เจ้าของ: anny_anna
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ตัดปีก แต่งปลาย (ตัดเนื้อ) ไปทำมาแล้วค่ะ กี่ัวันหายบวมคะ

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-28 16:02:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anny_anna เมื่อ 2012-3-28 17:29

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anny_anna เมื่อ 2012-3-28 16:23

วันนี้วันที่ 3 แล้วค่ะ ตอนบ่ายทนไม่ไหว อยากจะถอดตั้งแต่เมื่อวาน
วันนี้กลั้นใจถอดออกเลย ถอดยากมาก ใช้เวลา เกือบ ชม
มันติดจมูกแล้วเราถอดไม่เป็น หาวิธีในเนต เค้าก็บอกว่าให้ใช้น้ำอุ่นเช็ดๆเอา ก็ไม่เห็นออก ค่อยๆแคะ เอาน้ำหยอดๆเอา
เลือดเต็มในโพรงจมูกเลยค่ะ เอาออกไปได้ข้างเดียว อีกข้างมันไม่แน่ใจว่าเป็นเลือดแห้งหรือว่าไหม หรือว่าแผล ลองเขี่ยแล้วเจ็บอ่าา
ในรูปอาจจะดูขาวหน่อย ตัวจริงก็ไม่ได้ขาวนะคะ มันเลยมองไม่ค่อยเห็นว่า ยังช้ำอยู่ตรงจมูกหน่อยๆ แล้วก็ยังมีรอบปากกานิดๆ ด้วยล้างออกไม่หมดอ่ะ

จมูก 2 ข้างแผลมันยังแห้งไม่เท่ากันอ่ะ ด้านซ้ายจะบวมกว่าข้างขวา  
ถ้าถามว่าถูกใจไหม ก็ยังนะคะ อยากให้มันเล็กกว่านี้ ปลายเรียวกว่านี้ แต่ว่า หมอคงเอาออกไปไม่มาก
เราพยายามหารูปเก่าๆที่มันเป็นด้านตรงๆมานะเนี่ย เราไม่ค่อยถ่ายหน้าตรงอ่ะ ถ่ายแล้วมันใหญ่
ถ้าดูดดีๆจะเห็นว่าปลายของเรายังใหญ่อยู่อ่ะ เรามองว่าปลายมันเท่าเดิมอ่ะตอนนี้
1.ตอนนี้หน้ามันมาก จะล้างหน้าปกติได้เมื่อไหร่คะ
2. เราเป็นคนปลายใหญ่ ฐานจมูกใหญ่ เราอยากรู้ว่า จมูกเรามันจะยุบลงอีกไหมคะ

แสดงความคิดเห็น

กรี๊สส เราเผลอชิมน้ำหมักป้าเช็งของย่าอ่ะ ลืมไปว่าไม่ให้กินของหมักดอง  โพสต์ 2012-3-28 16:36
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-28 21:29:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราจะดีใจหรือว่าเสียใจดี น้องบอกว่า เหมือนเดิม
ตัวเองใจเย็นๆนะ เราคิดว่ามันยังบวมอยู่อ่ะ เลยยังไม่เห็นความแตกต่าง เพราะว่าก่อนทำมันไม่ใหญ่มากนะ ในความรู้สึกเราที่ดูจากภาพ แค่ปีกบานเฉยๆ  แต่คุณหมอตัดเนื้อให้มันคงจะเรียวขึ้นแต่ต้องรอหายบวมก่อน

แต่ที่เห็นได้ชัด ปีกเล็กและแคบลงเยอะเลยนะ รอมันยุบค่ะ อย่าเพิ่งเครียดๆ^^
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-29 09:45:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต่ว่าตัวจริงเราอ่ะ ปลายใหญ่นะ ในรูปดูเหมือนไม่ใหญ่
แล้วเมื่อวานแฟนบอกว่า จมูกเราเหมือนตือโป๊ยก่ายเรย
เราฐานกว้างอ่ะ เราว่ามันคงไม่ลดมากไปกว่านี้แล้วแหละ แอบกลุ้มอ่ะ
น่าสนใจมากเลยค่ะ ราคาเท่าไหร่คะ

เราว่าไม่เหมือนเดินนะคะ ทรงจมูกสวยที่เดียว
รอยุบคะ ค่าเสียหายเท่าไรคะ  ใจเย็นๆนะคะ
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-30 00:05:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anny_anna เมื่อ 2012-3-30 00:06

15000 ค่ะ ตัดปีก 5000  แต่งปลาย(นิดหน่อย) 10000

เราให้น้องเราดู น้องเราบอกว่า ปลายเรามันหายโค้งไปหน่อยนึง ที่จริงมันจะโค้งๆ

แต่ใจเราก็อยากแก้เพิ่มนะ ถ้าเหนตัวจริงจะบอกว่า ยังไม่โอเคเท่าไหร่อ่ะ

วันนี้ทั้งวัน เราต้องมานั่งบีบจมูกเบาๆให้ปีกมันหุบลงมาไม่กางอ่ะ เหมือนปีกมันแข็งๆอ่ะ แร้วมันเหมือนจมูกหมูเรย
มันยังบวมอยู่เลยครับอย่าเพิ่งกังวล
ตัวเองเปนยังไงบ้าง จมูกยุบบวมรึยัง.....
ยุบคงสวยแน่นอนคะ อิอิ
เป็นไงบ้างค่ะ หายดีแล้วหรือยัง
สวยอ่ะ อยากทำมั่ง
อย่าเพิ่งไปทำอะไรมันครับ รอครบสามวันก่อน แล้วค่อยแคะมันออก เพราะถ้าแคะตอนนี้ เลือดอาจจะยังไม่แข็งตัว
ปีกจมูกหายไปแล้ว สวยแล้วค่ะ
หลังตัดใหมจ๊ะ เริ่มนวดเบาๆและทายา
รอชมเหมือนกันค่ะ อยากแต่งปลายกับตัดปีก ปลายจมูกเรากลม ไม่เข้ากะหน้าเรย
เปนไงบ้างครับ ตอนนี้
แนะนำว่าอย่าไปกดหรือบีบจมูกตอนนี้นะครับ
มันยังบวมอยู่เดี๋ยวจยุบช้านะ
สว่นตุวผมว่าทำออกมาโอเคเลยนะครับแนวน่ารัก
เปลี่ยนนะคะ ใครว่าไม่เปลี๊ยนน เปลี่ยนมากเลยปีกหุบเห็นได้ชัดเลยค่ะน่าอิจจฉาอ่ะ ยังไงมันก้ต้องยุบอีกแน่นอนค่ะใจเย็นๆ
เท่าที่เราทำมานะ 15000 แต่งปลาย แต่มันจะเล็กลงมาเยอะอยู่แต่ต้องรอ นานเลยทีเดียว ถึงจะเข้ารูป แต่ของเรามันก็ยังใหญ่อยู่ เลยจะหาที่ใหม่แหม่
มาติดตามค่ะ  จขกท.ใจเย็นๆน่ะค่ะ เพิ่งสามวันเอง ยังไม่หายบวมค่ะ

คนทำใหม่ๆจะจิตตกก่อน  และจะสวยภายหลังค่ะ

ดูจากทรงแล้ว ถ้าหายบวมต้องสวยแน่ๆ เลย

เป็นกำลังใจให้ค่ะ ​ ,, ตอนนี้ว่างแล้ววว อยากไปทำมั่งแล้ว 55+

เปนไมั้งครับ อัพเดตนิดนุงง
เปนไงมั้งคะ อยากเห็น มาอัพรูปให้ดูบ้างน๊า
ตอนนี้จมูกยุบลงมากน้อยแค่ไหนครับสนใจเคสนี้มากครับ
อยากจะเหงด้วยคนนนนนน  สนใจมั่กๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้