เจ้าของ: frankywawah
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] คนเดียวกันนะครับ

[คัดลอกลิงก์]
ทุกคนคงเห็นด้วยตาตัวเองใช่ไหมค่ะ

ว่าการอบรมบ่มเพราะของครอบครัวเป็นสิ่งที่ส่อออกมาทางกิริยาวาจาและการกระทำ

ไม่ต้องมาแสดงความคิดเห็นต่อดิฉันหรือตอบดิฉัน

ดิฉันเข้ามาอ่านการรีวิวของคุณแฟร้งค่ะ!!!

แสดงความคิดเห็น

meraimai ก็ให้มั่วๆเหมือนกะ mdung เลยนะ ไม่เห็นรูปแต่กลับให้หน้าตาดี(พิศวาส)+20  โพสต์ 2012-8-13 15:36
mdungนี่ให้คะแนนมั่วมากๆเลยนะ ไม่เห็นรูปแต่กลับให้คะแนน(พิศวาส)หน้าตาดี+20  โพสต์ 2012-8-11 23:18
พูดให้ทะเลาะกันไม่ดีนะจ๊ะ โตๆกันแล้ว อย่าโทษคนอื่น กลับมาดูตนเองบ้าง  โพสต์ 2012-7-29 19:24
555 กด like เลย ความเห็นนี้  โพสต์ 2012-7-6 10:34
คุณเป็นคนปากว่าตาขยิบ พูดอย่างหนึ่งแต่ทําอีกอย่างหนึ่ง สองมาตราฐาน  โพสต์ 2012-6-24 19:19

คะแนน

9

ดูบันทึกคะแนน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MEEnz เมื่อ 2012-6-19 19:01

amplemiracle นี้คุณยังไม่รู้ตัวอีกเหรอค่ะ? ว่าสังคมเขาระอาคุณขนาดไหน?? ที่เห็นคุณพร่ำอะไรมา..
มันไม่ต้องยกหลักอะไรมาอ้างหรอกค่ะ ทุกคนเขาตัดสินเองได้ ไม่ว่าคุณจะลากแม่น้ำทั้ง5มา บอกว่าตัวเองถูกแค่ไหน
คุณก็ต้องยอมรับความคิดเห็นของคนอื่นบ้างซิคะ ไม่ใช่เอาตัวเองมาตัดสิน ถ้าอยากให้ความรู้ก็ไปตั้งกระทู้ใหม่
แค่นี้คุณทำไม่ได้เหรอค่ะ?? ถึงยังดื้อเถียงรั้นๆๆ เหมือนเด็กไม่รู้จักโตแบบนี้ ??
คุณเก่งนะ เรื่องการติคนอื่น ไม่รู้จะสรรหาคำพูดอะไรมาบรรยายแต่ ไม่ต้องไปว่าคนอื่นว่าผิดหรอก ก็คนที่ผิดนะมันคุณเต็มๆประตู!!

meraimaiก็ให้มั่วๆเหมือนกะmdung กะ kikujuk000เลยนะ รูปร่างหน้าตายังงี้นะ...ให้(พิศวาส)+50  โพสต์ 2012-8-13 15:39
kikujuk000นี่ก็ให้คะแนนมั่วมากๆเช่นกัน ให้(พิศวาส)หน้าตาดี+50 โห!เชียร์เวอร์  โพสต์ 2012-8-11 23:26
mdungนี่มั่วมากๆเลยนะ แว่นและอ้วนขนาดนี้แต่กลับให้คะแนน(พิศวาส)หน้าตาดี+50  โพสต์ 2012-8-11 23:20
พูดให้ทะเลาะกันไม่ดีนะจ๊ะ โตๆกันแล้ว อย่าโทษคนอื่น กลับมาดูตนเองบ้าง  โพสต์ 2012-7-29 19:26
คิดเองเออเอง คิดเข้าข้างตัวเอง ตัดสินเอาเองได้ จนน่าเอือมระอาขนาดไหน  โพสต์ 2012-6-24 19:35

คะแนน

21

แหม คุณแฟรงค์ อ่านกี่ทีก็เพลิน น่าติดตามครับ
ขออนุญาติเจ้าของกระทู้นะคับ ผมเปนแค่คนอ่านกระทู้ธรรมดาทั่วไป กระทู้คุณเขียนได้ดี มีประโยชน์นะ ขอชมเชย แต่ช่วงหลังๆรู้สึกว่าเริ่มมีพยาธิมาป่วน คนนั้นท่าทางแต๋วแตกมากแต่หน้าไม่ให้เลยกั่กๆ อย่าไปสนใจเลยคับ คนมีปมแต่เด็กสงสัยดูเรยามากไป พ่อแม่ไม่สอนสั่ง เลยมาระบายกะที่ๆคนสนใจอยู่ หลายคนอาจชอบกับความเหนนี้ แต่บางคนถ้าเข้าตัวก้ออย่าว่าผมเลยนะคับ เพราะผมแค่แสดงความเหน จะดีหรือชั่วอยู่ที่ตัวกระทำ. เอาเวลาไปเข้าวัดเข้าวาดีกว่านะ ผมไม่ได้ว่าใครนะคับ แค่แสดงความเหน
ขอบคุณคับ

meraimai ก็ให้มั่วๆเหมือนกะ mdung เลยนะ ไม่เห็นรูปแต่กลับให้หน้าตาดี(พิศวาส)+20  โพสต์ 2012-8-13 15:41
พูดให้ทะเลาะกันไม่ดีนะจ๊ะ โตๆกันแล้ว อย่าโทษคนอื่น กลับมาดูตนเองบ้าง  โพสต์ 2012-7-29 19:28
ซึ่งมันบ่งบอกถึงกิริยาสถุนได้อย่างชัดเจน อ้างอิงความเห็นจากคุณoneway_hellboy  โพสต์ 2012-6-24 20:17
นี่หรือ ข้อความของผู้มีมารยาททั้งหลาย ที่เอาไว้โต้ตอบผู้อื่น  โพสต์ 2012-6-24 20:16
นี่หรือ ข้อความของผู้มีมารยาท ที่หลายๆ คนบอกว่ามีกัน  โพสต์ 2012-6-24 20:15

คะแนน

6

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nkhome เมื่อ 2012-6-20 15:25

เยี่ยมม
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oneway_hellboy เมื่อ 2012-6-20 12:09

1 ปากตลาด เช่น ปัญญาอ่อนว่ะ    ทุเรศ    แหวะ จะอ้วก    เป็นต้น
2 กุ๊ยข้างถนน เช่น  มืงหุบปากไปซะ กุละเบื่อมืงจิงๆ   แหมๆ ทำเป็นพูดสุภาพ ด่าแบบสุภาพ ที่กุพูดแบบนี้เพราะความสะใจเว้ย ไอฟาย  เป็นต้น
3 ดูถูกเหยียดหยาม  เช่น กล้าเนอะ ไม่ดูหน้าตัวเองเลย  เป็นต้น   
4 กระแนะกระแหน เหน็บแนม เสียดสีประชดประชันแดกกัน เช่น คุณเก่ง คุณแน่ เชิญคุณไปตั้งกระทู้ รีวิวความรู้ของตัวเองเถอะคะ  เป็นต้น
5 ออกแนวแนวด่าว่าอย่างเดียว ไม่มีเหตุผลประกอบ เช่น  เพ้อ555
6 ด่าแบบไม่ลืมหูลืมตา   เช่น อ้าวทำไมไม่โพสให้หมด แล้วข้อความที่แสดงถึงใจที่ต่ำทรามของคุณหายไป  ไหนแล้วล่ะ แหมสร้างภาพจริงๆ   เป็นต้น
7 พูดจาหาเรื่องให้เป็นเรื่อง เช่น  อิจฉาที่คุณแฟร้งค์หล่อกว่าล่ะสิ ป่วยจัง  เป็นต้น
8 พูดให้ร้ายใส่ความ   เช่น เพราะตาคนนี้เพียงคนเดียว ไม่รู้อะไรนักหนา แกไปป่วนเวปอื่นเหอะ เห็นไปทุกเวปเลยนี่่ ไร้มารยาทสิ้นดี
9 ชอบโทษคนอื่น พูดเอาดีเข้าตัว เอาชั่วใส่คนอื่น เช่น  ลองอ่านที่คุณโพสบ้างนะเผื่อจะรู้ตัวว่่ากากกกกกขนาดไหน  เป็นต้น
10 คอยยุๆชาวบ้านให้แตกกัน  เช่น ดิฉันว่าพวกเรา มารวมตัว ไล่ตาคนนี้ออกจากกระทู้นี้ดีกว่าคะ
11 ออกแนวบู๊ หัวรุนแรงชอบใช้กำลัง  เช่น ปล่อยให้มันเป็นเห็บ.....เกาะกระทู้นี้ต่อไป อย่าไปสนใจมัน ถ้ามันกัดก้อขยี้ให้มันตาย เป็นต้น
12 เอาแต่ใจตัวเอง ไม่สนใจสาธารณะ ไม่เอาใจเขามาใส่ใจเรา  เช่น  พวกผมอยากอ่านแบบมีความสุขโดยที่ไม่ตั้งอยู่ในสภาวะรำคาญจากถ้อยคำของคุณ !!!! เป็นต้น
13 คิดเองเออเอง ตอบเอง ชงเองเสร็จสรรพ เช่น แต่มันเหมือนคุณต้องการบอกว่า ผมถูก!! ก็ผมรู้อ่ะ!! คนไหนเถียงผม ผิดนะ!! ไม่ได้ๆ!!ผมถูกคนเดียว มากกว่านะคะ ?? เหอๆ เป็นต้น
14 มองโลกในแง่ร้าย มองคนในแง่ลบ เช่น ดูเหมือนคุณเป็นคนแบบติ๊งต๊องไม่ค่อยเต็มหรือเปล่าหรือไม่ก็บ้าไปแล้ว55
15 ทำตัวเป็นผู้รู้ดี เช่น amplemiracle ดิฉันคุณควรใด้รับการบำบัดจากจิตแพทย์ค่ะ  เป็นต้น
16 เลือกที่รักมักที่ชัง  ชอบแบ่งพรรคแบ่งพวก  เช่น  คุณอยากให้ความรู้ คุณก็ควรไปตั้งกระทู้ของคุณเอง เป็นต้น
17 แฟนตาซี เช่น อิพวกเมาซิลิโคนเหลวบนหน้าชอบมาโพสอะไรที่บ่งบอกถึง......เอิ่มมมม เหมือนพระเอกกับนางเอกกำลังจะจูบกัน แต่มีนางร้ายมาขัดอ่ะ เป็นต้น
18 เหยียดหยามอย่างชัดเจน เช่น เริ่มมีพยาธิมาป่วน คนที่ทำตัวเหมือนปรสิตท่าทางแต๋วแตกมากแต่หน้าไม่ให้เลย กั่กๆ อย่าไปสนใจเลยคับ คนมีปมแต่เด็กสงสัยดูเรยามากไป พ่อแม่ไม่สอนสั่ง เลยมาระบายกะที่ๆคนเยอะๆ เป็นต้น
^
^
^
นี่หรือ ข้อความที่แสดงความคิดเห็น
นี่หรือ ข้อความของผู้มีวิจารณญาณ ที่หลายๆ คนบอกว่ามีกัน
นี่หรือ ข้อความของผู้มีมารยาท ที่หลายๆ คนบอกว่ามีกัน
นี่หรือ ข้อความของผู้มีมารยาททั้งหลาย ที่เอาไว้โต้ตอบผู้อื่น ซึ่งมันบ่งบอกถึงกิริยาสถุนได้อย่างชัดเจน

ดิฉันเข้าใจความรู้สึกของคุณ amplemiracle นะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ถามคำเดียวถ้าพวกคุณได้รับสารพัดข้อความด่าทอจากผู้อื่น จาก 18 ข้อที่กล่าวมา เป็นคุณจะนิ่งเฉยไหวมั้ย?
มันแปลกตรงไหน รู้มั้ย มันแปลกตรงที่พวกคุณอยากให้เค้าหยุด แต่พวกคุณก็ยังไม่หยุดโพสข้อความเชิงด่าทอ แทนที่จะเป็นข้อความเชิงแสดงความคิดเห็น
ถ้ากระทู้มันรก ก็คงรกเพราะ 18 ข้อข้างบนนี้มากกว่า

ถูกต้องนะคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ อิอิ 555  โพสต์ 2012-6-26 11:31

คะแนน

5

รอ รอ รออ่านเรื่อง "คาง" ต่อ และรอเรื่อง golden mask ไม้เด็ดสุดท้าย
มารอพี่แฟรงค์เล่าต่อ
รู้สึกว่าคุณ amplemiracle จะชอบตอบความเห็นค่ะเพราะเห็นตอบเยอะ เลยอยากถามว่า

Rosminteiei : ถ้่าหน้าพี่แฟร้งบานหน้าหนูก็จานข้าวหมาแล้วคะ
amplemiracle : รู้ตัวก็ดีละ งั้นรีบไปแก้ไขอย่างไวเลยนะหนู อืมแล้วจานหมานี่ใหญ่มาปะ555
จากหน้า 16 ---> 399#

ที่คุณพูดแบบนี้นี่อยู่ในพฤติกรรมแสดงออกแบบไหนใน17ข้อที่คุณบอกมาหรอคะ หรือว่าเป็นกรณีนอกเหนือจาก17ข้อนั้น  เข้าใจค่ะว่าคุณอาจจะมองว่าเป็นการแนะนำให้เค้าไปแก้ไขข้อบกพร่องของตัวเอง แต่ด้วยลักษณะคำพูดเรามองว่ามันอาจจะเป็นการเอาปมด้อยคนอื่นมาพูดเล่นให้เค้าเสียใจได้นะคะ อย่าลืมเอาใจเขามาใส่ใจเราจ้า ทั้งนี้ก็เป็นแค่ความเห็นของคนหนึ่งคนค่ะ หวังว่าทุกคนคงเข้าใจ ขอโทษไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคะหากเป็นการรบกวนหรือทำให้ใครไม่สบายใจ สุดแต่ใจจะไขว่ขว้าค่ะ

meraimai ก็ให้มั่วๆเหมือนกะ mdung เลยนะ ไม่เห็นรูปแต่กลับให้หน้าตาดี(พิศวาส)+10  โพสต์ 2012-8-13 16:07
mdungนี่ให้คะแนนมั่วมากๆเลยนะ ไม่เห็นรูปแต่กลับให้คะแนน(พิศวาส)หน้าตาดี+20  โพสต์ 2012-8-11 23:32
พูดให้ทะเลาะกันไม่ดีนะจ๊ะ โตๆกันแล้ว อย่าโทษคนอื่น กลับมาดูตนเองบ้าง  โพสต์ 2012-7-29 19:28
5555 ยิ่งอ่านยิ่งขำมันว่ะ  โพสต์ 2012-7-6 10:36
แค่แซวเล่นกลับให้หายเวอร์...ไม่ซีเรียสเกินเหตุ แต่หลายคนกลับเข้าใจผิด  โพสต์ 2012-6-24 20:10

คะแนน

4

ต้นฉบับโพสต์โดย kongkapan เมื่อ 2012-6-19 11:51
ทำไมไม่คอมเม้นอะไรที่เกี่ยวกับกระทู้กันหน่อยหล่ะ ต ...

ต้นฉบับโพสต์โดย kongkapan เมื่อ 2012-6-19 11:51
ทำไมไม่คอมเม้นอะไรที่เกี่ยวกับกระทู้กันหน่อยหล่ะ ตอนนี้กระทู้มันรกมากกกก

ตอบ

ถ้าคุณอยากได้คำตอบจริงๆ  คุณลองย้อนกลับไปอ่านข้อมูลในกระทู้นี้ใหม่อีกครั้ง ตั้งแต่หน้า16  วันที่ 2012-5-18 15:52:32  จะเข้าใจดีว่า การคอมเม้นอะไรที่เกี่ยวกับกระทู้กันนี่แหละ เป็นจุดเริ่มต้นของการไม่ยอมรับความเห็นที่แตกต่างของกองเชียร์ลิ่วล้อหลายคนจนออกนอกประเด็นกลายเป็นฝ่ายแค้น ทำให้กระทู้มันรกมากอย่างที่คุณว่ามาแหละครับ

http://www.dungdong.com/forum.ph ... age%3D1&page=16

เหตุ ...คงเกิดจากวันนั้น
เขาเข้ามาค้านกัน เธอนั้นก็ไม่พอใจ
ตั้งแต่วันนั้นฉันก็รู้ตัวดี เห็นเธอเปลี่ยนไป
อ่านดูครั้งใด ยิ่งดูเหมือนคนเกลียดกัน
แค่เรื่องน้ำหอม ไม่ยอมจนบอร์ดจะแตก
แค่เรื่องเมโส  บานปลายจนแทบจะแหลก
แดกดันกัน ไม่มียอมให้ใคร
ตอบ... มีแต่ด่าซ้ำๆ
ทุกถ้อยคำพูดจาตอกย้ำซ้ำเติมที่เก่า
บาดให้รอยร้าวลึกลงลึกลงไป
เหลือเพียงแต่เรา
คนเดียวค้านเอา คือเป้าหลักในกระทู้

แค่เรื่องหน้าบาน เป็นเรื่องซะจนสติแตก
หน้ารูปรักบี้ ไม่บานก็คงจะแปลก
ไม่ยอมรับ ไม่มีวันเข้าใจ

โอ๊ยยยยยยยย อยากจะบ้าตาย
มันจะอะไร กันหนักหนา ...ไม่เข้าใจ

ใจที่มันร้อน ไม่นานก็คงจะแตก
ใจที่มันร้าย ไม่นานก็คงจะแหลก
แตกสลาย ไม่มีวันเหมือนเดิม
อยากให้ทุกคน คิดก่อนตัดสินใจ

คะแนน

11

ต้นฉบับโพสต์โดย ssthai เมื่อ 2012-6-19 12:13
ผมขอโทษคุณแฟรค์งด้วยครับที่ใช้พื้นที่โพสข้อความ  ผม ...

ต้นฉบับโพสต์โดย ssthai เมื่อ 2012-6-19 12:13
ผมขอโทษคุณแฟรค์งด้วยครับที่ใช้พื้นที่โพสข้อความ  ผมอยากจะสือสารให้คุณ amplemiracle ได้เข้าใจ
ถึงวัตถุประสงค์ของ จขกท.ว่ากำลังให้ข้อมูลต่างๆหลายๆด้านเพื่อให้คนทั่วไปได้เอาไปประยุกต์ใช้ตามกำลังของแต่ละคน เพื่อไม่ให้เป็นการรบกวนเจ้าของกระทู้และบุคลที่จะมาเก็บเกี่ยวความรู้ ผมอยากให้คุณ amplemiracle ตั้งกระทู้ใหม่ได้ไหมครับ คุณจะได้ตอบในสิ่งที่คุณอยากจะพูดได้อย่างเต็มที่ ไม่รบกวนใครด้วย คุณเองก็จะได้ให้ความรู้ในมุมของคุณได้ถูกประเด็น ถ้าเป็นการไม่สุภาพผมต้องขอโทษไว้ ณ ที่นี่ด้วย   
    ขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับ

ตอบ

ผมเองก็อยากจะสื่อสารให้คุณ ssthai ได้เข้าใจเช่นกันครับ

ความจริงก็ฟ้องทุกอย่างอยู่แล้วต้องโทษใคร
ความจริงก็คือ บรรดาเหล่ากองเชียร์ลิ่วล้อทั้งหลาย เป็นตัวจุดชนวนมาท้าตีท้าต่อยก่อนอย่างชัดเจน ทั้งที่ผมเองก็หยุดตอบโต้ไปนานแล้ว  
เมื่อ 2012-6-15 22:13 คุณ frankywawah เองเป็นคนเริ่มต้นเขียนบทความต่อ  คุณ frankywawah ก็เขียนบอกเองว่า .......

....ขอบคุณทุกคำติชมนะครับ ผมยินดีรับฟังทุกความเห็นตลอด
แม้กระทู้อาจจะดูรกๆไปหน่อย แต่ผมก็หวังเล็กๆว่า เพื่อนยังอยากอ่านเรื่องของผมต่อ......

แต่บรรดาฝ่ายแค้นที่ไม่หยุดตกมัน ยังคงฟาดงวงฟาดงาหาเรื่องให้เป็นประเด็นต่ออีก ซึ่งคุณมองไม่เห็น ดูไม่ออก สัมผัสไม่ได้เลยหรือครับ  
เรื่องแบบนี้ ...ตบมือ  ข้างเดียวมันคงไม่ดัง

การที่คุณอยากให้ผม amplemiracle ตั้งกระทู้ใหม่ เรียกว่า เกาไม่ถูกที่คัน  เพราะ เป็นการแก้ปัญหาไม่ตรงจุด  นั่นเอง และ จะทำให้พวกมากลากไปได้ใจมากยิ่งขึ้น เพราะคิดว่าวิธีเลวร้ายแบบนี้ใช้ได้ผล

ในทางตรงกันข้าม ถ้าผมเสนอให้คุณfrankywawah  ตั้งกระทู้ใหม่ในเวปส่วนตัว หรือในเฟสบุ๊ค เพราะ ต้องการความเป็นส่วนตัว ไม่ยอมรับกฏระเบียบของบอร์ดในเวปนี้  จะเห็นด้วยหรือไม่ครับ

ที่นี่เป็นบอร์ดสาธารณะนะครับ  

ปัญหานี้แก้ง่ายๆเลย  ถ้าคุณ frankywawah เข้าเป็นคนกลาง แค่ขอร้องกองเชียร์ให้ยุติสงครามประสาท ผมรับรองว่า บรรดาลิ่วล้อทั้งหลายพวกเค้าต้องเชื่อฟังคุณ frankywawah อย่างแน่นอน อีกทั้งยังเป็นการแสดงให้เห็นว่า คุณ frankywawah เกาได้ถูกที่คัน ...ไม่ใช่เข้าข้างพวกเดียวกัน

หากคุณ frankywawah ยังเอาหูไปนา เอาตาไปไร่ เรื่องก็คงไม่จบลงง่ายๆ เพราะ กองเชียร์ลิ่วล้อ ก็คงเข้าใจผิดว่าคุณคงเหมือนใครบางคนที่ชอบโฟนอินเข้ามาว่าแต่อีกฝ่ายจนเกิดความวุ่นวายในบ้านเมืองอยู่ในขณะนี้

คะแนน

10

จุดจบ ของ user amplemiracle คือรายงาน ADMIN ครับ

พูดให้ทะเลาะกันไม่ดีนะจ๊ะ โตๆกันแล้ว อย่าโทษคนอื่น กลับมาดูตนเองบ้าง  โพสต์ 2012-7-29 19:29
ไม่ได้ สาระ มาหลายหน้า ให้ 3 คำ "ดำ ครึ่ง หน้า"  โพสต์ 2012-7-6 10:37
กรุณา แจ้งข้อกล่าวหา และ เข้าสู่กระบวนการสอบสวน เพื่อความยุติธรรมด้วย  โพสต์ 2012-6-24 20:26
เชิญตามสบายเลยครับ  โพสต์ 2012-6-24 20:25
เห็นด้วยค่ะ อ่านมาหลายกระทู้แล้ว ควรพิจารณาตัวได้แล้ว.....  โพสต์ 2012-6-20 23:34

คะแนน

13

ต้นฉบับโพสต์โดย oja เมื่อ 2012-6-20 22:36
จุดจบ ของ user amplemiracle คือรายงาน ADMIN ครับ

เชิญตามสบายเลยครับ

กรุณาแจ้งข้อกล่าวหา และเข้าสู่กระบวนการสอบสวน เพื่อความยุติธรรมด้วยนะครับ

ผมเป็นใครไม่สำคัญ ขอแค่คุณ...ทำดี...ตามคนดีมีศีลธรรม...มีสาระดีๆ ก็แล้วกัน  โพสต์ 2012-6-24 20:24
oja
คุณเป็นใคร ทำไมผมต้องทำตามคุณ ไร้สาระ  โพสต์ 2012-6-21 19:04

คะแนน

11

ต้นฉบับโพสต์โดย MEEnz เมื่อ 2012-6-5 19:36
ก็อยากที่ทุกคนเขาพูดนะคะ คุณamplemiracle คุณเก่ง คุณแน่ เช ...

ต้นฉบับโพสต์โดย MEEnz เมื่อ 2012-6-5 19:36
ก็อยากที่ทุกคนเขาพูดนะคะ คุณamplemiracle คุณเก่ง คุณแน่ เชิญคุณไปตั้งกระทู้ รีวิวความรู้ของตัวเองเถอะคะ
จะรอดูค่ะ คือ...คนไหนเขาคิดเห็นไม่ตรงกับคุณก็แย้งๆๆๆไปหมด (ใช่คะคุณมีสิทธิ์) แต่มันเหมือนคุณต้องการบอกว่า
ผมถูก!! ก็ผมรู้อ่ะ!! คนไหนเถียงผม ผิดนะ!! ไม่ได้ๆ!!ผมถูกคนเดียว มากกว่านะคะ ?? เหอๆ
แล้วคำพูดคุณอ่ะ ที่บอกว่าพูดตรงๆ... ไม่ได้ประชด ไม่ได้ใช้อารมณ์ คุณแน่ใจเหรอค่ะ ??
พอเถอะคะ ทุกคนเขาเข้ามาเพราะอยากมาอ่านประสบการณ์ของคุณแฟรงค์ อย่าก่อกวน!!เลยคะ

ตอบ

เชิญคุณไปตั้งกระทู้ รีวิวความรู้ของตัวเองเถอะคะ  จะรอดูค่ะ .....
รอแล้วได้อะไร  
...อืม มันแปลกดีนะ !
ต่างคนต่างอยู่ดีกว่านะ
อย่าฟื้นฝอยหาตะเข็บ

คุณคิดเองเออเอง ตอบเอง ชงเองเสร็จสรรพ.....
แต่กลับมาถามว่า คุณแน่ใจเหรอค่ะ ??
... อืม จะเอาไงกันแน่แม่คุณเอ๋ย !

พอเถอะคะ.....
แต่คุณกลับพูดฉอดๆๆเป็นต่อยหอย  ทั้งๆที่ผมไม่ได้ต่อปากต่อคำและพูดถึงคุณมาก่อนหน้านี้เลย
... อืม ไม่รู้ตัวเองเลยเนอะ !

ทุกคนเขาเข้ามาเพราะอยากมาอ่านประสบการณ์ของคุณแฟรงค์ .....
แต่กลับสนใจมาหาเรื่องต่อปากต่อคำให้เรื่องบานปลายตลอด รวมทั้งคุณเองก็เช่นกัน ปากว่าตาขยิบลูบหน้าปะจมูก ไม่ต่างจากฝ่ายแค้น ลิ่วล้อคนอื่นๆเลย
...อืม จะเอาความ หรือสาระอะไรกับเธอคนนี้ !

อย่าก่อกวน!!เลยคะ.....
แต่คุณเองกลับทำตัวเป็นคลื่นใต้น้ำ กวนน้ำให้ขุ่นเอง !
มือไม่พาย เอาเท้าราน้ำ
ถ้าคุณต้องการให้เกิดความสงบจริงๆ คุณควรจะเรียกร้องให้เกิดความปรองดอง รักใคร่สามัคคีอย่างที่ผมเคยเรียกร้องมาตลอด แต่ไม่ตรงใจไม่ตรงความต้องการของคนใจแคบอย่างคุณ ที่ไม่ยอมเปิดใจยอมรับความคิดเห็นของผู้อื่นที่ตรงข้ามกับคุณเองได้อย่างปัญญาชน

หากคุณยังคิดว่า คุณคิดดีคิดถูกอยู่อีก ขอเชิญคุณทำตัวเป็นคลื่นใต้น้ำต่อไปเถิดครับ สักวันหนึ่งคลื่นย่อมกระทบฝั่ง

คะแนน

11

ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2012-6-20 23:23
ก็อยากที่ทุกคนเขา ...

โอ๊ยย เอาเถอะฉันผิด คุณพูดเก่งเนอะ ฉันก็แค่อยากจะบอกว่าคุณไม่เหนื่อยเหรอทำตัวแบบนี้
ฉันหยุดให้ก็ได้คะ พอดีว่าเถียงไม่เก่ง ไม่รู้จะหาคำพูดไรที่มันจะสื่อไปให้ปัญญาชนอย่างคุณเข้าใจ
ต่อไปก็แล้วแต่คุณละกัน ขอมานั่งรออ่านเรื่องพี่แฟร้งค์ชิวๆต่อไปเรื่อยดีๆกว่า

meraimai ก็ให้มั่วๆเหมือนกะ mdung เลยนะ รูปร่างหน้าตานี่นะ...ให้หน้าตาดี(พิศวาส)+50  โพสต์ 2012-8-13 16:10
mdungนี่มั่วมากๆเลยนะ แว่นและอ้วนขนาดนี้แต่กลับให้คะแนน(พิศวาส)หน้าตาดี+50  โพสต์ 2012-8-9 08:23
ผมไม่เหนื่อยหรอกครับ เพราะ ผมพูดความจริง ให้ความเห็นตรง ไม่มีอคติใดๆ  โพสต์ 2012-6-24 19:53

คะแนน

18

ต้นฉบับโพสต์โดย MEEnz เมื่อ 2012-6-19 18:48
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MEEnz เมื่อ 2012-6-19 19:01

amplemiracle นี้คุ ...

ต้นฉบับโพสต์โดย MEEnz เมื่อ 2012-6-19 18:48

amplemiracle นี้คุณยังไม่รู้ตัวอีกเหรอค่ะ? ว่าสังคมเขาระอาคุณขนาดไหน?? ที่เห็นคุณพร่ำอะไรมา..
มันไม่ต้องยกหลักอะไรมาอ้างหรอกค่ะ ทุกคนเขาตัดสินเองได้ ไม่ว่าคุณจะลากแม่น้ำทั้ง5มา บอกว่าตัวเองถูกแค่ไหน
คุณก็ต้องยอมรับความคิดเห็นของคนอื่นบ้างซิคะ ไม่ใช่เอาตัวเองมาตัดสิน ถ้าอยากให้ความรู้ก็ไปตั้งกระทู้ใหม่
แค่นี้คุณทำไม่ได้เหรอค่ะ?? ถึงยังดื้อเถียงรั้นๆๆ เหมือนเด็กไม่รู้จักโตแบบนี้ ??
คุณเก่งนะ เรื่องการติคนอื่น ไม่รู้จะสรรหาคำพูดอะไรมาบรรยายแต่ ไม่ต้องไปว่าคนอื่นว่าผิดหรอก ก็คนที่ผิดนะมันคุณเต็มๆประตู!!

ตอบ

คุณเองต่างหากที่ไม่รู้จักตัวเอง จึงไม่รู้ว่า ตัวเองพูดไม่ตรงกับความจริงอะไรไปบ้าง จนน่าเอือมระอาขนาดไหน

ที่คุณพร่ำอะไรมา ล้วนใช้อารมณ์ออกไปทั้งสิ้น โดยไม่ได้ใช้เหตุผลอันใดมาอ้างอิงถึงข้อกล่าวหาเลย

คุณเป็นคนมองโลกในแง่ร้ายมองคนในแง่ลบ  คุณจึงมองทุกอย่างเป็นดำกับขาว ทั้งๆที่ในชีวิตจริง มักมีหลากสี จึงอาจไม่ใช่ผิดหรือถูกเสมอไป

คุณจึงไม่เห็นสิ่งที่ผมเคยให้กำลังใจเจ้าของกระทู้ และพยายามให้เกิดความปรองดอง โดยไม่เอาเปรียบคนอื่นแบบพวกมากลากไป    แต่คุณกลับมองเห็นเป็นสิ่งเลวร้ายที่คุณคาดเดาเอาเอง  คิดเองเออเอง เพื่อหาเหตุผลเข้าข้างตัวเอง และเป็นข้อแก้ตัวของคุณ ที่จะไม่ยอมรับฟังข้อท้วงติงที่ชี้ให้เห็นถึงจุดที่เป็นข้อขัดแย้งทางความคิด  

ผมรู้และเข้าใจดีว่า...คนรักเท่าผืนหนัง คนชังเท่าผืนเสื่อ

ดังนั้น จึงไม่หมุนไปตามลมปาก เพราะ ปากคนยาวกว่าปากกา

คุณเป็นคนมีอคติ  ไม่ใช้เหตุผล  คุณจึงไม่ใช้หลักการอ้างอิง  จึงเสมือนเด็กที่ไม่รู้จักโต

หากโลกนี้ไม่มีหลักเกณฑ์ตัดสิน แต่ปล่อยให้ทุกคนตัดสินเองได้ โลกนี้คงวุ่นวายน่าดู เพราะ คนเราซึ่งยังมีกิเลสหนาตราช้างนี้มักคิดเข้าข้างตัวเองเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว จึงต้องอ้างอิงกฏระเบียบ ศีลธรรมจรรยา เป็นต้น

ผมไม่เคยเอาตัวเองมาตัดสิน เพราะ ผมแค่พูดไปตามเนื้อผ้า
หากไม่ได้ทำอะไรผิด ผมก็คงไม่รู้จะขุดอะไรไปโต้ตอบให้คนนั้นเห็นอย่างมากมายเต็มไปหมด เพราะไม่มีควัน ย่อมไม่มีไฟ
หากผมไปใส่ความหาเรื่องใส่ร้ายใครซี้ซั้ว  ก็คงต้องถูกตอกกลับมาหน้าหงายเช่นเดียวกับฝ่ายแค้นหลายคนในที่นี้

หากการวิจารณ์ตอบกลับ หรือการอภิปรายโต้ตอบนั้น ไม่สามารถพูดตรงไปตรงมา เพื่อให้เห็นความจริงได้ เพราะเกรงว่าจะขัดใจผู้ฟัง หรือ คนอื่นจะไม่ยอมรับคำวิจารณ์นั้น  ก็คงต้องเออออห่อหมก ปากหวานก้นเปรี้ยวกันไป

หากคุณเห็นว่า ผมผิดเต็มประตู  คุณก็ต้องชี้แจงข้อกล่าวหามาโดยละเอียดให้เข้าใจได้
ไม่ใช่พูดลอยๆโดยไม่มีเหตุผล หรือหลักฐานอ้างอิงแบบนี้

คะแนน

11

ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2012-6-21 00:01
แก้ไขครั้งสุดท้า ...

อ๊อค่ะ อ่านแล้วก็ตลกดี คุณว่าคุณพูดตามเนื้อผ้า อืม.. ไม่เคยเอาตัวเองมาตัดสิน อืม..
เหนื่อยไหมค่ะ พิมยาวๆคิดหาเหตุผลอะไรเยอะแยะ ความคิดเราไม่ตรงกันคุณอยากทำอะไรก็เรื่องของคุณเถอะคะ :) ฉันเหนื่อยแทน

meraimai ก็ให้มั่วๆเหมือนกะ mdung เลยนะ รูปร่างหน้าตานี่นะ...ให้หน้าตาดี(พิศวาส)+50  โพสต์ 2012-8-13 16:11
mdungนี่มั่วมากๆเลยนะ แว่นและอ้วนขนาดนี้แต่กลับให้คะแนน(พิศวาส)หน้าตาดี+50  โพสต์ 2012-8-9 08:30
ไม่แปลกที่คิดแตกต่างกันบ้าง...แตกต่างแต่ไม่แตกแยกนะครับ....ราตรีสวัสดิ์  โพสต์ 2012-6-24 19:58
ตลกก็หัวเราะออกมาบ้างเถอะครับ จะได้ไม่เครียดเกิน เหนื่อยก็ไปนอนได้ละ  โพสต์ 2012-6-24 19:57

คะแนน

18

ต้นฉบับโพสต์โดย MEEnz เมื่อ 2012-6-20 23:47
โอ๊ยย เอาเถอะฉันผิด คุณพูดเก่งเนอะ ฉันก็แค่อยากจะบ ...

ต้นฉบับโพสต์โดย MEEnz เมื่อ 2012-6-20 23:47

โอ๊ยย เอาเถอะฉันผิด คุณพูดเก่งเนอะ ฉันก็แค่อยากจะบอกว่าคุณไม่เหนื่อยเหรอทำตัวแบบนี้
ฉันหยุดให้ก็ได้คะ พอดีว่าเถียงไม่เก่ง ไม่รู้จะหาคำพูดไรที่มันจะสื่อไปให้ปัญญาชนอย่างคุณเข้าใจ
ต่อไปก็แล้วแต่คุณละกัน ขอมานั่งรออ่านเรื่องพี่แฟร้งค์ชิวๆต่อไปเรื่อยดีๆกว่า

ตอบ

ผมไม่เหนื่อยหรอกครับ เพราะ ผมพูดความจริง ให้ความเห็นตรง  โดยใช้หลักการและเหตุผลอย่างไม่มีอคติ

แต่ถ้าผมคิดร้าย พูดไม่จริง พูดโดยใช้อารมณ์อย่างไม่มีเหตุผลและหลักการ ก็ต้องเหนื่อยที่จะต้องหาข้อมูล หลักฐานมาโต้แย้งหรือแก้ตัวเพื่อทำผิดให้กลายเป็นถูก หรือทำดำให้กลายเป็นขาว

คะแนน

11

ต้นฉบับโพสต์โดย MEEnz เมื่อ 2012-6-21 00:08
อ๊อค่ะ อ่านแล้วก็ตลกดี คุณว่าคุณพูดตามเนื้อผ้า อืม. ...

ต้นฉบับโพสต์โดย MEEnz เมื่อ 2012-6-21 00:08

อ๊อค่ะ อ่านแล้วก็ตลกดี คุณว่าคุณพูดตามเนื้อผ้า อืม.. ไม่เคยเอาตัวเองมาตัดสิน อืม..
เหนื่อยไหมค่ะ พิมยาวๆคิดหาเหตุผลอะไรเยอะแยะ ความคิดเราไม่ตรงกันคุณอยากทำอะไรก็เรื่องของคุณเถอะคะ :) ฉันเหนื่อยแทน

ตอบ

ตลกก็หัวเราะออกมาบ้างเถอะครับ จะไม่ได้ไม่เครียดเกินไป

ดูคุณจะจริงจังมากไปแล้วนะครับ

ไม่แปลกหรอกครับที่เราจะคิดแตกต่างกันบ้าง

บางครั้งความแตกต่างก็มีความสวยงามและสิ่งดีๆซ่อนอยู่นะ

อย่างน้อยผมก็เห็นศรัทธาที่คุณมีต่อเจ้าของกระทู้ครับ ซึ่งผมก็รู้สึกชื่นชม นี่แหละครับคือความสวยงามและสิ่งดีๆซ่อนอยู่นะ

แตกต่างแต่ไม่แตกแยกนะครับ

เหนื่อยก็ไปนอนได้ละ

ขอบใจจริงๆ...อุตส่าห์เหนื่อยแทน อิอิ

ดึกมากแล้วครับ

ราตรีสวัสดิ์

หลับฝันดีนะตะเอง

คะแนน

13

นี่มันกระทู้คนอื่น หัดแหกตาอ่านเสียบ้างสิครับ

คิดว่าทุกคนเขาเกลียดคุณอยู่ คุณมันคนที่ไม่รู้ตัวเอง
หลงตัวเองคิดว่าเป็นผู้พิทักษ์กฎ ด่าคนในกระทู้นั้นกระทู้โน้น

แต่เปล่าเลย ไม่มีตัวตนเอาเสียเลย ทำเหมือนจะมีค่าเต็มประดา

คนที่น่าสงสารที่สุดก็คือตัวคุณเอง

meraimai ก็ให้มั่วๆเหมือนกะ mdung เลยนะ ไม่เห็นรูปแต่กลับให้หน้าตาดี(พิศวาส)+10  โพสต์ 2012-8-13 16:16
พูดให้ทะเลาะกันไม่ดีนะจ๊ะ โตๆกันแล้ว อย่าโทษคนอื่น กลับมาดูตนเองบ้าง  โพสต์ 2012-7-29 19:30
คุณมันคนที่ไม่รู้ตัวเอง อืมที่พูดมานี่เข้าตัวเองหมดเลยนะครับคุณ เฮ้อ  โพสต์ 2012-7-17 21:02
คนที่น่าสงสารที่สุดก็คือตัวคุณเอง...หัดแหกตาอ่านเสียบ้างสิครับ  โพสต์ 2012-7-17 21:00

คะแนน

6

นานาจิตตังนะ เรื่องแบบนี้

เป็นกำลังใจให้กับเจ้าของกระทู้ด้วยนะคะ

การแบ่งปัน ไม่ใช่สิ่งที่ผิด ดีแล้วที่แบ่งปัน

ประสบการณ์ของแต่ละคนไม่เหมือนกัน คนโน้นใช้แล้วดี อีกคนใช้แล้วเฉยๆ

"ลางเนื้อชอบลางยา" แบบนั้นและ ที่เจ้าของกระทู้มาแบ่งปัน ก็ดีแล้ว

เราไม่ปฏิบัติตาม เราก็เก็บมาเป็นสิ่งประกอบการตัดสินใจ ส่วนหน้าใครก็หน้าใคร

ไม่เห็นต้องดราม่ากันเลย จะตอบยาวๆ จะถกกันประเด็นไหน หลังไมค์กัน 2 ต่อ 2 ไปเลยค่ะ

เราเลื่อนเมาส์จนเมื่อยแล้วค่ะ

ย้ำอีกครั้ง เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะคะ เราตัดสินใจจะทำจมูกอยู่ค่ะ

เก็บตังค์เองทุกบาททุกสตางค์ ยังเรียนไม่จบเลย ไม่อยากเบียดเบียนพ่อแม่ เรียนให้เก่งๆแล้วชิงทุนเอา

(สมทบทุน 55 5+)

เสพย์ความรู้อย่างสงบ และมีเหตุผลนะคะ เห็นต่างอย่างไร ข้องใจอะไร ถามกันหลังไมค์ดีกว่าเนอะ

ไม่ใช่โลกสวย แต่โลกนี้ไม่ได้มีแค่คนที่เห็นต่าง กับคนที่ตามน้ำ คนที่เข้ามาศึกษาเฉยๆ

แล้วอยากให้กำลังใจคนที่แบ่งปันประสบการณ์แค่นั้นค่ะ พี่ทำดีแล้วค่ะ "การให้" ดีกว่า "การรับ" ค่ะ

ขอบคุณค่ะ : D *

คะแนน

1

ขอบคุณพี่แฟรงค์นะคะที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา
ถึงบางครั้งจะหงุดหงิดบ้างเพราะไม่ค่อยตอบคำถามเรื่องสถานที่ฉีดอะไรแบบนี้
แต่เข้าใจค่ะว่าต้องการแชร์ประสบการอย่างเดียวจริงๆไม่อิงแง่ธุรกิจหรือหาผลประโยชน์

คือเราว่ากระทู้รีวิวทุกกระทู้น่ะ มันเหมือนให้สิทธิ์เจ้าของกระทู้เขียนรึเปล่า?
คือการรีวิวมันก็มาจาก "ประสบการณ์" ของเจ้าของกระทู้แน่นอนอยู่แล้ว
ซึ่งสิ่งที่อ้างที่เขียนก็ต้องมาจากประสบการณ์ของเจ้าของกระทู้นั้นๆ
เราว่าพี่แฟรงค์ไม่ผิดอ่ะเรื่องที่บอก meso เป็นพระเอก คือเป็นพระเอกสำหรับเค้าไง
เพราะรีวิวทั้งหมดมันเป็นประสบการณ์ของเค้า ซึ่งทุกคนที่อ่านก็น่าจะเข้าใจดีและไตร่ตรองอย่างมีวิจารณญาณอ่ะค่ะ
หน้าคนแต่ละหน้าไม่ใช่หน้าเดียวกัน คนรีวิวแนะนำอะไรมามันก็สิทธิส่วนบุคคลเค้า
ผลที่ได้ึขึ้นอยู่กับสภาพหน้าและโครงสร้างหน้าของเค้า ถูกหรือเปล่า?
ศัลยกรรมไม่ได้เป็นการเล่นขายของนะคะ ถึงจะอ่านแค่ 5 นาทีแล้วไปทำเลย
ไม่มีคนดีๆที่ไหนเค้าทำกันหรอกค่ะแบบนั้นน่ะ

ส่วนคุณ amplemiracle ก็โรคจิตมากนะคะ
พฤติกรรมแสดงออกถึงอาการประสาทค่ะ มีการพร่ำเพ้อเป็นระยะ ซึ่งสามารถเห็นได้ชัดเจน
ซ้ำยังมีความคิดเป็นแบบเด็กๆคือ การเอาตัวเองเป็นจุดศูนย์กลาง
ต้องการให้ผู้อื่นตอบสนองความต้องการและตรรกะพิสดารของตนเอง
สามารถชักแม่น้ำทั้ง 5 มาได้ โดยเพียงเพื่อให้เป้าหมายนั้นคล้อยตามคำพูดตนเอง
ซึ่งหารู้ไม่ว่าคนทั้งเว็บตอนนี้เขาระอามากแล้วค่ะ

เราไม่รู้ว่าคุณมีปมอะไรมาตั้งแต่เด็กหรือเปล่า หรือเพิ่งเก็บกดเอาตอนนี้
แต่ด้วยความหวังดีอยากให้รีบไปรักษาหรือพบจิตแพทย์นะคะ
เรายังสงสัยเลยค่ะ วูบหนึ่งแวบเข้ามาในใจว่าตอนที่พนักงานบริษัทโทรศัพท์แวะมาติดตั้งอินเทอร์เน็ตให้คุณนั้น
เขายอมติดตั้งได้อย่างไร คนสติไม่สมประกอบสามารถทำธุรกรรมแบบนี้ได้ด้วยหรือ

อยากได้ความรู้ จากเจ้าของกระทู้เพราะอยากทำศัลยกรรม  โพสต์ 2012-9-7 00:34
meraimai ก็ให้มั่วๆเหมือนกะ mdung เลยนะ ไม่เห็นรูปแต่กลับให้หน้าตาดี(พิศวาส)+10  โพสต์ 2012-8-13 16:15
mdungนี่ให้คะแนนมั่วมากๆเลยนะ ไม่เห็นรูปแต่กลับให้คะแนน(พิศวาส)หน้าตาดี+20  โพสต์ 2012-8-9 08:31
พูดให้ทะเลาะกันไม่ดีนะจ๊ะ โตๆกันแล้ว อย่าโทษคนอื่น กลับมาดูตนเองบ้าง  โพสต์ 2012-7-29 19:31
เห็นด้วยอย่างยิ่งๆๆๆๆๆๆๆค่ะ  โพสต์ 2012-6-21 12:50

คะแนน

9

เจ้าของกระทู้เขียนได้สนุกมากๆเลยคะ อ่านตั้งนานกว่าจะจบ ขอบคุณสำหรับความรู้คะ
ตอนนี้กระทู้หลังๆ สมาชิกเริ่มจะแชร์อย่างอื่นที่ไม่ใช่ความรู้ักันซะแว้ว แง่ๆๆๆ

ก็ความรู้อีกแบบนะจ๊ะ แบบเวทีโต้วาที...ธรรมสุดขีด แฟนตาซีสุดเดชไงคร๊าบ555  โพสต์ 2012-6-24 20:32

คะแนน

1

ต้นฉบับโพสต์โดย NUB1 เมื่อ 2012-6-19 18:28
ทุกคนคงเห็นด้วยตาตัวเองใช่ไหมค่ะ

ว่าการอบรมบ่มเพรา ...

ต้นฉบับโพสต์โดย NUB1 เมื่อ 2012-6-19 18:28

ว่าการอบรมบ่มเพราะของครอบครัวเป็นสิ่งที่ส่อออกมาทางกิริยาวาจาและการกระทำ

ไม่ต้องมาแสดงความคิดเห็นต่อดิฉันหรือตอบดิฉัน

ดิฉันเข้ามาอ่านการรีวิวของคุณแฟร้งค่ะ!!!

ตอบ

ใช่ครับ
ผมเองก็เห็นด้วยตาตัวเองอย่างชัดแจ้งเช่นกัน
...ว่าการอบรมบ่มเพราะของครอบครัวเป็นสิ่งที่ส่อออกมาทางกิริยาวาจาและการกระทำ เช่นคุณ เป็นต้น ตรงตามที่ว่า
สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล
ดังหลักฐานต่อไปนี้ ซึ่งแสดงให้เห็นว่า ไม่รู้ตัวเอง จึงชอบโทษคนอื่น พูดเอาดีใส่ตัว เอาชั่วใส่คนอื่น

ต้นฉบับโพสต์โดย NUB1 เมื่อ 2012-6-16 02:01
สารภาพเลยนะค่ะตั้งแต่เกิดมาเวลาอ่านพวกเว๊ปบอดถ้าเ...

อิพวกเมาซิลิโคนเหลวบนหน้า

ชอบมาโพสอะไรที่บ่งบอกถึง......เอิ่มมมม  เหมือนพระเอกกับนางเอกกำลังจะจูบกัน

แต่มีนางร้ายมาขัดอ่ะแต่ก็สนุุกดี มีดราม่านิดๆ55555

1 คุณเป็นคนปากว่าตาขยิบ
พูดอย่างหนึ่งแต่ทําอีกอย่างหนึ่ง  
ปากกับใจไม่ตรงกัน
ปากบอกว่า...เข้ามาอ่านการรีวิวของคุณแฟร้งค่ะ!!!
แต่ใจกลับคิดไปในทางร้าย เจตนาไปพูดไปถามไปเขียนหาเรื่องโต้ตอบให้เป็นเรื่องจนได้ เฮ้อ

2 คุณเป็นคนสองมาตราฐาน
ไม่ต้องการให้ใครมาแสดงความคิดเห็นต่อคุณหรือตอบคุณ
แต่คุณเองกลับไปแสดงความคิดเห็นต่อคนอื่นหรือตอบคนอื่น
นั่นแสดงถึงว่า คุณเลือกปฏิบัติ และไม่เอาใจเขามาใส่ใจเรา

ถ้าคุณไม่ต้องการให้ใครมาแสดงความคิดเห็นต่อดิฉันหรือตอบดิฉัน   คุณก็ไม่ควรไปแสดงความคิดเห็นต่อคนอื่น หรือตอบคนอื่น
เพราะ ไม่มีมูล หมาไม่ขี้

คะแนน

13

คุณแฟร้ง  ใจดีจัง  ขอบคุณที่เอาสิ่งดี ๆ มาให้เพื่อน ๆ ที่อยากรู้อ่าน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้