เจ้าของ: jerry69
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] ไปทำตามาแล้วครับ แต่ไม่พอใจ จะแก้ได้ไหมเนี้ย

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-29 18:03:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
[quote]เอ่อ สิวนี่เลือกที่ขึ้นโน๊ะ ช่างเหมาะเจาะอะไรอย่างนี้
เหมือนเล็งไว้เลย ว่า ทำเส็ดนะ เค้าจะขึ้นตรงเลย
เล ...

จะสบายใจได้ยังไงละครับ ตาข้างซ้ายเล็กกว่าขวาแถมเป็นสามชั้นอีกต่างหาก ก็กะว่า เดือนมกราคมปีหน้า จะมันยังไม่ดีขึ้น กะว่าจะไปหาหมอท่านใหม่เลยอะครับ คราวนี้จะลองไปทำที่โรงพยาบาลเลยครับ ส่องกระจกแล้ว อาลมเสียยยยยย
ลองไปหาหมอกมล วัฒนไกรดูสิครับเชียวชาญทางนี้
ข้างนึงมันเป็ฯลักษณะของชั้นตาที่มีความลึกหรือเปล่าครับ บางทีมันจะดูเหมือนมี 3 ชั้น

เพราะผมเคยปรึกษาคุณหมอว่า ถ้าสรีระเบ้าตาเรามันมีลักษณะที่มีความลึกจนทำให้เห็นรอยพับที่ไม่ใช่ชั้นตาขึ้นมา

การไปทำตา 2 ชั้นบางครั้งก็จะลำบากตรงที่จะมองเหมือนคนมีตา 3 ชั้นในบางมุมแบบนี้แหละครับ

ยังไงก็ใจเย็นๆนะครับ รอดูสักพักถ้าคิดว่ามันไม่เข้ารูปแบบที่ตจ้องการจริงๆก็กลับไปปรึกษาคุณหมอท่านเดิมดูครับ
ไม่ต้องกังวลนะค่ะ ถ้าหายบวมแล้วชั้นตายังไม่สวยหรือไม่เท่ากัน แก้ไขเลยค่ะ เพราะพี่ก็ทำตาสองรอบเหมือนกันสาเหตุเพราะทำออกมาแล้วชั้นตาไม่เท่ากัน เหมือนคุณเลย
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-14 23:02:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำตามาครบ 1 เดือน กับอีก 7 วัน แล้วครับ ตาข้างซ้ายก็ยังเป็น 3 ชั้นอยู่เหมือนเดิมเลย สงสัยงานนี้ได้ไปแก้ใหม่แน่ๆ เพราะอาจจะไม่กลับไปหาหมอท่านเดิมแล้วละครับ เพราะครั้งสุดท้ายที่ไหนหา หมอบอกว่ามันยังบวมอยู่ ต้องรอ 3 เดือน ตาถึงจะเข้าที่ แต่ นี่เดือนกว่าๆๆแล้ว ตาก็ยัง 3 ชั้นอยู่ มันเป็นรอยพับชั้นที่ 3 เลยครับ เพื่อนแนะนำให้ทำที่โรงพยาบาลบางมด เพราะดาราช่อง 7 ทำที่นี่ทุกคน ถ้าจะแก้ตา ต้องรอกี่เดือนครับ
เราก็แก้รอบสองมาเหมือนกัน  แต่เฉพาะตาซ้ายค่ะ  เพราะครั้งแรกที่ทำ
เมื่อ พ.ค.52  หมอกรีดตาเสร็จก็แปะพาสเตอร์ที่ชั้นตา แล้ว  4 วัน ค่อย
แกะออก  เราแกะพาสเตอร์ ประมาณ  2  ทุ่ม  เลือกเปิดข้างขวาก่อน
โอ้โหสวยจัง  แล้วแกะข้างซ้ายโอ้โห  ใจหล่นไปที่ตาตุ่มเท้าเลย  มันกลาย
เป็น 3 ชั้น  แต่เป็นคนละแบบของเจ้าของกระทู้นะค่ะ  สรุปหมอให้รอจากวันนั้น
จนถึง  2 พ.ย.52  ถึงแก้ไขให้   ตอนนี้ก็เป็นสองชั้นแล้วค่ะ  แต่ก็ไม่เท่ากันอยู่ดี
อาจต้องแก้ตาขวาอีกที  ให้มันเป็นชั้นเท่ากับด้านซ้ายนะค่ะ
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-16 11:14:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด jerry69 เมื่อ 2009-12-16 11:15
ตอนทำตามากับนพ.ชาญชัยที่หลุยส์ แบบเย็บ3จุด ครั้งแรก

ตาบวมเล็กข้าง-ใหญ่ข้างไม่เท่ากัน

ตอนนั้นจิตตกมากๆ โ ...
ต้นฉบับโพสโดย RCA เมื่อ 2009-12-14 23:28

ของตั้มก็เย็บแบบ 3 จุดครับแบบ คุณ RCA   ก่อนทำ ตาข้างซ้ายของตั้ม เวลามองหน้าตรง ตาลืมตาได้เล็กกว่าข้างขวาอยู่แล้ว เลยยอมเสียเงินไปทำ 555+  แต่พอทำออกมาแล้วไหงเหมือนเดิมก็ไม่รู้ แค่กลายเป็น 2 ชั้นเท่านั้นเอง แถม ชั้นที่ 3 มาด้วย (สงสัยหมอจะใจดี อิอิ...) พอกลับไปพบหมอ หมอบอกแล้วเดี๋ยวกันเลยครับ ว่าต้องรอ 3 เดือน หมอยืนยันว่า ตาจะเท่ากันแน่นอน แต่หมอไม่นัดไปดูอะไรเลยนะครับ และหมอก็ไม่ได้ดว่า ถ้ายังเป็นอยู่แก้ให้ ตอนนี้ก็รอครบ 3 เดือนก่อน แต่เวลามองกระจก รู้สึกจิตตก 555+  อยากจะลองถามเพื่อนๆ นะครับ ว่า ระหว่าง เย็บ 3 จุด กับ กรีด  มานต่างกันยังไงอะครับ เพราะบางทีไม่มีเย็บ 3 จุด มีแต่กรีด
เอาใจช่วยค่ะ ทำใจให้สบายๆ อย่าเครียดค่ะ
ใจเย็น ๆ  ก่อนนะ  เพื่อน ๆ เค้าทำมาก็ไม่เท่ากันเหมือนกัน
แต่พอครบ 3 เดือน  ก็ยุบเท่ากันพอดี  บางทีคุณอาจไม่ต้องเจ็บตัวรอบสองก็ได้
เอาใจช่วยจ้า
เปนกำลังใจครับ
เด่วก็คงหายแหละค่ะ ว่าแต่อันนี้เย็บสามจุดหรือว่ากรีดอ่ะค่ะ อยากทราบอ่ะค่ะ อยากจะไปทำบ้าง
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-18 12:23:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนน้องตั้มไปทำตา น้องตั้มกำชับหมอเรื่องความต้องการ
ของตาน้องตั้มเองรึป่าวจ๊ะ ?

ของพี่จี้นี่แบบสั่งหม ...
ต้นฉบับโพสโดย RCA เมื่อ 2009-12-17 16:36

ย้ำครับ ย้ำกับหมอว่า ขอให้ตา 2 ข้างเท่ากับ ก่อนทำ ตา 2 ข้างไม่เท่ากันครับ ข้างซ้าย ลืมไปเล็กกว่าข้างขวา ตอนไปปรึกษาก็ย้ำ ก่อนขึ้นเขียงก็ย้ำ แต่ตั้มทำแบบ ไม่เอาชั้นหนาครับ เพราะส่วนตัวแล้วคิดว่า ชั้นหนาไม่เหมาะสำหรับผู้ชายอะ อิอิ คุณหมอเลย ทำให้ 6 มิล
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-18 12:23:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เด่วก็คงหายแหละค่ะ ว่าแต่อันนี้เย็บสามจุดหรือว่ากรีดอ่ะค่ะ อยากทราบอ่ะค่ะ อยากจะไปทำบ้าง ...
ต้นฉบับโพสโดย benzbecool เมื่อ 2009-12-17 21:07

ทำแบบเย็บ 3 จุดครับ
ใจเย็น เย็น รออีกนิดนึงดีกว่านะค่ะรอยุบสนิทแล้วค่อยคิดดูอีกครั้ง..
หากไม่ได้ดั่งใจจริง จริง ก็แก้เถอะค่ะจะได้รู้สึกสบายใจขึ้น...
หายไว ๆ นะคะ
ก้อยก้อเป็นนะชั้นตาไม่เท่ากัน ของก้อยออกแนวไม่เหมือนกันเลยแหละ ได้ของแถมมาด้วยเป็นตีนเป็ดคู่เลย กะว่าจะไปแก้เหมือนกันค่ะ แต่จะรอมันยุบดีก่อน ก้อยว่ารอมันจนเข้าที่ก่อนดีกว่า จะได้แก้ง่าย เพราะถ้าเราใจร้อนเด๋วหมอกะชั้นไม่ถูกเพราะมันยังบวมกัวจะยิ่งไปกันใหญ่นะคะ เข้าใจเลยอารมณ์น้องอ่ะ ว่ามันเซ็งขนาดไหน นี่ก้อจะปีใหม่แล้ว ตาก้อยจะเดือนกว่าแล้ว ยังเป็นงี้อยู่เลย สงสัยจะได้เคาท์ดาว์คนเดียวในห้อง คิดแล้วเซ็ง ยังไงถ้าน้องได้ไปแก้ที่ไหนยังไง บอกกันด้วยนะคะ ก้อยก้อจะแก้แล้วมาแชร์กันเนอะ สู้ๆๆนะคะ
42#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-22 11:42:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต่งหน้ากลบได้นิครับ พี่ก้อย เป็นผู้ ญ อะสบาย การแต่งหน้าช่วยได้ ไม่เป็นต้อง นอนอยู๋บ้านคนเดียวเลย อิอิ...
สู้ๆนะคร้า

*-*
นั่นจิ เนอะ ยังไงก้อสู้ๆๆนะคะ แต่รอมันยุบดีก่อนนะ พี่ก้อพยายามอดใจรอเหมือนกันเนี่ย
45#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-22 18:40:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สูๆๆๆครับ 555
ไปทำที่หมอสมชายดีใช่ไหมค่ะ จะได้ไปทำมั้ง หาข้อมูลในเน็ตแล้วค่ะ หายเร็วๆนะค่ะ

1.jpg (11.38 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

47#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-23 11:43:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆ  แต่บางทีนะครับ ตอนตื่นนอนใหม่ ตาข้างซ้ายที่เป็น 3 ชั้น กลายเป็น 2 ชั้น แล้วเหมือนกันตาข้างขวาเฉยเลย แต่พอตื่นได้สักพัก ก็กลับมเป็น 3 ชั้นเหมือนเดิม เห้อ!!!!! เซ็ง
แก้ไขล่าสุด yonan เมื่อ 2009-12-23 12:20

คุณๆ ถ้ารอนานแล้วยังเป็นอยู่ ก้อหาหมอใหม่เถอะครับ ผมว่า มันเด่นเกินไป อยากให้กำลังใจนะครับ แต่ ผมมาดูลุ้นเอาใจช่วยคุณ แต่มันไม่ยุบลงเลย ผม กังวลและเครียดแทนคุณ ละ ไปปรึกษา หมอที่เก่งเรื่องตาจิงๆๆ ก่อนก้อได้นิ  ปรึกษาเฉยๆๆนะ ไม่ใช่ทำใหม่ จะได้ สบายใจ ปรึกษาหมอคนเดิมดู โมเมนตั้มแล้ว หมอเข้าข้างตัวเองปัยไหม
49#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-23 12:16:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปทำที่หมอสมชายดีใช่ไหมค่ะ จะได้ไปทำมั้ง หาข้อมูลในเน็ตแล้วค่ะ หายเร็วๆนะค่ะ ...
ต้นฉบับโพสโดย ทิพย์ เมื่อ 2009-12-23 04:18

ยังไม่ทราบว่าดีหรือเปล่า เพราะต้อง รอให้ครบ 3 เดือนก่อนอะครับ
50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-23 12:18:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณๆ ถ้ารอนานแล้วยะงเป็นอยู้ ก้อหาหมอใหม่เถอะครับ ผมว่า มันเด่นเกินไป อยากให้กำลังใจนะครับ แต่ ผมมาดูลุ ...
ต้นฉบับโพสโดย yonan เมื่อ 2009-12-23 12:10

ตอนนี้รอให้ครบ 3 เดือนก่อนครับ ถ้ายังเป็นเหมือนเดิม จะลองกลับไปคุยที่เก่าดูครับ อีกแค่ 1 เดือนสู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้