เจ้าของ: tonza
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นกับเพื่อนๆ เพื่อนๆจ่ะ .....

[คัดลอกลิงก์]
ผมต้นน่ะครับ มีปฏิภาณแรงกล้าในการจะแก้จมูกที่เคยเสริมไว้เมื่อสามปีก่อน และวางแผนไว้ว่าจะทำคางร่วมด้วย เพื่อจะได้ไม่ต้องเสียเวลางาน และเจ็บตัวพร้อมกันทีเดียว ซึ่งตอนนี้ได้คิวของหมอเฉลิมแล้ว เดือนมีนา ปีหน้า เมื่อผมได้คิวเป็นที่แน่ชัดแล้วจึงตัดสินใจบอกแฟนว่าจะแก้จมูก (ก่อนหน้านั้นยังไม่บอก เพราะยังไม่ได้คิว และเวลานัดที่แน่นอน) เมื่อแฟนรู้เรื่อง เขาบอกกับเราว่า จมูกจะแก้ไปอีกทำไม เจ็บตัวเปล่าๆ อีกทั้งอย่างเดิมก้อโอเคแล้วไม่ได้ย่าเกลียดอะไร เอาเงินไปทำอย่างอื่นที่มันเกิดประโยชน์ดีกว่าไหม  ?   ต้นจึงตอบไปว่า ต้นอยากทำจริงๆ เขาสวนกลับว่า แฟนก็มีอยู่แล้ว แล้วจะทำไปอีกทำไมกัน  ...... ถ้าเกิดยังอยากจะทำน่ะ ไม่ต้องมาคุยกัน เพราะเราไม่ชอบ (แล้วก็พูดย้ำว่าทำไป อยากดูดีกว่านี้เพื่อไปหาคนอื่นหรอ)....

เรื่องมันก็เป็นแบบนี้แหละครับ   จนผมไม่รู้จะอธิบายอย่างไรเลย ก็ได้แค่เงียบ ไว้เท่านั้นเอง

ก่อนหน้านี้ต้นขอสัก ที่หลังลายเดียวเอง เล็กๆ  เขาก็ไม่ให้ทำ บอกว่าเหมือนพวกเกเร ต้นก็ไม่ได้ทำ  ....  เง้อ

อยากทราบว่า หากเพื่อนๆ พี่ๆคนใหน เจอเหตุการณ์ทำนอง นี้ เพื่อนๆ พี่ๆจะอธิบายให้เขาเข้าใจผมอย่างไรดีครับ

ปล.  ใจจริงก็ไม่อยากจะเสียคนนี้ไปน่ะครับ เพราะในความิดเราแล้ว เราว่าเขาเป็นคนหน้าตาดีพอสมควรน่ะ แถมยังหุ่นดี สง ล่ำ  อีกอย่างนึง เราคบกันมาเกือบจะสามปีแล้วคับ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-14 22:27:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณสำหรับทุกๆคำแนะนำครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-15 22:44:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราเจอมาละ แบบเดียวกัน
เราลุยดะ ทำโลด แฟนครับ ไม่ใช่ พ่อกะแม่ ขนาดพ่อกะแม่ก็ยังห้ามไม่อยู่เลย แอะๆ อยู่ ...
ต้นฉบับโพสโดย YoungKorn เมื่อ 2009-11-15 21:33

จะว่าไปตอนนี้ก็ยังไม่มีทางออกที่ดีสำหรับเรื่องนี้ครับ คงจะต้องปล่อยให้เวลามันผ่านไปก่อนซักพัก

เาคิดว่าเราทำถูกต้องแล้ว จะว่าไปปัญหามันก็ไม่มีอะไรมาก แค่ความไม่เข้าใจกันเท่านั้นเอง ปล่อยเวลาซักพักแล้วค่อยคุยกัน อะไรๆคงจะดีขึ้นอ่ะครับ เหอะๆ ไม่งั้นก็ทางใครทางมันเถอะ ชีวิตรา เราเองเป็นคนเลือก เนอะ ว่าป่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-15 22:44:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณสำหรับทุกๆ ความคิดเห็นน่ะครับ  ขอโทดด้วยที่มาระบายในนี้  (แต่เวลาได้เล่าหรือระบายออกไปมันรู้สึกดีขึ้นจริงๆนะครับ)
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-19 20:09:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ ตอนนี้เราตัดสินใจละ ว่าจะทำ  

ชีวิตเรา เราเป็นคนลิขิต หุหุ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้