เจ้าของ: frankywawah
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] คนเดียวกันนะครับ

[คัดลอกลิงก์]
ต้นฉบับโพสต์โดย frankywawah เมื่อ 2012-5-13 16:38
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย frankywawah เมื่อ 2012-5-13 16:44

พวกเราทำ ...

จขกท น่าพิมพ์หนังสือขายเลยนะคะ best seller แน่นอน แล้วหาสปอนเซอร์ได้ง่ายๆด้วยนะ พวกผลิตภัณฑ์ความงาม คลีนิกต่างๆจอคิวรอเลยหละ อิอิ ^^
ต้นฉบับโพสต์โดย Pnkberry เมื่อ 2012-5-27 02:39
แน่นอนค่ะว่ายังๆไม่เคยให้ แต่นั่นเพราะเรายังไม่เค ...

คุณอย่าไปหาเรื่อง จขกท สิคะ เค้าอุตส่่ามาเล่าสิ่งดีๆให้ฟังนะ เราโมโหแทนอะ แบบนี้คนทำดีหมดกำลังใจนะคะ แค่เรื่อง elastin มันเล็กน้อยมากเลยนะ เอาเป็นว่า ยังไม่มี paper รองรับละกัน เราอ่่านมาก็ไม่เจอว่าทำลาย elastin เหมือนกัน แต่เราว่า จขกท รู้เยอะมากขนาดนี้และอุตส่ามาแชร์ก็สุดยอดแล้วอะ และที่ จขกท บอกว่า กลุ่มที่ฉีด mesoline หน้าเหี่ยวหลังฉีดนั้น น่าจะเป็นเพราะช่วงแรกบวมมากมากกว่่าอะคะ เหมือนคนอ้วนรีบลดน้ำหนักให้ผอมก็จะเหี่ยวเป็นธรรมดา ไม่ได้เกี่ยวกับ elastin ถูกทำลาย แต่พอออกกำลังสักพักก็เฟิมได้เช่นกัน ส่วนข้อดีของ celluphase คุณ จขกท ไม่ได้หลอกใดๆทั้งสิ้นคะ คุณอคติเกินไปแล้ว เรามีเพื่อนเคยฉีด celluphase มาจากคลีนิกชื่อดัง ร.ร.ว. และ พ.ษ เค้าหน้าเล็กลงเลยนะคะ แต่หน้าก็ดูแก่ลงไปด้วยอะ เหมือนพวกผอมเร็วประมาณนั้น  จิงๆปัญหาสำคัญของการฉีด meso ก็คือ หลังฉีดใบหน้าอาจไม่เท่ากันเพราะ fat แต่ละที่ไม่เท่ากัน บางครั้งแรกฉีดออกมาอาจหน้ายุบเป็นคลื่นๆด้วยเพราะการกระจายยังไม่ดี ต้องฉีดปรับอีกหลายๆเข็มอะคะ จะฉีดกันเองก็ต้องระวังด้วยนะคะ ^^
เย้ ๆ  ดีใจ  อ่านจนถึง  หน้า  29  ด้วย  ในเวลา  1.52  นาที  เป็นกำลังใจให้พี่แฟร์งนะค่ะ  หลังไมค์ไปแล้วนะคะ เรื่อง  stem  cell อยากให้ตอบกลับหน่อยนะคะ  ถือว่าเป็นการทำบุญเล็กน้อยๆนะค่ะ  หนูขอให้พี่ประสบผลสำเร็จทุกอย่างไม่ว่าจะทำอะไรนะคะ  คนที่ให้ความรู้กับผู้อื่นเช่นพี่  ควรแล้วค่ะที่จะได้รับบุญเยอะ
คนล่ะคนเลยค่ะ ไม่บอกไม่รู้น่ะเนี๊ย ฮ่าๆๆๆๆ
แต่ขอบอกเลยว่าหล่อสุดๆค่ะ
ผมมีมีปัญหาเรื่อง ฉีด หน้ามา สนใจที่คุณแฟรงค์ลงรายละเอียดที่คุณหมอมีวิธีรักษา
รบกวนขอคุณแฟงค์ติดต่อกลับมาด้วยนะครับ ผมกลุ้มใจมาก surasak_j@buildersmart.com

แสดงความคิดเห็น

puckjira16@hotmail.com  โพสต์ 2012-7-7 23:51
มีปัญหาเหมือนกัน ขอแชร์ด้วยนะคะ  โพสต์ 2012-7-7 23:50
ตามอ่านมา ตั้งแต่หน้าแรกจนหน้า 29 น่าสนใจมาก

ยังไงรออ่านต่อนะจ๊ะ เป็นประโยชน์มากมาย
เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้มาอัพเดตข้อมูลต่อนะคะ
(ไม่อยากพิมพ์มากเด๋วจะรกกระทู้  และหาว่าเป็นหน้าม้าหรืออะไร)
ออกตัวก่อนว่าชอบดูรีวิวมากเลยค่ะ  จะขายของหรืออะไรไม่สน แต่ชอบดู (โรคจิต) ^^
แค่อยากบอกว่าแรกๆมีสาระนะคะ  แต่หลังๆดราม่าเกินค่ะ (คนที่มาโพสนะคะ) แต่อ่านละก้อสนุกดี (แม้จะข้ามๆบ้าง)
ชอบสไตล์เขียนเจ้าของกระทู้นะคะ สนุกดีอ่านเพลิน หน้าก้อหล่อด้วย ^^  สู้ๆค่ะ
ทำแล้วหล่อมากมาย ทำที่ใหน ทำไรมาบ้างครับ อยากหล่อๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย frankywawah เมื่อ 2012-6-21 16:44
เดี๋ยวคืนนี้มาอธิบายต่อยาวๆไปเลยครับ  ขอบคุณทุกคนสำ ...

รออยู่นะค่ะคุณแฟร้ง

แสดงความคิดเห็น

ทวงความยุติธรรมหรอ ตลกจัง  โพสต์ 2012-8-16 11:38
ใครมีสิทธิจะให้คะแนนใครยังไงก็ได้เห็น สใส่เกือกเค้าไปหมด  โพสต์ 2012-8-16 11:37
ยังไม่เห็นแอดมาเลย หรือต้องให้คะแนนรูปมีครึ่งหน้ากันละจ้าถึงเหมาะสม  โพสต์ 2012-8-16 11:36
ไม่รู้จริงแล้วอย่ามาพูดดีกว่านะ บอกให้เปิดกล้องคุยกันจะมาแบบ2คนเลย  โพสต์ 2012-8-16 11:34
โห ขี้โกหกนี่นะ จิตใจดี มีน้ำใจ จิตพิสัย+50 .......mdung ให้คะแนนมั่วจริงๆเลยนะ  โพสต์ 2012-8-13 16:41

คะแนน

18

ดูบันทึกคะแนน

ยังรอข้อมูลดี ๆ อยู่นะคับ
อ่านมาโม้รู้อย่างเดียวพูดเเต่เรื่องอวดรู้กับเรื่องตัวเองรู้มีคนอยากรู้มากทำเป็นเล่นตัวคนที่เขาคิดจะช่วยคงไม่ทำแบบนี้ก็บอกเขาไปเป็นสเต็ปขั้นตอนรายละเอียดทีเีดยวก็จบไม่ต้องมาทำเป็นอย่างมีแฟนคลับให้คนติดตามให้ความรู้ได้เขาแล้วขั้นตอนเขาแล้วก็ค่อยมาลงรายละเอียดก็ได้การทำสวยมันทำกันได้ไม่เหมือนกันทุกคนคนอ่าตัดสินใจเองได้เขาก็ศึกษามากันมากเหมือนกันอาจจะรู้มากกว่าคุณด้วยซำ้

คะแนน

3

อีกไม่นานอยากจะเห็นน่าคุณจังว่ามันจะเป็นอย่างไรอวยพรให้เหมือนเดิมแล้วกันขดเรียกนายว่า วุฒิศักดิ์แล้วกัน น่าfake. สุดสุด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kikujuk เมื่อ 2012-7-16 17:52

คะแนน

13

ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆๆ ที่นำมาเล่าให้ฟังนะคับ
เรื่องที่ไม่เคยรู้ก็ได้รู้ช่ะที

.......
ดีใจมากครับที่คุณแฟร๊งค์กลับมาแบ่งปันอีกประสบการณ์อีกครั้ง
แก้มหายหมดเลย อยากหน้าเรียวบ้าง
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีดีนะครับ.......อือ.....ผมอยากทราบราคาของ Celluphase แล้วก็ถ้าเป็นไปได้ช่วยสอนวิธีฉีดให้ด้วยจะได้ไหมครับ(หรือว่าจะฉีดให้ดูเป็นตัวอย่างก็ได้ครับ TT.)  pasittha@hotmail.com ขอบคุณครับ
เพิ่งเข้ามาครั้งแรกค่ะ ยังงงๆ อยู่ เวลาเค้าบอกว่า "หลังไมค์" เนี่ย แปลว่าต้องติดต่อทางอีเมล์หรือทางโทรศัพท์หรือคะ  ขอความกรุณาแจ้งให้คนโง่ทราบด้วยนะคะ ที่สงสัยก็เพราะว่ามีคำถามอยากจะถามน่ะค่ะ แต่เจอ "หลังไมค์" เลยไปไม่ถูกค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
อ่านแล้ว มึ๊น....มีน

คะแนน

1

รอเรื่องนี้อยู่นะคะ
สูตรในการคำนวน วัด ที่ทำให้เราเป็นคนหน้าดีได้
เรื่องนี้เกี่ยวกับตัวเลข  สูตรทางฟิสิกส์

เข้ามากระทู้นี้ อ่านตั้งแต่ต้นจนหน้าสุดท้าย และยังรออ่านต่อนะคะ...ขอบคุณมากค่ะ เพิ่มความรู้ดีๆ เลย...  ตอนนี้กลุ่มใจมากเป็นสิวเต็มหน้าผากเดิมก็ไม่เป็นค่ะ  แต่เพราะเนื่องจากแต่งหน้ามากและเครื่องสำอางค์อุดตัน  เลยอยากทราบว่า biostem  สามารถไปฉีดได้ที่ไหนค่ะ  รบกวนแนะนำหน่อยได้ไหมค่ะ  ตอนนี้เครียดมากๆ  หาหมอแล้วก็ไม่หายขาดซะที  ขอขอบคุณเจ้าของกระทู้หน้านี้มากๆ  ถ้าช่วยบอกกันค่ะ    (radclub_p@hotmail.com)
เขียนได้ลึกซึ้งมากค่าและละเอียดมากๆ ขอบคุณเจ้าของกะทู้ด้วยนะคะ
รู้สึกว่าเจ้าของกระทู้หายไปเลย.......ยังไงขอเสียงเพื่อนๆช่วยกันเชียร์ให้เจ้าของกระทู้กลับมาหน่อยนะครับ
หล่อมากกกกกกกกก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้