เจ้าของ: frankywawah

[ทั่วไป] คนเดียวกันนะครับ

[คัดลอกลิงก์]
โพสต์ 2012-6-21 13:15:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูดีจังเลยค่ะ ยินดีด้วย
โพสต์ 2012-6-21 13:17:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอแสดงความเหนเล็กๆน้อยๆนะคับ
สำหรับทุกท่านที่มีปัญหากันอยูตอนนี้นะคับ อยากให้ใจเย็นๆกันหน่อย ผมเชื่อว่าทุกคนต่างมีเหตุมีผลของตัวเอง แต่ถ้ามัวเอาเหตุผลของตัวเอง มาเปนเรื่องให้ทะเลาะกันไปเรื่อยๆ ก้อไม่มีทางสงบหรอกคับ (ตัวอย่างจากการเมืองก้อมีให้เหนอยู่แล้วคับ) อยากให้ทุกคนอภัยให้แก่กันและกัน คนไทยด้วยกันรักกันไว้จะดีกว่าคับ

แสดงความคิดเห็น

เห็นด้วยครับ...แตกต่างแต่ไม่แตกแยก.............รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย  โพสต์ 2012-6-24 20:03

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

โพสต์ 2012-6-21 13:34:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เข้ามาหาความรู้เรื่องศัลยกรรม ไม่ได้มาดูโต้วาที
อันไหนไม่ใช่เรื่องที่เราอยากรู้ ก็แค่มองผ่านไป...
ไม่ชอบวิธีการแสดงความคิดเห็นของใคร ก็แค่มองผ่านไป...

ผมรออ่านเรื่องศัลยกรรม(ภาคต่อ)ของคุณแฟร๊งค์อยู่นะคร๊าบ

คะแนน

1

โพสต์ 2012-6-21 13:55:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ก็เลยพูดแต่เรื่องไร้สาระ  คนกำลังติดตามอ่านอยู๋  คุนแฟรงค์มาเล่าต่อเถอะค่ะ  เบื่อคนไม่มีมารยาทมาก

meraimai ก็ให้มั่วๆเหมือนกะ mdung เลยนะ ไม่เห็นรูปแต่กลับให้หน้าตาดี(พิศวาส)+10  โพสต์ 2012-8-13 16:13
พูดให้ทะเลาะกันไม่ดีนะจ๊ะ โตๆกันแล้ว อย่าโทษคนอื่น กลับมาดูตนเองบ้าง  โพสต์ 2012-7-29 19:45

คะแนน

6

โพสต์ 2012-6-21 13:56:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอรายละเอียดว่าไปฉีดลดไขมันหน้า ที่ไหนค่ะ

คุณแฟรงค์ฉีดเองคะ โดยการซื้อเมโสมาฉีดอ่านรายละเอียดหน้าแรกๆนะคะ  โพสต์ 2012-6-21 15:44
โพสต์ 2012-6-21 15:13:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใช่ครับ
ผมเองก็เห็นด้วยตาตัวเองอย่างชัดแจ้งเช่นกัน
...ว่าการอบรมบ่มเพราะของครอบครัวเป็นสิ่งที่ส่อออกมาทางกิริยาวาจาและการกระทำ เช่นคุณ เป็นต้น ตรงตามที่ว่า
สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล
ดังหลักฐานต่อไปนี้ ซึ่งแสดงให้เห็นว่า ไม่รู้ตัวเอง จึงชอบโทษคนอื่น พูดเอาดีใส่ตัว เอาชั่วใส่คนอื่น

เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าดิฉันยังไม่ได้ใส่ชื่อคุณลงไปเลยนะ กรุณาอ่านย้อนอ่านทวนด้วย!!!!!

หรือเพราะคุณร้อนตัวค่ะ??ดิฉันมั่นใจว่าไม่ได้หมายถึงใคร คุณยอมรับสิ่งที่ฉันพูดแล้วเขียนตอบกลับ

แสดงว่าคุณคิดว่าคุณตรงกับข้อความที่ดิฉันเขียน

ดิฉันว่าแล้วว่าคุณต้องตอบกลับดิฉัน55555555555 คุณพลาดมาก

ดิฉันนั่งขำคุณเลยค่ะ ที่คุณร้อนตัวมาตอบ

คุณมีสิทธิ์อะไรมาด่าดิฉันว่า

...ว่าการอบรมบ่มเพราะของครอบครัวเป็นสิ่งที่ส่อออกมาทางกิริยาวาจาและการกระทำ เช่นคุณ เป็นต้น???

คุณด่าหมายถึงฉันโดยตรง????????????????? ขนาดดิฉันยังไม่ได้บอกหมายถึงคุณ

***ทุกคนคงเห็นด้วยตาตัวเอง5555555***

พูดให้ทะเลาะกันไม่ดีนะจ๊ะ โตๆกันแล้ว อย่าโทษคนอื่น กลับมาดูตนเองบ้าง  โพสต์ 2012-7-29 19:46

คะแนน

5

เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-21 16:44:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เดี๋ยวคืนนี้มาอธิบายต่อยาวๆไปเลยครับ  ขอบคุณทุกคนสำหรับการติดตามนะครับ ขอบคุณทุกกำลังใจนะครับ

บางอย่างมันก็ไม่มีค่าพอที่ต้องให้ผมพูดถึง อะไรที่ไร้ค่าเพื่อนๆก็ต้องมองข้ามมันไปบ้างนะครับ ก็เหมือนหมาเห่า ตอนมันเห่า ยิ่งไปทำอะไรมันก็ยิ่งเห่า หมามันไม่คอยรุ้เรื่องอะไรหรอกครับ ดีแต่เห่า มันก็ทำได้แค่นี้ จะให้หมามาฟังภาษาคนก็คงเป็นไปไม่ได้ ผมแนะนำอย่าไปใส่ใจอะไรมากครับ เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่าไปฟังหมามันเห่า มองข้ามไปเลย ยิ่งไปแห่ยมันก็ยิ่งเห่า  แล้วหมามันก็ไม่คอยจะรู้ตัวหรอกครับว่ามันทำอะไร  เพราะมันทำไปตามสัญชาติญาณ มันเกิดมาเป็นหมา มันก็ต้องเห่า เราเป็นคนครับ เรารู้ว่าเราต้องทำอะไร เพราะเราเป็นคนเราคิดเป็น เกิดมาเป็นคนก็ต้องทำความดี ให้เกิดประโยชน์ต่อตนเองและผู้อื่น ไม่ทำให้คนอื่นรำคาญหรือเดือดร้อน

อย่างที่ผมบอกครับ หมามันก็ได้แต่เห่า ไม่รู้เรื่องอะไรหรอก อย่าไปสนใจมัน  555  

สู้ๆนะคะ จขกท ^^  โพสต์ 2013-10-13 21:06
เจ้าของกระทู้ เป็นคนดีค่ะ ชอบๆๆๆค่ะ  โพสต์ 2012-11-21 10:08
เห็นด้วย  โพสต์ 2012-10-19 19:36
แทนที่จะพูดให้เข้าใจกัน กลับยุให้แบ่งพรรคแบ่งพวก อืม คิดได้แค่นี้เอง!  โพสต์ 2012-8-13 16:24
พูดให้ทะเลาะกันไม่ดีนะจ๊ะ โตๆกันแล้ว อย่าโทษคนอื่น กลับมาดูตนเองบ้าง  โพสต์ 2012-7-29 19:46

คะแนน

30

โพสต์ 2012-6-21 17:10:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เยี่ยมมากเลยคุณแฟรงค์ 555+ งั้นเล่าประสบการณ์ต่อเลยแล้วกันหลายท่านรออยู่
โพสต์ 2012-6-21 18:06:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอๆๆคืนนี้พี่แฟร้งค์มาต่อยาวๆคร้า

คะแนน

9

โพสต์ 2012-6-21 20:26:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย รักเฟรม เมื่อ 2012-6-20 22:13
รู้สึกว่าคุณ amplemiracle จะชอบตอบความเห็นค่ะเพราะเห็นตอบ ...

รู้สึกว่าคุณ amplemiracle จะชอบตอบความเห็นค่ะเพราะเห็นตอบเยอะ เลยอยากถามว่า

Rosminteiei : ถ้่าหน้าพี่แฟร้งบานหน้าหนูก็จานข้าวหมาแล้วคะ
amplemiracle : รู้ตัวก็ดีละ งั้นรีบไปแก้ไขอย่างไวเลยนะหนู อืมแล้วจานหมานี่ใหญ่มาปะ555
จากหน้า 16 ---> 399#

ที่คุณพูดแบบนี้นี่อยู่ในพฤติกรรมแสดงออกแบบไหนใน17ข้อที่คุณบอกมาหรอคะ หรือว่าเป็นกรณีนอกเหนือจาก17ข้อนั้น  เข้าใจค่ะว่าคุณอาจจะมองว่าเป็นการแนะนำให้เค้าไปแก้ไขข้อบกพร่องของตัวเอง แต่ด้วยลักษณะคำพูดเรามองว่ามันอาจจะเป็นการเอาปมด้อยคนอื่นมาพูดเล่นให้เค้าเสียใจได้นะคะ อย่าลืมเอาใจเขามาใส่ใจเราจ้า ทั้งนี้ก็เป็นแค่ความเห็นของคนหนึ่งคนค่ะ หวังว่าทุกคนคงเข้าใจ ขอโทษไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคะหากเป็นการรบกวนหรือทำให้ใครไม่สบายใจ สุดแต่ใจจะไขว่ขว้าค่ะ

ตอบ

คุณเข้าใจผิดแล้วครับ  
เพราะ ผมไม่ได้เอาปมด้อยคนอื่นมาพูดเล่นให้เค้าเสียใจหรอกครับ

ผมรู้สึกว่า น้องเขา(Rosminteiei) ตอบซะจริงจังจนแซ่บเวอร์ไปหน่อย เพราะ น้องเข้าใจผิดคิดว่าผมไปว่า พี่แฟรงค์หน้าบาน จนถึงกับเปรียบตัวเองว่า ...หน้าหนูก็จานข้าวหมา
จึงได้แซวกลับไปว่า จานหมานี่ใหญ่มากหรือไม่  ...เพื่อให้น้องเขา ไม่ซีเรียสจนเกินเหตุ   เพราะ หน้าใครก็คงเป็นไปไม่ได้ที่จะใหญ่เท่าจานหมาหรอก 555 มันเกินจริงแน่นอน  
ถ้าจะเปรียบกับจานหมา ก็เลยถามกลับไปว่า ใหญ่มากปะ  เพื่อดูสิว่า น้องเขาจะเปรียบเทียบกับขนาดอะไรอีก

ตอนแรก คุณแฟรงค์เองก็เข้าใจผิดเรื่องหน้าบาน ซึ่งผมเองก็ได้ชี้แจงทำความเข้าใจไปว่า หน้าบานเฉพาะส่วน...ไม่ใช่บานทั้งหน้า
ไม่ได้มีเจตนาจะใส่ร้ายหรือว่าร้ายใดๆนะครับ
และ รู้สึกชื่นชมที่คุณแฟรงค์ เอาความรู้มาแบ่งปันกันครับ เพียงแต่ยังมีเนื้อหาบางส่วนที่ไม่ถูกต้อง จึงต้องคัดค้านก็แค่นั้นเองครับ

ส่วนคนอื่นก้เข้าใจผิดเช่นกัน แต่ตอนนั้นเห็นว่า เป็นแค่แซวๆเล่นให้หายเวอร์ แต่คนอื่นอาจจะเข้าใจผิดบ้าง ผมก็คิดว่าเราไม่ได้เจตนาอย่างนั้น  จึงไม่ได้ชี้แจงไป เพราะ เรื่องก็เงียบไป น้องก็ไม่ได้ตอบอะไรมาอีกเลย

คะแนน

11

โพสต์ 2012-6-21 20:32:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2012-5-20 09:42
เพราะมีแต่คนชมคุณอย่างเดียว คุณจึงไม่ได้เห็นความจริงอีกด้านครับ

คุณแค่วิจารณ์คุณว่าเพียงหน้าบานเฉพาะส่วน ไม่ได้หมายความว่า คุณบานทั้งหน้านะครับ

คล้ายๆกับคนอ้วนเฉพาะที่นั่นแหละครับ ที่ไม่ใช่คนอ้วน แต่ยังมีไขมันส่วนเกินเฉพาะจุด
ต่างกันที่ส่วนเกินของใบหน้าของคุณเป็นกระดูกตรงโหนกแก้มใกล้ตาที่ยื่นออกมาอย่างชัดเจนในรูปหน้าตรง แต่ไม่เห็นในรูปด้านข้าง นั่นเอง
สรุป คือ ยังไม่สมบูรณ์ในบางมุม เท่านั้นครับ
อย่าไปคิดมากครับ หากคุณพอใจแค่นี้ ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรหรอกครับ ผมแค่วิจารณ์ไปตามเนื้อผ้าเท่านั้นเอง ไม่ได้มีเจตนาจะใส่ร้ายหรือว่าร้ายใดๆนะครับ
ผมรู้สึกชื่นชมที่คุณเอาความรู้มาแบ่งปันกันครับ เพียงแต่ยังมีเนื้อหาบางส่วนที่ไม่ถูกต้อง จึงต้องคัดค้านก็แค่นั้นเองครับ

นี่คือ หลักฐานที่ผมวิจารณ์เรื่องหน้าบานเฉพาะส่วน แต่หลายคนเข้าใจผิด คิดว่าหมายถึงหน้าบานทั้งหน้า รวมทั้งคุณแฟรงค์ และน้องRosminteiei

คะแนน

10

โพสต์ 2012-6-21 20:39:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หากผมเป็นคนชอบเอาปมด้อยคนอื่นมาพูดเล่นให้เค้าเสียใจได้ เมื่อถึงคราวที่คุณแฟรงค์เล่าถึงตนเอง เป็นคนหนึ่งที่เมื่อก่อนไม่ค่อยประสบความสำเร็จในเรื่องความรักเลย  ผมกลับเข้าไปให้กำลังใจ ดังนี้

ต้นฉบับโพสต์โดย frankywawah เมื่อ 2012-5-19 23:41
ขอบคุณครับที่ถาม ผมลืมเลยผมก็ไม่เคยบอก สิ่งที่ผมทำให้ผมเปลี่ยนแปลงได้ขนาดนี้ ขอตอบเลยครับว่า "ความรัก" ผมเป็นคนนึงที่เมื่อก่อนไม่ค่อยประสบความสำเร็จในเรื่องความรักเลย.......

amplemiracle  อดีตผ่านมาแล้ว แก้ไขไม่ได้ อย่าไปใส่ใจให้เสียกำลังใจเลยครับ  โพสต์เมื่อ 2012-5-20 10:00:09

ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2012-5-20 09:58

อดีตผ่านมาแล้ว แก้ไขไม่ได้ อย่าไปใส่ใจให้เสียกำลังใจเลยครับ

เสียอะไรก็เสียได้ .....แต่อย่าเสียใจ

หมดอะไรก็หมดได้ ...แต่อย่าหมดใจ

หายอะไรก็หายได้.....แต่อย่าหาย ....

เอ๊ย แต่อย่าใจหายยยยยยยย
555

เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปนะ ทาเคชิ
เอ๊ยคุณfrankywawah

คุณค่าของเรา ไม่ได้ขึ้นกับใครให้คุณค่า อย่าหมุนไปตามลมปากของคนอื่นเลยครับ
คนรักเท่าผืนหนัง คนชังเท่าผืนเสื่อ
แค่คุณเห็นคุณค่าของตัวเองก็เพียงพอแล้ว  

แสดงความคิดเห็นfrankywawah  ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะครับ คำของคุณ คมกรีดใจผมจริงๆ ผมชอบครับ  โพสต์เมื่อ 2012-5-20 13:29:19

คะแนน

11

โพสต์ 2012-6-21 20:45:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เรื่องร้ายๆ หลายๆครั้ง เกิดจาก คิดในแง่ลบ มองในในแง่ร้าย

คิดบวก ชีวิตบวก

คิดลบ ชีวิตลบ

เลือกเอาเองนะครับ

ชีวิตเป็นของคุณ

คะแนน

11

โพสต์ 2012-6-21 22:52:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอเชิญ สมาชิกชาวดั้งโด่งที่น่ารัก ....กลับเข้า สู่ สภาวะ ปรกติกันดีมั้ยครับ

.... ถ้าจะยาวกันกว่า นี้

แอดมิน จะเปิดห้องพิเศษให้ครับ เป็น ห้องดราม่าครับ

เพื่อรองรับการใช้งาน ของท่านสมาชิก โดยเฉพาะเลยครับ

จึงชี้แจงมาเพื่อทราบ

ขอบคุณครับ

บ๊อบบี้/ดั้งโด่งดอทคอม

คะแนน

1

โพสต์ 2012-6-21 23:35:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย xian203 เมื่อ 2012-6-21 03:33
ขอบคุณพี่แฟรงค์นะคะที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา
ถึงบางคร ...

เหนด้วยค่ะ

โกหกตรงไหน ปัญญาอ่อนแล้วแฟนคลับเดือดร้อนทำไมหนักบนหัวใครมิทราบ  โพสต์ 2012-8-19 19:23
โห ขี้โกหกนี่นะ จิตใจดี มีน้ำใจ จิตพิสัย+50 .......meraimai ให้คะแนนมั่วจริงๆเลยนะ  โพสต์ 2012-8-13 16:29
พูดจาโกหกไม่ดีนะจ๊ะ โตๆกันแล้ว อย่าโทษคนอื่น กลับมาดูตนเองบ้าง  โพสต์ 2012-7-29 19:48
kikujukขี้โกหก ตอแหล หน้าด้านสุดๆจริงๆ ยังมีหน้ามาว่าคนอื่นที่มาแฉอีก เฮ้อ  โพสต์ 2012-7-23 17:20
แหมๆ หลอกกันได้! ช่างสะตอเบอรี่จริงๆเลยนะเธอจ๋า ! อมพระมาพูดก็ไม่เชื่อ!  โพสต์ 2012-7-15 20:55

คะแนน

18

โพสต์ 2012-6-22 00:08:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอร้องเถอะนะคะ ทุกคนเลย

ถ้าอยากอ่านที่เจ้าของกระทู้เีขียนอยู่ อย่าไปสนใจเม้นท์พวกนั้นดีกว่านะคะ
ข้ามผ่านไปค่ะ!!!!!!!!.......อย่าไปแวะอ่านเชียว จะทำให้อดไม่ได้ ^^

ตอนนี้มันรกมากแล้ว เดี๋ยวคุณแฟรงค์จะหมดกำลังใจเขียนต่ออีกซะป่าวๆๆ

เราเข้าใจว่าทุกคนที่เข้ามาหาสาระดีๆ ทั้งเบื่อ....รำคาญ... เกลียด ....อะไรก็แล้วแต่

ปล่อยไปค่ะ ยิ่งต่อปากต่อคำ เขายิ่งชอบใจ

เห็นด้วยคะ ข้ามไปเลยไม่ต้องไปสนใจ  โพสต์ 2012-6-26 15:24
โพสต์ 2012-6-22 11:07:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โรคจิตอ่ะ amplemiracle ไปที่ชอบๆดีกว่ามั้ย  อย่ามาวุ่นวายเลยนะ  คนเข้าอยากรู้อยากใช้เป็นแนวทาง

mdungนี่ให้คะแนนมั่วมากๆเลยนะ ไม่เห็นรูปแต่กลับให้คะแนน(พิศวาส)หน้าตาดี+50  โพสต์ 2012-8-9 08:18
พูดให้ทะเลาะกันไม่ดีนะจ๊ะ โตๆกันแล้ว อย่าโทษคนอื่น กลับมาดูตนเองบ้าง  โพสต์ 2012-7-29 19:49
คุณเองก็ไปวุ่นวายกับเขาก่อนนะ คุณเองก็ควรอ่านเฉพาะที่ชอบๆดีกว่ามั๊ย  โพสต์ 2012-7-17 20:48
คิดดูให้ดี ไปต่อปากต่อคำกะคนที่เราว่าโรคจิต คนว่าไม่ยิ่งหนักกว่าหรือ  โพสต์ 2012-7-17 20:45
ว่าคนอื่นมั่วซั่วซี้ซั้วนะเจ๊ เอะอะๆก็ว่าคนอื่นเป็นโรคจิตไปหมดเลยนะ  โพสต์ 2012-7-17 20:43

คะแนน

8

โพสต์ 2012-6-22 13:07:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เฮ้อออ???ได้แต่รออ่านรอข้อมูลจากน้องแฟรงค์เผื่อมีข้อมูลอะไรทีเราจะเอาไปใช้บ้างแต่เปิดมาก็เซ็งงงแทบทุกทีทำไม่ไม่ยอมจบยอมหยุดจะตามไปถึงไหนก็ไม่รู้โคตน่าเบื่อมาก

คะแนน

1

โพสต์ 2012-6-22 15:24:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ให้กำลังใจทุกคนครับ โดยเฉพาะเจ้าของกระทู้ ผมแค่อยากบอกว่า ผมอยากอ่านเรื่องที่คุณมาแบ่งปันต่อไวๆนะ
โพสต์ 2012-6-22 16:28:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมดบรรยากาศการอ่านเลย อ่าๆๆๆๆ
แต่ก็เป็นกำลังใจให้ผู้เขียนต่อไปนะ....สู้ๆๆ
การที่อ่านไปแล้ว ดิฉันคิดว่า สิ่งที่เสนอมาทุกอย่างล้วนเป็นประสบการณ์ของผู้เขียน
"สิ่งไหนที่ผู้อ่านคิดว่าดี ก็รับไว้ไปปฏิบัติ
สิ่งไหนที่ดูแลไม่เข้าที ก็มองๆ ข้ามไปบ้างนะค่ะ
ชีวิตเราจะได้ไม่เครียด"
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-22 21:35:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย frankywawah เมื่อ 2012-6-22 21:37

มาต่อกันดีกว่า ขอให้สันติสุขจงกลับมาด้วยเถิด

โพลี่ 1.5cc =3000บาท     อยู่ได้หลายปี
filler 1.5cc = 20000บาท อยู่ได้7-8 เดือน

เพื่อนๆเคยทราบไหมครับว่า โพลี่ ที่ผมกล่าวถึง ชื่อเต็มๆมันคืออะไร มาดูกัน

ชื่อเต็มๆของโพลี่คือ polyacrylamide เป็นสารที่ใช้ฉีดมีผลถาวร มีการผลิตในประเทศจีน แล้วมันมาในรูปแบบไหน
มันมาในรูปแบบของ สารเติมเต็มที่ชื่อ aqualift เริ่มคุ้นหูขึ้นมาแล้วใช่ไหมครับ

aqualift คือสาร เติมเต็มที่ผลิตขึ้นมาจากสาร polyacrylamide ซึ่งเป็นสารเติมเต็มแบบถาวร คุณสมบัติของมันจริงเราไว้เติมเต็มช่วยตัว พูดง่ายๆคือ ต่ำกว่าหัวลงมา ไม่ว่าจะเป็น หน้าอก หรือ ลำตัว สะโพก ในต่างประเทศนิยมใช้กันมากและเป็นที่ยอมรับ เพราะเขาใช้กับตัว

aqualift เหมาะ สำหรับเต็มตัว ลำตัว ที่ต้องใช้ volume คือ จำนวนมากๆนั่นเอง แต่หมอหรือคนที่ไม่มีจรรยาบรรณในประเทศไทย ที่ไม่มีสามัญสำนึก มักจะเอาสารพวกนี้มาเติมเต็มให้กับหน้าลูกค้า สาเหตุหลักคือ เพราะมันถูก ซึ่งเป็นการลดต้นทุนอย่างมาก โดยเฉพาะหมอกระเป๋า นิยมใช้สารพวกนี้มากเพราะมันถูก ราคาแค่นี้เอง คนที่มีทุนทรัพย์น้อยก็สามารถเติมได้

แล้วเวรกรรมตกอยู่ที่ใคร คนที่โดนฉีดไงครับ ลอง search คำว่า aqualift ใน google ดูนะครับ แล้วจะรู้ถึงมหัตภัย สำหรับคนที่เอา aqualift มาฉีดหน้า ผมเจอมาเยอะมากๆคนที่โดนเอา aqualift มาฉีด คาง ร่องแก้ม จมูก ผมรู้สึกเห็นใจและสงสารคนที่โดนสาร  
polyacrylamide ที่ใบหน้าครับ เพราะหลายคนเจอปัญหา หน้าย้วย คางย้วย ฉีดที่ร่องแก้มแล้วมันไหล ลงมากองที่แก้ม ไม่รู้วิธีแก้ ก็ไปฉีดสลาย ไปฉีด สเตลอยสเตอรอยด์(Steroid) มันยิ่งทำให้ก้อนพวกนี้ยิ่งจับตัวกันแน่น ยิ่งแข็งเข้าไปใหญ่ สุดท้ายก็เป็นปัญหาที่แก้ไม่ได้ มีเงินล้นฟ้าก็แก้ให้หน้าเป็นเหมือนเดิมไม่ได้ ไปผ่าหรือขูดออก ยังไงก็ไม่หมด ถึงออกหมด เดี๋ยวกลับมาเป็นพังพืดอีก ไปผ่าอีก ก็เป็นพังผืดอีก คนที่โดนตรง จมูก กับคาง ยังพอแก้ไขได้ แต่คนที่โดนแก้มกับร่องแก้มอาจจะรักษายากกว่าหน่อย

คนที่ไปฉีดให้ก็จะมีความรู้ก็ดี ไม่มีความรู้ก็ดี ก็เหมือนสร้างตราบาปให้กับคนอื่น ทำลายหน้าคนอื่น หมอหรือหมอกระเป๋าบางคนก็รู้ แต่ไม่บอก จะเอาแต่เงิน เงินแค่ไม่กี่พันบาทที่คุณได้มาแลกกับมาทำลายหน้าคนอื่นไปทั้งชีวิต

ก็ลอง search google ดูนะครับ คนเป็นร้อยเป็นพันเจอกับปัญหาเรื่องนี้ ผมแค่อยากเตือนไว้สำหรับคนที่งบน้อยแต่อยากดูดี
คิดให้ดีก่อนทำ ไม่ใช่คิดแต่ว่า ใช้แทนกันได้ใช้ๆไปเถอะ ไม่เห็นเป็นไรเลย ถ้ามันใช้แล้วดี เขาจะผลิต hyaluronic acid หรือภาษาบ้านก็คือ ไฮย่า มาทำไมละครับ ลองคิดดูดีๆนะครับ คนที่เขาอยากจะได้เงินคุณ เขาก็ต้องบอกว่ามันดีอย่างนั้นอย่างนี้ ไม่ต้องเชื่อผมก็ได้ เพราะคนที่ลองคือพวกคุณ

แต่ใช่ว่าทุกอย่างจะไม่มีวิธีรักษา ผมได้รู้จักกับคุณหมออยู่ท่านนึง คุณหมอบอกว่าเดี๋ยวนี้มันมีวิธีรักษาคนที่โดนpolyacrylamide โดนที่ไม่ต้องฉีด สเตลอยสเตอรอยด์(Steroid) หรือ Hyaluronidase แล้ว คุณหมอบอกแค่ว่ามันเป็นยาฉีด จะทำให้ก้อนนี้หายไปได้ แต่อาจจะทำให้เป็นล่องบุ๋มลงไป แต่สามารถแก้ไขได้โดยการเติม hyaluronic acid หรือ filler ทึี่่เป็น ไฮย่า เติมให้มันเต็มและเรียบเหมือนเดิมได้

แถมคุณหมอบอกอีกว่า ถ้าผมรู้จักคนที่มีปัญหาแบบนี้ขั้นหนักๆ คุณหมอจะรักษาให้ ฟรี  ย้ำนะครับว่า!!!!ฟรี!!!! ไม่ต้องเสียตัง ผมพูดจริงๆนะครับ ผมไม่พูดเล่น แต่คงได้แค่ไม่กี่คน เพราะการรักษาก็ต้องมีต้นทุน แต่คุณหมอจะรักษาให้ฟรี ครับ ดังนั้นใครที่เคยโทรมาคุยกับผมเป็นการส่วนตัว แล้วมีปัญหา ถ้าอยากรักษา กรุณาติดต่อผมกลับด้วยครับ หรือถ้าเป็นหนักจริงๆช่วยถ่ายรูปแล้วส่งมาให้ผมหลังไมค์นะครับ ผมจะให้สิทธิ์กับคนที่ผมคิดว่าเป็นหนักจริงๆก่อนนะครับ ย้ำนะครับว่า!!!!ฟรี!!!!!! ไม่ต้องเสียเงินครับ
แต่ต้องไปพบคุณหมอก่อนนะครับ ให้คุณหมอดูอาการ ว่าไปโดนอะไรมา ต้องดูประวัติว่าไปฉีดอะไรมาบ้าง จะได้หาวิธีรักษาที่ถูกต้อง แต่ไม่เสียเงินนะครับ ฟรีจริงๆ

ผมก็อยากช่วยทุกๆคนนะครับ แต่ผมช่วยได้แค่นี้ เพราะผมก็เป็นแค่คนธรรมดา ถ้าผมรวยเหมือนคุณตันก็ว่าไปอย่าง 555
ผมให้ได้แต่ความรู้ เชื่อไม่เชื่อก็อีกเรื่อง

เดี๋ยวมาต่อครับ

เรื่องเมโสอ่ะค่าาา ยังรออยู่น้าาาา  โพสต์ 2012-6-23 00:10
เรื่องเมโสอ่ะค่าาา ยังรออยู่น้าาาา  โพสต์ 2012-6-23 00:10
เค้าเปิดประตูรออยู่หลังบ้านตั้งนานแล้ว คุณแฟร้งไม่เข้าไปหาเค้าสักที  โพสต์ 2012-6-23 00:09

คะแนน

1

โพสต์ 2012-6-22 23:07:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่แฟรงค์ค่ะอยากติดต่อหลังไมค์เรื่องเมโส celluphase อะค่ะ ช่วยติดต่อมาด้วยนะค่ะ pupeii_lovely@hotmail.com เล่นเฟสอะค่ะ
โพสต์ 2012-6-23 01:21:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มารอด้วยคน
โพสต์ 2012-6-23 13:01:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตามอ่านมาราธอนมากเข้ามาให้กำลังใจคุณแฟร้งจ้า
ขอบคุณที่เอาสิ่งดีๆมาแบ่งปัน

รออ่านอยู่นะคะ^^
โพสต์ 2012-6-23 13:36:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอติดตามอ่านต่อยาวๆค่าา หล่อและใจดีแบบนี้ จะมีสักกี่คนกัน ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้