ดู: 6068|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] ขอคำแนะนำ ฉีดโบทอกซ์มาหน้าเหมือนผีดิบแข็งมากๆ บวมเป็นคูขึ้นมาทำไงจะบรรเทาได้คะ

[คัดลอกลิงก์]
ไปฉีดโบทอกซ์ริ้วรอยมา ที่ ดร.แคร์ ขอนแก่น จะบอกว่าคิดผิดมากๆๆๆๆ หน้าแข็งเหมือนผีดิบ ผ่านมาจะสองเดือนแล้ว รอบตาและโหนกแก้มเป็นคูขึ้นมาเห็นชัดมาก เวลายิ้มเบ้าตาจะลึกมากแล้วก็มีรอยใต้ตาชัดมากกว่าเดิมอีก เซงมากๆ ไม่ทราบว่ามีใครมีข้อแนะนำดีๆ ที่ช่วยบรรเทาได้บ้างคะ กลับไปที่คลีนิกมาหลายครั้งแล้วหมอไม่เคยมาดูเลย มีแต่พนักงานบอกเดี๋ยวก็หาย ตอนนี้ไม่กล้าออกจากบ้านเลย ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
อยากฉีดดดเหมือนกันครับ แต่ก็กลัว ครับ

จขกท สู้ๆ น่ะครับ

ถ้าไม่ชอบ วิธีที่ให้สลายไวๆ ลอง เข้าซาวน่า ดูน่ะครับ
เห็นเค้าบอกว่า ที่โบท๊อกซ์มา มันไปไว จริงๆ ครับ

แสดงความคิดเห็น

เข้าซาวน่ามามาก โบไม่สลายเร็วหรอก นี่ประสบการณ์ส่วนตัวจ่ะ  โพสต์ 2012-5-1 00:31
ล้างหน้าด้วยน้ำอุ่นมากหน่อยหร ือทำอะไรที่หน้าโดนไอร้อนบ่่อยอะค่ะน่าจะช่วยได้อยู่เหมือนกันเพราะประเภทร้อนๆเนี้ยโบอยู่ไม่นานค่ะอดทนหน่อยนะค่ะต้องใช้เวลาแต่เชื่อว่ากลับมาปกติแน่นอนค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย BOBBY เมื่อ 2012-3-5 20:04
อยากฉีดดดเหมือนกันครับ แต่ก็กลัว ครับ

จขกท สู้ๆ น่ะ ...

ช่ายๆค่ะ
ลองเข้าซาวหน้าดู อาทิตละ2 ครั้ง อาจจะช่วยได้นะคะ
สู้ๆค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-6 09:58:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะคะ ถ้าใครอยากฉีดควรศึกษาเกี่ยวกับหมอและคลีนิกก่อนนะคะ ไม่งั้นอาจจะเสียใจเสียตังฟรีเหมอนเรา นี่ขนาดไปฉีดที่คลีนิคใหญ่นัเนี๊ยะ ธรรมชาติดีที่สุดแลวค่ะ
ล้างหน้าด้วยน้ำอุ่น หรือนำผ้าขนหนูชุบน้ำอุ่นมาประคบได้ค่ะ  จะช่วยให้โบท็อกคลายตัวเร็วขึ้นค่ะ
ง่า..ว่าจะฉีดโบทอกอ่านแล้วไม่อยากฉีดเลยอ่าาา

แสดงความคิดเห็น

ใช่ ไม้ต้องฉีดหรอก เพราะว่าอยู่ได้ไม่นาน แพง ปํญหาเยอะอ่ะ  โพสต์ 2012-3-8 22:01
ต้นฉบับโพสต์โดย เพลินตา เมื่อ 2012-3-26 22:23
เจอคนปัญยหาเดียวกันเลย ของเราฟังดูแย่กว่าอีก เราพยา ...

เราว่าไม่ฉีดแล้วดีกว่า...ซื้อเครื่องมานวดหน้าเล่นๆดีกว่าไม่เจ็บด้วย
ชอบคุณสำหรับข้อมูลนะค่ะ.....ตัดสินใจได้แล้วว่าไม่ฉีด
เกิดขึ้นกับไม่ทุกคน แต่ก็มีโอกาสถ้าเราทำ เนอะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้