12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: amminnie

[ปรับรูปหน้า/โบท๊อก/ร้อยไหม/ฟิลเลอร์] เครียดมากค่ะ ไปฉีดฟิลเลอร์มา อยากเอาออก

[คัดลอกลิงก์]
โพสต์ 2011-8-25 21:15:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราฉีดฟิวเลอร์มาเหมือนฉีดครั้งแรก2ซีซีแต่ไม่คอใจอยากได้โด่งกว่านี้ทำรอบ2สวยมากแต่มันบวมแค่ตอนฉีดช่รงตรั้งครึ่งวันเองนะค่ะแต่ะถ้าให้ได้ทรงเข้าที่ก็3-4วันอ่ะค่ะเรื่องสลายอ่ะเพื่อนที่เคยฉีดบอกว่ามันสลายไม่หมดเพื่อนไปหาหมอว่าจะดสริมบอกบอกว่าต้องขูดถ้าจะออกหมดอันนี้ไม่ทราบเหมือนกันว่ายังไง แต่แนนก็คิดนะว่าถ้ามันยุบแล้วแนนจะฉีดหรือเสริมดีฉีดบ่อยก็กลัวอาจดกิดอันตรายแต่มันได้ทรงสวยได้ทรงปย่าชที่เราชอบเพราะเนื้อจมูกน้อยและจมูกสั้นสามารถฉีดให้ยาวได้หน่อยแต่เสริมอยู่นานแต่กลัวได้ทรงที่ไม่ชอบกลัวเบี้ยวบ้างกลัวได้บ้างอยากสวยก็ลำบากเนอะ
โพสต์ 2011-8-27 01:30:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราฉีดอยู่..ตอนแรกจะบวม บวมประมาณสามสี่วันหลังจากนั้นก็จะหายไปเอง ของเราใช้ยี่ห้อ
Excellent Deep ค่ะ ฉีดได้ประมาณสองเดือนเริ่มสลายไปแล้วค่ะเนื่องจากอาบน้ำร้อนและดื่มแอลกอฮอล์เยอะ ลองไปคุยกะหมอเค้าหรือยังคะให้เค้ารับผิดชอบในสิ่งที่เค้าทำ..เด๋วนี้หมอก็สักแต่จะเอาเงินเนอะ

โพสต์ 2011-8-27 01:40:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เคสนี้เป็นเรื่องที่กำลังมาแรงมากๆในช่วงนี้
หื้มมมมมม  เราก็เป็น1ในนั้นค่ะ  แต่ยังมั่นใจในตัวคุณหมออยู่ว่าไม่น่ามีปัญหา
ตอนนี้ได้แต่คอยระวังดูตรวจสอบคางตัวเองสม่ำเสมอ T T

เอาใจช่วยนะค่ะ
ขอให้โชคดีค่ะ  เข้าใจคนหัวอกเดียวกัน สู้ๆๆค่ะ
โพสต์ 2011-9-10 22:20:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากทราบจังเรยค่ะว่าไปสลายที่ไหนมา พอดีอยากฉีดสลายอยู่เหมือนกัน มีไม่กี่คลีนิกที่เค้ามียาสลาย ถ้าเป็นคลีนิกที่คิดไว้จะได้ไม่ไป รบกวนด้วยนะคะ ส่วนตัวก้อได้ค่ะ toilet_poon@hotmail.com
โพสต์ 2011-10-3 22:38:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ amminnie ตั้งกระทู้

ใจเยนๆค่ะ จะหายบวมภายในสองถึงสามวันค่ะ ต้องทานยาฆ่าเชื้อและยาลดบวมด้วยนะคะ
โพสต์ 2011-10-17 20:01:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เด่วมันก็ยุบมั้งครับ ปกติก็ต้องบวมอยู่แล้ว

เหมือนผมอ่ะ ฉีดเสร็จแล้วบวมมาก จนด่ากะพี่ที่พาไปเลย

บอกเอาอะไรมาฉีดให้รึเปล่า ด้วยความที่เรากลัว

จนตอนนี้ยุบหายไปจนเกือบหมดละ
โพสต์ 2011-12-11 14:51:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใช้น้ำอุ่นประคบบ่อยๆ ความร้อนจะทำให้มันค่อยๆสลายคะ
โพสต์ 2011-12-11 21:29:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
การฉีดฟิลเลอร์ทุกตำแหน่งของใบหน้าจะสวยหรือไม่ขึ้นอยู่กับแพทย์ที่มีความชำนาญและเทคนิคการฉีดรวมทั้งเที่ยวบินที่สูงประกอบกับฟิลเลอร์แต่ละชนิดที่ใช้ในการฉีดแต่ละตำแหน่งให้เหมาะสมกัน หากเพื่อนๆที่ไปฉีดฟิลเลอร์ที่อื่นมาแล้วไม่ถูกใจ หรือเพื่อนๆที่ต้องการจะฉีดแก้มตอบ ร่องแก้ม คาง ใต้ตา จมูก หน้าผาก และอื่นๆ ขอแนะนำให้ปรึกษากับคุณหมอที่ SK คลีนิค ซึ่งเป็นคุณหมอที่มีฝีมือด้านนี้โดยตรงจาก รพ.ศิริราช หรือจะปรึกษาได้ที่ 086-9061161 รับรองว่าได้ทั้งความสวยที่เป็นธรรมชาติ ความมั่นใจ และความปลอดภัยค่ะ
โพสต์ 2011-12-15 14:29:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีค่ะ   ต้องระวังน่ะค่ะก่อนจะรักษาเราควรศึกษารายล่ะเอียดทุกอย่างให้ดีค่ะ
เราก็ไปฉีดมาน่ะขอบอกว่าดูมาหลายที่มากมาเจอคลินิกนี้มีเพื่อนแนะนำมาเพื่อนฉีดมาแล้วบอกว่าดีเลยโอเพราะเพื่อนคนนี้ไม่ยอมทำอาไรแน่ๆๆถ้าไม่ปลอดภัย  อิอิ  ผลประโยชน์ได้เราเลย   ไปฉีดมาพอใจมาก   
คุณหมอเป็นแพทย์ผิวหนังแถมมีประสบการณ์ต่างประเทศ   จาก  อเมริกา   5  ปี   เก่งเลยทีเดียว
ใครที่อยากสวยแต่ไม่รู้จะเลือกที่ไหนดีขอบอกต่อน่ะ   เดอ  ซีเคร็ท   02-910-2955   ประชาชื่น ( เตาปูน )
โพสต์ 2011-12-17 14:15:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tatata111 เมื่อ 2011-12-17 14:16

ที่จริงถ้าเป็นฟิลเลอร์บริสุทธิ์/ตัวอ่อนจะฉีดสลายได้ค่ะ แต่ส่วนมากคลีนิคจะฉีดตัวแข็งให้เพราะราคาถูก
แล้วก็มีปัญหาคือ ทรงไม่สวยหรือมากเกินไป คนไข้ก็อยากเอาออก แล้วพวกยาสลายก็ฉีดไปไม่ได้ผลเพราะ มันมีไว้สำหรับสลายฟิลเลอร์อ่อนที่บริสุทธิ์เท่านั้น ฟิลเลอร์อย่างแข็งจะไม่สลายเพราะยาสลายค่ะ วิธีที่กำจัดออกไปคือต้องขูดออกอย่างเดียวค่ะ

ถ้าจะฉีดฟิลเลอร์จริงๆ ควรฉีดฟิลเลอร์ที่ปลอดภัย ที่มีขายตอนนี้คงไม่ใครกล้าเอาพวกซิลิโคนเหลวมาฉีดให้แล้วเนอะ
ฟิลเลอร์ที่ใช้ควรปริมาณน้อย ที่สำคัญต้องหมอเก่ง

คาง ฉีดฟิลเลอร์ตัวแข็งหน่อยก็ได้ ราคาถูกด้วย แต่ควรฉีดบริมาณน้อย ไม่ต้องยาว เอาแค่มนๆไม่ป้านก็พอ
จมูก ไม่ควรฉีดดั้ง แต่ถ้าเติมปลายนิดหน่อยโอเค
แก้ม ไม่ควรฉีดตัวแข็งมาก เพราะจะเป็นก้อนเกินไป ควรเป็นตัวอ่อน ซึ่งราคาแพง แนะนำให้ฉีดไขมันค่ะแต่ราคาก็แพงอีกแต่มันได้เยอะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

โพสต์ 2012-6-26 16:27:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย hlai เมื่อ 2011-6-13 00:10
เราก็มีปัญหาเหมือนกันฉีดฟิวเลอร์ที่จมูกแล้วไหลมาที ...

แล้วตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างแล้วคะ หายหรือยัง เรามีปัญหาที่ใต้ตาเหมือนกัน กำลังหาข้อมูล
โพสต์ 2017-6-9 15:58:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ฉีดสลายได้ครับ แต่ต้องให้หมอเป็นคนกำหนดปริมาณยาในการใช้สลายฟิลเลอร์ครับ
ที่คลินิกรับฉีดสลายครับ ลองโทรมาปรึกษาคุณหมอได้ เพื่อความมั่นใจครับ

LIGHT me Clinic  ไลท์ มี คลินิกเวชกรรม (สอบถาม จองคิว โทร 0860064287)
อยู่กรุงเทพกรีฑา 7 เข้าออกได้ทั้งซอยรามคำแหง 70 และ กรุงเทพกรีฑา 7 ที่จอดรถฟรี สะดวกสบาย
ปลอดภัย มั่นใจ เห็นผล 100%
ให้หน้าคุณ.....เป็นหน้าที่เรา
ตอบโจทย์ทุกความต้องการด้านความงามด้วย
โบท็อกซ์ ลดกราม ริ้วรอย  100u (ผง)=3500 บาท , 100u (สุญ) =4500 บาท
ฟิลเลอร์ เติมเต็มหน้าผาก คาง ร่องแก้ม จมูก = CC ละ 3900
ร้อยไหม ยกกระชับ หน้าใส (ไหมเส้นเล็ก เส้นละ 200)
วิตามินผิว เพื่อผิวกระจ่างใส (ครั้งละ 2000 อัดเต็ม กลูต้า คอลลาเจน วิตามินซี เข้มข้น แขวนแบบน้ำเกลือ)
รักษาสิวฝ้า หน้าใส  (หน้าใสครั้งละ 1500 บาท  รักษาฝ้า กระ จุดด่างดำครั้งละ 2000 บาท)
ปลอดภัย มั่นใจ เห็นผล 100%
ยาแท้ทุกตัว ผสมยาต่อหน้า ทุกเคส

กรณี นำยาไปเองให้คลินิกฉีด คิดค่าหัตถการดังนี้
ค่าฉีดโบทอกซ์ขวดล่ะ 1000 บาท เน้นรอบกรอบหน้าโดยตรง และลดกราม รับประกันเห็นผล 100 %
ค่าฉีดเมโสหน้าใส 500 บาท
ค่าฉีดเมโสแฟต-เหนียงคอ 1000 บาท
ค่าฉีดเมโสแฟตหน้าท้อง 1000 บาท
ค่าฉีดเมโสแฟตต้นแขนสองข้าง 1000 บาท
ค่าฉีดเมโสแฟตต้นขาสองข้าง 1000 บาท
ร้อยไหม ต่อเส้น เส้นล่ะ 200 บาท
ฉีดฟิวเลอร์ที่จมูก  1500 บาท
ฉีดฟิวเลอร์คาง = 1000 บาท
ฉีดฟิวเลอร์หน้าผาก = 1000 บาท
ฉีดฟิวเลอร์ใต้ตา = 1500 บาท
ฉีดฟิวเลอร์ที่ร่องแก้มสองข้าง = 1000 บาท
ฉีดวิตามินผิว กลูต้า แบบแขวนน้ำเกลือ ครั้งละ = 500 บาท
ที่อยู่ 7 (A5) ซอยกรุงเทพกรีฑา 7 แขวง หัวหมาก เขต บางกะปิ จังหวัด กรุงเทพมหานคร 10240
โพสต์ 2019-6-24 18:10:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปรึกษาคุณหมอโดยตรงดีกว่า คราวหลังดูที่ๆ น่าเชื่อถือหน่อย เรามั่นใจ fiora clinic เพราะว่าหมอเพรช เขาเก่งมีประสบการณ์เยอะแถมได้รับการรับรองจากประเทศอเมริกาด้วยค่ะ โบท็อกฟิลเลอร์ต้องไว้ใจที่นี่

แสดงความคิดเห็น

ที่นี่ดีจริง เราก็ไปทำกับที่นี่ที่เดียวเลย หมอเพรชเก่งจริง มีอะไรปรึกษาแกได้หมด  โพสต์ 2019-6-26 00:58
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้