ดู: 79621|ตอบกลับ: 53
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ใครกินกินivory caps บ้างคับ รบกวนแชร์ความคิดเห็นหน่อยคับ

[คัดลอกลิงก์]
ใครกินกินivory caps บ้างคับ รบกวนแชร์ความคิดเห็นหน่อยคับ พอดีผมเพิ่งศึกษาพวกกลูต้า เลยไม่รู้ตัวไหนดีบ้าง พอดีไปเจอivory caps ที่ขายในเว็บไซต์ มีคนรีวิวพอสมควร เลยไม่รู้ว่ามันดีจิงไหม
ตัวนี้ขาวออร่าจริงครับ ผมกล้ารับประกัน เพราะเห็นกับตาจากเพื่อนสนิททั้ง 2 คน สมัยเรียนมหาลัยครับ

เสียดายเว็บที่เพื่อนสั่งปิดไปแล้ว ตอนนี้มี Topvalue ที่นี้ถูกดีได้ของไว confirm 100 %
เราทานเดี่ยวๆ ไม่ขาวขึ้น หรือต้องทานคู่กับตัวอื่นปะคะ แนะนำด้วยค่า
เคยกินอยู่นะค่ะ แล้วตอนนี้ก็กินอยู่ด้วย
ช่วงแรกก็น่าจะไม่ได้ขาวมาก แต่มันจะค่อยๆขาว อ่ะนะ
เห็นเป็น อาหารเสริมได้ อ.ย จาก USA คิดว่าน่าจะต้องปลอดภัยแน่ๆ
เราซื้อที่ http://www.ivory-caps.com/  
ช่วงนี้มีโปรด้วยนะ  ถ้าสั่งทาง ไลน์อะ
เรากิน3เดือนวันละ2เม็ดบวกวิตซี1000ไม่เห็นขาวเลยซื้อมาจาก ร้านBoots ที่ต่างประเทศขวดเกือบ4พัน ไม่ขาวก็เลยเลิกกิน
เราก้อกินแต่ต้องกินควบalaด้วยนะ
ขาวขึ้นอย่างน้อยเฉดนึงเลย อาหารเสริมทานประจำจะเห็นผลอย่างต่อเนื่องคะรับรอง
สำหรับเราเห็นผลนะ แต่ต้องกินคู่กับวิตซี และต้องต่อเนื่อง3เดือนถึงจะชัดเจน  แอดมาถามได้ค่ะ เฟส Pimpida PS
ตัวนี้เพื่อนหนูกกินเจ้าค่ะ แต่ไม่เห็นจะขาวเลยนะ
เราก็ว่าจะลองซื้อมาทานนะค่ะ เห็นเขาบอกได้ผลดี
เพื่อนๆคะ เราทานอยู่ค่ะ ไม่ขาวเลย ไม่ใสด้วยคะ เป็นคนผิวสีน้ำผึ้ง ก่อนกินผิวก็ปกติคะ กินคู่กับ vit c กินได้ประมาณ 20 เม็ด ก็ รู้สึกว่าผิวดำๆเข้มๆยังใงก็ไม่รู้ ตอนนี้หยุดกินแล้วค่ะ เราซื้อมาคิดว่าของแท้นะ เพราะว่าเป็นเวป USA ซื้อมา 1050 บาท เราจะทิ้งก็เสียดาย เพื่อนคนไหนอยากได้เดี่ยวเราให้ฟรี line .. Three_fer
เราลองมาหลายตัวแล้ว ไม่ได้ผลเรย
1. กลูต้าNUTRAKAL Glutathione กระปุกสีชมพู กินเม็ดแรก เวียนหัว มึนไปหมดเลย ก็ยังจะลองเม็ดที่สองอีก หายใจไม่ออกเลย ก็เลยหยุด
2. กลูต้า Ivory caps. รู้สึกผิวคล้ำกว่าเดิม เลยหยุด
3. C-white plus +วิตามินเร่งขาว กำลังกินอยู่ยังไม่ทราบเลยว่าจะดีป่าว
-ที่ผ่านมาเรากิน วิตามิน c.   รู้สึกว่าดีสุด ใสเนียนดีคะ
-และก็กิน vistra collagen ชนิดเม็ด หมดไปกระปุกนึง รู้สึกเฉยๆมาก
***ทั้งหมดเพื่อเป็นประโยชกับเพื่อนๆได้บ้าง แต่ก็ไม่เหมือนกันทุกคนค่ะ****
สนใจสั่งที่เราได้นะของเราของแท้รับประกันนะ สนใจติดต่อ Line chalunkorn
สนใจมากค่ะอยากลองกินดู แต่ไม่รู้ว่าจะได้สั่งที่ไหนกลัวโดนของปลอม มีใครแนะนำที่ซื้อได้บ้างค่ะช่วยแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
ลองแล้วค่ะ น้ำกลายเป็นใสๆ แต่มันพิสูจน์ไม่ได้นิ? ว่าเป็นกลูต้า แค่บอกได้ว่า มีสารแอนตี้อ๊อกซิแดนท์
ต้นฉบับโพสต์โดย puccamam เมื่อ 2012-10-10 11:32
ขอแก้ข่าวนิดนึง แกะออกมา ผงมันเต็มแคปซูลอยู่นะคะ เพ ...

ก้อเหมือนของผมนะ แล้วลองเอาไปผสมกับเบตาดียังอาะครับ

แสดงความคิดเห็น

ฮัทคะ IVORA กับ ala หาซื้อได้ที่ไหนหรอคะ ร้านขายยามีไหม ราคาประมาณเท่าไรคะ  โพสต์ 2012-10-16 21:38
ขอแก้ข่าวนิดนึง แกะออกมา ผงมันเต็มแคปซูลอยู่นะคะ เพียงแต่มันจับกันเป็นก้อน เหมือนชื้นๆน่ะค่ะ แถมกลิ่นนี่แทบไม่มีเลย(ไหนว่าต้องฉุนซัลเฟอร์)

ยังไม่เคยทำเลยค่ะ เด๋วลงรูปให้ดูค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย puccamam เมื่อ 2012-10-9 20:51
เราก็อ่านลักษณะของของจริงจากในเวบอยู่นะคะ คือฝาเรี ...

เราดูจากเม็ดแคปซูลของเรานะ มีสีขาว พอแกะข้างในออกมาจะมีสีน้ำตาล ( ถ้าจำไม่ผิดนะ )
ผงข้างในเต็มแคปซูลเลย  มีอีกวิธีนึง  น้ำเปล่าผสมกับแบตาดีนแก้วนึง แล้วลองเอาผงใส่งลงไปดู แล้วสังเกตูว่ามีการเปลี่ยนแปลงไหม  ไม่ทราบว่าเคยลองทำหรือยัง
เราก็อ่านลักษณะของของจริงจากในเวบอยู่นะคะ คือฝาเรียบค่ะ อื่นๆก็ถูกต้องทุกประการ ของมาถึงมือก็ซีลเรียบร้อย คือดูแล้วมันคงจะจริง แต่ยังสงสัยเรื่องสีของแคปซูลน่ะค่ะ เพราะมันไม่ขาวเลยทีเดียว มันสีหม่นๆออกครีมน้ำตาลอ่อนๆ และกลิ่นฉุนของซัลเฟอร์ก็ไม่ฉุนเลยแกะดูผงยา ต้องเอามาดมจนติดจมูก ถึงจะได้กลิ่นเหม็นอ่อนๆ ซึ่งเราเองก็ไม่ทราบว่าว่านี่คือกลิ่นซัลเฟอร์หรือเปล่าค่ะ

แต่ผลที่ได้ เอ่อ... มันเฉยเกินค่ะ ala เราสั่งจาก iherb ของHealthy Origins600มก. อาทิตย์หลังนี่ลดลงเป็น300มก.เปลี่ยนมากิน puritan pride ค่ะ กลัว600จะเยอะไป
ต้นฉบับโพสต์โดย puccamam เมื่อ 2012-10-9 18:44
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย puccamam เมื่อ 2012-10-9 18:44

ซื้อในเวบข ...

ของคุณฟาเปนรอยหยักหรือรอยเรียบครับผม
ต้นฉบับโพสต์โดย abc456 เมื่อ 2012-5-10 10:48
กินหมดไป 4 กระปุก วันละ 4 เม็ด ไม่เห็นจะขาวเลย ...

กินเยอะไปก้อไม่ได้ช่วยอะไรนะครับ เสียดายเปล่าๆ เพราะกลูต้าส่วนใหญ่จะดูดซึมได้น้อย ถ้าคุณกินวันละ4เม็ด มันคงไม่ดูดซึมทั้ง4เม็ดหรอกครับ  เสียดายยย
กินเยอะไปก้อไม่ได้ช่วยอะไรนะครับ เสียดายเปล่าๆ เพราะกลูต้าส่วนใหญ่จะดูดซึมได้น้อย ถ้าคุณกินวันละ4เม็ด มันคงไม่ดูดซึมทั้ง4เม็ดหรอกครับ  เสียดายยย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย puccamam เมื่อ 2012-10-9 18:44

ซื้อในเวบของคนไทยนี่ล่ะค่ะ กินไปเดือบเดือน วันละ2เม็ด เช้าก่อนนอน จะหมดปุกแล้ว ไม่ขาวเลย กินกะ ALA วิตซี เกรพซีด เปลือกสน Q10

ชักสงสัย ของปลอมหรือเปล่า เพราะเห็นใน้เวบเค้ากินก็ขาวกันทั้งน้น เลยกะว่าจะทิ้งแล้วค่ะ แล้วจะไปสั่งจากเวบจริงของอเมริกาเลย สั่งไปแล้ว รอของอยุ่ค่ะ  ของเดิมหยุดกินไปเมื่อวาน แต่ไม่ทิ้ง เดี๋ยวกะว่า ได้ของจริงมา จะเอามาเทียบกับอันที่ซื้อในเวบไทยดูค่ะ กระปกน่ะดูดีอยู่ แต่เม้ดแคปซูลอันเดิมมันสีไม่ขาวอ่ะ สีน้ำตาลอ่อนๆ แถมลองแกะผงยาออกมาดมก็ไม่เห็นจะฉุนกลิ่นซัลเฟอร์เลย แล้วแกะออกมามีผงยาแค่ครึ่งแคปซูลเอง ไม่เต็มอ่ะ ดูแปลกๆ
เราเคยกินนะ กินคู่กับเอแอลเออ่ะ เราถ่ายรูปเกบไว้อ่ะ ตอนก่อนกินกับหลังกินได้1เดือนอ่ะ คือเอามาเทียบกันคือขาวขึ้นมากอ่ะ คือเวลาไปเที่ยวกลางคืนนะ ออร่าจับเลยเวลามีแสงไฟมาโดนผิว ( พุดแล้วเหมือนโม้ ) แต่ยืนยันว่าเรื่องจริง เรากินช่วงปิดเทอมใหญ่ คือไม่ได้ออกเที่ยวบ่อย ไม่ค่อยได้โดนแดดเท่าไหร่ มันอาจจะช่วยได้มั้งนะ คือหนึ่งกระปุกมี60เม็ด เรากินไปแค่32เม็ดเอง ก็ขาวแล้ว คือที่ไม่อยากกินหมดเพราะราคาค่อนข้างจะสูงเราเรียนอยู่อ่ะ ไม่ได้ทำงานเลยเก็บเงินจากวันไป ร ร เอา แต่ก้อไม่แคร์ อยากหล่อต้องทำใจ แล้วคราวนี้เปิดเทอมวันแรก คำแรกที่เพื่อนทักคืออะไรรู้ไหม ( มึงไปฉีดผิวมาหรอ ขาวฉิปหายเลย ) เรานึกในใจบอกว่ากูแดกกลูต้า แต่เราบอกเพื่อนไปว่าป่าวไม่ได้ทำ  5555 ( เหมือนดาราป่ะ ) ตอนนี้เหลืออยู่อีก28เม็ดตั้งใจว่าจะเกบไว้กินตอนปิดเทอมใหญ่อีกรอบ ( ขี้เหนียวป่ะ ) 555 ที่ไม่กินต่อเพราะ 1. เลิกกินแล้วยังขาวอยู่เลย 2.ไม่มีเอฟเฟกใดๆเลิกกินไม่ดำกว่าเดิม

แต่ที่จะแนะนำเวลากิน
1.ตื่นมาตอนเช้ากินเลย ( ท้องว่างดีสุด )
2.เรากินไอวอรี่+เอแอลเอ+คอลลาเจนแบบดื่มผสมกับน้ำผลไม้
3.เวลาออกกลางแดดไม่ต้องไปกลัว เราทากันแดดไว้เลยรับรองว่าไม่ดำ ( ทาซ้ำบ่อยๆ )

จะบอกข้อเสีย
1.เวลากินกลูต้าไม่ว่าจะยี่ห้ออะไรก้อแล้วแต่มันจะทำหั้ยผิวไว้ต่อแสงแดดมาก ( ต้องทากันแดด )
2.เวลาโดนแดดผิวจะแดง แต่ไม่ต้องกลัวเดี๋ยวแปปเดียวก็หาย

ใครอยากรูจักแอด Facebook http://www.facebook.com/hut.to.5?ref=tn_tnmn
BB PIN 267F2D11

เราชื่อฮัทนะอยากคุยอยากถามอะไรได้สบายไม่หยิ่งครับ ( หวังว่าคงได้ความรู้กันไม่มากก็น้อยนะครับ )

เดฟตอนนี้กินกี่เดือนแล้วอ่ะ ได้ผลเป็นไงมั้ง
ต้องกินคู่กับALA+vicC+vicE ใช้มั้ย
มีรูปผิวรีวิวมั้ยตอนนี้ยากดูผิวอ่ะว่าขาวขึ้นมากมั้ย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้