เจ้าของ: frankywawah
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] คนเดียวกันนะครับ

[คัดลอกลิงก์]
ต้นฉบับโพสต์โดย ham123 เมื่อ 2012-10-3 10:38
เทอฉีดตัวหน้าบวมแบบเก่าหรือป่าว ถ้าใช่เราก็เป็นแต ...

คะ ราคา2000 นะคะที่ภูณิศา บวมๆ2วันไม่บวมมากตัวใหม่Celluphase
รู้มาว่าที่คลินิกแอปซารูท 1800 ตัวเดียวกันไม่บวมลองดูนะคะ
บร๊ะจ้าว หล่อเว่อร์ค่ะ ^^
คุณแฟร้ง หยุดรีวิวต่อแร้วหลอคะ? ฉันอ่านได้ความรู้เรื่องยาและความแตกต่างของแต่ละตัวยามากเรยทีเดียว และคิดว่า
สามารถเลือกใช้ให้เข้ากับตัวเองได้ค่ะ ฉันอ่านตั้งแต่หน้าแรก จนถึงหน้านี้ และนี้เป็นการโพสครั้งแรกค่ะ
ขอขอบคุณอย่างมากสำหรับประสบกานและข้อมูลที่ดีมากแบบนี้
ยังรอความรู้จากคุณแฟร็งค์อยู่นะครับ
ขอขุดกระทู้นี้ เพราะนั่งอ่านย้อนหลัง 32 หน้า
พบว่า มีตัวป่วนอยู่ 1 คน
ล่อไปหลายหน้า
น่ารังเกียจจริงๆ
สะดุดไปหมดเลย เซ็งจริง
แบนมันไปได้ไหม
เห็นหลายกระทู้แล่ะ

จขกท อยู่ที่ใดครับบบบ....
พวกเรายังรออยู่นะครับ
ผมเป็นคนนึงที่ อยากให้ตัวเองดูดี เลยลองมาสมัครหาความรู้เว็บนี้ดู ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากครับ ที่แนะนำข้อมูลที่เป็นประโยชน์ มากๆ ผมแค่อยากให้หน้าเรียวกับหน้าใส นั่งอ่านตั้งแต่หน้าแรกจนถึงหน้าสุดท้าย

1 อยากรู้ว่า ทำที่ไหน ราคาประมาณเท่าไร อ่ะครับ ขอบคุณน่ะครับ
ยังรออยุ่นะ...
ไปทำไรมาบ้างคับ ช่วยบอกผมหน่อย
รออยู่นะคะ อยากรู้เรื่องคางต่อค่ะ
หล่อมว๊ากกกกก ก๊าบบบบบบ
ชอบคิ้วมากเรยค่ะ มีเสน่ห์ดี
อยากได้ BIOSTEM คับ
คัยรู้ที่ฉีดหรือแหล่งจำหน่ายแนะนำด้วยคับ
อยากหน้าขาวใสเหมือนคนอื่นบ้าง
จะรับปริญญาแล้งอยากหล่อๆบ้าง
คัยมีช่วยหลังไมค์ด้วยนะคับ
น้องแฟร้งค์ มาแชร์ความรู้ต่อเถอะ พี่รออยู่
พี่แฟรงค์ยังไม่มาอีกเหรอเนี่ย   
รอดูสูตรการคำนวณใบหน้าค่าา
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tkanda เมื่อ 2012-11-5 12:31

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tkanda เมื่อ 2012-11-5 12:23

เขียน Post หน้า 22-23 แต่มาขึ้นหน้า 32 อย่างงกันนะคะ

แปลกดีที่มีคนคิดกับคุณแฟรงค์ในทางลบ สิ่งที่เค้าเขียนมาเพื่อเป็นวิทยาทาน ซึ่งเค้าก็มีข้้อมูลมา Support ถ้าสิ่งไหนไม่ดีก็น่าจะไปลองตัวที่ดีก่อน ก็แค่นั้น
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tkanda เมื่อ 2012-11-5 12:32

เขียน Post หน้า 22-23 แต่มาขึ้นหน้า 32 อย่า งง กันนะคะ
แปลกดีที่มีคนคิดกับคุณแฟรงค์ในทางลบ สิ่งที่เค้าเขียนมาเพื่อเป็นวิทยาทาน ซึ่งเค้าก็มีข้้อมูลมา Support ถ้าสิ่งไหนไม่ดีก็น่าจะไปลองตัวที่ดีก่อน ก็แค่นั้น ดิชั้นก็เคยฉีดทั้ง Botox 100 U Allergan และ Juvederm Filler หมดไปเกือบ 5 หมื่นที่ Clinic Dr. Tony เอกมัย รามอินทรา หน้าก็ยังเหมือนเดิม หมอก็ไม่แก้ไขให้ เสียเงินฟรี มีแค่่ริ้วรอยที่หน้าผากที่ลดลง ผ่านไป 3 เดือนกว่า ริ้วรอยเล็กๆก็เริ่มขึ้น ยิ่งของ Neuronox เกาหลี ไม่ได้ผลเลย ที่จริงของทุกอย่าง อาจขึ้นอยู่กับแต่ละคน กำลังจะลดแก้ม ก็เลยจะลองทำตามคำแนะนำของคุณแฟรงค์ ถ้าข้อมูลตามสูตรเคมี ที่บอก ถ้าคนที่พอมีความรู้หรือหาเพิ่มเติมจาก Google สิ่งที่คุณแฟรงค์แนะนำมีความเป็นไปได้สูง ก็แค่นั้น ไม่เห็นจะน่านำมาวิจารณ์ในแง่ลบ ใครจะซื้อที่ไหน ก็หาจาก Google check ว่าแท้หรือปลอมเป็นไง อยากซื้อที่ราคาเท่าไรก็ไม่มีใครบังคับ น่าจะพูดกันเชิงสร้างสรรค์ดีกว่านะ
ดูดีขึ้นมาก
อ่านมา3วันค่ะขอบคุุณคุณแฟรงค์นะค่ะ ไห้3คำ พี่เป๊ะมาก หนูอยากได้ตัวเมโสค่ะ
อยากสอบถามเรื่องเมโสแฟตที่พุงอะค่ะ เห็นคุณแฟรงค์บอกว่าหน้ากับตัวใช้คนละยี่ห้อ
ถ้างั้นตัวใช้ของอะไรดีคะ อยากฉีดหน้าท้อง สะโพก

คุณแฟรงค์คงไม่ได้เข้ามาอ่านแล้ว เศร้าใจจัง จะไปหากูรูคนอื่นได้จากที่ไหนอีกก

ต้นฉบับโพสต์โดย kaminimo เมื่อ 2012-12-11 11:39
อยากสอบถามเรื่องเมโสแฟตที่พุงอะค่ะ เห็นคุณแฟรงค์บอ ...

ไม่มีเสียงตอบรับจากสายที่ท่านเรียก ๆ  ๆ ๆ555
ตอนเรียนจบ หน้าหล่อมากคะ
เมื่อไหร่น๊อ ที่พี่แฟร้งจะกลับมา???
799#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-22 01:58:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัดดีครับเพื่อนๆชาวดั่งโด่ง  ยังจำกันได้ไหมครับ ผมหายไปเกือบปี

หลายคนถามผมว่า ผมหายไปไหน ทำไมถึงเลิกเขียน

ลึกๆก็กะจะเลิกเขียนไปตลอดกาลแล้วครับ  แต่มันมีอยู่ว่า...

เมื่อวานผมได้รับโทรศัพท์จากพี่คนนึงที่รู้จักกัน  ชื่อ พี่อเล็กซ์  

พี่อเล็กซ์เป็น mc แถวหน้าของเมืองไทย  ผมรู้จักพี่เขาเพราะเคยประกวดเวทีเดียวกัน

พี่เขาถามผมว่า ทำไมถึงเลิกเขียน

ผมตอบตรงๆเลยครับ ว่าผมท้อแท้มาก โดนด่า โดนว่า ทำกระทู้ผมเละ เป็นดราม่า ไม่น่าอ่านอีกต่อไป ผมก็เลยไม่อยากเขียนต่อ  แล้วพี่เขาก็บอกว่า

"แฟรงค์รู้ไหม คนอ่านกระทู้เราเยอะมาก มีแต่คนถามถึง น่าเสียดาย ถ้าเป็นพี่ พี่จะเขียนต่อ มันมีประโยคต่อคนอื่นมากนะ ใครจะมาเขียนแบบนี้ได้ แต่เสียดาย แฟรงค์ไม่เขียนแล้ว"

ผมฟังแล้วก็ยังเฉยๆนะ แต่ผมถามคำถาม กับตัวเองว่า...

1.ชีวิตนี้ชอบอะไร        --------------ชอบเรื่องศัลยกรรม การดูแลตัวเอง อยากเปลี่ยนตัวเอง

2.ทำในสิ่งที่ตัวเองชอบดีไหม----------ก็เปลี่ยนแปลงตัวเองไปในทางที่ดีขึ้นระดับนึง

3.มีคนชอบเหมือนเราเยอะไหม--------ผมว่าคนชอบเรื่องศัลยกรรมและการดูแลตัวเองเยอะอยู่นะ

4.เคยแบ่งปันอะไรให้กับคนที่ชอบเหมือนกันไหม------ก็แบ่งปันนะ คนอ่านก็เป็นแสน

5.แล้วจะเขียนต่อไหม

ผมคิดอยู่สักพักนึง ถามอีกทำถาม  เคยทำประโยชน์อะไรให้แค่คนส่วนรวมหรือคนหมู่มากไหม

สิ่งแรกที่ผมคิดก็คือ กระทู้นี้ที่เว็บดั่งโด่ง  เพราะอ่านมันไม่มีประโยค คนคงไม่เข้ามาอ่านเยอะขนาดนี้

ผมยอมรับนะครับว่า  ผมเห็นแก่ตัว หนีปัญหา ตื่นเช้ามา วันๆทำแต่งาน หาเงิน เลิกงานกลับบ้าน เที่ยว นอน

ผมไม่ทำประโยชน์อะไรเลย ทั้งๆที่ผมก็พอจะทำได้และคิดว่าทำได้ดีในระดับนึง คือ เรื่อง "ศัลยกรรม"

คะแนน

5

ดูบันทึกคะแนน

กำลังรอคุณอยุ่ ดีใจจังอย่าไปไหนอีกนะข้อมูลมีประโยชน์มากๆขอบคุณอีกครั้งค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้