เจ้าของ: ปูน้อย
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ประสบการณ์แย่ๆที่อ.คลีนิค พหลฯ73 แก้ไม่ได้ หน้าพังเหมือนตายทั้งเป็น

[คัดลอกลิงก์]
หมอแย่มาก เรื่องซิลิโคน ทำไมถึงไม่ใส่ของที่ลูกค้าเลือก จะรู้ตัวมั้ยว่าทำบาปอันใหญ่หลวง วันนึงคุณหมอก็ต้องมีลูก ไม่อยากแช่งหรอกนะ แต่ทำแบบนี้ เหมือนฆ่ากันทั้งเป็น

เราเข้าใจความรู้สึก จขกท นะค่ะ ขนาดเราแค่หน้าแพ้ สิวระเบิดเต็มหน้า แทบไม่อยากออกไปไหน จิตตก ถึงขั้นไม่อยากมีชีวิตอยู่ เพราะหน้าเละเหมือนผีเลยตอนนั้น จนที่บ้านเรียกตัวกลับไทย ให้ไปรักษาหน้า หมดเงินไปเป็นแสน ตอนนี้หน้ากลับมาดีแล้ว

ยังงัยก็ขอให้ จขกท เปลี่ยนไปหาหมอที่เค้าเชี่ยวชาญจริงๆด้านนี้ดีกว่านะค่ะ ก่อนจะทำก็หาข้อมูลเยอะหน่อยค่ะ อย่าไปเชื่อลมปากคน หาหมอที่เก่งจริงและมีจรรยาบรรณดีกว่าค่ะ
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-1 07:28:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lovesushi เมื่อ 2012-4-1 03:51
หมอแย่มาก เรื่องซิลิโคน ทำไมถึงไม่ใส่ของที่ลูกค้าเล ...

คุณหมอมีลูกแล้วค่ะกำลังแบเบาะเลย ภรรยาหมอเป็นคนรับเรื่องเวลาเราโทรไป  ถูกเลยหน้าเรามีหน้าเดียว มีปัญหานิดหน่อยก็ไม่อยากไปไหน ของเราหนัดว่าคือ เครียดน้ำหนัดลดผอมมาก ต้องกินยาแก้เครียดเลยนะ ช่วงแรกเป็นขนาดนั้น แต่เราไม่กล้าไปทำอะไรแล้วค่ะ ตาแก้ไม่ได้  ส่วนคางถึงทำไปก็กัวไม่เข้ากับหน้าอีก ไม่กล้าทำอะไรค่ะ เดี่ยวไปกันใหญ่ ตอนนี้ทำใจอย่างเดียว
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-2 11:57:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย น้องแนน เมื่อ 2012-3-31 17:16
เป็นกำลังใจให้นะค่ะสู้ๆๆ  ขอทราบชื่อคลีนิคได้ใหมค่ะ ...

ยังลงรูปไม่ได้สักที..แต่ส่งเมล์รูปใต้ตาไปให้ดูแล้วนะคะ
ฟังดูแล้วเห็นใจมากคะกับการศัยกรรม ที่ไม่ประสบผลสำเร็จ  หมอแย่มาก คำพูดคำจากอ้ทำร้ายจิตใจมาก ทำไห้เราไม่ดีแล้ว ยังทำร้ายเราด้วยคำพูดอีกก  แล้วใต้ตามีทางแก้ใขไหมคะ
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-2 15:48:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย potatoaom เมื่อ 2012-4-2 14:14
เราว่าไปแก้กับหมอศรันดีป่าวค่ะถ้าไม่มั่นใจขนาดนั้น ...

จริงๆเคยปรึกษาหมอศรัณย์เหมือนกันค่ะ  หมอใจดีมาก ให้กำลังใจดีนะคะ
เห็นผลงานคสงหมอแล้วธรรมชาติม๊าก สนใจเหมือนกันค่ะ  แต่หมอบอกให้คางเราหายก่อน
เอาออกตอนแรกมันบวมแล้วมีผังผืด เกือบปีแล้วคางยังชาอยู่เลยค่ะ หมอศรัณย์บอกว่าถ้าเราทำคาง
อาจจะหายช้ากว่าคนอื่น  หมอไม่ได้เชียร์ให้ทำให้เราตัดสินใจเอง
ถือว่าจรรยาบรรณสูงมากอีกคนเลยค่ะ ..
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-2 16:02:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย plae เมื่อ 2012-4-2 15:04
ฟังดูแล้วเห็นใจมากคะกับการศัยกรรม ที่ไม่ประสบผลสำเ ...

จริงๆหมอพูดเยอะกว่านี้มากค่ะ สะเทือนใจทั้งนั้น  แต่ให้เล่าจะยาวมากกก... เรื่องใต้ตา เราไปหาหลายหมอแล้วค่ะ
ก็บอกคร้ายกันค่ะว่าไม่เหมือนเดิมแน่นอน อะไรที่ตัดไปแล้ว แก้ยากกว่า เสริมค่ะ พอมีวิธีแค่ทำให้ดีขึ้นเท่านั้น คือ ฉีดฟิลเลอร์ กับ ฉีดไขมันตัวเองค่ะ
แบบแรกเราต้องฉีดตลอด แต่กัวว่าถ้าหมอฉีดไม่ดีจะเป็นก้อนๆใต้ตา
แบบที่2 ต้องดูดไขมันตังเองมาฉีด แต่ก็ไม่เนียน เวลาลูบไปจะเป็นคลื่นๆ เรียกว่าเจ็บ2ต่อค่ะ
ไม่กล้าแก้ อาจต้องปล่อยไปแบบนี้  คงต้องใช้เวลาทำใจด้วยค่ะ
ขอบคุณที่ให้กำลังใจค่ะ
กำลังอยาทำใต้ตาอยู่อยากเห็นมากเลยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-3 12:08:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mumu2 เมื่อ 2012-4-2 21:56
กำลังอยาทำใต้ตาอยู่อยากเห็นมากเลยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ ...

ลงรูปไม่ได้สักทีค่ะ ฝากเมล์ไว้แล้วกันเด๋วส่งให้ดูค่ะ แต่อยากทราบว่าจะไปทำที่ไหนคะ มีปัญหามากไม๊  ถ้าไม่มากอย่าเพิ่งทำเลยค่ะ หรือดูวิธีที่ตรงจุดดีกว่าค่ะ เด๋วนี้มีหลายวิธีด้วย อย่าคิดผิดเหมือนเรา ยิ่งไปเจอหมอไม่มีฝีมือ ยิ่งแย่ไปใหญ่ค่ะ
ตอนเราไปทำตาสองชั้น หมอก็กรีดหางตาเรายาวเลยออกมาเกือบเซ็น คงเหมือนของ จขกท แน่เลยค่ะ เราทำตากับหมออนันต์นะคะ (แต่น่าจะเป็นคนละ อ กับ จขกท เพราะหมออนันต์อยู่ลาดพร้าว) วันทำเราก็ไม่รู้ตัวเหมือนกันว่าโดนกรีดยาวไปขนาดนั้น เพราะหมอเอาเทปแปะหางตาไว้ พอวันตัดไหมหมอเอาเทปออก เราถึงได้เห็นรอยกรีดว่ายาวขนาดนั้น เราเลยถามหมอหมอบอกว่าที่ต้องกรีดยาวแบบนี้เพราะที่หางตาเรามีไขมันเยอะ ถ้าไม่เอาออกอีกไม่นานไขมันจะตกลงมาที่หางตา ซึ่งเราก็ได้ลองสังเกตดูแล้วว่าหมอไม่ได้กรีดยาวทุกคน บางคนหมอก็ไม่ได้กรีดหางแบบนี้ ฟังหมอพูดก็มีเหตุผลนะคะ หมอบอกเราว่าไม่ต้องกังวล แผลผ่าตัดเดี๋ยวมันจะค่อย ๆ จางไปเอง ตอนนี้ 5 เดือนกว่าแล้วรอยก็จางลงไปจริง ๆ ค่ะ ไม่รู้เหมือนกันว่านานแค่ไหนรอยจะหายสนิท ทุกวันนี้เวลาหัวเราะก็จะมีรอยเหมือนตีนกาที่หางตา ก็ต้องพยายามยิ้มน้อย ๆ เอาค่ะ ลองไปดูรีวิวเราได้นะคะ
ส่วนจมูกเราทำกับหมอศรัณย์ ทำ 2 รอบแล้วค่ะ รอบแรกเบี้ยวหมอก็แก้ให้ฟรี รอบ 2 ก็ตะหงิด ๆ เหมือนจะเบี้ยวอีกแล้ว
แต่เราว่าเรายังโชคดีนะคะ เพราะเราเจอหมอพูดจาดีมีความรับผิดชอบทั้งสองเคส แต่ตากับจมูกมันไม่เหมือนกัน เสริมไม่พอใจเอาออกเสริมใหม่ก็ยังได้ แต่ตากรีดแล้วแก้ยาก หมอก็ไม่ได้บอกก่อนว่าจะกรีดยาวแบบนี้ แต่เราก็ไม่ได้โทษหมอนะคะ ทุกวันนี้ก็อาศัยทายาลบรอยแผลเป็นเอาค่ะ
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-4 16:46:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kannapit เมื่อ 2012-4-4 15:33
ตอนเราไปทำตาสองชั้น หมอก็กรีดหางตาเรายาวเลยออกมาเก ...

เข้าไปติดตามผลงานแล้วนะคะ ดูหน้าหวานขึ้นมากๆๆ ตาหวานเลยค่ะ หางตาก็ไม่เห็นนะคะ หมอทำดีเลย .... จมูกรอบ2 ก็เข้ากับหน้าค่ะ ดูแล้วอิจฉาเลยนะเนี่ย อยากได้จมูกทรงแบบนี้เลยค่ะ.^^. หมอคนละคนค่ะ ตอนแรกก็เชื่อหมอนะว่าแผลจะจางไปเอง แต่จะปีแล้วไม่มีแววจางค่ะ คุนลองดึงหางตาล่างแล้วยกขึ้นไปนะคะ ตาเราแบนแบบนั้นเลย แผลเลยหางตามา1เซน. แล้วไม่ชิดแนวขนตาด้วน เรียกว่างานไม่ละเอียดเอาเลย ... ถามมากๆเข้าก็หาว่าเราไม่พอใจ ทำให้คนอื่นก็เหมือนกับเราไม่เห็นมีใครบ่นเลย มีแต่อยากให้ดึงเยอะๆ ดึงน้อยก็กลับมาให้หมอแก้อีก ของเราพอทำเยอะก็ไม่ชอบ เหมือนโทดเราน่ะค่ะ... เราก็อ้าวหมอไม่ดูความเหมาะสมหรอ แต่ละคนควรทำมากน้อยไม่เหมือนกัน คุนถือว่าประสบความสำเร็จนะคะ ของเราถือว่าโชคไม่ดีค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย ปูน้อย เมื่อ 2012-4-4 16:46
เข้าไปติดตามผลงานแล้วนะคะ ดูหน้าหวานขึ้นมากๆๆ ตาหว ...

เราเข้าใจนะคะ ทำออกมาแล้วไม่ดีมันเครียดจริง ๆ นะ ตอนเราทำตาแรก ๆ หน้าเราดูแปลกมาก ๆ ช่วงนั้นเรากลุ้มใจคิดว่าไม่น่าทำเลย จนเราต้องไปทำจมูกเพิ่มด้วยความหวังที่ว่าจะทำให้หน้าตาดูดีขึ้น พอทำจมูกรอบแรกก็เอียงอีก ยังดีว่าหมอรับผิดชอบแก้ให้ฟรี แต่ก็ยังกลัว ๆ อยู่กลัวว่าแก้แล้วจะยังเอียงอีก ช่วงรอแก้จมูกตาก็เริ่มเข้าที่ดูดีขึ้นก็สบายใจไปเปาะนึงละ ก็มารอลุ้นจมูกต่อ แรก ๆ ก็ว่าแก้แล้วดู OK ตอนนี้จมูก 2 เดือนแล้ว แต่เราก็เริ่มรู้สึกว่าดั้งมันเอียงซ้ายอีก ทำศัลยกรรมก็เหมือนซื้อหวยจริง ๆ นะคะ ขึ้นอยู่กับดวงด้วย ถึงหมอจะเก่งทำให้ใครต่อใครเยอะแยะสวย ๆ ทั้งนั้น เราก็คิดนะทำไมต้องมาเอียงที่เรา ยังดีว่าหมอมีความรับผิดชอบ ถ้าหมอไม่รับผิดชอบเราต้องกลุ้มมากแน่ ๆ เหมือนกับเธอตอนนี้ ยังไงถ้าจะเลือกทำใหม่ขอให้เลือกได้หมอที่ดีมีความรับผิดชอบ ทำออกมาสวยถูกใจนะคะ ^^
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-5 12:21:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kannapit เมื่อ 2012-4-4 22:10
เราเข้าใจนะคะ ทำออกมาแล้วไม่ดีมันเครียดจริง ๆ นะ ตอ ...

ใช้ค่ะ ความรู้สึกแบบนั้นเลย การศัลยกรรมอยู่ที่ดวงรวมด้วย ก็หวังว่าครั้งนี้จะออกมาสมใจ ไม่อยากเจ็บตัวอีกแล้วค่ะ ... ขอบคุณมากๆค๊ะ^^

แสดงความคิดเห็น

ูู^^  โพสต์ 2012-4-5 13:15
หมอดูจะปัดความรับผิดชอบมากเลย ถึงหมอจะไม่รับผิดชอบก็หน้าพูดดีๆกับคนไข้กว่านี้ รองไปปรึกษาหมอท่านอื่นดูนะคะอาจจะดีขึ้น
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-6 14:52:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย neyneyjang เมื่อ 2012-4-6 03:52
หมอดูจะปัดความรับผิดชอบมากเลย ถึงหมอจะไม่รับผิดชอบ ...

ใช่ค่ะ ไม่รับผิดชอบและไม่ยอมรับว่าทำพลาด พูดเหมือนโทดเราที่ไม่ชอบเองน่ะค่ะ พอให้แก้ก็พูดเหมือนต้องจ่ายเงินเพิ่ม ทุกอย่างเสียเงินหมดเลยแม้แต่ถอดคางก็คิดค่ายา .... เราไปหาหมอที่อื่นแล้วก็ทำได้นะคะ แต่มันเสี่ยง หมอหลายท่านก็หลายวิธี ยังไม่รู้จะใช้วอธีไหนดีค่ะ
กำ อ่านแล้วน่ากลัวที่สุดเลยค่ะ
ทำศัลยกรรมถ้าทำแร้วหล่อขึ้น สวยขึ้น ดูดีขึ้น มั่นใจขึ้น ก็ทำเถอะค่ะสนับสนุน แต่อย่าไปยึดติดรูปลักษณ์ภายนอนกให้มากจนถึงขั้นเสพติด ทำแค่พองามค่ะ...ยิ่งทำมากการดูแลรักษาก้อมากเช่นเดียวกัน
การทำศัลยกรรมต้องศึกษาให้ดี คิดให้ดี คิดให้นาน ศึกษาแหล่งที่จะทำให้ดีใช่ว่าจะทำแล้วหล่อขึ้น สวยขึ้นทุกคนนะคะ ให้ไปถามคนที่ทำมาต่างคลินิกต่างโรงพยาบาลดูให้มั่นใจและแน่ใจก่อน!! (ฟังหูไว้หู) ควรใช้เวลาตัดสินใจเป็นปีๆ คิดให้ดีก่อนทำค่ะ
หากคุณพลาดขึ้นมานั่นแหละคือบทสรุป!! หลายคนทำแล้วสวยทำแร้วหล่อขึ้นคุณก็โชคดีไป แต่มีส่วนน้อยที่ทำแล้วเน่า บิดเบี้ยว ไม่เข้ากับรูปหน้า คุณคือคนที่โชคร้ายที่สุด หากพลาดมาใช่ว่าจมูกเราจะเหมือนเดิมนะคะ ต้องใช้เวลาพักตัวเป็นปีๆ ถึงจะแก้ได้
และถ้าคุณพลาดขึ้นมา 99.99% แน่นอนค่ะหมอคงไม่รับผิดชอบ หมอจะไม่โทษมือหมอแต่หมอจะโทษที่เรามากกว่าว่าไปกระแทกอะไรมาไหม๊ รักษาไม่ดีใช่ไหม๊ อยากจะเตือนให้ไปศึกษากันให้ดีๆ ค่ะ เห็นใจจริงๆ
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-6 16:27:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย katay-za เมื่อ 2012-4-6 15:14
กำ อ่านแล้วน่ากลัวที่สุดเลยค่ะ
ทำศัลยกรรมถ้าทำแร้ว ...

ค่ะ..เราถือว่าโชคไม่ดีจริงๆ
42#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-6 16:27:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย katay-za เมื่อ 2012-4-6 15:14
ทำศัลยกรรมถ้าทำแร้ว ...

ต้นฉบับโพสต์โดย ปูน้อย เมื่อ 2012-4-6 16:27

สู้ๆ ค่ะ ผู้หญิงอย่าหยุดสวย จุลเห็นใจพี่จริงๆ ของแบบนี้ต้องใช้เวลาพักตัวก่อนค่ะค่อยเริ่มกันใหม่ ถ้าพลาดหมอชอบบ่ายเบี่ยงแบบนี้แหละ ใครเจอแบบนี้ก้อไม่ไหวเหมือนกัน เป้นกำลังใจให้นะคะขอให้หายไวๆ สู้ สู้
44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-6 23:40:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย katay-za เมื่อ 2012-4-6 21:28
สู้ๆ ค่ะ ผู้หญิงอย่าหยุดสวย จุลเห็นใจพี่จริงๆ ของแบ ...

ใช่ค่ะอยู่ช่วงพักใจ ตอนนี้ดีขึ้นบ้างแล้วเลยมาเล่าประสบการณ์ให้ฟัง อีกอย่างพี่รอเวลาเผื่อจะดีขึ้น  แต่ไม่ดีขึ้นค่ะ ตอนที่หมอพูดมาพี่ก็โกดหมอนะ อยากเผาคลีนิคทีเดียว (ถ้าตอนนี้คลีนิคไหม้ ไม่ใช่ฝีมือพี่นะคะ) จากที่เคยมีความสุขตอนมองกระจกตอนนี้แทบไม่ส่องเลย คงต้องใช้เวลาอีกหน่อยค่ะ... ขอบคุณสำหรับกำลังใจค่ะ สู้ต่อไปค่ะ..
45#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-8 19:33:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
46#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-8 19:43:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ไม่ได้เอารูปมาลงสักที ทำใจกันภาพไม่ค่อยได้ แต่ตอนนี้อยากให้เป็นอุทาหรณ์ ดูฝีมือหมอ ที่ว่าใส่เราบอกทำแล้วเราไม่พอใจเอง

เป็นใครก็คงไม่พอใจหรอก หมอทำพลาดแถมโทดคนไข้ พูดใส่เราว่าหมอจบมหาลัย...(ดัง) มีใบประกอบโรคถูกต้อง

แต่ถ้าหมอไร้ฝีมือไม่มีจรรยาบรรณควรกลับไปเรียนใหม่รึป่าว อยากรู้ว่าควรทำยังไงกับหมอแบบนี้ดี

ที่เราเอามาเล่าหลังจากเหตุการณ์ผ่านไปเกือบปี เพราะรู้ว่าถ้าบอกตอนแรกหลายคนก็คงให้รอดูอาการไปก่อน อาจดีขึ้น

หรือหมออาจจะรับผิดชอบ แต่ปล่าวเลย ไม่มีอะไรดีขึ้น ทุกอย่างก็ยังแย่เหมือนเดิม ไปหาหมอคนไหนก็บอกว่าแก้ได้แต่ยาก

และไม่เหมือนเดิม เสียเงินไป 21000 แต่ได้หน้าพังๆกลับมา เราควรโกรธอย่ารึปล่าว ไม่รู้จะทำยังไงกับหมอเลวๆแบบนี้

คงได้แต่มาระบาย ฝากเพื่อนๆดูเป็นตัวอย่างแล้วกันนะคะ
เห็นใจเจ้าของกระทู้มากเลยค่ะ...ขอเป็นกำลังใจให้นะค่ะ สู้ๆค่ะ

เราเองก็ทำจมูกกับหมอที่นี่เหมือนกัน ตอนที่เรารู้ว่าจมูกเราเบี้ยว เราก็จะให้หมอแก้ให้ แต่หมอก็ยืนกรานกระต่ายขาเดียวว่าไม่เบี้ยว แต่ที่ไหนได้ล่ะค่ะ เวลาผ่านไปเกือบ 6 เดือน จมูกเริ่มรัดแกนมากขึ้น ก็เริ่มเห็นความเบีัยวของจมูกอย่างชัดเจน ขอบอกว่าอายสุดๆ กะว่ากลับเมืองไทยคราวหน้าจะไปแก้กับหมอศรันย์ ค่ะ

คิดเหมือนกันเลย ลังเล ระหว่าง หมอยุทธกับหมอศรัญย์  โพสต์ 2012-7-31 13:11
48#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-8 20:23:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ยุตา เมื่อ 2012-5-8 20:08
เห็นใจเจ้าของกระทู้มากเลยค่ะ...ขอเป็นกำลังใจให้นะค่ ...

ขอบคุณค่ะ .. ปูว่าหมอตาเอียงจริงๆค่ะ คนทำจมูกกว่าครั้งได้มั้งเอียงแบบเห็นได้ชัด แก้ไม่แก้แล้วแต่อารมณ์หมอ ถ้าเพิ่มเงินจะรีบแก้ให้เลยค่ะ.. แต่เปลี่ยนหมอดีแล้วค่ะ คนนี้ไม่ไหวมากเลย หมอศรัณย์ถือว่ามีจรรยาบรรณในการรักษาดีค่ะ ยังไงก็ขอให้ได้แบบที่ต้องการนะคะ ^^
ขอบคุณ..คุณปูน้อยเช่นกันนะค่ะ

ขอบคุณมั่กๆค๊ะ^^  โพสต์ 2012-5-9 02:40
เห็นใจมากค่ะเพราะเราจะไปทำตาที่หมอไพศาล สะพานควาย กลัวออกมาไม่สวยเหมือนกันอ่ะค่ะ ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้