เจ้าของ: frankywawah
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] คนเดียวกันนะครับ

[คัดลอกลิงก์]
amplemiracle มืงหุบปากไปซะ กุละเบื่อมืงจิงๆ

แสดงความคิดเห็น

meraimai ก็ให้มั่วๆเหมือนกะ mdung เลยนะ ไม่เห็นรูปแต่กลับให้หน้าตาดี(พิศวาส)+10  โพสต์ 2012-8-13 15:32
chor1993 ปากเสียนิสัยแย่มากๆ พูดออกมาได้ ช่างไม่รู้ตัวเองเลยนะเนี่ยเวรกรรม  โพสต์ 2012-7-29 19:18
ตัวดำแถม มารยาท เหยดดดด หาได้ที่กระทู้นี้เท่านั้น 555  โพสต์ 2012-7-6 10:30
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว  โพสต์ 2012-6-18 16:10
สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล  โพสต์ 2012-6-18 16:08

คะแนน

13

ดูบันทึกคะแนน

พี่แฟรงค์กลับมาแล้ววว รอติดตามอ่านค่าา ^_____________^
ต้นฉบับโพสต์โดย chor1993 เมื่อ 2012-6-18 15:07
amplemiracle มืงหุบปากไปซะ กุละเบื่อมืงจิงๆ ...

ขอโทษนะครับ

พ่อแม่ไม่สั่งสอนหรือครับ

ถึงได้พูดจาแบบกุ๊ยๆข้างถนนอย่างกับคนชั้นต่ำ ไม่มีการศึกษา เพราะ สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล

คุณทำตัวแบบนี้   รู้ไปถึงไหน อายไปถึงนั่น คนเค้าก็คงกร่นด่าไปถึงพ่อแม่ปู่ย่าตายายว่าเลี้ยงลูกอย่างไรจึงแย่ได้ขนาดนี้

กรุณา หัดใช้สมองมากกว่าอารมณ์นะครับ มิฉะนั้นคุณคงไม่ต่างไปจากสุนัขข้างถนนที่คอยเห่าคนที่เดินผ่านไปมาโดยไม่เลือกและไม่หยุดนิสัยเดรัจฉานของมัน

อย่าไปเลียนแบบมันเลยดีกว่าครับ

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

คุณแม่ขอร้องงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

น่าสมเพชคุณที่อยากจะเอาชนะคนอื่นด้วยความชั่วที่แสดงออกมาให้ดู!  โพสต์ 2012-6-24 16:33
คนที่ทำอะไรด้วยความสะใจ เพราะสมองหมาปัญญาควาย/สันดานเดิมเป็นแบบนั้น  โพสต์ 2012-6-24 16:31
สิ่งที่คุณให้มา ผมไม่รับไว้หรอกครับ ดังนั้น ไอฟาย ยังตกอยู่ที่คุณครับ  โพสต์ 2012-6-24 16:26
แหมๆ ทำเป็นพูดสุภาพ ด่าแบบสุภาพ ที่กุพูดแบบนี้เพราะความสะใจเว้ย ไอฟาย  โพสต์ 2012-6-18 17:16
ถ้าคุณมั่นใจว่า คุณคิดดี พูดดี ทำดีแล้ว ก็แล้วแต่.......สุดแต่ใจจะไขว่คว้า  โพสต์ 2012-6-18 17:02

คะแนน

10

paoko  โพสต์ว่า.....เราว่าคุณน่าจะอายมากกว่านะ คำพูดดีๆที่พยายามสอนคนอื่นอยู่เนี่ย ลองทำดูบ้างหรือยัง หรือว่าทำไม่ได้เลยเก็บกด ลองอ่านที่คุณโพสบ้างนะเผื่อจะรู้ตัวว่่ากากกกกกขนาดไหน เก่งจริงๆทำกระทู้ดีๆเสียหมดเฮ้อ!!เซ็ง  

ตอบ

ถ้าคุณมั่นใจว่า คุณคิดดี พูดดี ทำดีแล้ว ก็แล้วแต่

.......สุดแต่ใจจะไขว่คว้า  

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม  โพสต์ 2012-6-24 16:23
เมื่อกรรมส่งผล คุณก็คงจะคิดได้สักวันละกันครับ เพราะ..................................................  โพสต์ 2012-6-24 16:22
คุณไม่กลับตัวง่ายๆแน่ๆ เพราะยังหลงผิดอยู่มาก และ ไม่ละอายชั่วกลัวบาป  โพสต์ 2012-6-24 16:20
คุณเองก็เช่นกันครับ คุณสร้างมโนกรรม วจีกรรม ผ่านทางกายกรรมไม่ใช่น้อย  โพสต์ 2012-6-24 16:18
เอาเวลาที่จะโพสข้อความซ้ำๆ ไปไขว่คว้าหาสิ่งดีๆใส่ตัวเถอะนะ  โพสต์ 2012-6-18 17:04

คะแนน

11

เหมือนคนละคนเลยคับ ดูดีมากเลยยอ่ะ
paoko  โพสต์ว่า ...ample miracle คุณพูดเองนี่ว่าทุกคนมีสิทธิแสดงความคิดเห็น แล้วตอนนี้มาสาระแนกับความเห็นคนอื่น เอาเวลาไปตั้งกระทู้ตัวเองให้เป็นประโยชน์กับสังคม ดีกว่ามานั่งสาระแนบอกใครๆว่าไม่ควรพูดอย่างนั้นอย่างนี้ ใครเค้าจะสนใจคุณ คิดใหม่ทำใหม่ซะสังคมยังพร้อมให้อภัยคนอย่างคุณ
พูดแทงใจดำไปเหรอถึงกับเก็บอาการไม่อยู่เลย ใครชั่วใครเลวก่อนรู้อยู่  
ดีแต่ว่าคนนั้นคนนี้ดูตัวเองบ้างเถอะ เห็นโพสแต่ละอย่างไม่ได้คิดดีเลย  
ท่องในใจน่าจะดีกว่านะ เอาให้คุณจำและปฏิบัติตามให้ได้ เอาใจช่วย  
แน่นอน บอกแล้วไงว่าดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ

ตอบ
ถูกต้องครับ ทุกคนมีสิทธิแสดงความคิดเห็นโดยอิสระและเสมอภาคทั้ง2ฝ่าย
แต่ไม่ใช่ ...การคิดชั่วพูดชั่วอย่างที่คุณต้องการและให้เป็นไปในทางเลวๆ   

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว  

ถ้าคุณมั่นใจว่า คุณคิดดี พูดดี ทำดีแล้ว ก็แล้วแต่

.......สุดแต่ใจจะไขว่คว้า

คุณมองไม่เห็นสิ่งที่ดี ไม่มีประโยชน์ใดๆเพราะ คุณเห็นกงจักรเป็นดอกบัว  โพสต์ 2012-6-24 17:00
เข้าใจผิด...พูดเอาดีเข้าตัว เอาชั่วเข้าคนอื่น...บ่างช่างยุ... ขี้แพ้ชวนตี  โพสต์ 2012-6-24 16:56
คุณเป็นคนแบบชาล้นถ้วยน้ำเต็มแก้วจึงไม่ฟัง ไม่มอง ไม่เห็นสิ่งที่โพสต์  โพสต์ 2012-6-24 16:52
ไหนแล้วล่ะ แหมสร้างภาพจริงๆ  โพสต์ 2012-6-18 17:11
อ้าวทำไมไม่โพสให้หมด แล้วข้อความที่แสดงถึงใจที่ต่ำทรามของคุณหายไป  โพสต์ 2012-6-18 17:10

คะแนน

10

607#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-18 17:04:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาต่อกันดีกว่าครับ  กับเรื่อง คาง

สรุปคางผมเป็น ซิลิโคน หรือ filler ผมขอตอบตรงนี้เลยนะครับ ว่าเป็น filler ฉะนั้นผมจึงไม่มีรูป พักฟื้น หรือรูปที่ผ่าตัดมานะครับ

ทำไมผมจึงตัดสินใจ ไม่ใส่ ซิลิโคน

ถ้าเพื่อนๆได้อ่านที่ผมเขียนมา คงทราบกันดีอยู่ว่าทำศัลยกรรมมาค่อนข้างเยอะ ขอตอบเลยนะครับ ว่า หลังๆผมเริ่มไม่ค่อยอยากผ่าตัด
เพราะอะไรหรอครับ คือ ทุกครั้งที่ผมผ่าตัด ผมเสียเลือดเยอะครับ เลือดผมหยุดช้าด้วย แผลผมหายช้า แล้วผมเป็นคนผอมด้วย ทำศัลยกรรมทีไร ผมผอมลงทุกที ทำปาก กินโจ๊กไป4วัน น้ำหนักลงมา3 กิโลกว่า อีกอย่างผมไม่อยากฟักฟื้นานด้วยครับ เพราะตอนทำคางผมเรียนจบแล้ว ต้องไปทำงาน จึงตัดสินใจที่จะฉีด filler ที่คาง  แต่มันก็มีเหตุการณ์ทำให้ผมเกือบเสียโฉมแล้ว เป็นยังไง มาอ่านกัน

เมื่อก่อนผมก็ไม่มีความรู้เรื่องพวกสารเติมเต็มหรอกครับ ไม่มีเลย ไม่รู้อะไรเลย แยกประเภทยังไม่ได้เลยครับ ซิลิโคนเหลว คลอลาเจนเหลว ฉีดไขมันสัตว์ ไหมละลายปั่น  filler คืออะไรผมก็ไม่รู้ เมื่อก่อนผมงงกับคำว่า "ไฮย่า" มากๆ สรุปมันมีกี่อย่าง แล้วต้องฉีดอะไรถึงดีที่สุด  

ผมจะเล่าแบบสมัยที่ผมยังไม่รู้เรื่องอะไรเลยนะ เขาบอกผมมาแบบนี้ ถ้าผู้อ่านงง ยังไงค่อยถามผมนะครับ

ผมก็ไปถามพวกที่ชอบทำศัลยกรรมมา พวกนี้จะชอบทำกับหมอกระเป๋า เพราะยังวัยรุ่น งบน้อย ไม่ค่อยเข้าคลินิค เขาก็บอกผมว่า มันมีหลายแบบ ถ้าตัวที่สลายได้ก็แพงหน่อย ถ้าตัวที่อยู่ได้นานๆจะถูกหน่อย  ให้ตายเถอะ แล้วผมจะรู้ได้ไงว่าอะไรดีกว่ากัน  แทนที่อยู่ได้นานๆจะแพง อยู่ได้แปปเดียวจะถูก  เขาบอกว่าอยู่ที่งบของผม ถ้าเป็น filler ก็แพงหน่อย 1cc ก็หมื่นกว่าบาท แล้วผมก็ทำหน้า งงๆ ใสเขาก็เลยบอกอีกว่า มันจะมีสารอีกตัวนึง เรียกว่า "โพลี่" ตัวนี้เหมือน filler เลย แต่อยู่ได้นานเป็นปีเลย ถูกนี้จะถูกหน่อย 1cc  2000กว่าๆ  แล้วผมก็เลยถามไปว่าถ้าเติมคางผมต้องใช้กี่ cc เขาบอกผมว่า ประมาณ1 cc ไม่เกิน1.5cc ก็พอ
ผมก็ถามว่าทำไมตัว โพลี่ มันถูกจัง เขาบอกว่า มันมาเป็นถุงๆ แล้วมาแยกขายอีกที ผมฟังแล้วรู้สึกไม่ดีเลย

เพื่อนๆลองคิดแล้ววิเคราะห์ตามผมนะ

คางผม ถ้าผมใช้ โพลี่ ฉีดเข้าไป 1.5cc ไม่เกิน3000บาท ให้ตายเถอะ ทำไมมันถูกแบบนี้อะ เกินมาไม่เคยเจอการทำศัลยกรรมถูกแบบนี้มาก่อนเลย ถูกเว่อ แถมยังบอกอีกนะ ว่าใครๆเขาก็ฉีดกันเพราะมันอยู่นาน พวกพริตตี้  ชอบฉีดกันเยอะ มันคล้ายๆคลอลาเจนเหลว

คางผม ถ้าผมใช้ filler ที่มันเป็น ไฮย่า ฉีดเข้าไป 1.5cc ประมาณ เกือบ20000  ราคานี้ ทำศัลยกรรมคางแบบใส่ซิลิโคนได้เลย
มันก็ยังดูสมเหตุสมผล เขาบอกว่ามันอยู่ได้ไม่นานนะ เต็มที่7-8 เดือน ไม่เกินปี ก็ต้องเติม แต่มันดีกว่านะ เพราะมันฉีดสลายได้

ตอนนั้นคิดว่า สลายได้มันดีกว่ายังไงอะ ฉีดแล้วต้องเติมบ่อยๆ มันดีตรงไหน แพงก็แพง สู้ฉีด3000อยู่ได้นานๆ ไม่ต้องเติมบ่อยๆไม่ดีกว่าหรอ  สารภาพ ตอนนั้นคิดแบบนี้จริงๆ ที่ไม่มีความรู้อะไรเลย เพิ่งเรียนจบ ยังไม่ทำงาน เงินก็ยังไม่ค่อยมี

โพลี่ 1.5cc =3000บาท     อยู่ได้หลายปี
filler 1.5cc = 20000บาท อยู่ได้7-8 เดือน

ผมขอถาม ถ้าเพื่อนๆเจอแบบผม ไม่มีความรู้เลย จะทำยังไง เขาบอกผมมาแค่นี้  โพลี่กับคลอลาเจนเหลวมันเหมือนๆกัน

เรื่องนี้ยาว ชัว  

มารอฟังข้อมูลดีๆจากคุณแฟรงค์ค่ะ  โพสต์ 2012-6-18 17:17
อ่ะ งงเหมือนกันเลยค่ะ เราฉีดหน้าอกมาค่ะ ก่อนทำแรกๆก็ งง กับพวกสารเติมเต็มเหมือนกัน เห้อ
ขอบคุณค่ะมีความรู้เยอะแยะไปหมดรออ่านต่อนะค่ะ

อะไรที่ดีมีสาระก็จะเก็บเอาไว้ อะไรไร้สาระก็จะมองผ่านแล้วยิ้มเยาะหัวเราะแบบสมเพสในใจ

คะแนน

5

เข้ามารออ่านพี่แฟร้งค์เช่นเคยจ้า

meraimai ก็ให้มั่วๆเหมือนกะ mdung เลยนะ ไม่เห็นรูปแต่กลับให้หน้าตาดี(พิศวาส)+50  โพสต์ 2012-8-13 15:34
mdungนี่มั่วมากๆเลยนะ แว่นและอ้วนขนาดนี้แต่กลับให้คะแนน(พิศวาส)หน้าตาดี+50  โพสต์ 2012-8-9 08:36

คะแนน

14

paoko  โพสต์ว่า...เอาเวลาที่จะโพสข้อความซ้ำๆ ไปไขว่คว้าหาสิ่งดีๆใส่ตัวเถอะนะ
อ้าวทำไมไม่โพสให้หมด แล้วข้อความที่แสดงถึงใจที่ต่ำทรามของคุณหายไป  ไหนแล้วล่ะ แหมสร้างภาพจริงๆ  

ตอบ
คุณเป็นคนประเภทชาล้นถ้วยน้ำเต็มแก้ว  คุณจึงไม่ฟัง ไม่มอง ไม่เห็นสิ่งที่คนอื่นโพสต์ให้หมด และเข้าใจผิดมาตลอด เพราะคุณคิดว่าตัวเองดีเลิศประเสริฐศรี แต่มองคนอื่นเป็นอีกฝ่าย ตรงกันข้ามกับคุณ เลวไปหมดทุกอย่างแบบสุดขั้ว จึงพูดเอาดีเข้าตัว เอาชั่วเข้าคนอื่น   

คุณทำตัวเป็นบ่างช่างยุ ให้คนอื่นแตกแยกกัน ทั้งๆที่ผมพยายามให้เกิดความปรองดองกัน

คุณเป็นคนประเภทขี้แพ้ชวนตี หาเรื่องทะเลาะให้เกิดความวุ่นวาย แต่กลับโทษคนอื่นว่าเป็นต้นเหตุ ทั้งๆที่ผมแนะนำให้ทุกคนสามัคคี รักใคร่กลมเกลียวกัน เพราะเป็นคนไทยด้วยกัน เป็นชาวดั้งโด่งเช่นกัน

ผมทราบและเข้าใจดีว่า ผมเขียนตอบอะไรกลับไป ไม่มีประโยชน์อะไรต่อคุณ เพราะ คุณเห็นกงจักรเป็นดอกบัว

เห็น ความบาปชั่วร้าย           เป็นดี

กรงจักร หมุนเร็วรี่                อยากได้

เป็น   ทุกข์ท่วมฤดี               เจ็บปวด  ยิ่งเฮย

ดอกบัว ที่สรวงไว้                ที่แท้ของเทียม

คะแนน

11

paoko โพสต์ว่า... เอาเวลาที่จะโพสข้อความซ้ำๆ ไปไขว่คว้าหาสิ่งดีๆใส่ตัวเถอะนะ

ตอบ

คุณเองก็เช่นกันครับ เพราะ พิจารณาจากความคิดที่ออกมาเป็นคำพูดและการกระทำของคุณแล้ว คุณสร้างมโนกรรม วจีกรรม ผ่านทางกายกรรมโดยการเขียนทำนองนี้ไว้ไม่ใช่น้อย แต่คุณคงไม่กลับตัวง่ายๆแน่ๆ เพราะยังหลงผิดอยู่มาก และ ไม่ละอายชั่วกลัวบาป

เมื่อกรรมส่งผล คุณก็คงจะคิดได้สักวันละกันครับ เพราะ ...

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม  

คะแนน

10

chor1993 โพสต์ว่า... แหมๆ ทำเป็นพูดสุภาพ ด่าแบบสุภาพ ที่กุพูดแบบนี้เพราะความสะใจเว้ย ไอฟาย

ตอบ

ผมถือคติที่ว่า...คบคนพาล พาลพา ไปหาผิด

สิ่งที่คุณให้มา ผมไม่รับไว้หรอกครับ ดังนั้น ไอฟาย ยังตกอยู่ที่คุณอยู่ครับ  เพราะ ผมไม่รับอะไรจากคนแปลกหน้า โดยเฉพาะ คนนิสัยแปลกๆ คบไม่ได้ครับ
แม้จะเป็นไอโฟน ไอแพด ผมก็ไม่ขอรับไว้ เพราะ ของจากคนนิสัยไม่ดี  ก็จะมีแต่สิ่งไม่ดีเป็นอัปมงคลติดตัวไปได้แน่นอน

ผมเข้าใจดีครับว่า  คนที่ทำอะไรด้วยความสะใจ เป็นเพราะสมองหมาปัญญาควาย และ /หรือ สันดานเดิมเป็นแบบนั้น
คุณก็ไม่ต่างอะไรกับเด็กเทคนิคที่ชอบคิดเลวทำชั่วชวนตีกันนะแหละครับ  ประเภทหมาหมู่รุมฟัดทำร้ายคนอื่นที่ไม่ได้ผิดอะไรอย่างเมามันสะใจในอารมณ์ ในที่สุดก็ต้องชดใช้กรรม เพราะความสะใจ เมื่อถึงเวลากรรมจะส่งผลกลับมาหาคุณเองไม่ช้าก็เร็ว  

หากคุณยังไม่ละอายชั่วกลัวบาป  และไม่เชื่อเรื่องกฏแห่งกรรม   ขอเชิญสะใจตามสบายต่อไปเลยนะครับ   

น่าสมเพชคุณที่อยากจะเอาชนะคนอื่นด้วยความชั่วที่แสดงออกมาให้ดู โดยไม่รู้ตัวว่าตัวเองชั่วร้ายจนเป็นที่น่ารังเกียจขนาดไหน

น่าสงสารพ่อแม่พี่น้องปู่ย่าตายายต้นตระกูลของคุณจริงๆครับ ที่มีลูกหลานทำตัวเลวๆอย่างคุณให้เสื่อมเสียชื่อเสียงวงศ์ตระกูล
ป่านนี้คงนอนสะดุ้งจนเรือนไหวโลงสะเทือนนรกสะท้านฟ้าลั่นแผ่นดินทลาย โอ๊ย เยอะจัด

น่าสงสารประเทศไทยที่มีประชากรด้อยคุณภาพ ไร้การศึกษา สันดานไม่ดี ที่ไม่มีอะไรให้โลกชื่นชมจดจำไว้เลยเช่นคุณเพิ่มขึ้นมาอีกหนึ่งคน

คะแนน

10

ทำไมไม่คอมเม้นอะไรที่เกี่ยวกับกระทู้กันหน่อยหล่ะ ตอนนี้กระทู้มันรกมากกกก

เหตุ ...คงเกิดจากวันนั้น เขาเข้ามาค้านกัน เธอนั้นก็ไม่พอใจ  โพสต์ 2012-6-24 18:58
ที่หน้า16วันที่2012-5-18 15:52:32คือจุดเริ่มต้นของการไม่ยอมรับความเห็นที่แตกต่าง  โพสต์ 2012-6-24 18:57
ถ้าคุณอยากได้คำตอบจริงๆ คุณลองย้อนกลับไปอ่านข้อมูลในกระทู้นี้ใหม่  โพสต์ 2012-6-24 18:54
ผมขอโทษคุณแฟรค์งด้วยครับที่ใช้พื้นที่โพสข้อความ  ผมอยากจะสือสารให้คุณ amplemiracle ได้เข้าใจ
ถึงวัตถุประสงค์ของ จขกท.ว่ากำลังให้ข้อมูลต่างๆหลายๆด้านเพื่อให้คนทั่วไปได้เอาไปประยุกต์ใช้ตามกำลังของแต่ละคน เพื่อไม่ให้เป็นการรบกวนเจ้าของกระทู้และบุคลที่จะมาเก็บเกี่ยวความรู้ ผมอยากให้คุณ amplemiracle ตั้งกระทู้ใหม่ได้ไหมครับ คุณจะได้ตอบในสิ่งที่คุณอยากจะพูดได้อย่างเต็มที่ ไม่รบกวนใครด้วย คุณเองก็จะได้ให้ความรู้ในมุมของคุณได้ถูกประเด็น ถ้าเป็นการไม่สุภาพผมต้องขอโทษไว้ ณ ที่นี่ด้วย   
    ขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับ

ถ้าไม่ยอมรับกฏระเบียบ ควรไปตั้งกระทู้ใหม่ในเวปส่วนตัว หรือในเฟสบุ๊ค  โพสต์ 2012-6-24 19:07
ตบมือข้างเดียวมันคงไม่ดัง ...แค่ขอร้องกองเชียร์ให้ยุติสงครามประสาท  โพสต์ 2012-6-24 19:04
616#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-19 12:38:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย frankywawah เมื่อ 2012-6-19 12:45

คุณamplemiracle ผมขอร้องอย่าทำกระทู้ผมรกนะครับ เคารพในสิทธิ์ของคนที่มาอ่านผู้อื่นๆด้วยนะครับ แล้วก็ตัวผมที่เป็นเจ้าของกระทู้ด้วย ขอบคุณครับ

คะแนน

31

เข้ามาติดตามคุณแฟร้งนะคะ เป็นกำลังใจ รออ่านต่อค่ะ เข้ามาเช็คตล๊อด
ต้นฉบับโพสต์โดย frankywawah เมื่อ 2012-6-19 12:38
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย frankywawah เมื่อ 2012-6-19 12:45

คุณamplemiracl ...

นั่นสิค่ะ พี่เองก็อ่านข้ามเม้นท์ของคนนี้ไปเลยนะ
ต้นฉบับโพสต์โดย frankywawah เมื่อ 2012-6-19 12:38

คุณamplemiracl ...

คุณamplemiracle ผมขอร้องอย่าทำกระทู้ผมรกนะครับ เคารพในสิทธิ์ของคนที่มาอ่านผู้อื่นๆด้วยนะครับ แล้วก็ตัวผมที่เป็นเจ้าของกระทู้ด้วย ขอบคุณครับ

ตอบ

คุณ frankywawah น่าจะไปบอกบรรดาเหล่ากองเชียร์ของคุณเองมากกว่านะครับ เพราะตัวจุดชนวนมาท้าตีท้าต่อยก่อนอย่างชัดเจน ทั้งที่ผมเองก็หยุดตอบโต้ไปนานแล้ว  
เมื่อ 2012-6-15 22:13 คุณ frankywawah เองเป็นคนเริ่มต้นเขียนบทความต่อ  คุณก็เขียนบอกเองว่า .......

....ขอบคุณทุกคำติชมนะครับ ผมยินดีรับฟังทุกความเห็นตลอด
แม้กระทู้อาจจะดูรกๆไปหน่อย แต่ผมก็หวังเล็กๆว่า เพื่อนยังอยากอ่านเรื่องของผมต่อ......

แต่บรรดาฝ่ายแค้นที่ไม่ยอมเลิกรา กลับหาเรื่องให้เป็นประเด็นต่ออีก ซึ่งคุณมองไม่เห็น ดูไม่ออก สัมผัสไม่ได้เลยหรือครับ

ผมเชื่อว่า ถ้าคุณ frankywawah เข้าเป็นคนกลาง แค่ขอร้องกองเชียร์ให้ยุติสงครามประสาท ผมรับรองว่า บรรดาลิ่วล้อทั้งหลายพวกเค้าต้องเชื่อฟังคุณอย่างแน่นอน อีกทั้งยังเป็นการแสดงให้เห็นว่า คุณเกาได้ถูกที่คัน ...ไม่ใช่เข้าข้างพวกเดียวกัน

หากคุณยังเอาหูไปนา เอาตาไปไร่ เรื่องก็คงไม่จบลงง่ายๆ เพราะ กองเชียร์ลิ่วล้อ ก็คงเข้าใจผิดว่าคุณคงเหมือนใครบางคนที่ชอบโฟนอินเข้ามาว่าแต่อีกฝ่ายจนเกิดความวุ่นวายในบ้านเมืองอยู่ในขณะนี้

คะแนน

10

ต้นฉบับโพสต์โดย frankywawah เมื่อ 2012-6-15 22:13
สวัดดีครับ ทุกคน
ขอบคุณทุกๆกำลังใจนะครับ ขอบคุณ ffc ท ...

ต้นฉบับโพสต์โดย frankywawah เมื่อ 2012-6-15 22:13

สวัดดีครับ ทุกคน
ขอบคุณทุกๆกำลังใจนะครับ ขอบคุณ ffc ที่เป็นกำลังใจให้ผมมาตลอด
ขอบคุณทุกคำติชมนะครับ ผมยินดีรับฟังทุกความเห็นตลอด
แม้กระทู้อาจจะดูรกๆไปหน่อย แต่ผมก็หวังเล็กๆว่า เพื่อนยังอยากอ่านเรื่องของผมต่อ

ผมกลับมาแล้วครับ  จงมาเสพเรื่องศัลยกรรมกันต่อเลยนะครับ พี่น้อง 555

ตอบ

นี่คือหลักฐานที่แสดงว่า คุณ frankywawah ส่งสัญญาณว่าอยากเขียนต่อ แต่กองเชียร์ลิ่วล้อยังไม่หยุดตกมัน

เรื่องแบบนี้ ...ตบมือ ข้างเดียวมันคงไม่ดัง

ความจริงก็ฟ้องทุกอย่างอยู่แล้วต้องโทษใคร ความจริงก็คือใจเธอแหล่ะคิดจะเข้าข้าง

ตบมือ ข้างเดียวกี่ครั้งมันก็ดังไม่ได้ หากสะพานไม่ทอดข้ามไป ใครจะกล้าข้ามมา
ใครทำใครรู้ตัวเองแก่ใจ อย่าเลยอย่าโทษใครๆดีกว่า มันได้อะไรขึ้นมา
เมื่อคนหนึ่งปากร้าย ก็ไม่ใช่ความผิดใคร ต้องโทษปัญญาเธออ่อนแอเอง

ไม่มีสิทธิ์จะไปห้ามเขา เมื่อเขาไม่เคยห้ามใจ
เธอคงสั่งให้ยอมจบไม่ได้ หากว่าใจเธอยังรักเขา
ไม่ได้มองว่าเขารักธอ แต่มองว่าเธอเลือกเขา
แค่เธอส่งสัญญาณคนเก่า ต้องเกี่ยวกับฉันทำไม

ความจริงก็ฟ้องทุกอย่างอยู่แล้วต้องโทษใคร ความจริงก็คือใจเธอแหล่ะคิดจะเข้าข้าง

คะแนน

10

หากสังเกตุให้ดี คนที่เข้ามามีส่วนก่อกวนให้เรื่องบานปลาย ก่อให้เกิดความแตกแยก จะมีลักษณะพฤติกรรมแสดงออกไม่ดี ดังนี้

1 ปากตลาด เช่น ปัญญาอ่อนว่ะ    ทุเรศ    แหวะ จะอ้วก    เป็นต้น
2 กุ๊ยข้างถนน เช่น  มืงหุบปากไปซะ กุละเบื่อมืงจิงๆ   แหมๆ ทำเป็นพูดสุภาพ ด่าแบบสุภาพ ที่กุพูดแบบนี้เพราะความสะใจเว้ย ไอฟาย  เป็นต้น
3 ดูถูกเหยียดหยาม  เช่น กล้าเนอะ ไม่ดูหน้าตัวเองเลย  เป็นต้น   
4 กระแนะกระแหน เหน็บแนม เสียดสีประชดประชันแดกกัน เช่น คุณเก่ง คุณแน่ เชิญคุณไปตั้งกระทู้ รีวิวความรู้ของตัวเองเถอะคะ  เป็นต้น
5 ออกแนวแนวด่าว่าอย่างเดียว ไม่มีเหตุผลประกอบ เช่น  เพ้อ555
6 ด่าแบบไม่ลืมหูลืมตา   เช่น อ้าวทำไมไม่โพสให้หมด แล้วข้อความที่แสดงถึงใจที่ต่ำทรามของคุณหายไป  ไหนแล้วล่ะ แหมสร้างภาพจริงๆ   เป็นต้น
7 พูดจาหาเรื่องให้เป็นเรื่อง เช่น  อิจฉาที่คุณแฟร้งค์หล่อกว่าล่ะสิ ป่วยจัง  เป็นต้น
8 พูดให้ร้ายใส่ความ   เช่น เพราะตาคนนี้เพียงคนเดียว ไม่รู้อะไรนักหนา แกไปป่วนเวปอื่นเหอะ เห็นไปทุกเวปเลยนี่่ ไร้มารยาทสิ้นดี
9 ชอบโทษคนอื่น พูดเอาดีเข้าตัว เอาชั่วใส่คนอื่น เช่น  ลองอ่านที่คุณโพสบ้างนะเผื่อจะรู้ตัวว่่ากากกกกกขนาดไหน  เป็นต้น
10 คอยยุๆชาวบ้านให้แตกกัน  เช่น ดิฉันว่าพวกเรา มารวมตัว ไล่ตาคนนี้ออกจากกระทู้นี้ดีกว่าคะ
11 ออกแนวบู๊ หัวรุนแรงชอบใช้กำลัง  เช่น ปล่อยให้มันเป็นเห็บ.....เกาะกระทู้นี้ต่อไป อย่าไปสนใจมัน ถ้ามันกัดก้อขยี้ให้มันตาย เป็นต้น
12 เอาแต่ใจตัวเอง ไม่สนใจสาธารณะ ไม่เอาใจเขามาใส่ใจเรา  เช่น  พวกผมอยากอ่านแบบมีความสุขโดยที่ไม่ตั้งอยู่ในสภาวะรำคาญจากถ้อยคำของคุณ !!!! เป็นต้น
13 คิดเองเออเอง ตอบเอง ชงเองเสร็จสรรพ เช่น แต่มันเหมือนคุณต้องการบอกว่า ผมถูก!! ก็ผมรู้อ่ะ!! คนไหนเถียงผม ผิดนะ!! ไม่ได้ๆ!!ผมถูกคนเดียว มากกว่านะคะ ?? เหอๆ เป็นต้น
14 มองโลกในแง่ร้าย มองคนในแง่ลบ เช่น ดูเหมือนคุณเป็นคนแบบติ๊งต๊องไม่ค่อยเต็มหรือเปล่าหรือไม่ก็บ้าไปแล้ว55
15 ทำตัวเป็นผู้รู้ดี เช่น amplemiracle ดิฉันคุณควรใด้รับการบำบัดจากจิตแพทย์ค่ะ  เป็นต้น
16 เลือกที่รักมักที่ชัง  ชอบแบ่งพรรคแบ่งพวก  เช่น  คุณอยากให้ความรู้ คุณก็ควรไปตั้งกระทู้ของคุณเอง เป็นต้น
17 แฟนตาซี เช่น อิพวกเมาซิลิโคนเหลวบนหน้าชอบมาโพสอะไรที่บ่งบอกถึง......เอิ่มมมม เหมือนพระเอกกับนางเอกกำลังจะจูบกัน แต่มีนางร้ายมาขัดอ่ะ เป็นต้น

ยกตัวอย่างมาเพียงบางส่วนเท่านั้น

ลองพิจารณาดูให้ดีว่า    ใครมีส่วนเริ่มจุดชนวน สร้างประเด็นใหม่ ให้เรื่องบานปลาย แตกแยก เลวร้ายลงมากยิ่งขึ้นครับ

คะแนน

11

มารออ่านต่อคับ
ผมรู้สึกว่า คนอยากสวยอยากหล่อหลายคนในที่นี้

ไม่ค่อยรู้ตัวเองว่า ...จิตใจตกต่ำจนน่าเกลียดมาก

ยังกับนางยักษ์นางมาร นางอิจฉาในละคร หรือกุ๊ยข้างถนน

แต่กลับไม่สนใจไป ศัลยกรรมจิตใจ

คะแนน

10

......โลกนี้นี่ดูยิ่งดูยอกย้อน เปรียบเหมือนละคร

ถึงบทเมื่อตอนเร้าใจ
...บทบาทลีลาแตกต่างกันไป
ถึงสูงเพียงใด ต่างจบลงไป เหมือนกัน

...เกิดมาต้องตาย ร่างกายผุพัง
ผู้คนเขาชัง คิดยิ่งระวัง ไหวหวั่น

...ต่างเกิดกันมาร่วมโลกเดียวกัน
ถือผิวชังพรรณ บ้างเหยียดหยันกัน เหลือเกิน

...โลก นี้ คือละคร บทบาทบางตอน
ชีวิตยอกย้อน ยับเยิน

...ชีวิตบางคนรุ่งเรืองจำเริญ แสน เพลิน
เหมือนเดินอยู่บนหนทางวิมาน

...โลกนี้นี่ดู ยิ่งดูเศร้าใจ
ชั่วชีวิตวัย หมุนเปลี่ยนผันไป เหมือน ม่าน

...เปิดฉากเรืองรองผุดผ่องตระการ
ครั้นแล้วไม่นาน ปิดม่านเป็น ความเศร้าใจ

โลกนี้นี่ดู ยิ่งดูเศร้าใจ
ชั่วชีวิตวัย หมุนเปลี่ยนผันไป เหมือนม่าน

...ปิดฉากเรืองรองผุดผ่องตระการ ครั้นแล้วไม่นาน เปิดม่านเป็น ความเศร้าใจ

คะแนน

11

.......หน้าตาแช่มช้อย งามแล้วทุกประการ แก่เฒ่าหนังยาน
แต่ล้วนเครื่องเหม็น เอ็นใหญ่เข้าร้อย เอ็นน้อยเข้าพัน
มันมาทำเข็ญใจ ให้ร้อนให้เย็น เมื่อยขบทั้งตัว
ขนคิ้วก็ขาว นัยน์ตาก็มัว เส้นผมบนหัว
ดำแล้วกลับหงอก หน้าตาเว้าวอก ดูหน้าบัดสี

จะลุกก็โอย จะนั่งก็โอย เหมือนดอกไม้โรย
ไม่มีเกสร จะเข้าที่นอน พึงสอนภาวนา
พระอนิจจัง พระอนัตตา
เราท่านเกิดมา รังแต่จะตาย ผู้ดีเข็ญใจ ก็ตายเหมือนกัน
เงินทองทั้งนั้น มิติดตัวเรา ตายไปเป็นผี
ลูกเมียผัวรัก เขาชักหน้าหนี เขาเหม็นซากผี
เปื่อยเน่าพุพอง หมู่ญาติพี่น้อง เขาหามเอาไป
เขาวางลงไว้ เขานั่งร้องไห้ แล้วกลับคืนมา
อยู่แต่ผู้เดียว ป่าไม้ชายเขียว เหลียวไม่เห็นใคร
เห็นแต่ฝูงแร้ง เห็นแต่ฝูงกา เห็นแต่ฝูงหมา
ยื้อแย่งกันกิน ดูน่าสมเพช กระดูกกูเอ๋ย
เรี่ยรายแผ่นดิน แร้งกาหมากิน เอาเป็นอาหาร
เที่ยงคืนสงัด ตื่นขึ้นมินาน ไม่เห็นลูกหลาน
พี่น้องเผ่าพันธุ์ เห็นแต่นกเค้า จับเจ้าเรียงกัน
เห็นแต่นกแสก ร้องแรกแหกขวัญ เห็นแต่ฝูงผี ร้องไห้หากัน
มนุษย์เราเอ๋ย อย่าหลงกันเลย
ไม่มีแก่นสาร อุตส่าห์ทำบุญ ค้ำจุนเอาไว้
จะได้ไปสวรรค์ จะได้ทันพระเจ้า จะได้เข้าพระนิพพาน
อะหัง วันทามิ สัพพะโส อะหัง วันทามิ นิพพานะปัจจะโย โหตุฯ

คะแนน

11

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้