เจ้าของ: AromYen
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ^^พรุ้งนี้ศุกร์ที่6 จะไปทำจมูกกับหมอบุญถิ่นนแล้วคร้าา้..มีรูปก่อนทำ

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-6 18:16:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เมื้อกี้พิมไปเยอะมากกก ๆ

เดี๋ยวดึกมาเล้าให้ฟังนะ

สรุปให้ฟังก่อนว่า ยังไม่ได้ทำ เพราะสิวขึ้นจมูกก

แต่แค้นิเเดียวเท่านั้นเอง  รอยแดงๆ มาให้เพื่อนดู เพื่อนยังบอก มองไม่เห็น  แต่หมอไ่ทำให้้

ตอนนี้มันเพลียๆอ้ะ เมารถง่ายย ไปมา2คลีนิค อีกที่ทำไม่ได้เพราะ คิวเต็มม

รอรอบดึกค่ะ เดี๋ยวมาต่อ
อีกที่  ที่พูดถึงคือที่ไหนเหรอค่ะ ต่ะเองไปมาแล้วเหรอ            เ                                       

แสดงความคิดเห็น

เป็นคุณหมอพรเทพนะคะ ยังไม่ได้ทำค่ะ คิวเต็ม ต้องจองคิวล่วงหน้าค่ะ  โพสต์ 2012-4-19 02:23
อีกทีที่สนใจ และตัดสินใจจะทำที่นี้คือ P10คลีนิกค่ะ เมเจอร์รัชโยธิน  โพสต์ 2012-4-19 02:22
มาตามข่าวคราวจ้า เป็นไงบ้างๆ ม่ะเห็นมารายงานตัวเลย

อัพแล้ววน้าา มาอ่านๆ ข้างล่างงง  โพสต์ 2012-4-19 02:24
รอชมมมม นะฆะๆๆ

มาอัพให้แล้วนะคะ อ่านข้างล่างนะคะ  โพสต์ 2012-4-19 02:25
สิว หายยังเอย !!!!!!

ไปทำมายังค่า

รอชมอยู่นะจ๊ะ  ^^

มาอัพให้ฟังกันแล้วนะคะ อ่านข้างล่างนะคะ  โพสต์ 2012-4-19 02:25
อยากทราบวิธีทานยา หยุนหนาน ไป๋เหยา อ่ะว่าทานยังไงวันละกี่เม็ดแล้วทานก่อน-หลังทำกี่วัน แล้วทานร่วมกับยาขอหมอด้วยไหม ทานไม่ถูกจริงๆ ขอคำแนะนำด้วยนะจ๊ะ

ทานร่มกับยาหมอได้เลยค่ะ  โพสต์ 2012-4-19 02:30
แต่ก่อนทำจมูก1ชม.ให้กินเม็ดเล็กๆกลมๆ 1เม็ดก่อนทำค่ะและหลังทำ1ชม.อีก1เม็  โพสต์ 2012-4-19 02:30
ก่อนไปทำ กินอัดไปเลย2วัน เช้า กลางวัน เย็นและหลังจากทำแล้วก้อกินต่อค่ะ  โพสต์ 2012-4-19 02:28
ขอโทดทีมาตอบช้ามากมายคร้า พอดี ยุ่งๆอยู่ด้ยอ้ะคะ ยาซื้อมา2แผงก้อพอค่ะ  โพสต์ 2012-4-19 02:26
บวมไม่เท่าไร  แต่เบี้ยวนี่ดิ  อิอิ

^^ ใช่ กลัวเบี้ยววแหละ  โพสต์ 2012-4-19 02:31
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-19 02:20:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

มาแว้ววววว  ขอโทดทุกคนที่ไม่ได้มาอัพเดต เลยย พอดี ช่วงนั้นที่จะทำจมูก แล้วคุณหมอ ไม่ได้ทำให้ ก้อเลยตัดสินใจ กลับบ้านต่างจังหวัดวันรุ่งขึ้นเลยค่ะ แล้วไม่มีเวลามาเล่นเน็ตอ้ะคะ

มาๆ ทีนี้จะเล่าให้ฟังง คือ

วันที่ตัดสินใจไปทำจมูกกับคุรหมอบุญถิ่นนี้ นั่งรถจากรามคำแหงไปค่ะ ไกลอยู่เหมือนกันนะ แท็กซี่ไปค่ะ ไปถึงประมาณ 8โมงตรงค่ะ

จิงๆกะว่าจะไปให้ถึงสัก 7 โมงแหละ แต่ตัวเองดั๊นตื่นสายย

แต่8โมงนีี้ก้อไม่สายมากเนอะ พอไปถึงงง โอ้วววแม่เจ้าา คนเต็มคลีนิกเลยค่ะ จนต้องยืนรอ 20 กว่าคนได้ อาจจจะบางคนพาเพื่อนมาด้วย บางคนมากับญาติ อะไรว่าก้อไป

ไปถึงก้อไปยืนบัตรประชาชนรอเรียกคิวว รอประมาณ 20นาทีได้ พี่พนักงานก็เรียก

เดินไปหน้าเค้าเตอร์ คุยกับคุณหมอผู้หญิงก่อนค่ะ (คาดว่าน่าจะเป็นภรรยาคุณหมอบุญถิ่น ถุกป่ะคะ)

เริ่มแรกเลย คุณหมอผู้หญิงก้อเอาปากกามาขีดตั้งแต่ตรงดั้งลงไปเกือบถึงปลายจมูก แล้วก้อให้ไปยืนส่องกระจก บอกว่า ถ้าเสริมจะได้ประมาณนี้ๆ นะ แล้วก้อดึงๆ จมูกขึ้นให้ดู ถ้าโ่ด่งงมากกว่านี้ มันจะรั้งตาขึ้น และจมูกจะสั้นนะ หรือจะเอายังไงเดี๋ยวขึ้นไปบอกหมอบุญถิ่นได้อีกที ฐานจมูกดี ไม่เบี้ยวว ที่นี้นะ เน้นเสริมดั้งให้ดูโด่งขึ้นมา อยากได้โด่งเท่าไหร่ก้อคุยกับหมมอได้ แล้วแต่เนื้อจมูกแต่ละคน ระหว่างที่คุณหมออธิบายก้อ จับๆ ดึงๆ ให้ดู อีกหลายที

คุณหมอก้อถามว่า จะนัดทำวันไหนดี เราก้อตกลงเอาวันนี้เลยค่ะ รอคิวได้

จับไปจับมา คุณหมอมาสังเกตุใกล้ๆ  เอ้าามีสิวขึ้นนี้นา อย่างนี้ยังทำให้ไม่ได้นะ อันตราย กลัวอีเสอบมาก และเดี๋ยวติดเชื้อ

คุณหมอก้อถาม อยากทำวันนี้เลยหรอ แต่เป็นสิวที่จมูกนี้ ถึวงขึ้นไปปรึกษาคุณหมอ บุญถิ่นเค้าก้อคงไม่ทำให้นะ เดี๋ยวรอสิวหายค่อนมาทำใหม่นะคะ นัดคิวได้

เราก้อ อื้อ ๆ ออๆ ไป แล้วเดินออกมาจากคลีนิก (คิดในใจ มาเป็นสิวไรตอนนี้ว้าาา)

ไอ้สิวที่ว่านี้ก้อ ถ้าไม่สังเกตุดี ๆ ไม่เห็นนะคะ เรายังไม่รู้ตัววเลยว่าสิวขึ้นจมูก แค่มันมีรอยแดง เหมือน เริ่มจะเป็นสิว นิดเดียวเองง เอาไปให้เพื่อนดู เพื่อนยังบอก ไม่เห็นอ่าา

แต่ก้อไม่เป็นไร เชื่อคุณหมอ  ไม่ทำ ก้อไม่ทำ เนอะ

อื้มมม คิดในใจ ยังไงวันนี้ตัดสินใจ ไปทำ แล้ว อยากทำ วันนี้เลยย ก้อคิดๆๆ มีคุณหมอคนไหนอีกเน้ออ ที่พอจะทำได้มั้งงง นึกออกว่าสนใจคุณหมอพรเทพอยู่เหมือนกัน อยู่ เมเจอร์รัชโยธิน P10คลีนิก (ราคาโปรอยู่ที่ 7000 ถึงฟฤษศจิกายานี้)

นั่งแท็กซี่ไปเลยค่ะ ไปถึงเดินไปชั้น3 คลีนิดหาง่ายค่ะ ดูสะอาด

คลีนิกนี้จะมีคุณหมอ อยู่2ท่าน ใช่มัียค่ะ คือหมอพรเทพ7000 และ หมอ ศรัณย์12000

เข้าไป คุณหมอ ทั้ง2ท่ายยังไม่มาค่ะ เราไปถึงนั้นประมาณ บ่ายมั้งค่ะ พี่พนักงานบอก จะพบคุณหมอรอ 6โมงเย็นนะคะ

ือื้อ รอไม่ไหวว เลยคุยๆ ถามๆ กะพี่พนักงานไปก่อน

มาทำจมูกค่ะ สนใจคุณหมอพรเทพ ไม่ทราบว่า ถ้าทำวันนี้จะได้เลยมั๊ยค่ะ แล้วพนักงานก้อรายยาวไป บอกว่า ทำไม่ได้ค่ะ ที่นี้ กฏต้องเป็นกฏค่ะ ต้องมีคิวนัดไว้นะคะ ถึงทำได้

แล้ววันนึงคุณหมอ ก้อจะทำให้แค่วันนึง6-7คนเท่านั้นค่ะ

ก้อเลยถามงว่า แล้วหมอพรเทพ 7000 ทำไมคุณหมอศรัณย์ 12000 อ้ะคะ พนักงานก้อบอกว่า ที่ราคาต่างกันนี้ คือ ประสบการณ์ค่ะ คุรหมอพรเทพ เพิ่งเข้ามาหใม่ ลูกศิษย์ หมอศรัณย์ค่ะ และช่วงนี้อยู่ในโปรโมชั่นค่ะ เลยราคาถุก

ซิลิโคนตัวเดียวกันเลยค่ะ

เราก้อรับฟังพนักงานเค้าอธิบายไป พุดจาดีค่ะ ยิ้มแย้มอยู่ ถุกใจ (ในใจชัดเอนเอียงมาทางหมอพรเทพลละ)

และพนักงานก้อบอกว่า ที่นี้ ถ้าทำจมูก รับประกันแก้ฟรีให้ด้ววยค่ะ ภายใน1ปีค่ะ (อิอิ ชอบตรงนี้แหละ ถ้าเกิดทำแล้วเบี้ยว หรือ เป็นไรขึ้นมา ก้อจะได้กลับมาแก้ได้ ไอ้เรายิ่งงบน้อยอยู่)

อ้อ เอาแบบมาให้คุณหมอดูด้วยได้ค่ะ คุณหมอจะทำให้เหมือนแบบที่สุด ตามใจเราค่ะ แต่ต้องดูด้วยว่าจมูกเราได้ขนาดไหน

อื้อๆ ตรงประเด็น ชอบที่นี้แหละ หมอใจดี เอาแบบมาดูได้ เสริมโด่ง เน้นถึงปลายย (ถ้าเป็นของคุณหมอบุญถิ่น จะเน้นโ่งอย่างเดียวว ปลายจมูกจะสั้งลงนะคะ)

โอเค ตกลง เราตัดสินใจอีกรอบ จะทำกับคุณหมอ พรเทพ นี้แหละ  ไว้ได้ทำแล้วก้อจะมารีวิวให้เพื่อนๆดูอีกรอบละกันนะจ๊ะ

จบการายงานแต่เพียงเท่านี้คร้าาา ^^

หนูก้ทำกะหมอบุญถิ่นค่ะ วันแรกไปเจออีสิวบ้าขึ้นตรงจมูก ตอนนั้นมันเป็นรอยแดงๆเหมือนกันค่ะ
เค้าก็ไม่ทำให้ รู้สึกเฟลมาก เพราะขี้เกียจมาหลายรอบ อิอิ ก้ไปจัดการสิวตัวแสบ 3วันหายค่ะ

แล้วก้ได้ทำที่หมอบุญถิ่นเหมือนเดิม วันที่ 29 มีนาที่ผ่านมาค่ะ ^^

แล้วทำมาตอนนี้เป็นไงมั้งค่ะ โด่ง สวย ดีมั๊ยค่ะ  โพสต์ 2012-4-19 03:33
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-19 03:31:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
^
^
^
อื้มมม  สิว  ทีี่จมูก หลังจากวันที่ไปปรึกษาคุณหมอบุญถิ่น เช้าวัรุ่งขึ้นที่จะกลับบ้านก้อหายแล้วอ้ะ ไม่มีรอยแดงแม่แต่นิดดด  แต่ขี้เกียจไปหลายรอบละ บวกกับให้คำปรึกษาแบบยังไม่ตรงใจเราคือ แบบไปดูไม่ได้ หมอดู ต้องทำตามใจหมอ ถ้าโด่งมาก ปลายจมูกก้ออาจจะสั้นลง

ซื้อเราก้อ อยากได้ โด่งเวอร์ไง ปลายจมูกก้อขอเรียวๆ สวยๆ นิดนึง เอาแบบไปให้ดูด้วย ถึงแม่จะไม่เหมือนมาก แต่อยากเอาไปให้หมอดูว่าอยากทำออกมาแนวนี้ไง ที่ไม่ใช่ตามใจหมออ้ะ  

เลยล้มเลิกกับหมอบุญถิ่นละตคะ

เอาเป็นคุณหมอพรเทพ 7000 รับประกันแก้ฟรีภายใน1ปีดีกว่าค่ะ เอาแบบไปดูได้ และที่สำคัย คุณหมอใจดีอ้ะ

แถมยังทำตามแบบที่เราเอาไปให้ดู ให้เหมือนที่สุดอ้ะ แก้ฟรีอีกต่างหาก ^^  โพสต์ 2012-4-19 10:25
ใช่คร้าา เพิ่มอีก2พัน หมอพรเทพก้อใจดีกว่า คุยแบบรับฟังเราตลอด  โพสต์ 2012-4-19 10:24
ราคาเพิ่มมา 2000 โอเคเลยแหล่ะค่ะ ต่างกันนิดเด่วเองโน๊ะ รอชมน่ะตะเอง สู้ๆ  โพสต์ 2012-4-19 09:29
^^ เชียร์คุณหมอพรเทพเลยค่ะ อิอิ เคยเห็นเพื่อนคนนึงมาวิว สวยมากเลยค่ะ  โพสต์ 2012-4-19 09:28
ต้นฉบับโพสต์โดย AromYen เมื่อ 2012-4-19 03:31
^
^
^

ยังไงทำมาแล้วรีวิวให้ดูหน่อยนะคะ ^^
ตอนนี้ของหนูโอเคแล้วค่ะ ไม่โด่งมาก เพราะตาเล็ก ><
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-19 10:28:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จร้าาาา  ไว้ทำมาแล้วจะมารีวิวให้เพื่อนๆในนี้ได้ดู ได้ศึกษากันแน่นอนค่ะ

ตอนนี้สนใจทำปากด้วยแหละ ใครมีประสบการณ์ ทำปาก บอกกันหน่อยนะคะ ตอนนี้ คิดอยู่ว่า ทำปาก หรือ จมูกก่อนดีอ้ะ เพราะแบบว่า กลัวทำจมูกไปแล้ววว พอมาทำปากทีหลัง กลัวมือคุณหมอ หรือ พนักงาน จะมาโดนจมูก ตอนหน้าเราชา ๆ ไม่รู้สึกตัว กลัวเบี้ยววอ้ะคะ

หรือจะทำปากก่อนดี สนใจหมอ ภูสุดหล่ออ (ฮี่ฮี่)
อย่าลืมมาลงรูปให้ชมบ้างนะค่ะ ^^
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-19 13:21:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แน่นอนค่ะ ตัดสินใจทำกับหมอพรเทพล่ะคะ

จะขอคิวแทรก ได้วันไหนก้อให้พี่พนักงานโทรตามทำวันนั้นได้เลยค่ะ

สู้ๆ
อ่ะ จะคอยติดตามตอนต่อไป อย่าลืม มาเล่าให้ฟังอีกน่ะ รู้สึกมั่นใจได้เป็นกอง ละเอียด ยิบ ชอบๆๆๆ
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-19 15:14:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากทำจมูก  และปากเลยอ่าค่ะ ใครมีประสบการณ์แนะนำทีนะคะ ว่าควรทำอันไหนก่อนหลังดีอ้ะ

ถ้าทำจมูกก่อนจะเวิร์คไมอ่าา พักกี่เดือนนถึงจะทำปากต่อได้ค่ะ กลัวแบบทำจมูกแล้วว มาต่อที่ทำปาก  กลัวมือคุณหมอ หรือ พนักงาน ตอนที่ทำปาก จะมาโดนจมูก แล้วมันจะเบี้ยววอ้ะสิ

หรือจะ ทำปากก่อนดีค่ะ  

ใจจิง จะทำมันทั้ง2อย่างเลยค่ะ

ปาก สนใจหมอภูที่สุดดด  

เริ่มโลเล จมูกอีกแย้วววอ่าาา จมูกกับหมอภูดีมั๊ยค่ะ
เพราะอยากเจ็บตัวทีเดียวว จะได้ทำมันทั้ง2อย่างเลย ปาก + จมูก
ไม่มีเวลามาพักฟื้นนานอ้ะคะ

แต่เดี๋ยวตัดสินใจยังไงได้แล้วจะมาบอกต่อกันนะคะ ช่วงนี้รอก่อนค่ะ

สัญญาทำแล้วมารีวิวแน่นอนคค่ะ

^^
หมอพรเทพทำออกมาสวยค่ะ เราก็สิทธิ์หมอพรเทพเหมือนกันทำมาแล้ว ไว้จะอัพให้ดูน่ะค่ะ

รอชมคร้าาา  โพสต์ 2012-4-19 17:08
มารอชมคนงาม เป้นไรบ้างเนีย
ยา หยุนหนาน ไป๋เหยาตกลง ทานวันละ3ครั้ง แล้วครั้งละกี่เม็ดหรอจ๊ะ

เรากินครั้งละ2เม็ดเลย  โพสต์ 2012-4-27 01:17
รบกวนถามหน่อยค่ะยาหยุนหนานไป๋เหยาหาซื้อได้จากที่ไหนร้านอะไรค่ะหาหลายร้านแล้วไม่ค่อยมีรบกวนขอพิกัดไก้ลร้านที่ซื้อหน่อยนะค่ะไก้ลจะถึงคิวหมอนัดเสริมจมูกแล้วยังหาซื้อยาไม่ได้เลยกล้วมันบวมอ่ะค่ะ
46#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-28 00:56:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราอยู่ซ.มหาดไทย ร้านยาจีนที่ใกล้ที่สุดก้อเป็น โชคชัย4ค่ะ

เข้าจากทางลาดพร้าวว ร้านยาจะอยู่ซ้ายมือค่ะ ร้านเล็กๆ ใกล้ท็อป ซุปเปอร์มาเก็ตและธ.กสิกรไทยค่ะ

หาไม่ยากหรอก เข้าซอยไป ไม่ลึกเลยค่ะ

1กล่องงมี5แผงงง  กล่องล่ะ 300ค่ะ

ต้นฉบับโพสต์โดย AromYen เมื่อ 2012-4-28 00:56
เราอยู่ซ.มหาดไทย ร้านยาจีนที่ใกล้ที่สุดก้อเป็น โชคช ...

ขอบคุณมากค่ะ
555 มหากาพย์แห่งการตามล่าหาจมูก เราก็เคยเข้าไปปรึกษาหมอบุญนะ ไว้พระที่วัดชนะสงครามเอาฤกษ์เอาชัยก่อน อุตส่าห์ไปแต่8 โมงก็ว่าเช้าแล้ว ปรากฎคนนั่งเต็มคลีนิคแล้ว อารมณ์ออกเซ็ง แต่ปรากฏว่าที่นั่งกันอยู่เต็มนั้นเป็นกองเชียร์ แต่สุดท้ายเราก็ไม่ได้ทำกับหมอนะ เพราะเข้าบอกว่าโครงจมูกเราเบี้ยว จริงอยู่ถ้าเสริมแล้วจะดูหล่อขึ้นมากเพราะของเดิมก็มีอยู่แล้ว แต่ก็จะทำให้เห็นชัดขึ้นไปอีกว่ามันเบี้ยว เอาใจช่วยครับ
49#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-2 15:32:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ู^
^
ู^

จร้าา  ขอบคุณค่ะ

จิงงๆแหละ วั้นนั้นไป ถึงคนเต็มคลีนิกจนต้องยืนรอ มีแต่คนมาเป็นเพื่อน กองเชียรื ทั้งนั้นแหละ

ตอนนี้ตัดสินใจ จะทำจมูกกับทำปาก พร้อมกันไปเลยค่ะ เจ็บมันไปทีเดียวเลยย และจะทำกับหมอภูสุดหล่อออค่ะ

(หลายใจจิงๆ เดี๋ยวหมอคนนั้นคนนี้ 555 )

แต่ใจจิงอ้ะ อยากทำจมูกกับหมอ พรเทพ P10คลีนิกอ้ะคะ เพราะมีประกันแก้ฟรี1ปีด้วยยย

ปากก้อหมอภูนี้แหละค่ะ

คือถ้าจะทำทีละอย่าง มันไม่มีเวลามาพักฟื้น หลายวัน หลายรอบ ไหนจะรอทำจมูกเสร็จ อีกเดือน อาจจะเกือบปี ถึงจะทำปากได้ ก้อเลยเลือกหมอภู ทำมันทั้ง2อย่างเลยค่ะ

ไว้ทำแล้วจะมารีวิวให้ดูกันละคะ
ขอรายละเอียดร้านขายยาหน่อยได้ไหมจ๊ะ เราพักอยู่คอนโดหลังบิ๊กซี ลาดพร้าว ต้องไปร้ายยาจีนยังไงเอ่ย รบกวนหน่อยนะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้