ดู: 30964|ตอบกลับ: 38
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] ถุงใต้ตา

[คัดลอกลิงก์]
ถุงใต้ตาถ้ามีแต่ไม่มากนักนี่ใช้วิธีฉีดเมโสดีไหมคะ
แล้วฉีดแล้วจะเสี่ยงกับปัญหาอะไรบ้างคะ
หรือควรจะไปผ่าทิ้งเลยคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย katatsumuri เมื่อ 2012-3-18 20:06
อยากรู้เรื่อง vaser ค่ะเป็นคนขาใหญ่มากอยากทำต้นขา  ...

เครื่องvaser ที่คลีนิคหมอฉันทัส เป็นเครื่องของอเมริกา.  บ้างคลีนิคเครื่องเป็นของเกาหลีราคาก็จะถูกกว่าค่ะ.  แต่เครื่องเกาหลีดูดไขมันได้ไม่ดีเท่าเครื่องของอเมริกาค่ะ.  ราคาเครื่องก็ถูกกว่าทำให้ราคาค่าดูดเลยถูกกว่าจ้า. ราคาหมอคิดจุดละ50,000.  ต้นขาปกติที่คลีนิคอื่นส่วนมากจะคิด ต้นขาบนใน+นอก ,ต้นขาล่างใน+นอก. รวมเป็น4จุด. บ้างคลีนิคคิดเป็น8จุดเพราะว่า2ข้างค่ะ.  แต่ที่คลีนิคหมอฉันทัสคิดต้นขา2 ข้างรวมเป็น2 จุดค่ะ. หมอเก็บงานละเอียดมากจะดูดตั้งแต่หัวเข่าขึ้นมาถึงแก้มก้นให้เลยค่ะ. ราคา2จุด100,000บาท ถามว่าแพงไหมพี่ก็ว่าแพงแต่ถ้าเทียบกับที่อื่นถือว่าถูกมากมาย. เพราะกว่าจะทำได้พี่โทรถามมาหลายที่แล้วเลือดซิบๆเลย.  แต่ที่สำคัญหมอเก่งเรื่องดูดไขมันอยู่แล้วด้วยก็เลยทำกับหมอฉันทัสดีกว่าค่ะ. ถูกกว่าแล้วก็ทำหลายอย่างกับหมออยู่แล้วเลยไว้ใจหมอค่ะ. แต่ลองปรึกษาหลายๆที่ดูก่อนจะดีกว่าไว้มาเป็นตัวเลือกหลายตัวว่าจะทำหรือเปล่า.  เพราะกว่าพี่จะทำก็ไปถามมาหลายที่เหมือนกันจ้า. สุดท้ายก็มาตายรัง5555  
ต้องใช้ตัวที่ออกแบบมาเฉพาะใช้กะใบน่านะค่ะ ถ้าจะใิช้เมโส
ไม่ทราบว่าอายุเท่าไรค่ะ. เพราะเรา37ปี ก็มีถุงใต้ตาเล็กน้อยเหมือนกันแต่ตัดเก็บถุงผใต้ตาแล้ว. เด็กลงเยอะเลยแถมเก็บหนังที่ย่นออกด้วยค่ะ. ถ้าอยากดูตัวอย่างก็จะส่งให้ดูค่ะ

แสดงความคิดเห็น

redgerbera@hotmail.co.th รบกวนช่วยส่งภาพด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2012-3-4 19:31
ทำที่ไหนมาคะเพราะมีปัญหาถุงใต้ตาเหมือนกัน แต่กลัวเรื่องแผลเป็นหลังทำมาก   โพสต์ 2012-3-2 03:09
ทำที่คลินิค พอดู คุณหมอฉันทัสค่ะ. หมอเก็บใต้ตาเนียนมากไม่มีแผลเลยค่ะ. ทำพร้อมกันกับเพื่อนก็ไม่มีแผลเลยเหมือนกันค่ะ

รักษาตัวนานมั๊ยคะ เก็บถุงใต้นาเนี่ย แพงมั๊ยคะ  โพสต์ 2012-3-2 15:34
เราทำหมอหลุย แต่หลังจากทำได้ประมาณ หกเดือนมันก็เป็นอีกก่อนทำหมอถามว่าเป็นภูมิแพ้หรือเปล่า หมอบอกว่าถ้าเป็นภูมิแพ้จะไม่ทำให้เพราะมันก็จะเป็นอีก แต่เราไม่ได้เป็นภูมิแพ้ แต่ก็กลับมามีถุงอีก เซ็งเลย หมอหลุยก็เย็บเนียนมากไม่เห็นแผลเป็นเลยแต่เราคิดว่าแพงมาก สองหมื่นสองแหนะ

เราอายุสามสิบเก้าตอนทำ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย goong เมื่อ 2012-3-2 18:58
ต้นฉบับโพสต์โดย goong เมื่อ 2012-3-2 09:59
ทำที่คลินิค พอดู คุณหมอฉันทัสค่ะ. หมอเก็บใต้ตาเนียนม ...

แผลประมาณ2อาทิตย์ก็เริ่มดีขึ้นค่ะ. แต่1เดือนดูไม่ออกแล้วค่ะ. แผลหายมองไม่เห็นแล้วค่ะ. ทำกับคุณหมอฉันทัส. ราคา20,000 บาทค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Chotikant เมื่อ 2012-3-2 14:42
เราทำหมอหลุย แต่หลังจากทำได้ประมาณ หกเดือนมันก็เป็น ...

เราก็เป็นภูมิแพ้ ใต้ตาคล้ำ หมอฉันทัสเลยเอาเลเซอร์จี้เส้นเลือดให้ตอนเก็บถุงไขมันใต้ตา. ตอนนี้เลยไม่มีรอยคลำ้ใต้ตาหลังเก็บเสร็จค่ะ.
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-4 19:34:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย goong เมื่อ 2012-3-2 19:03
เราก็เป็นภูมิแพ้ ใต้ตาคล้ำ หมอฉันทัสเลยเอาเลเซอร์จ ...

อยากได้รายละเอียดค่ะ ทำเสร็จแล้วบวมกี่วันคะ กี่วันถึงจะไปทำงานได้ แล้วทำเสร็จแล้วตาปิดได้ตามปรกติรึเปล่าคะ แผลผ่าที่ไหนคะ ขอโทษนะคะที่สอบถามเยอะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-6 18:21:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย goong เมื่อ 2012-3-2 19:03
เราก็เป็นภูมิแพ้ ใต้ตาคล้ำ หมอฉันทัสเลยเอาเลเซอร์จ ...

อยากเห็นภาพค่ะช่วยโพสให้ดูหน่อยได้ไหมคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย goong เมื่อ 2012-3-9 17:35
ต้นฉบับโพสต์โดย katatsumuri เมื่อ 2012-3-6 18:21
อยากเห็นภาพค่ะช่วยโพสให้ดูหน่อยได้ไหมคะ ...

ขอโทษที่นะค่ะพอดีว่ายุ่งเลยไม่ได้ตอบกลับ. บวมประมาณ7วัน.  แต่ไม่บวมมากนะค่ะ. แต่มันจะเขียวช้ำซะมากกว่า.  อยู่ที่เราประคบดีก็ไม่เขียวค่ะ. เพราะทำพร้อมกับเพื่อน. เพื่อนไม่เขียวเลยแต่พอดีกุ้งไม่ได้ประคบเลยค่ะ. ถ้าเขียวแล้วก็เกือบเดือนกว่าจะหาย. แต่ก็ใช้คอนซีลเลอร์ปิดเอ่ก็ได้ได้ค่อยเห็นแล้วค่ะ. ส่วนแผลไม่ได้ถามหมอว่าเย็บแบบไหนแต่ติดแนวขนตาเลย. พอแผลหายก็ไม่เห็นแผลเลยค่ะ. แต่กุ้งเก็บถุงใต้ตาพร้อมผ่าดึงหน้าผากแบบส่องกล้องเลยจะเห็นว่ามันบวมมากกว่าปกติค่ะ. แต่ถ้าผ่าถุงใต้ตาอย่างเดียวไม่บวมขนาดนี้แน่นอนค่ะ. แต่กุ้งทำเสร็จก็มานั่งทำงานได้เลยค่ะ. ใส่แว่นดำเอาค่ะ. ใครถามก็บอกไปทำเลซิกมา5555
รูปผ่าถุงใต้ตา+ ผ่าตัดส่องกล้องยกหน้าผาก. รูปนี้เพิ่งออกจากห้องผ่าตัดค่ะ.อย่าถามขั้นตอนนะค่ะ. เพราะทำทุกอย่างหมอณันทัสให้หลับค่ะ. เลยไม่สามารถเล่าประสบการณ์ระหว่างทำได้ค่ะ ดูรูปแล้วอย่าเพิ่งกลัวนะค่ะ. เพราะไม่เจ็บเลย. แต่แค่ดูหน้ากลัว5555

ในรูปที่เห็นพลาสเตอร์เพราะผ่าตัดสองกล้องดึงหน้าผากด้วยค่ะ. ปกติถ้าทำตาอย่างเดียวไม่ต้องแปะหน้าผากนะค่ะ
รูป3วันไปเอากีะปุ๊กเดรนน้ำเหลืองออกกับพลาสเตอร์ตรงหน้าผากออกค่ะ.  แผลใต้ตาเริ่มดีขึ้นค่ะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย goong เมื่อ 2012-3-9 18:48

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย goong เมื่อ 2012-3-9 18:46

รูปครบ1 อาทิตย์นั่งทำงานแบบคนตาบอด55555.ไม่บวมแล้วหายบวมตั้งแต่4วัน ที่เห็นเขียวช้ำเยอะเพราะไม่ได้ประคบ. แต่เพื่อนทำพร้อมกันไม่เขียวเลย. เพื่อนประคบตลอดเลยไม่เขียว

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย goong เมื่อ 2012-3-10 02:31

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย goong เมื่อ 2012-3-9 19:06

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย goong เมื่อ 2012-3-9 19:05 รูปนี้อาทิตย์กว่าๆค่ะดีขึ้นเยอะ. แต่ยังไม่เข้าที่ตายังไม่ปิ๊ง. แต่ไม่มีใครรู้แล้วว่่ทำไรมาเหมือนกรีดอายไลเนอร์. ส่วนที่ส่องกล้องดึงหน้าผากสวยตั้งแต่ดึงสายเดรนออกแล้วค่ะ. ไม่มีใครรู้ว่าทำหน้าผากมา. เพราะมีแผลที่แนวที่คาดผม. แผลเล็กมากมาย. รูปนี้ไม่ได้แต่งหน้าจะได้เห็นแผลชัดๆ

ตอนแรกก็แอบตกใจทำไมตาไสวยเลย.  แต่พอ3อาทิตย์เริ่มเข้าที่แล้วค่ะเหลือรอยช้ำนิดหน่อย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย goong เมื่อ 2012-3-9 19:19

รูปครบ1เดือน แบบไม่แต่งหน้าค่ะจะได้เห็นแผลชัดๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย goong เมื่อ 2012-3-9 19:45

กุ้งว่าตั้งแต่ทำศัลยกรรมมา. ตานี่แหละกว่าจะเข้าที่นานกว่าเพื่อน. เพราะมันเขียวช้ำ. กว่าตาจะแบ๊วสวยประมาณ3-4อาทิตย์.ตอนแรกก็ไม่กล้าทำเพราะเคยเห็นแม่ทำที่ยันฮีแผลไม่สวยเลย. แต่ที่ทำเพราะไว้ใจหมอฉันทัสค่ะ. เคยทำจมูกกับคุณหมอเลยไว้ใจ.

รูปนี่ได้ประมาณ1เดือน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย goong เมื่อ 2012-3-9 19:42

รูปทำตาครบ2เดือนค่ะ. แล้วก็แก้จมูกใหม่ด้วยเพราะอยากได้ปลายแหลมกว่าเดิมค่ะ. หาเรื่องเจ็บตัว5555 ทำจมูกใหม่ได้9วัน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย goong เมื่อ 2012-3-10 02:23

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย goong เมื่อ 2012-3-9 19:57

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย goong เมื่อ 2012-3-9 19:55

รูปปัจุบันค่ะ. ดก็บถุงใต้ตา+ ผ่าตัดส่องกล้องดึงหน้าผาก ครบ4เดือน. แก้จมูกประมาณ2เดือนค่ะ.

[IMG]http://i1209.photobucket.com/albums/cc387/goong123/920bd9b1.jpg[/IMG

แต่งหน้าแล้วสวยจัง ทำจมูกที่ไหนคะ  โพสต์ 2012-12-23 14:55
เพิ่งไปดัดผมมาค่ะเลยดูแก่ไปเลย5555. สามีบอกว่าแก่ค่ะ.ตอนแรกก็ไม่กล้าเก็บถุงใต้ตาค่ะเพราะเห็นแม่ทำที่ยันฮีแล้วแผลไม่สวยเลย. แต่ที่ตัดสินใจืำเพราะคุณหมอฉันทัสทำจมูกให้แล้วสวยดีค่ะ. เลยกล้าืำอย่าอื่นด้วยเพราะไว้ใจหมอค่ะ. ที่สำคัญหมอมีความรับผิดชอบมากมาย. ถ้าจมูกมีปัญหาหมอก็แก้ให้ไม่อิดออดเลยค่ะ. แต่พอดีจมูกเราไม่มีปัญหาแต่อยากได้ทรงใหม่. หมอเลยคิดค่าห้องผ่านิดหน่อยค่ะ. แต่ถ้ามีปัญหาเพราะอย่างอื่นหมอแก้ฟรีค่ะ. เพราะเพื่อนไปทำมาแล้วไม่ชอบหยดน้ำเยอะๆแล้วเอาหัวตาลง. หมอก็ไม่อิดออดเลยบอกนัดวันมาเลยจ้า. ไม่คิดตังค์.
ถ้าสนใจทำกับหมอฉันทัสลองโทรไปนัดปรึกษาก่อนก็ได้นะค่ะ. เบอร์พี่อุ๋ยเลขาหมอ 089-226-3456 จะได้รู้เวลาหมอเผื่อไปแล้วหมอติดเครสผ่่าจะได้ไม่ต้องไปรอหมอค่ะ. บอกว่ารู้จักกับกุ้งก็ได้ค่ะ. หมอกับพี่อุ๋ยรู้จักดีค่ะ. เพราะพาเพื่อนไปทำหลายคนแล้ว. สวยขึ้นทุกคนเลย

ขอบคุณมากเลยค่ะ อยากรีบไปทำจังแต่กลัวมันช้ำมาก  โพสต์ 2012-3-11 19:43
สวยมากเลยค่ะ น่าอิจฉาที่สุดเลย อยากทำมั่งแต่กลัวค่ะ
ปกติเป็นคนผิวแห้ง รอบดวงตาจะแห้งมากเป็นพิเศษ แถมเหี่ยวด้วย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย goong เมื่อ 2012-3-9 21:40
ต้นฉบับโพสต์โดย oopoip เมื่อ 2012-3-9 21:00
สวยมากเลยค่ะ น่าอิจฉาที่สุดเลย อยากทำมั่งแต่กลัวค่ะ ...

ขอบคุณค่ะ. ถ้าใต้ตาแห้งเริ่มเหี่ยว. อย่าปล่อยไว้นะค่ะเพราะมันจะมีริ้วรอยแล้วแก้ยากมาก. ลองใช้eye cream ของdremalogica รุ่น age reversal eye complex ใช้ดีมากค่ะใต้ตาตึงขึ้นและช่วยเรื่องรอยคล้ำใต้ตาด้วย. ไม่ต้องกลัวเลยค่ะเรื่องศัลยกรรม. เป็นการแก้ไขข้อบกพร่องที่เราเป็นอยู่. เราไม่สวยตั้งแต่เกิดแต่เราทำให้มันดีขึ้นได้ค่ะ แต่ต้องใจเย็นๆเลือกหมอที่ไว้ใจได้+กับดวงค่ะ เพราะทุกหมอมีความผิดพลาดได้เสมอ. ดังนั้นกุ้งเลยเลือกหมอที่เราไว้ใจได้พร้อมรับผิดชอบแก้ไขให้ถ้าผิดพลาด. โดยหมอไม่ควรคิดในแง่การตลาดมากเกินไป. ถ้าคุยกับหมอแล้วถูกชะตาก็ทำเลยบอกแล้วว่าบ้างครั้งหมอเก่งแต่ก็ยังมีหลุด5555 ถ้าคิดจะทำก็ศึกษาจากเพื่อนๆหลายๆคนในนี้ดูค่ะ. จะได้รู้ว่าเราควรเลือกทำกับหมอไหน. ไปปรึกษาหลายๆที่ดูก็ได้. เพราะหมอแต่ละคนจะแนะนำไม่ค่อยเหมือนกันค่ะ. อย่างกุ้งไปอยากทำตาหมอไม่ทำให้บอกตาสวยแล้วแต่เป็นกับคิ้วเริ่มตก. ทำให้ชั้นตากับคิ้วติดกันดูแล้วตาดุ. แต่ถ้ายกคิ้วขึ้นตาจะสวยขึ้นไม่ต้องผ่าตาเพราะ2 ชั้นอยู่แล้ว. แต่ไปปรึกษาที่อื่นหมอก็บอกทำได้ตา2ชั้นแต่ต้องกรีดแต่งใหม่. เห็นไหมค่ะหมอแต่ละท่านจะมีศิลปะมองหน้าแก้ไขปัญหาคนไข้ไม่เหมือนกัน. อันนี้ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของเราเอง. สรุปศัลยกรรมอยู่ที่ดวง+ฝีมือหมอ+การดูแลรักษาแผลหลังทำ+เงินในกระเป๋า5555. โชคดีนะค่ะศัลยกรรมไม่น่ากลัวอย่างที่คิด  เพียงแต่คิดให้รอบคอบอย่าไปฟังคนอื่นเยอะ. คำแนะนำคนอื่นคือการศึกษาภาคทฤษฏี. ภาคปฏิบัติต้องทำเองนะค่ะ.
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้