เจ้าของ: frankywawah

[ทั่วไป] คนเดียวกันนะครับ

[คัดลอกลิงก์]
โพสต์ 2012-6-23 19:02:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณแฟรงค์คะ อยากทราบจังเลยค่ะว่าเมโส Celluphase สามารถไปฉีดที่ไหนได้้บ้าง ราคาเท่าไหร่ อยากหน้าเรียวบ้างอ่า หลังไมค์ได้มั้ยคะ yuini_jaa@hotmail.com ^^
โพสต์ 2012-6-24 13:14:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เข้ามารออ่านทุกวัน  ไม่ผิดหวังเลย  ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากเลยค่ะ  "น้ำใจ"  นี่แหล่ะ ที่ทำให้มีแฟนคลับมารออ่านมากมาย ขอให้เจ้าของกระทู้ดูดีต่อไป ให้ร่ำรวยความสุขและมวลมิตร  และสินทรัพย์จะไหลมาเทมา
โพสต์ 2012-6-24 19:32:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กระทุ้ยาวมว๊ากกกก แต่ก็อ่านจนจบ ฮ่าๆๆ
โพสต์ 2012-6-25 16:21:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอติดตาม ค๊าบ ^^
โพสต์ 2012-6-26 11:53:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เข้ามารออ่านทุกวัน  ไม่ผิดหวังเลย  ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากครับ ได้รับความรู้เพิ่มขึ้น

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

โพสต์ 2012-6-26 13:24:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้มหายไปเลยอะ

เมโส Celluphase
สามารถไปฉีดที่ไหนได้้บ้าง
ราคาเท่าไหร่
อยากแก้มเรียวบ้างอ่า
หลังไมค์ได้มั้ยครับ
โพสต์ 2012-6-26 15:28:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอขอบคุณมากๆสำหรับข้อมูลดีๆนะคะ ติดตามเวบนี้มานานแล้วแต่ไม่ได้โพสอะไรเพราะยังไม่เคยทำอะไรกับหน้าตัวเอง
เป็นประโยชน์มากๆคะ เพราะกำลังตัดสินใจจะไปทำจมูกและฟิลเลอร์ ขอให้คุณแฟรงค์กลับมารีวิวประสบการณ์ของตัวเองเพื่อเป็นความรุ้ให้แก่คนอื่นๆได้นำไปปรับปรุงใช้นะคะ สู้ๆนะคะติดตามอ่านเสมอค่ะ ^_^
โพสต์ 2012-6-28 01:44:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณ น้องแฟรงค์มากนะคะสำหรับการให้ข้อมูล ความรู้และประสบกราณ์ ต่างๆ
พี่เป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้นะคะ
น้องน่ารัก และจิตใจดีมาก
โพสต์ 2012-6-29 18:59:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รออยู่นะครับ
โพสต์ 2012-7-1 16:26:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รออยู่นะคะ อยากทราบรายละเอียด stem cell สนใจมากค่ะ
โพสต์ 2012-7-3 01:00:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
p'flank หลงไมค์ cellophase ด้วยคนนนน
โพสต์ 2012-7-3 12:46:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอ celluphase หลังไมค์ด้วยนะค่ะ  อยากหน้าเรียวบางนะค่ะ แนะนำหมอให้ด้วยนะค่ะ
ขอบคุณ คุณแฟรง ล่วงหน้านะค่ะ
โพสต์ 2012-7-3 21:20:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดีใจคะที่เจ้าของกระทู้มาให้ความรู้ต่อ ยังงัยก็อยากทราบการคำนวณหน้าที่ทิ้งไว้อะคะ รออีกหลายอย่างที่เจ้าของกระทู้ทิ้งไว้เป็นปริศนาด้วย อิอิ
โพสต์ 2012-7-3 22:31:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ติดตามอยู่ค่ะ สู้ๆๆๆ
โพสต์ 2012-7-3 23:01:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดีใจมากเลย คุณแฟรงค์กลับมาซักที นั่งรอ นอนรอหลายวัน ขอบคุณสำหรับความมานะ อดทน กับอุปสรรคที่ผ่านเข้ามา ในที่สุดก็เข้าสู่สถานการณ์ปกติเสียที.
โพสต์ 2012-7-4 21:14:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กร๊ดๆๆ พี่ ต๊ะ  วริษฐ์  ปะคะ
หน้าเป๊ะจิงๆๆ  เรานำรูปคุณ กะคุณต๊ะมาเทียบกัน หล่อกว่าอีกอะ

ปล  กระทู้ให้ความรู้มากๆๆเลยคะ กรี๊ดๆๆๆๆ
โพสต์ 2012-7-5 11:14:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย frankywawah เมื่อ 2012-4-20 17:19
มาต่อเรื่องจมูกครับ    ใส่ซิลิโคน  ฉีดfiller ร้อยไหม ต่าง ...

ฟิลเลอนี่ ปนะนำเป็นตัวไหนอ่ะค้ะ aqualift กับ aquaderm ได้ไหมค่ะ
โพสต์ 2012-7-5 14:23:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เงียบหายไปแล้ว FC รออยู่นะคับ
โพสต์ 2012-7-5 21:42:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่สุดหล่อหายไปไหนค่ะ..........รอฟังข้อมูลดีๆอยู่
โพสต์ 2012-7-5 23:43:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่คะหนูเพิ่งเข้ามาเล่นเว็บนี้ครั้งแรกเลยยังไม่รู้ว่าใช้ยังงัย
หนูกำลังหาข้อมูลเกี๋ยวกับการทำจมูกและเมโสหละ
กะว่าจะทำเมโสก่อนเพื่อให้หน้าเข้ารูปก่อนและค่อยทำจมูกอะคะ
แต่หนูไม่เคยทำอารัยเลยสักอย่างนี่ครั้งแรกอะ หนูอยากรู้เรื่อง celluphase กะ สเต็มเซลล์
และฉีดที่ไหนอะคะพี่แนะนำให้หน่อยได้ไหมหนูไม่มีความรู้จิงๆๆ
โพสต์ 2012-7-6 01:03:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Pnkberry เมื่อ 2012-5-5 13:42
โทษนะคะ แล้วเจ้าของกระทู้เอาข้อมูลมาจากไหนว่าตัว ph ...

Lipolysis
Some organizations promote the use of injected phosphatidylcholine, otherwise known as injection lipolysis, claiming the procedure can break down fat cells, and thus serve as an alternative to liposuction. It is important to note that while the procedure cites early experiments that showed lipolysis in cases of fat emboli,[7] no peer-reviewed studies have shown any amount of lipolysis even remotely comparable to liposuction.[8][9]

Credit wikipedia:: ขอโทษนะคะ จขกท แต่ว่า เราอ่านแล้วเค้าไม่ได้บอกว่า phosphatidylcholine มันทำลาย elastin นะคะ เค้าอธิบายว่า มันทำลาย fat cell เฉยๆนะ ไอ้คำว่า lipolysis แปลว่ากระบวนการสลายเซลล์ไขมัน  และเค้าเปรียบเทียบว่าฉีดไอ้เจ้า PC แล้วคล้ายกับการดูดไขมัน(liposuction) ซึ่งทั้งสองวิธีนั้นอาจเสี่ยงทำให้เกิด fat emboli ได้ ซึ่งคืิอ ไขมันแตกตัวแล้วกระจายเข้าไปในเส้นเลือดใหญ่แล้วเป็นก้อนไปอุดตันเส้นเลือดเลี้ยงอวัยวะที่ต่่างๆได้คะ กรณีนี้เกิดจากเข็มจิ้มไปโดนเส้นเลือดใหญ่ด้วยนะคะ โดนเส้นเลือดฝอยไม่เปนไร

คะแนน

4

โพสต์ 2012-7-6 01:05:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย kritzzi เมื่อ 2012-5-5 17:14
Lipolysis
Some organizations promote the use of injected phosphatidylcholine, otherwise known as i ...

Credit wikipedia:: ขอโทษนะคะ จขกท แต่ว่า เราอ่านแล้วเค้าไม่ได้บอกว่า phosphatidylcholine มันทำลาย elastin นะคะ เค้าอธิบายว่า มันทำลาย fat cell เฉยๆนะ ไอ้คำว่า lipolysis แปลว่ากระบวนการสลายเซลล์ไขมัน  และเค้าเปรียบเทียบว่าฉีดไอ้เจ้า PC แล้วคล้ายกับการดูดไขมัน(liposuction) ซึ่งทั้งสองวิธีนั้นอาจเสี่ยงทำให้เกิด fat emboli ได้ ซึ่งคืิอ ไขมันแตกตัวแล้วกระจายเข้าไปในเส้นเลือดใหญ่แล้วเป็นก้อนไปอุดตันเส้นเลือดเลี้ยงอวัยวะที่ต่่างๆได้คะ กรณีนี้เกิดจากเข็มจิ้มไปโดนเส้นเลือดใหญ่ด้วยนะคะ โดนเส้นเลือดฝอยไม่เปนไร

คะแนน

4

โพสต์ 2012-7-6 01:29:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย frankywawah เมื่อ 2012-5-13 16:38
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย frankywawah เมื่อ 2012-5-13 16:44

พวกเราทำ ...

จขกท น่าพิมพ์หนังสือขายเลยนะคะ best seller แน่นอน แล้วหาสปอนเซอร์ได้ง่ายๆด้วยนะ พวกผลิตภัณฑ์ความงาม คลีนิกต่างๆจอคิวรอเลยหละ อิอิ ^^
โพสต์ 2012-7-6 02:35:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Pnkberry เมื่อ 2012-5-27 02:39
แน่นอนค่ะว่ายังๆไม่เคยให้ แต่นั่นเพราะเรายังไม่เค ...

คุณอย่าไปหาเรื่อง จขกท สิคะ เค้าอุตส่่ามาเล่าสิ่งดีๆให้ฟังนะ เราโมโหแทนอะ แบบนี้คนทำดีหมดกำลังใจนะคะ แค่เรื่อง elastin มันเล็กน้อยมากเลยนะ เอาเป็นว่า ยังไม่มี paper รองรับละกัน เราอ่่านมาก็ไม่เจอว่าทำลาย elastin เหมือนกัน แต่เราว่า จขกท รู้เยอะมากขนาดนี้และอุตส่ามาแชร์ก็สุดยอดแล้วอะ และที่ จขกท บอกว่า กลุ่มที่ฉีด mesoline หน้าเหี่ยวหลังฉีดนั้น น่าจะเป็นเพราะช่วงแรกบวมมากมากกว่่าอะคะ เหมือนคนอ้วนรีบลดน้ำหนักให้ผอมก็จะเหี่ยวเป็นธรรมดา ไม่ได้เกี่ยวกับ elastin ถูกทำลาย แต่พอออกกำลังสักพักก็เฟิมได้เช่นกัน ส่วนข้อดีของ celluphase คุณ จขกท ไม่ได้หลอกใดๆทั้งสิ้นคะ คุณอคติเกินไปแล้ว เรามีเพื่อนเคยฉีด celluphase มาจากคลีนิกชื่อดัง ร.ร.ว. และ พ.ษ เค้าหน้าเล็กลงเลยนะคะ แต่หน้าก็ดูแก่ลงไปด้วยอะ เหมือนพวกผอมเร็วประมาณนั้น  จิงๆปัญหาสำคัญของการฉีด meso ก็คือ หลังฉีดใบหน้าอาจไม่เท่ากันเพราะ fat แต่ละที่ไม่เท่ากัน บางครั้งแรกฉีดออกมาอาจหน้ายุบเป็นคลื่นๆด้วยเพราะการกระจายยังไม่ดี ต้องฉีดปรับอีกหลายๆเข็มอะคะ จะฉีดกันเองก็ต้องระวังด้วยนะคะ ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้