12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: Aitsu
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] ปัญหาจากการฉีด Botox

[คัดลอกลิงก์]
ต้นฉบับโพสต์โดย Aitsu เมื่อ 2012-3-5 22:48
ไชโย้ !! แบบนี้ก้อแปลว่ามีโอกาสหายได้เองโดยที่ไม่ต้ ...

คะ เปนเหมือนเราแรกๆเลยคะ
Aitsu คะ อยากรุว่าหายหลังจากฉีดนานเท่าไหร่คะ ตอนนิยิ้มไม่ขึ้นเลย ผ่านมาเดือนนึงแล้วค่ะ จิตตกมาก
ต้นฉบับโพสต์โดย saowalukjj เมื่อ 2013-5-27 19:58
Aitsu คะ อยากรุว่าหายหลังจากฉีดนานเท่าไหร่คะ ตอนนิยิ้ม ...

โบท็อกจะสลายได้เองนะ ภายใน 5-10 เดือน หรืออาจมากกว่านั้น อยู่ที่ยี่ห้อ คุณภาพของโบท็อกอ่ะ เราฉีดของเกาหลีอยู่ได้ประมาณห้าเดือนต้องไปซ้ำใหม่
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-1 15:58:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aitsu เมื่อ 2013-6-1 15:59
ต้นฉบับโพสต์โดย saowalukjj เมื่อ 2013-5-27 19:58
Aitsu คะ อยากรุว่าหายหลังจากฉีดนานเท่าไหร่คะ ตอนนิยิ้ม ...

ไปแก้มาค่ะ หลังจากเกิดปัญหายอมรับเลยค่ะว่าเครียดจริงๆ
ก็เลยโทไปหาคุณหมอที่เราฉีดด้วยแหละค่ะแล้วก็ถ่ายรูปแนบไปด้วย ว่าอาการมันเป็นแบบนี้ๆๆๆนะ
คุณหมอก็เลยบอกว่า ปัญหานี้เกิดได้จากสองกรณี
คืออันแรก ฉีดโดนกล้ามเนื้อที่ไปเกี่ยวกับการยิ้มอ่ะค่ะ(แปลตามความเข้าใจนะคะ)
ส่วนอันที่สอง เกิดจากกล้ามเนื้อสองข้างเราไม่เท่ากัน สมมติว่าเราฉีดโบเข้าไปสองข้างเท่ากัน มันจะไม่สมดุลย์อ่ะค่ะ

แต่คุณหมอก็บอกว่า อันแรกไม่น่าใช่ เพราะก็มั่นใจว่าฉีดถูก
ก็เลยไปทำการฉีดอีกค่ะ เพื่อให้สองข้างเท่ากัน
น่าจะไปแก้อีกประมาณ 2-3รอบ นะคะ (ถ้าจำไม่ผิด)

น่าจะใช้เวลารวมๆประมาณสองเดือนนะคะ กว่าโบท๊อกจะเข้าที่

ยังไงก็ลองปรึกษาคุณหมอที่เราฉีดด้วยดูก่อนนะคะ
สู้ๆนะคะ
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-1 16:24:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ฉีดวันแรก วันที่ 26/2/12 นะคะ

อันนี้เป็นรูปวันที่ 4/3/12 ค่ะ

จนวันที่ 29/3/12 ก็ยังไม่มีทีท่าว่าจะดีขึ้นค่ะ

แต่ช่วงที่เบี้ยวก็แก้ตลอดนะคะ ฉีดแก้ไปเรื่อยทุกๆ 2-3 สัปดาค่ะ
แล้วพอดีช่วงนั้นหยุดถ่ายรูปไปอ่ะค่ะ มาเจอรูปอีกทีช่วงต้นเดือน6
ก็เหมือนจะหายซะแล้วค่ะ

(หารูปปากชัดสุดได้แค่นี้อ่ะค่ะ T^T)

ช่วงประมาณเดือน11นี่คือปกติแล้วค่ะ

ขอบคุนนะคะ (รุปตอนนิน่ารักมากๆ)
สรุปคือใช้เวลาประมาณ 2 เดือนหลังฉีดถึงจะเข้าที่เนอะ แต่จากรูปที่ดูของเราเปนมากกว่าอ่ะ คือยิ้มไม่ขึ้นเลย ยิ้มได้น้อยมาก ภาวนาให้หายภายใน 2 เดือนเหมือน aitsu แล้วกันเนอะ อ้อแล้วก้ไปฉีดแก้มาเหมือนกันค่ะ แต่ไม่ค่อยเปลี่ยนแปลงอะไรมาก มีเริ่มยิ้มแล้วเบี้ยวขวานิดนึง (จากที่ทั้งซ-ข ยิ้มไม่ขึ้นเลย)
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้