เจ้าของ: frankywawah
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] คนเดียวกันนะครับ

[คัดลอกลิงก์]
โห...บอกได้คำเดียวค่า หล่อม๊ากกกกก

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณนะครับ ;)  โพสต์ 2012-5-1 22:44
ตกลงยังไม่รู้เลย ว่า จขกท ที่ไหน เท่าไหร่ และทำอะไรมาบ้าง 555
รบกวนมาตอบทีนะคะ

หล่อเทพ !! อิอิ

ขอบคุณนะครับ :)  โพสต์ 2012-5-1 22:44
หล่อขึ้นเยอะเลย  ดีใจด้วยถ้าทำมาแล้วดูดีขึ้น

ขอบคุณครับ ผมโชคดีมากกว่าครับ  โพสต์ 2012-5-1 22:45
เราก้อยากทำแต่กลัว  ผลไม่ดี  ต้องเสี่ยง

สิ่งเสี่ยงที่สุด คือ การที่ไม่ยอมเสี่ยงอะไรเลยครับ  โพสต์ 2012-5-1 22:59
หล่อมากกก

ขอบคุณมากครับ ;)  โพสต์ 2012-5-2 02:43
หล่อขึ้นเยอะเลย อยากทำหน้าเรียวเหมือนกัน ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคร้าบบบ อาทิตย์หน้าก้อจะขึ้นเขียงกับหมอเฉลิมแล้ว ทำจมูกน่ะ แอบกลัวๆอยู่
ขอบคุณสำหรับรีวิว รีวิวได้ละเอียดมาก ชอบๆ

หน้าตาดีขึ้นมากๆ รอๆๆ มารอรับความรู้ต่อ^^

ขอบคุณครับ :)  โพสต์ 2012-5-2 15:07
รักษาสิวยังงัยอ่าค้า หน้าใสเลย รอคำตอบอยู่นะค่ะ นานมากกกกก

ขอลายละเอียดหลังไมค์เลยได้มั้ยค้า พอดีตอนนี้กลุ้มใจเรื่องสิวมากๆเลย  โพสต์ 2012-5-2 15:25
สิว ผมกินยา ทายาฉีดยา เลเซอร์ หลายอย่างมาก เดี๋ยวจะรีวิวให้นพะครับ  โพสต์ 2012-5-2 13:31
โอ้ววว...หล่อมากค่ะ

ไม่เชื่อก้อต้องเชื่อว่าคนเดียวกัน

ขอบคุณครับ :)  โพสต์ 2012-5-2 14:35
236#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-2 14:34:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาต่อกัน มาดูวิธีเอาไขมันออกกันต่อครับ

ตอนที่สมัยวิทยาการ meso ยังไม่เข้ามา วิธีการที่จะเอาไขมันออกคือการ ผ่าตัดดูดไขมันออกบริเวณใบหน้า ดูจากรูป เขาจะวางยาสลบเราก่อน จากนั้นเขาก็จะผ่าเปิดหนังหน้าเรา แล้วก็จะสอดท่อเล็กๆเข้าไป ดูดไขมันออกมา แล้วเย็บปิด ซึ่งมีค่าใช้จ่ายแพงมาก ก็คงหลักแสนขึ้น แล้วต้องทำโดยแพทย์ผู้เชี่ยวชาญ ความเสี่ยงสูง เพราะต้องเปิด ชั้นหนังเยอะๆ ต้องมีวิสัญญีแพทย์อยู่ด้วยตลอดเวลา เพราะถ้าวางยาสลบแล้วไม่ตื่นก็คือ  ตายครับ  ในประเทศไทยเคยมีคนตายเพราะทำแบบบนี้มาแล้วนะครับ เพราะดูดไขมันบริเวณตัวครับ
แต่ที่เสียชีวิตเพราะอาจจะมีปัจจัยอย่างอื่นด้วย เพราะคนไข้อาจจะมีโรคประจำตัวอยู่แล้วแต่ไม่ยอมบอกแพทย์ก่อนรักษา

วิธีนี้ไม่อยากแนะนำครับ มันซับซ้อน พักฟื้นนาน ค่าใช้จ่ายแพง ความเสี่ยงสูงมากๆ ฟันธงครับ

cdsx.png (85.11 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

อยากทราบมากค่ะ ว่าทำทั้งหมดกี่บาทโดยเฉลี่ย คงเยอะน่าดูเลย...  โพสต์ 2012-6-21 02:10
อยากทราบ หน้าใส กับ ทำปากที่หมอไหนหรอคับ
ค่่าใช้จ่าย ยังไง
บอกหน่อย นะครับ !!!
238#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-2 14:50:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย frankywawah เมื่อ 2012-5-2 14:50

ต่อมา เรียกว่า rf ย่อยมาจาก RF (Radio Frequency)  เจ้านี่จะเป็นคล้ายๆเครื่องนวด เครื่องนี้จะส่ง คลื่นความถี่วิทยุลงไปยังชั้นผิวหนัง เพื่อไปกระตุ้นไขมันให้แตกตัว  พูดแบบตรงๆนะครับ  ส่งคลื่นวิทยุไปยังไขมัน  กับส่งยาไปยังไขมันอะไรจะดีกว่ากันครับ คลื่นวิทยุมันจับต้องไม่ได้ แต่ยายังไงก็ไปเจอกันไขมัน จบครับ Rf ช่วยให้ผิวหนังกระชับขึ้น แต่ไม่ค่อยทำให้ไขมันหายไปครับ  แต่มันจะดีถ้าทำร่วมกับ meso ครับ แต่ยังไง meso ก็ดีกว่าครับ เพราะ meso คือการผลัดยาลงไปยังชั้นผิวหนัง  ชั้นไขมัน  ฟันธงครับ

ajulkj.jpg (7.63 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

239#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-2 15:29:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย frankywawah เมื่อ 2012-5-2 15:31

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย frankywawah เมื่อ 2012-5-2 15:30

รูปล่างคือ celluphase รูปบนๆคือ ที่ผมยังไม่ได้รีวิว ที่เป็นตัวหน้าเนียนหน้าใส รักษาสิว ทำมาจากพวก ไฮย่า ทำให้หน้าแน่น ตึงใส  แต่ทีเด็ดที่สุด ของผมคือ ตัว รักษาฝ้า กับกระ รักษารอยดำและ แดงจากสิว พวกยารักษาฝ้า และกระ ทายังไงก็ไม่หายหรอกครับ  ไว้จะอธิบาย เรื่อง กลไลการเกิดฝ้า และพวก เม็ดสี อธิบายให้หมด จะได้รู้กันสักที

ผมเชื่อว่าคงไม่ใครรู้จักของพวกนี้แน่นนอน เพราะผมเสาะแสวงหามานานมาก  แต่ละตัวใช้ไม่เหมือนกันนะครัล  ฝา แดง ขาว ฟ้า ใช้ไม่เหมือนกันนะครับ ไม่มียาไหนที่เป็นยาตัวเดียว แล้วรักษาได้ทั้งหมด  ถ้าใครบอกคุณว่ายาตัวเดียว รักษาได้หมดทุกอย่าง  เขาโกหกคุณครับ

สีมันสวยเหมือนพวกลูกอม  น้ำหวานเลยอะ 555  เดี๋ยวมาอธิบายต่อครับ

SAM_2735.JPG (107.22 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 14)

SAM_2727.JPG (84.05 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 16)

เรื่องนี้เลยที่รอคอยมานาน ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2012-5-16 12:49
ซื้อจากไหนและใช้ยังไงคะ  โพสต์ 2012-5-12 15:29
อยากทราบว่า ฉีดเมโสที่ไหนครับ

ที่บ้านหมอวิโรจน์คลินิก ตรงจรัญ31/3ก็มีcelluphase  โพสต์ 2014-5-17 20:31
อยากรู้ด้วยค่ะ อยากฉีดมากๆ  โพสต์ 2012-5-12 15:28
ขอบคุณสำหรับขอมูลหลายๆอย่างนะคะ มีประโยชน์สุดๆ
ติดตามตอนต่อไป
ว้าวววว ดูดีมากคะ
รอค่ะ ลดสิว ฝ้า ขอบคุณมากสำหรับคำอธิบายที่ละเอียดมากค่ะ
ติดตามทู๊กกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกวัน  หน้าห้อย หน้อากลม หน้าย้อยมาก ทั้งแก่ด้วย   เคยฉีดเมโสลดแก้ม   บวมเข้าไปใหญ่ แทบจะระเบิด ไม่กล้าทำงานเลย ห้อยมาก    ติดตามๆเมโสลดแก้ม หน้าใส ทุกอย่างเลยค่ะ  รีวิวเร็วๆน่ะค่ะ   ข้อมูลน่าสนใจมากค่ะ

ถ้าสนใจ pm มาเลยครับ  โพสต์ 2012-5-3 03:03
รอค่ะ แล้วถ้าเคยฉีดซี่รี่มา เมโสช่วยได้ไหมค่ะ ฉีดที่ไหนอยากทราบอะค่ะ ขอบคุณค่ะ

ถ้าเป็นซิลิโคนแก้ไม่ได้ครับ  โพสต์ 2012-5-3 13:12
มีประโยชน์มากจริงๆกระทู้นี้ ขอบคุณนะครับ

กำลังรอสูตรหน้าใสวิ้งอย่าใจจดใจจ่อเลยครับ ><
รอด้วยอีกคนจร้า
249#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-3 19:03:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เห็นมีเพื่อนคนนึงซิบมาหาผมบอกว่า  ฉีด mesoline ไป30ครั้ง ก็ยังไม่ลด น่าเห็นใจ นี่คือรักษาไม่ตรงจุด 30ครั้งคงบวมและแสบมากๆ
น่าเสียดายเงินครับ  ถ้ามีอะไรบอกนะ ถ้าช่วยได้ผมจะช่วยครับ
อยากรู้ว่าฉีด meso ที่ไหนแล้วก็ราคาประมานเท่าไหร่หรอคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้