เจ้าของ: haunigang
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ข้อควรรู้-การเตรียมตัว ดูแลตัวเอง ก่อนหลังการศัลกรรม(เน้นจมูกละกันครับ)

[คัดลอกลิงก์]
แล้วทำงานบ้านเบาๆ ได้มั้ยคะ
ขอบคุณมากนะคะ สำหรับข้อมูลดีๆ
ถ้าไปทำปากมาแล้วเป็นไต กี่เดือนจะหายแล้วนวดอย่างไรครับ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีดีนะค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ ก่อนหน้านี้กังวนตรงปีกจมูกจะไม่ยุบ พึ่งทำมา6วันเอง สบายใจขึ้นค่ะ
ขอบคุณมากคร่า เป็นประโยชน์มากๆเลย
ขอบคุณมากครับสำหรับความรู้ดีๆแบบนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย 0fonzaza0 เมื่อ 2012-4-4 21:07
ถามหน่อยค่ะ ถ้าอยุ่ต่างจังหวัด แล้วเข้าไปทำจมูกที่  ...

อยากรู้เหมือนกันค่ะ แต่วันนี้จะไปกทมแล้ว จะทำพรุ่งนี้แล้วกลับ ลำพูนเลย คือว่าทำเสร็จแล้วกลับค่ะ เดี่ยวจะมาบอกอีกที่นะค่ะว่าเป็นยังไง กลัวมากๆๆ

แสดงความคิดเห็น

เหมือนกันเลยค่ะ อยากรู้ๆๆ ช่วยแชร์ด้วยน่ะค่ะใครมีประสบการณ์ประมาณนี้  โพสต์ 2012-8-26 17:18
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆค่ะ แล้วเราจะขึ้นเขียงสิ้นเดือนนี้ ลางานแค่ 3 วัน จะพอมั้ยค่ะ
แต่กะว่าทำมาเสร์จคงต้องใช้ผ้าปิดจมูกไปทำงานสักอาทิตย์กันฝุ่นอ่าค่ะ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคะ
ขอบคุณข้อมูลดีๆนะค่ะ พรุ่งนี้จะไปเริมจมูกพอดีได้ความรู้จิงๆ
ขอบคุณนะคะ ดีมากๆเลย เดือนหน้าขึ้นเขียงแล้วๆๆๆๆ
ขอบคุณคราฟช่วยได้เยอะเลย
ขอบคุณมากๆเลยค่ะ  จะไปทำวันที่ 15 พ.ค. นี้แล้ว  ตื่นเต้นๆ
ขอบคุณค๊าาาาาา.............  จะไปทำปลายเดือน พฤษภาคมนี้แล้วค่ะ
ขอบคุณมากนะคะ  ได้ความรู้เรื่องการดูแลจมูกแล้วค่ะ
ขอบคุณมากๆเลยค่ะได้ความรู้เยอะเลย จะได้เตรียมตัวไว้อาทิตย์หน้าขึ้นเขียงแล้ว
วันที่4แล้ว แต่ยังมีน้ำเหลือง หรือเลือดจางๆก็ไม่รู้ ไหลอยู่เลยค่ะ 4วันแล้ว ยังซึมออกมาเรื่อยๆ จะเปนไรป่าวคะ
เป็นประโยชน์มากค่ะ กำลังจาไปทำพอดี
ไม่สบายอยู่นิดหน่อยค่ะ คือเป็นหวัด ไอบ้า เล็กน้อย มีเสมหะ ทำจมูกได้ไหมคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย gizl เมื่อ 2012-5-28 16:06
ไม่สบายอยู่นิดหน่อยค่ะ คือเป็นหวัด ไอบ้า เล็กน้อย มี ...

รอให้หายดีก่อนครับ
ทำไปแล้วอ่าคะวันนี้เอง ต้องทำยังไงบ้าง จะเปนไรไหม
แล้วหลังทำมาประคบเย็น-ร้อนกี่วัน ทำอะไรก่อนหลัง ยังไงอธิบายให้หน่อยน่ะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แอลกอฮอนี่งดประมานกี่สับดาครับ
พอดีไปทำจมูกมาค่ะ แต่หมอผ่า จมูกข้างเดียว เลยรู้สึกว่าข้างที่ผ่ามัน หย่ายยยยยย  กว่าข้างที่ไม่ผ่า จะทำยังไงดีหละคะ หมอเค้าจะแก้ให้หรือป่าว????
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้