ดู: 13478|ตอบกลับ: 88
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พัฒนาการของลูกเป็ดขี้เหร่

[คัดลอกลิงก์]
จะบอกว่าลูกเป็ดขี้เหร่แล้วกลายเป็นหงษ์คงดูดีไปเนอะ เอาเป็นว่าจากลูกเป็ดขี้เหร่ เป็นเป็ดที่น่าเลี้ยงหน่อยดีกว่า เหอะๆๆๆ

เรื่องของเรื่อง คือ แบบว่า ช่วงนี้แฟนเก่าเริ่มมาวนเวียนในชีวิตอีกครั้ง ซึ่งตอนกรูจะตายเพราะมึง มึงหายไปไหนเนียะนะ เหอะๆๆ แถมยังมีผู้ชายมากมายคอยแวะเวียนเทคแคร์ หรือมาหยอกไก่เป็นพักๆ ถึงมีแฟนแล้ว ก็แอบรู้สึกดีแฮะ หุหุหุ

ง่ายๆ คือ สะใจโว้ยยยย สาแก่ใจจิงๆ ชิชิชิ ทิ้งช้านไปเพราะไม่ช้านไม่สวยอย่างคนอื่น เป็นไงหละ จะมาขอคืนดี ช้านมีแฟนใหม่แล้วหย่ะ แฟนเป็นคนดีมั่กๆๆๆด้วย มาทางไหนกลับไปทางนั้นเลย ชิ่วๆๆๆๆ

ก็เลยรวบรวมรูปปั๊ดตะนาการมาให้ดูกัน

เชื่อปะ ว่าเจ๊ได้แฟนคนแรกตอนสภาพนี้อ่ะ 555 มันเลยทิ้งตรูเลย - -" ทำใจเป็นปี แต่ตอนนี้ ช่างแม่ง อย่างกะมรึงหล่อนักนิ ชิชิชิ อย่างแกเอาเศษฝุ่นจากส้นตีนช้านไปพอแระ (admin จะดุป่าวเนียะ ภาษาตามอารมณ์ แฮะๆๆ)

หลังจากนั้น น้ำหนักเจ๊ก็เริ่มลด ส่วนหนึ่งก็เพราะไอ่แฟนเก่านี่แหล่ะ บางทีถ้ามีใครถามว่าทำไมลดหุ่นได้เยอะขนาดนี้ก็จะตอบไปว่า ก็หาผู้ชายเลวๆมาคบเป็นแฟนดูซิค่ะ เด๋วหุ่นดีเอง 555 แต่รูปที่ถ่ายนี้เมื่อประมาณ 2 ปีได้มั้ง แต่ปัจจุบันก็หุ่นอย่างนี้แหล่ะ เพียงแต่ว่าช่วงนี้ไม่ได้ถ่ายรูปเต็มตัว ก็เลยเอารุปนี้มาให้ดูก่อน ไม่ให้เห็นหน้าตอนยังไม่เสริมดั้งด้วย 555 แต่พอผอม ก็ช่วยเรื่องรูปหน้าให้เรียวเล็กได้รูปได้อีกเยอะ

ปัจจุบัน ทำจมูก+แต่งหน้าเก่งขึ้น ก็เลยกลายร่างจากเป็ดขี้เหร่มาเป็นเป็ดเลี้ยงในฟาร์ม เอิ้กๆๆ แต่รูปนี้ไม่ค่อยเห็นดั้ง เพราะแสงเยอะไปหน่อย แต่ชอบ ก็กระทู้นี้ไม่เน้นให้เห็นทรงจมูก แต่เป็นความสะใจส่วนตัวของ จขกท 555

เป็นนกำลังใจให้กับผู้หญิงทุกคนลุกขึ้นสวยเพื่อตัวเอง ไม่ใช่เพื่อผู้ชายหน้าไหน ท่องไว้ว่าคนที่รักเราที่สุด คือพ่อแม่เรา ไม่ว่าเกิดอะไรขึ้นในชีวิต พยายามลุกขึ้นสู้ ทำจิตใจให้ผ่องใส แล้วสวยให้เต็มที่ไปเล้ยยยย ผู้ชายที่มองไม่เห็นค่าความรักของเรา ก็เขี่ยมันทิ้งไป อย่าไปเสียดายของเน่าๆ อย่างเราๆชาวดั้งโด่ง สวยๆอยู่แล้น ถึงจะไม่มีแฟน ก็ไม่แปลก ก็เพราะช้านสวยเลือกด้ายยย โฮ๊ะๆๆๆ

ว่าแต่ ชีวิตเจ๊นี่มีแต่เรื่องมาเป็นอุทาหรณ์ให้คนอื่นเนอะ เหอะๆๆ มันดีไม๊เนียะ

ก็แปลกเนอะ รู้จักเวปนี้ช่วงจะำทำจมูก แต่ไปๆมาๆ กลายเป็นว่าเป็นเวปที่มีเรื่องอะไรก็มาบอกให้ฟังแฮะ แต่เรื่องนี้ต้องอุบอย่าให้แฟนคนปัจจุบันรู้เป็นอันขาด 5555

หนูเป็นโรคติดเวปเหมือนพี่ปลาอีกคนแล้วอ่า

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

พูดอีกก็ถูกอีกจ้าาาาาาาาาาา
555+ พูดได้ถูกใจมาก เอาไปเลยเต็ม 10 ..
สวยเลยค่า...แวะมาดูของเราด้วยนะจร้าว่าเอียงไหม..ปีกใหญ่ตัดดีไหมค่ะ
http://www.dungdong.com/viewthre ... mp;page=2
ถูกใจจังค่ะ  เราก็อยากสวยเผื่อมีแฟนดี ๆ กับเค้าซักคน
ขอชมนะค่ะ  น่ารักขึ้นเป็นกองเลยคร้า
น่ารักมากมายค่ะ
ว่าแต่ทำจมูกทีไหนคะ
สู้ๆๆๆจร้า

จมูกสวยนะเนี่ย
โหเปลี่ยนแบบนี้อยากทำดั้งไวๆแร้วสิแต่ก่อนเติ้ลก็อวบๆเหมือนกันตอนนี้ผอมมีแต่คนบอกหุ่นดีแต่ติดขาอวบไปนิดห้าๆๆๆ สู้ๆหญิงแบบเราต้องสวยขึ้นๆๆค่ะ
เปลี่ยนไปมากเลยค่ะ.....สวยค่ะ
เจ้ สวยขึ้นมากมายครับ

สมแล้วที่ ผู้ ช ติดตรึมมม

ฮ่าๆๆๆๆ
สวยจร้าเจี
เราต้องทำตัวสวยๆให้ผุชายมันน้ำลายไหลเล่นๆ
ว่าทำไมยังโสดอยู่
ป้าดๆๆ สวยขึ้นเป็นกองเรย.ย.ย.  เขียนได้สะใจได้ใจสุดๆ  เราเองก็กาลางหาข้อมูลหมออยู่ค่ะ  ว่าจะทำช่วงปีใหม่  นานไปปะเนี่ย
สวยค่ะทำที่ไหนมาค่ะ
อืม..สวยขึ้นจิงๆ..

แอบถามทำตาด้วยหรือเปล่า..ตาโตขึ้นนะ
เขียนได้สะใจสุดยอดเลยค่ะ
ชอบ จขกท นิ มั่กๆๆๆๆ โดน ๆ โห ลูกเป็ด น้อย กลายมาเป็นหงษ์ จริง ๆ จ้า
เชื่อเลยสวยขึ้นมากจริงๆ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-12 21:30:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ได้ทำตาจิงๆจ้าา จิงๆก็อยากทำแหละ ขี้เกียจแต่งหน้า เหอะๆๆ แต่ยังไม่มีเวลาไปทำเลยอ่า

แต่การแต่งหน้าช่วยได้เยอะจ้า แต่ไม่รู้จะอธิบายว่าแต่งไงดีอะ เอาเป็นว่า หลักๆที่ทำให้ตาแบ๊วขึ้นคือการเขียนอายลายเนอร์ ส่วนคนตาชั้นเดียว ถ้าเิพิ่มขนตาปลอมเข้าไป จะช่วยได้อีกเยอะเลย เพราะเวลาเอาเส้นอะไรซักอย่างไปติดที่หนังตา เวลาลืมตามันจะดันหนังตาเราขึ้น ทำให้ดูคล้ายเหมือนมีสองชั้น แต่ชั้นไม่ชัด เพราะจิงๆมันไม่มี เหอะๆๆๆๆ แล้วขนตา(ปลอม)ที่หนาและยาวก็ทำให้ตาดูโตขึ้นเยอะมากกก

หนู Clubcut เจ๊เปิดลิงก์ไม่ได้อ่า -*-

ส่วนเรื่องว่าทำที่ไหน ยังไง ก็ตามลิงก์ signature อะจร้า มาโพสต์รูป before/after นั่นแหละ แต่ว่าเจ๊ทำที่พิษณุโลกอะ แฮะๆๆๆ เอาเป็นว่าหนูๆคนไหนอยู่ใกล้ๆก็มาทำที่นี่ได้ หมอใจดีมั่กๆๆๆ

ผู้หญิงอย่าหยุดสวย My beauty is progressive จ้า ^^
ง่าส์ เจ๊ งดงาม มากเลยคร๊า

ทิ้งมานโล๊ดคร๊า ผู้ชายเลวซ์ ๆ

pz... ผู้หญิงอย่าหยุดสวย แต่นู๋ม่ายหยุดอ้วน
สวยขึ้นเยอะเลยค๊าฟฟฟฟฟฟฟฟ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-15 14:20:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กลับมาดันกระทู้ตัวเองอีกครั้ง 555+

ไม่มีอะไรมากหรอก พอดีเข้าไปเห็นในเวป kapook เค้ากำลังประกวด hi5 กัน ชิงรางวัล iphone 3G & blackberry curve ก็เลยลงประกวดกะเค้ามั่ง หุหุหุ อวดจมูกใหม่ 555+ คนที่เข้าร่วมประกวดกับคนโหวตก็จะได้สิทธิ์ไปชิงรางวัลเป็นไอ่สองตัวที่คนชนะได้เหมือนกัน (ลักษณะเหมือนมาโฆษณาให้เค้าเลย เหอะๆๆ)

เรื่องของเรื่อง เข้าไปโหวตให้หน่อยค้าบบบบบ ถึงแม้ไม่คิดว่าจะชนะแน่นอน แต่ไม่มีคะแนนก็ดูกระไรเนอะ เหอะๆๆ คิดถูกคิดผิดเนียะ ลักษณะจะว่างจัด เอิ้กๆๆๆ

เข้าไปใน hi5 เจ๊แพ๊ตโลด http://pattezia.hi5.com แล้วกด vote ใน hi5 ได้เลยจ้า

อย่าเม้นท์บอกชาวบ้านว่าเจ๊อายุจะสามสิบแล้ว เด๋วเค้าว่าแก่แล้วไม่เจียม 5555
อิอิ เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยจ้า
"ผู้หญิงอย่าหยุดสวย"

ปล. พุชายเลวๆช่างหัวมัน ยังไงก็หาใหม่ได้ คริ คริ
แก้ไขล่าสุด Kate@14 เมื่อ 2009-11-21 15:30

สวยขึ้นมากๆ ค่ะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ผู้หญิงอย่าหยุดสวย ถ้าไม่หมดตังค์ซะก่อน ฮ่าๆ

ชอบคำที่คุณพูดว่า "คนที่รักเรามากที่สุดคือพ่อแม่"
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้