เจ้าของ: frankywawah

[ทั่วไป] คนเดียวกันนะครับ

[คัดลอกลิงก์]
โพสต์ 2012-4-25 19:16:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากทราบเรื่องสเต็มเซลล์ครับ พอดีว่าเพื่อนผมเขาจะไปฉีดนะครับ แพงมากครับหลักแสน และสเต็มเซลล์จะต้องสั่งมาจากต่างประเทศเท่านั้น ฉีด 1 ครั้ง ก็ต้องสั่งเข้ามาแค่ 1 ขวดเท่านั้น เพราะต้องเก็บไว้อย่างดี ตอนนี้ก็กำลังศึกษาข้อมูลอยู่ ถ้ามีข้อมูลดีๆหรือเป็นประโยชน์ก็แบ่งบันด้วยนะครับ
โพสต์ 2012-4-25 21:27:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอติดตามเรื่องหน้าเรียวอยู่น้า
โพสต์ 2012-4-26 03:07:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอติดตามอยู่นะคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
โพสต์ 2012-4-26 03:07:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอติดตามอยู่นะคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
โพสต์ 2012-4-26 03:54:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากหน้าใสไร้สิวจังคราฟฟแนะนำหน่อยนะ
โพสต์ 2012-4-26 14:28:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
>< อยากฉีดเมโส TT แต่กลัวเจ็บ กลัวหน้าบวม
โพสต์ 2012-4-26 16:52:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้รอคุนจขกท  มาตอบว่าใช้เมโสยี้ห้ออ่ะไร.... แล้ว...ได้ผลและดีที่สุด**ผมเชื่อหลายคนอยากหน้าเรียว  ผมเปนคนนึ่ง  เคยฉีดทั้งเมโสและ โบท็อก(โดยที่ก็ไม่รู้ยี่ห้ออ่ะไร) แต่ก็ได้ผลบางไม่ได้ผลบ้าง  ตอนเน้ไม่ได้ฉีีดเมโสสแล้ว  แต่มาอ่านกระทู้นี้แล้ว สนใจจิงๆ ได้ความรู้    โดยเฉพาะคนที่เคยเมโสมาก่อน    คงเคยคิดเหมือนผม      คือ
-ฉีดไม่ค่อยเหนผล
-เจ้บมากแสบมาก
-ฉีดแล้วบวม(หน้าบานกว่าเดิม) กว่าจะหายบวมบางครั้งก็หลายวัน,  บางครั้ง  คนฉีดก็บอกให้ฉีดแนะนำให้ย้ำหลายๆครั้งถึงจะเหนผล  -*-(ครั้งเดียวก็เจ็บจาตายล่ะ)   
++หลายคนก็เลยเปลี่ยนใจและนิยมไปฉีดโบท็อกมากกว่า  เพราะก็ยังเจ้บน้อยฉีดครั้งเดีคยวก็เหผล แต่ก็ต้องทุกแปดเดือน
++แต่ประเด็นคือหน้าเรียวขึ้นนะ  แต่แก้มยุ้ยๆ,  ลูกส้ม,  เหนียง,  และทุกอย่างที่เปนไขมันยังอยู่

ปล. วันเน้ได้อ่านกระทู้นี้ ได้ความรู้มากๆครับ   ถือว่าเปนวิทยาทานให้เพื่อนๆ ได้หน้าเรียวอย่างได้ผลและถูกวิุธี    รอฟังอยู่นะครับ  ****ว่าคุณจขกท   แนะนำเมโสตัวไหน  พวกเราตั้งตารอ   ขอบคุณจขกทมากๆ  กับข้อมูลดีๆ
โพสต์ 2012-4-26 17:48:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากทราบเรื่องการรักษาสิวนะคะ ^^
โพสต์ 2012-4-26 20:28:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุสำหรบข้อมูลดี...ดีนะค่ะเดี๋ยวจะมาติดตามต่อ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-26 23:44:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาต่อเรื่องหน้าเรียวกันต่อครับ

หลังจากที่หน้าบวมเพราะ mesoline ไปแล้วเพราะ ที่รู้ว่าใช้ยี่ห้อนี้เพราะหน้าร้านเขามีป้ายติดหน้าร้านอยู่ - -
ต่อมาก็ยังไปฉีดเมโสตามคลินิคต่างๆต่อ หวังว่าไขมันมันตรงแก้มจะลดลงบ้าง ก็ไปฉีดอีกที่นึง ถามเขานะว่าใช้ยี่ห้ออะไร เขาก็บอกว่ายี่ห้อที่ดีที่สุด เห็นผลดีหน้าเรียวเล็ก ผมก็โง่หลงเชื่อไปฉีด อารมณ์เดิมฉีดแล้วแสบมาก แสบสุดๆ เขาก็ไม่ยอมบอกว่าใช้ยี่ห้อออะไร เห็นผสมมาใส่เข็มและ หน้าก็บวมเหมือนเดิม เสียค่าโง่ไปอีกรอบ รู้สึกเสียใจมาก ทำไมมันต้องเป็นแบบนี้ อะไรที่เขาว่าดี อะไรที่เขาว่าเจ๋ง ที่ทำให้หน้าเรียวผมก็ลองหมด ยังดีผมรู้อยู่แล้วว่าฉีด botox มันลดไขมันไม่ได้ ไม่งั้งคงไปฉีดอีก เสียตังอีก ไม่ลงก็ไปฉีด แสวงหาทุกอย่างที่คิดว่าฉีดแล้วหน้าจะเรียว นี่คือผลของการไม่มีความรู้ +กับการรักษาไม่ตรงจุด ทำศัลยกรรมต้องพึ่งโชคจริงๆครับ เสียตังไปก็เยอะ ไม่ได้ดั่งใจเลย  

ผมก็เริ่มท้อครับ ได้แต่มองดูทีวี ดูพวกดารา ทำไมเขาดูดีกันจัง หน้าเรียวเล็ก ทั้งที่บางคนก่อนทำ ก็ดูไม่ได้เหมือนกัน
พอหน้าบวมปุ๊ป ความวิบัติเริ่มบังเกิด เพื่อนๆดูผมไว้เป็นตัวอย่างนะครับ  ผมหน้าบวม โหนงเริ่มบวก 4-5 วันยังไม่หาย เริ่มใจร้อนจึงตัดสินใจว่า เหลากรามดีกว่าไหม จึงตัดสินใจมาถามเพื่อนๆในเว็ปนี้ ว่าเหลากรามดีไหม นี่คือความไม่รู้เรื่องของผม คิดว่า หน้าบวม มีไขมัน ต้องไปเหลากราม สักพัก ดูหน้าตัวเอง จริงๆที่เราบวมมันไม่ใช่ช่วงกราม  มันเป็นช่วงแก้ม  ทีนี้ไปกันใหญ่ครับ คิดจะไปเหลาโหนกแก้ม พวกกับพวกเพื่อนๆชอบยุ เหลาเลย เหลาแล้ว มึงหล่อแน่นๆ  เพราะแรงบ้ายุ จึงตัดสินใจหาข้อมูลจากเว็บนี้ ก็เลยตัดสินใจว่าจะไปเหลาโหนกแก้ม กับคลินิกศัลยกรรมความงาม หมอชาตรี ที่เชียงใหม่  จึงโทรไปจองกับพี่ไก่บอกเขาว่า จะไปเหลาโหนกแก้ม คิดว่าเหลาแล้วหน้าจะเรียวเล็กเหมือนดาราแน่นนอน

นี่คือผลของการรักษาไม่ตรงจุด+กับไม่มีโชค รักษาหน้ายังไงก็ไม่เรียวสักที ทีนี้ถ้าจะไปเหลาโหนกแก้ม ไม่มีใครไปด้วย ต้องนอนโรงแรมคนเดียว 5คืน ที่เชียงใหม่ ก็กลัวเหมือนกันนะครับ  แต่ในความสิ้นหวัง ผมยังถือว่าผมโชคดีมาก  ผมมีรุ่นพี่คนนึงสนิทกันมากสมัยเรียนมหาลัย มีอะไรก็จะปรึษาเขา เป็นผู้หญิง ผมก็จึงตัดสินใจขอนัดเจอกับเจ๊ เพื่อที่จะบอกเล่าเรื่องนี้ ลืมบอกเจ๊ทำงานเป็น make up costume ให้กับช่องๆนึง พอเจ๊ เจ๊บอกว่าจริงๆปัญหาของผมไม่ได้ อยู่ที่โหนกแก้ม แต่อยู่ที่ไขมันบนใบหน้า ผมก็เล่าเรื่องไปฉีดmeso แล้วหน้าบวมให้เจ๊ฟัง เจ๊บอกว่า ใครๆก็เป็นแบบนี้ แต่เจ๊ทำงานด้านนี้ก็พอรู้มาบ้างว่าเด็กๆที่ช่องใช้อะไรบ้าง เจ๊บอกว่าใครๆก็อยากหน้าเรียว
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-27 00:01:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แต่ไม่ค่อยมีใครเขาบอกหรอกว่าใช้อะไรหน้าจะเรียว ถ้ารู้ทุกคนก็ใช้กันหมด ก็แย่ งานวงการมันการแข่งขันสูง เจ๊เล่าว่า เคยสังเกตุบ้างไหม ว่า ดาราบางคนเห็นออกทีอยู่ทุกวัน แต่พอดูดีๆ ทำไมหน้าเปลี่ยนไปอีกและ เหมือนไปทำอะไรมา ทั้งๆที่เห็นในทีวีทุกวัน เอาเวลาไหนไปทำบ้างไม่ต้องพักฟื้นหรอ  เจ๊ก็เลยบอกว่าเขาฉีดตัวนี้กัน ชื่อว่า celluphase    เจ๊ก็เล่าต่อว่า ขนาดซุปตาเมืองไทย ไปทำหน้ากับหมอไหน ยังไม่มีใครรู้ แล้วหมอใช้ยาอะไร ใครจะไปรู้

สำหรับผมตอนแรกก็ไม่ค่อยเชื่อ ยี่ห้ออะไรก็ไม่รู้ เจ๊บอกว่า ไม่ต้องไปเหลาโหนกหรอก ลองใช้ celluphase ก่อน ถ้าไม่ดีขึ้นค่อยว่ากัน ถ้าเป็นคนอื่นพูดผมไม่เชื่อหรอก แต่เพราะเป็นเจ๊  ผมก็เลย  เอาวะ  ลองก็ลอง เจ๊ยังบอกว่า ตัวนี้ฉีดแล้ว ไม่แสบ ไม่บวม ตุ่ยๆเต็มที่ไม่เกิน 3 ชั่วโมง  แม่เจ้า!! ปกติฉีดmeso บวมเป็นอาทิตย์ แต่เจ๊บอก 3 ชั่งโมง โม้ป่าว ที่แตกต่างจากmeso ตัวอื่นเพราะ มันเป็น meso cooktail มันเป็นสูตรเพราะที่ใช้สำหรับลดไขมันบนหน้า ลดได้ทั้ง เหนียง แก้ม คางหมู คาง2ชั้น ลิฟกรอบหน้าให้ชัด ไขมันถุงใต้ตาก็รักษาได้  ผมก็เลยเอาวะ ลองก็ลอง  ผลออกมาปรากฎว่าา....ดูในรูป เดี๋ยวมาต่อครับ

แสดงความคิดเห็น

Meso ยี่ห้อ celluphase หาซื้อได้จากไหนคะ อยากฉีดมากๆ  โพสต์ 2012-5-12 15:07

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-27 00:03:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สิ่งที่เป็นมาทั้งชีวิต ไอที่ตุ่ยๆมันหายไปหมดแล้ว
เวลาผมเอารูปมาให้ดูผมเอารูปที่ผมถ่ายกับคนอื่นแล้วมา cropให้ดูนะครับ  ไม่ได้หามุมแบ้ว หรือถ่ายเอง ดูได้ทุกรูป
เดี๋ยวเอาด้านข้างมาให้ดูครับ

หน้าพี่ตอนนี้ก็คล้ายๆ แบบนี้ อยากฉีดเมโสด่วน^^  โพสต์ 2012-5-12 15:07
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-27 00:15:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เมื่อก่อนเป็นยังไง มาดูกัน   ดูไม่ได้เลย - -
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-27 00:19:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดีใจครับที่เปลี่ยนตัวเองได้ขนาดนี้

เลิศมาก หล่อมากๆ คนละคนเลย  โพสต์ 2012-5-12 15:08
สุดยอดเเค่ฉีดอย่างเดียวเล็กขนาดนี้  โพสต์ 2012-4-27 09:25
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-27 00:26:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แล้วเดี๋ยวผมจะรีวิวให้ดู โดยผมจะไปฉีดยาแล้วถ่ายรูปไว้กับหนังสือพิมพ์ของวันเดียวกับที่ผมโพส ให้มันรู้กันไปเลย ว่าบวมมากน้อยขนาดไหน ผมลองมาไม่รู้กี่รอบแล้ว  ถึงกล้ามารีวิว หน้าผมก็เล็กอยู่แล้ว แต่ไม่เป็นไรครับ เพื่อเพื่อนๆ  อยากให้ทุกคนหน้าเรียว สมหวัง ไม่เสียเงินฟรี รักษาตรงจุดครับ

wow หล่อมาก ขอบคุณสำหรับความรู้ดีดีนะคะ ขอให้ได้รัับแต่สิ่งดีดีค่ะ  โพสต์ 2012-4-29 02:43
เปนกระทู้ที่ตอบคำถามในใจได้เยี่ยมมากนี้แหล่ะค่ะคือการแบ่งปันทีดี!!  โพสต์ 2012-4-27 14:07
เป็นประโยชน์มากๆเลยค่าขอบคุณมากนะคะ ขอให้มีแต่สิ่งดีๆเกิดกับ จขทก  โพสต์ 2012-4-27 01:33
โพสต์ 2012-4-27 01:13:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คือ ภาพซ้ายนี่ เป็นภาพก่อนจะฉีดเมโส ตัวนี้ แล้ว หลังจากฉีดเป็นภาพด้านขวาเลยเหรอค่ะ  ได้ ขนาดนี่เลยเหรอ ทันใจ มากๆ

ก็ต้องใช้เวลานิดนึงครับ ดูรีวิวต่อไปนะครับ  โพสต์ 2012-4-27 01:20
โพสต์ 2012-4-27 01:16:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แล้วไอเมโส celluphase นี่ จขกท ฉีดที่ไหนอ้ะ เท่าไหร่
โพสต์ 2012-4-27 01:29:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อัพอีกนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ ขอให้หน้าตาดียิ่งๆขึ้นไป ^_^
โพสต์ 2012-4-27 01:36:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
celluphase ราคาเท่าไหร่หรอครับ แล้วฉีดที่ไหนหวาอยากรู้มากๆๆๆ
โพสต์ 2012-4-27 06:42:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หล่อ เรยอ่าค่ะ...
โพสต์ 2012-4-27 07:24:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จิงเหรอเนี้ยย สุดยอดค่ะ
โพสต์ 2012-4-27 10:03:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เมโสตัวที่ว่า ใช่ตัวนี้ไหมค่ะ ตาม link ค่ะ
http://lollipopmakeup.com/product.php?id_product=73
โพสต์ 2012-4-27 10:18:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใช่เมโสตัวนี้ไหม จะได้ซื้อมาลองค่ะ ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้