ดู: 42571|ตอบกลับ: 40
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปรับรูปหน้า/โบท๊อก/ร้อยไหม/ฟิลเลอร์] เครียดมากค่ะ ไปฉีดฟิลเลอร์มา อยากเอาออก

[คัดลอกลิงก์]
มียาสลายมั้ยคะ หมอฉีดซะดั้งบวมเป็นสิงโตเลยจะเป็นลม พึ่งฺฉีดมาวันเดียวค่ะ ตัวที่ใช้เป็น restyllane ไฮยา
สวนการสลายมี  ENZYME สลาย ได้ครับ ส่วนเวลาว่าอยู่นานแค่ไหน ขึ้นกับชนิดของ ฟิลเลอร์ ถ้าเป็น CROSSLINK มากๆ จะอยู่นานเช่น เพอเลน เป็น Product line ตัวนึงของ เลสเตอเรน จะอยู่นาน
อืมผลแบบนี้ จะได้ทำให้เรารู้ว่าถ้าเสริมจมูกจริงๆก็จะได้อย่างที่เห็นมังครับ
จะสลายนะครับ ไม่แน่ใจว่า 3 เดือนหรือ 6 เดือนอะ
วันเดียว มันบวมค่ะ เนื้อมันยืด รอก่อนสิคะ ปกติถ้าไฮยา 6-8 เดือน จะสลายไปเองตามธรรมชาติค่ะ
ฟิลเลอร์ ไฮยาเพื่ออารายค่ะ ใช่ฉีดเพื่อลบเหลี่ยมรึป่าวค่ะ ขอคำปรึกษาจากผู้รู้ค่ะ
เพิ่งวันเดียว อาจจะอยุ่ในช่วงบวม

แต่ถ้าไม่ชอบจริงๆ มียาสลายนะครับ
ผมเคยดูรายการ thailand makeover คุณหมอบอกว่าสามารถฉีดให้หายได้เลย ถ้าไม่ชอบ

อันนี้เป็นเว็ปของรายการ http://www.thailand-makeover.com/vdo/vdo.html
แต่เว็ปไม่สามารถดูย้อนหลังได้ แต่เว็ปเค้าก้น่าจะมีข้อมูลเรื่องนี้นะครับ

ลองหาเว็ปที่ดูทีวีย้อนหลังได้ ย้อนไปดูวันที่ 1 ตค เวลาประมาณ 23.50 รึเที่ยงคืน ประมาณเนี่ย หลังรายการเจาะใจ

ยังไงลองดุนะครับ คุณหมออธิบายเรื่องการแดไว้อย่างชัดเจน
ไปบอกหมอที่ฉีดเลยค่ะว่าไม่ชอบถ้าโชคดีหมอจะฉีดยาสลายให้ฟรีค่ะ
หมอบางท่านเทคนิคไม่ดี โดยเฉพาะหมอใหม่ๆ ตามคลินิค แฟรนไชน์ ที่เป็นพวกชื่อคนนะ บางคนฉีดเป็นเคสแรกๆเลยด้วยซ้ำ การฉีกจมูก อาศัย เทคนิค การบีบ แน่นๆ แล้วฉีดครับ ถ้าไม่บีบ จะเห็น บวมทุกรายไป ไม่ขึ้นสัน ส่วนปลายถ้าอยากได้ยาวแนะนำให้มาเติมหลังทำครั้งแรกสัก 1-2 อาทิตย์ เพราะเติมมากทีเดียวเลยมีโอกาศ ปลายขาดเลือดได้ครับ
ตอนนี้กะลังศึกษาข้อมูลเกี่ยวกะการฉีดอยู่พอดี

ขอบคุณนะค๊าบบบบบบบบบบบบบ
แนะนำให้ใช้ กลุ่มยี้ห้อ ESTHELIS กับ TEOSYAL
เราเคยฉีด ขอกล่องคุณหมอมาด้วย

ยี่ห้อ FORTELIS EXTRA (ผลิดจากประเทศ SWITZERLAND)

เพื่อน ๆ มีใครทราบยี่ห้อนี้มั้ยคะ ว่ามันดีไม่ดียังไง

ฉีดมาได้ 8 เดือนแล้ว แต่มันจะค่อย ๆ สลายไป เราฉีด 1 หลอด 15000 บาท

ไม่ถึงกับโด่งมากมาย แต่พอดูมีดั้งขึ้นบ้าง ปัจจุบันก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่มันจะค่อย ๆ โด่งน้อยลง

กำลังคิดว่าจะฉีดต่อ หรือจะเสริมดี (แต่กลัวการผ่าตัดสุด ๆ กลัวสารพัด
เลย)

แสดงความคิดเห็น

ผ่าตัดเสริมดั้งเรารู้สึกตอนฉีดยา ตอนทำและหลังจากทำเสร็จไม่เจ็บเลย  โพสต์ 2011-7-2 19:27
อยากทราบรายละเอียดที่เค้ารับฉีด ที่มีมาตรฐานหน่อยค่ะ
มันจะสลายไปเองคับ ถ้าโดนความร้อน อยากเช่น ซาวน่าคับ

ส่วนเรื่องอาการบวมนี้สัก อาทิตย์หนึ่งคับ จะยุบ

พยายามนวดให้มันโด่งคับ ก่อนนอนช่วยได้

แต่ว่าตอนที่ผมฉีดเป็นฉีดแก้มคับ หน้านี้กลมเลย

แต่ว่าตอนนี้สลายเกือบหมดแล้วคับ
FORTELIS EXTRA  เป็นตัวที่นานกว่า ESTHELIS ครับ กล่องสีเทาๆ ปลอดภัยครับ ยี้ห้อนี้
โดยรวม ๆ ก่ะโอน๊า ดีกว่าทำแบบแท่ง ๆ อีก แต่เสียดาย มานอยู่ได้ไม่นาน
ที่ผมทำมาเป็นแบบ 5 ปี เพื่อนทำแบบรายปีมา สมน้ำหน้ามัน ต้องไปเพิ่ม 555+
ตอนนี้จขกทเป็นยังไงบ้างเอ่ย
ยังไงก็แวะมาส่งข่าวบ้างนะคะ
เป็นกำลังใจให้เสมอสู้สู้นะคะ

มันจะสลาย  ประมาน 6 -8 เดือนอย่างความเห้นข้างบน  ถ้าดิ่มแอลกฮอหรือว่าโดนแดดโดนความรร้อน  จะทำให้ประสิทธิภภาพการคงที่ลดลด   ถ้าอยากเอาออกเลย หรือให้มันลดลง ก้อฉีด สลายได้ครับ   กานฉีดสลายขึ้นอยุ่กับปริมาณที่เราฉีดเข้าไปตอนแรกเป็นตัวแปร   ส่วนนี้คุณหมอจะเป็นผู้ตัดสินใจเอง
เราก็มีปัญหาเหมือนกันฉีดฟิวเลอร์ที่จมูกแล้วไหลมาที่หัวตาเป้นก้อนแข็ง  ใหญ่มากฉีดสลายสามครั้งแล้วยังเหมือนเดิมกลุ้มใจมาก ไหนบอกว่าอยู่ได้ไม่นานเราฉีดมาแปดเดือนกว่าแล้วยังสลายไม่หมดเลย ตอนนี้บางที่ก้ออักเสบตาบวมเลย ใครฉีดแล้วเป็นแบบเราบ้าง เราจะหายมั้ย ช่วยตอบที
ตอบกระทู้ ArtZEED ตั้งกระทู้

ที่ฉีดเข้าไปชื่อ Aquamid หรือเปล่าคะ  ฉีดพวกอยู่นานๆ ระวังนะคะ ที่อเมริกามีเคสอักเสปเยอะมาก ลองดูที่ realself.com สิคะ
ตอบกระทู้ hlai ตั้งกระทู้

กลับไปถามคุณหมอว่า ฉีดอะไรเข้าไปกันแน่ เอาให้แน่น่ะค่ะ เพราะถ้าแปดเดือนไม่หาย นี่มันแปลกแล้วค่ะ
หมอบอกว่าไฮย่า ตอนนี้ฉีดสลายครั้งที่สามเริ่มเล็กลงแล้ว ใจชื้นขึ้นมาหน่อย แต่ยังเห็นเป็นก้อนอยู่ แค่นี้ก้อดีใจแล้ว

แสดงความคิดเห็น

ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างแล้วคะหลังจากที่ฉีดสลายไป มันหายไปหมดไหมคะ  โพสต์ 2012-6-26 16:31
ฉีดสลายครั้งที่ 5 กลับไปให้หมอที่คลีนิคเดิมที่ทำไหลมาที่ตาแก้ให้เพราะไม่อยากเสียตังเเล้วแต่ที่ไหนได้ หมอฉีดจากที่เหลือก้อนไม่ใหญ่มากข้างตาจนตาบวมปิดไปทั้งข้าง แถมฟิวเลอร์ยังไหลมาทำให้เป็นก้อนนูนใหญ่ขึ้น เราจะทำไงดีเหมือนเสียโฉมไปเลยหมออีกคลีนิคแนะนำไปหาจักษุแพทย์เอาออก ไม่รุ้ต้องผ่ารึป่าวหมอจะรับผิดชอบค่าใช้จ่ายในการรักษาให้มั้ย ไม่กล้าให้หมอคนนั้นทำอะไรแล้ว แต่เค้าให้เรากบับไปให้เค้าดู
เราจะเรียกร้องค่าเสียหายได้มั้ย เราต้องหยุดงาน และก้อเสียค่าเดินทางไปเป็นหมื่นแล้ว ฉีดฟิวเลอร์ถ้าไม่ชอบแล้วสลายได้ไม่จริง ยิ่งฉีดยิ่งแย่ กลุ้มใจมาก ใครมีความรู้เรื่องกฎหมายช่วยบอกเราหน่อยว่าเราจะเรียกร้องจากทางคลีนิคได้ยังไง เราไม่มีความมั่นใจแล้วตอนนี้ไม่กล้าออกไปไหน รบกวนด้วยนะคะ
เสียใจด้วยคนค่ะื เคยฉีดมาแล้ว หมอดูไม่ค่อยมีประสบการณ์ เป็นรอยเส้นเลือดฝอยแดงๆ เยอะม๊าก  หมอพยายามบอกว่าเราแพ้ยา  ซึ่งเราเคยไปปรึกษาหมอที่อื่นเค้าบอกว่า หมอคงจะฉีดไม่เก่งยาไปอุดเส้้้นเลือดดำ ทำให้เส้นเลือดหาต้องหาทางเดินใหม่ จึงเกิดเป็นเส้นเลือดฝอยเล็ก ๆมากมาย อายมัก ๆ หมอคนเดิมก็พยายามฉีดยาสลายให้ 2-3 ครั้ง เส้นเลือดฝอยที่แดงก็จางลง แต่ยังไม่หมด ที่ำสำคัญรู้สึกว่ามันเป็นก้อนนูนๆ เล็กๆ อยู่ 2 ก้อน เซงมากค่ะ  ตอนนี้ผ่านไปปีกว่าแล้วก็ยังไม่มีวี่แวว ว่าจะหายเลย
ต้นฉบับโพสต์โดย amminnie เมื่อ 2009-11-22 04:33
มียาสลายมั้ยคะ หมอฉีดซะดั้งบวมเป็นสิงโตเลยจะเป็นลม  ...

ที่ทราบมามันจะบวมอย่างนี้ไม่น่าจะเกินอาทิตย์นะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้