12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: kallypaulsmith
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] Botox ทำให้หน้าเราเล้กลงได้แค่ไหนคัรบ แล้วต้องทำนานไหม

[คัดลอกลิงก์]
เราฉีดมาประมาณ 2-3 ปี แล้วค่ะ ฉีดกับคลินิคแถวสยาม เห็นผลนะคะ หน้าเล็กและเรียวขึ้น มัดกล้ามเนื้อบริเวณมุมกรามเล็กลง ปกติเราเป็นคนที่กรามใหญ่ หน้าออกจะสี่เหลี่ยมเลยด้วยซ้ำ เหลี่ยมจากกระดูกด้วย จากมัดกล้ามเนื้อมุมกรามด้วย แต่พอฉีดโบท็อกซ์ ก็ทำให้มัดกล้ามเนื้อเล็กลง ทำให้หน้าเล็กลงและเรียวขึ้นด้วยค่ะ ส่วนที่เป็นกระดูกก็ยังเหมือนเดิม แต่เราแฮปปี้ เพราะมีแต่คนทักว่าหน้าเปลี่ยนไป หน้าเล็กลงและเรียวขึ้น หลายคนหาว่าเราแอบไปตัดกรามมา เราเลยให้เค้าจับดูเลยว่ากระดูกตรงมุมกรามของเรายังอยู่เหมือนเดิม ไม่ได้หายไปไหน เพราะไม่ได้ตัดออก
อันที่จริงก่อนที่คิดจะตัดสินใจจะฉีดโบท๊อกซ์ เราตั้งใจจะตัดกราม เคยเข้าไปปรึกษาหมอที่ยันฮี และหาข้อมูลจากที่อื่นหลายที่เหมือนกัน แต่คิดว่าผลข้างเคียงเยอะมากถ้าจะตัดกราม และก็ต้องใช้เวลาพักฟื้นนาน พอมาฉีดโบท็อกซ์ลดกรามได้ผล ตอนนี้เลิกคิดเรื่องตัดกรามไปเลยค่ะ
26# tooky

ถามคุณ tooky  หน่อยคับ  คลีนิคที่ไปทำแถวสยาม ชื่ออะไร  พอจะบอกได้ไหมคับ

ราคาเท่าไหร่  อยากไปทำบ้าง

จะีรอคำตอบอยู่นะคับ

ขอบคุณล่วงหน้า
งง อ่าคับ

ตกลงว่า โบท๊อกซ์ นี่มันลดกรามเนื้อบริเวณกราม รึว่า ลดกรามได้ด้วย

ปกติเป้นคนผอมมากกกก อยุ่แล้ว หน้าไม่ค่อยมีเนื้อ แต่จะเห็นกรามชัดอ่าคับ

มองด้านข้าง ถ้าไม่เอาผมปิด จะเห็นมุมชัดเจนมากๆ

..

เห็นแม็ค the star  ที่ไปประกวด สุภาพบุรุษ บอยแบนด์ ไปฉีดมา

หน้าเรียวมากกกกกกกกกก

เกิดกิเลส อีกแระ
ไม่ลองไปตอกหน้าแบบรายการทูไนท์โชว์หรอคับ อิอิ
ทำที่ สยามเลเซอร์คลินิคค่ะ คลินิคนี้มีดาราไปทำเยอะมากค่ะ ราคาตอนฉีดครั้งแรก 15,000 บาท ฉีดซ้ำครั้งต่อไปครั้งละ 5,000-10,000 บาท แล้วแต่ปริมาณยาค่ะ ครั้งไหนฉีดไม่ได้ผล (ดูจากรูปถ่ายเปรียบเทียบของทางคลินิคก่อนและหลังฉีด 2-3 เดือน) คุณหมอเค้าก็จะฉีดให้ฟรี

คนที่สนใจจะฉีดโบท็อกซ์หน้าเรียว ต้องให้หมอพิจารณาดูว่าหน้าที่เหลี่ยมเกิดจากกล้ามเนื้อหรือกระดูก ถ้าเป็นเพราะกระดูกก็ไม่สามารถฉีดลดมุมกรามได้ วิธีเช็ค ให้เพื่อนๆ ลองกัดฟันแน่นๆ แล้วคลำบริเวณกล้ามเนื้อมุมกราม ถ้ามีก็สามารถฉีดลดได้ แต่ถ้าไม่มีหรือมีน้อยการฉีดโบท๊อกซ์ลดมุมกรามก็ไม่ได้ช่วยอะไรเท่าไหร่

ส่วนตัวตอนแรกเราคิดว่าเราหน้าเหลี่ยมเพราะกระดูกมุมกราม แต่พอลองเข้าไปปรึกษาคุณหมอ ถึงรู้ว่าบริเวณมุมกรามของเราก็มีกล้ามเนื้อที่ใหญ่ร่วมด้วย พอฉีดกล้ามเนื้อตัวนี้เล็กลงมุมกรามก็เล็กลงด้วย แต่กระดูกก็ยังเหมือนเดิม พอดีกระดูกโครงหน้าเราเหลี่ยมแต่ไม่กว้างกว่าช่วงหน้าผาก (ไม่รู้นึกภาพออกป่าว) ตอนนี้มีมัดกล้ามเนื้อมุมกรามช่วงคางที่เหลี่ยม มันเหลี่ยมใหญ่กว่าช่วงหน้าผาก พอฉีดแล้วมัดกล้ามเนื้อมันลง มันก็เลยทำให้หน้าดูเรียวลงค่ะ สำหรับเราเราว่าโอเค ถ่ายรูปมาบางมุมหน้ายังดูเป็นรูปไข่เลย ทั้งที่จริงๆ ก็ยังหน้าเหลี่ยมอยู่เลย เท่าแต่มันเรียวลงก็เท่านั้น ถ้าหารูปเก่าๆ เจอจะเอามาให้ดูเปรียบเทียบค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ลืมบอกไปค่ะว่าที่สยามเลเซอร์คลินิคช่วงนี้เค้ามีโปรโมชั่น ฉีดกราม 2 ข้าง ราคา 13,000 บาท ใครสนใจลองเข้าไปในเวปของคลินิกดูก็ได้

ส่วนอีกที่ที่เรารู้ขอมูลมา แต่เราไม่เคยฉีดไม่รู้ว่าได้ผลรึเปล่าก็คือที่ จรัสพลคลินิค อยู่ตรง BTS สะพานควาย ที่นี่เข้าฉีดอยู่ที่ราคา 5,000 บาท / 2 ข้าง /ข้างละ 20 ยูนิต

หรือใครเป็นคนไข้ของสถาบันโรคผิวหนังก็ไปฉีดที่นั่นก็ได้ ซื้อเป็นขวด ขวดนึงมี 100 ยูนิต จะฉีดตรงไหนก็ได้ ฉีดยกคิ้ว ฉีดลดกราม ฉีดลดรอยย่นหน้าผาก-หว่างคิ้ว ค่ายาคิด 10,000 บาท ค่าหมอที่ฉีดให้ 1,000 บาท ส่วนใหญ่ที่นี่จะฉีดกรามอยู่ที่ข้างละ 40 ยูนิต แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ต้องดูตามความเหมาะสมของแต่ละคนว่ามีกล้ามเนื้อมากหรือน้อย ถ้าคิดว่าใช้ไม่หมอในหนึ่งขวด ก็หาเพื่อนที่สนใจไปแชร์ก็ดี เสียค่าฉีดเพิ่ม 1,000 บาท (ที่นี่ไม่เคยไปฉีดเหมือนกัน แต่ได้ข้อมูลมาว่าถูกและดี)
มารอดูรีวิว นะค้าบ
ทำที่ สยามเลเซอร์คลินิคค่ะ คลินิคนี้มีดาราไปทำเยอะมากค่ะ ราคาตอนฉีดครั้งแรก 15,000 บาท ฉีดซ้ำครั้งต่อไปครั ...
ต้นฉบับโพสโดย tooky เมื่อ 2009-5-20 10:59

555+  งั้นผมก็ไม่ต้องเสียตังค์ไปฉีดโบท๊อกเลย

เพราะจากที่บอกว่าให้ลองกัดฟันแล้ว

อยากจะบอกว่า  ตอนกัดฟัน  กับไม่กัดฟัน  ไม่ต่างกันเลย

กรามนิ่งสนิท  มุมเดียวกันเลย  กรามเต็มๆ ไม่มีเนื้อซักนิด  คิคิ
ไม่ลองไปตอกหน้าแบบรายการทูไนท์โชว์หรอคับ อิอิ
ต้นฉบับโพสโดย tcxoat เมื่อ 2009-5-20 10:13

555 หน้าผมไม่ได้มีปัญหามากขนาดนั้นหรอกครับ

ผมว่านะ  ลองให้คุณไปตอกหน้า ให้มันดีขึ้นกว่าที่เป็นอยุ่นี้ก่อนจะดีกว่า

..

ทำมาแล้วอย่าลืมมา รีวิว ให้ดูนะครับ  ถ้ามันช่วยให้คุณดีขึ้นมาจิงๆ

ผมจะรีบบิน ไปทำตามอย่างไม่คิดเลย  เหอๆ
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-20 17:17:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สอบถามราคามาแล้ว เริ่มต้น 15000 บาท
วุฒิศักดิ์ 16200 บาท ครับผม
ช่าย เราก็ถามวุฒิ.. ตอนไปหาหมอสิว
จำได้ว่าว่าหมื่นหกกว่าๆ  อันนี้คือหนึ่งคน หนึ่งหน้า นะ  
งงเหมือนกันถ้าเกิดเราฉีดเยอะไม่เท่ากัน ยังงี้ก็เสียราคาเท่ากันหรอ หรือเราฟังผิดหว่า

ส่วนสถาบันโรคผิวหนังเฉพาะค่ายา12000 ไม่ใช่เหรอ เราเพิ่งดูตารางราคาในเวป ค่าฉีดคนละ1000-1200
คลินิกหมอเฉลิม,คลินิกหมอบุญ ก็มีโบท็อกนะ มีแพร่หลายแล้วมั่งง ลองถามคุณหมอแต่ละที่ดูนะจ้ะ

วันนี้เราก็ไปปรึกษาหมอเฉลิมมา ก็คุยเรื่องนี้เหมือนกัน หมอไนซ์มาก คุยด้วยไม่อึดอัดเลยแต่ตื่นเต้นเล็กน้อยเพราะคุณหมอคนไข้เยอะ
เราฉีดที่จรัสพลคลินิค่ะ ฉีดมา 2 เข็มแล้ว

ครั้งละ 5000 บาท

ประมาณ 1 เดือนก็รู้สึกว่าหน้าเรียวขึ้นนะคะ เพราะคนจะทักว่าผอมลง

แต่พอสัก 3 เดือนรู้สึกว่ามันเหมือนเดิมอ่ะค่ะ นี่ก็ 6 เดือนแล้ว ขี้เกียจไปฉีด รู้สึกว่ามันเปลืองตังค์จัง

แต่ตอนนี้ยังแฮปปี้กับหน้าตัวเองอยู่ ไม่แน่อาจจะไปฉีดเพิ่มค่ะ อิอิ
ควรฉีดของเมกาค่ะแนะนำ เพราะว่าเคยไปฉีดที่MDนี่ไม่รู้ว่าใช้ของอะไร ถูกกว่าแค่สามพันกว่าแต่หน้าแทบจะไม่เล็กลงเลยอ่ะ เลยกลับไปฉีดของเมกาใหม่ เล็กลงเหมือนเดิมค่ะ  ถ้าถามว่าหน้าจะเล็กลงมากไหม ลองเอาสองมือจับตรงกรามดูนะคะ และกัดฟันเกรงกล้ามเนื้อ ส่วนที่ปูดขึ้นมาคือกล้ามเนื้อค่ะ ถ้าใหญ่มากเวลาฉีดก้อจะเล็กลงมาก แต่ถ้านิดหน่อยก้อจะเล็กลงเหมือนกันค่ะแต่ไม่มาก ควรจะฉีดกับแพทย์ผู้เชี่ยวชาญค่ะเพราะว่าถ้าฉีดผิด สามารถทำให้เรายิ้มเบี้ยวได้
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-26 01:09:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำแก้มตอบ ทำแก้มตอบ อิๆ
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้