนหน้าชอบมาโพสอะไรที่บ่งบอกถึง......เอิ่มมมม เหมือนพระเอกกับนางเอกกำลังจะจูบกัน แต่มีนางร้ายมาขัดอ่ะ เป็นต้น
18 เหยียดหยามอย่างชัดเจน เช่น เริ่มมีพยาธิมาป่วน คนที่ทำตัวเหมือนปรสิตท่าทางแต๋วแตกมากแต่หน้าไม่ให้เลย กั่กๆ อย่าไปสนใจเลยคับ คนมีปมแต่เด็กสงสัยดูเรยามากไป พ่อแม่ไม่สอนสั่ง เลยมาระบายกะที่ๆคนเยอะๆ เป็นต้น
^
^
^
นี่หรือ ข้อความที่แสดงความคิดเห็น
นี่หรือ ข้อความของผู้มีวิจารณญาณ ที่หลายๆ คนบอกว่ามีกัน
นี่หรือ ข้อความของผู้มีมารยาท ที่หลายๆ คนบอกว่ามีกัน
นี่หรือ ข้อความของผู้มีมารยาททั้งหลาย ที่เอาไว้โต้ตอบผู้อื่น ซึ่งมันบ่งบอกถึงกิริยาสถุนได้อย่างชัดเจน

ดิฉันเข้าใจความรู้สึกของคุณ amplemiracle นะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ถามคำเดียวถ้าพวกคุณได้รับสารพัดข้อความด่าทอจากผู้อื่น จาก 18 ข้อที่กล่าวมา เป็นคุณจะนิ่งเฉยไหวมั้ย?
มันแปลกตรงไหน รู้มั้ย มันแปลกตรงที่พวกคุณอยากให้เค้าหยุด แต่พวกคุณก็ยังไม่หยุดโพสข้อความเชิงด่าทอ แทนที่จะเป็นข้อความเชิงแสดงความคิดเห็น
ถ้ากระทู้มันรก ก็คงรกเพราะ 18 ข้อข้างบนนี้มากกว่า

คะแนน

5

ดูบันทึกคะแนน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้