ดู: 38850|ตอบกลับ: 55
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ตัดปีก แต่งปลาย (ตัดเนื้อ) ไปทำมาแล้วค่ะ กี่ัวันหายบวมคะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anny_anna เมื่อ 2012-3-26 11:52

คือว่าเราไป ตัดปีก แต่งปลายแบบ ตัดเนื้อมาแล้ว (หมอศรัณย์)

ตอนแรกที่ไปปรึกษาเราจะตัดปีกอย่างเดียว แต่คุณหมอบอกว่า เนื้อปลายจมูกเราเยอะ ถ้าตัดออกแต่ปีก มันจะไม่สมส่วน
ต้องตัดเนื้อส่วนปลายออกด้วย คุณหมอให้เราไปหาข้อมูลดูก่อนเพราะเรายังลังเล แต่เราก็ตกลงทำ นัดวัน แล้วไปหาข้อมูลทีหลัง(ตัวอย่างที่ผิดนะคะ แต่เราก็กลัวว่าคิวจะเต็มก่อน )

เราไปถึง เกือบบ่าย 2 ได้ทำกี่โมงไม่แน่ใจ แต่ออกมาตอน 3 ทุ่มครึ่ง แอบเสียดายค่าจอดรถมากเรยอิอิ

ตอนคุณหมอฉีดยาชา เจ็บมาก น้ำตาเราออกมาเต็มเรย ทนเกือบไม่ไหว หมอทุ่มเข็มไปที่ปลายจมูกก่อน แล้วก็รอบๆจมูก 2 เข็ม
แต่จิ้มหลายที ฉีดเสร็จ จมูกเราเริ่มชา เริ่มรู้สึกว่า จมูกเราบวมมาก พี่เค้าลืมถ่ายรูจมูกเราไว้ ก็เข้ามาถ่ายทั้งบวมๆอย่างงั้นแหละ รูปคงดูไม่ได้เรยพอฉีดยาชาเสร็จตัวเรามันสั่นอ่ะ ไม่ได้สั่นตลอด สั่นเป็นช่วงๆ มีใครเป็นไหม พอสักพักก็หายสั่น

แล้วคุณหมอศรัณย์ก็เอาปากกามาเขียนๆที่หน้าเราแร้วก็แต่งปลายให้ เราบอกหมอว่า เอาแบบพอดี กลัวตรงปลายมันจะเห็นเป็นแนว เราว่ามันไม่สวย
แล้วก็ตัดปีกเย็บปีกด้านใน ตอนเย็บคุณหมอพรเทพเป็นคนเย็บให้ เย็บเสร็จบอกว่าสวยแล้วแล้วก็เอากระจกมาให้เราดู
แต่เราก็ยังไม่ถูกใจเท่าไหร่ เพราะว่าภาพที่เห็นเป็นตอนบวม ต้องคอยดูตอนมันยุบ แต่วันนี้วันที่ 2 เราก็รู้สึกว่า ไม่ได้บวมอะไรมากแล้วอยากรู้ว่ามันจะยุบลงอีกไหมคะ กังวลมากเลย

เราต้องใส่เฝือกเหมือนคนที่ไปทำจมูกเลย คงเพราะว่าเราแต่งปลาย นอนตะแคงก็ไม่ได้ ต้องนอนหัวสูง

วันแรก เลือดเราซึมออกมาข้างนึง วันนี้วันที่ 2 มันหยุดแล้ว แต่เลือดเข็งเต็มเรยไม่กล้าเอาออก กี่วันถึงจะเอาออกได้คะ ?

ยาทาแผลเป็น เมื่อไหร่จะทาได้ เรากลัวว่าจะเป็นแผลเป็นอ่ะ ?

ก่อนทำ เราซื้อยาจีน หยุนหนานไป๋เหยา มากินด้วย กลัวว่ามันจะช้ำ มันจะบวม แต่หน้าเราก็ไม่ช้ำ ไม่บวมมาก ไม่รู้ว่าเป็นเพราะยานี้ป่าว
เพราะว่าเราตัดปีก แต่งปลายด้วยเราคิดว่าจะต้องบวมมากๆ เรยซื้อมากินเีรยเห็นบางคนเค้ากินแร้วบอกว่าดีน่ะ

น้ำมะพร้ว ใบบัวบก ก็มีนะ แต่ยังไม่ได้กินเรย มะพร้ว เฉาะไม่เปน ใบบัวบก ต้มไม่ได้ อนาถแท้ !!!

แสดงความคิดเห็น

เป็นรีวิวที่เป็นประโยชน์มากๆเลยค่ะ น่าสนๆมาก เราจะไปทำมั้ง อิอิ  โพสต์ 2012-3-26 17:44
ตัดเนื้อนี่ ไม่ได้ตัดกระดูกอ่อนใช่ไหมคะ หมอเย็บแต่งรูปให้ด้วยไหมคะ  โพสต์ 2012-3-26 17:43

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-26 22:43:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anny_anna เมื่อ 2012-3-26 23:05

ที่คุยกับคุณหมอตอนแรก คุณหมอไม่ได้พูดถึงกระดูกก่อนเลยค่ะ ตัดแต่เนื้อ  แต่เด๋ววันตัดไหมจะถามอีกทีค่ะ
อยากจะเหงด้วยคนนนนนน  สนใจมั่กๆ
เป็นยังไงบ้างค่ะ เบี้ยวไหม มีแผลเป็นไหมอะค่ะ
สวยจ้ะ ผ่าน ๆๆ
จขกท มาอัฟรูปให้ดูหน่อยเร้วววว
ตอนนี้จมูกยุบลงมากน้อยแค่ไหนครับสนใจเคสนี้มากครับ
เปนไงมั้งคะ อยากเห็น มาอัพรูปให้ดูบ้างน๊า
เปนไมั้งครับ อัพเดตนิดนุงง
มาติดตามค่ะ  จขกท.ใจเย็นๆน่ะค่ะ เพิ่งสามวันเอง ยังไม่หายบวมค่ะ

คนทำใหม่ๆจะจิตตกก่อน  และจะสวยภายหลังค่ะ

ดูจากทรงแล้ว ถ้าหายบวมต้องสวยแน่ๆ เลย

เป็นกำลังใจให้ค่ะ ​ ,, ตอนนี้ว่างแล้ววว อยากไปทำมั่งแล้ว 55+

เท่าที่เราทำมานะ 15000 แต่งปลาย แต่มันจะเล็กลงมาเยอะอยู่แต่ต้องรอ นานเลยทีเดียว ถึงจะเข้ารูป แต่ของเรามันก็ยังใหญ่อยู่ เลยจะหาที่ใหม่แหม่
เปลี่ยนนะคะ ใครว่าไม่เปลี๊ยนน เปลี่ยนมากเลยปีกหุบเห็นได้ชัดเลยค่ะน่าอิจจฉาอ่ะ ยังไงมันก้ต้องยุบอีกแน่นอนค่ะใจเย็นๆ
แนะนำว่าอย่าไปกดหรือบีบจมูกตอนนี้นะครับ
มันยังบวมอยู่เดี๋ยวจยุบช้านะ
สว่นตุวผมว่าทำออกมาโอเคเลยนะครับแนวน่ารัก
เปนไงบ้างครับ ตอนนี้
รอชมเหมือนกันค่ะ อยากแต่งปลายกับตัดปีก ปลายจมูกเรากลม ไม่เข้ากะหน้าเรย
หลังตัดใหมจ๊ะ เริ่มนวดเบาๆและทายา
ปีกจมูกหายไปแล้ว สวยแล้วค่ะ
อย่าเพิ่งไปทำอะไรมันครับ รอครบสามวันก่อน แล้วค่อยแคะมันออก เพราะถ้าแคะตอนนี้ เลือดอาจจะยังไม่แข็งตัว
สวยอ่ะ อยากทำมั่ง
เป็นไงบ้างค่ะ หายดีแล้วหรือยัง
ยุบคงสวยแน่นอนคะ อิอิ
ตัวเองเปนยังไงบ้าง จมูกยุบบวมรึยัง.....
มันยังบวมอยู่เลยครับอย่าเพิ่งกังวล
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้