ดู: 34474|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกแล้ว สิวขึ้น

[คัดลอกลิงก์]
สอบถาม เพื่อนๆๆ หน่อยนะค่ะ
เสริมจมูกมา จะครบเดือนแล้วค่ะ แต่เมือ่วานนี้ สังเกตุว่าที่จมูก มานเจ็บๆๆ และมีรอยแดงๆๆ
เลยเอายาแต้มสิวแต้มไว้ ตอนเช้ามา เป็นหนองหัวเล้กๆๆ ที่จมูก เลย เผลอ เจาะเอาหนองออกแล้วแต้มยา สิว
ตอนนี้มานบวมใหญ่เลย ค่ะแล้วก็ เหมือนจะมี หนองเป็นจุดเล้กๆๆด้วย แบบนี้อันตรายไหมค่ะ
แล้วจะแก้ไข ยังงัยได้บ้างค่ะ
เรื่องสิวๆ ตอนนี้เป็นยังไงบ้างครับ รักษากันไปถึงไหนแล้ว555

ว่างๆก็มารีวิวเรื่องเสริมจมูกที่ทำไปแล้ว ก็ดีนะครับ
เปนเหมือนกันค่ะ  เสริมได้เดือนแล้วสิวเม็ดเล็กมีหนองขึ้นที่จมูก
ไม่อันตรายหรอกเราก้อเป็นแต่มันนูนอ่ะเป็นแผลคีลอยย์เลย
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-28 14:56:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย maythinee เมื่อ 2012-2-28 14:49
ไม่อันตรายหรอกเราก้อเป็นแต่มันนูนอ่ะเป็นแผลคีลอยย์ ...

อ่านในเน็ต น่ากลัวมาก กลัวมานลามอักเสบไปหาจมูกอ่ะจิ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-28 14:57:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dodeedee เมื่อ 2012-2-28 14:41
เปนเหมือนกันค่ะ  เสริมได้เดือนแล้วสิวเม็ดเล็กมีหนอง ...

แล้วตอนนี้ตัวเองเป็นอย่างไร บ้าง สิวยุบหรือยัง ของเรา บวมแดง ชัดมาก
ใครๆๆก็มองจมูก แดง บวมใหญ่เลย 55+ ตอนนี้แต้มยาแต้มสิวอยู่
ไม่รู้จะเอา อยู่หรือเป่า
เราว่าแค่แต้มยามันหายช้านะ กินยาแก้สิวอักเสบดีกว่ามั๊ยแต่ของเราก่อนทำเป็นสิวที่จมูกบ่อยมากๆเพราะเราแพ้ของหมักของดองพอทำแล้วมันก็ยังขึ้นอยูบ้าง(อย่ากินของแสลงนะ)แต่ตอนนี้สิวเสี้ยนเติมเลยเครียดมาก
ไปพบหมอขอคำแนะนำจากหมอจะดีกว่านะคะ  ถ้ามันอักเสบมากๆบางรายจมูกอาจจะทะลุได้
สู้ๆคะ^^ ของเราก็เป็นสิวเหมือนกัน  ก็เรยเลื่อนวันทำจมูกออกไป
ไปพบหมอขอคำแนะนำจากหมอจะดีกว่านะคะ  ถ้ามันอักเสบมากๆบางรายจมูกอาจจะทะลุได้
สู้ๆคะ^^ ของเราก็เป็นสิวเหมือนกัน  ก็เรยเลื่อนวันทำจมูกออกไป
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-28 15:28:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย maythinee เมื่อ 2012-2-28 15:15
เราว่าแค่แต้มยามันหายช้านะ กินยาแก้สิวอักเสบดีกว่า ...

งั้นเย็นนี้ จะไปซื้อยาแก้อักเสบมาทานเลยจ้า ขอบคุณ นะ สำหรับคำแนะนำ
เราณุ้สึกว่าหลังทำจมูกอ่ะ จมูก มันมากกกก  น่าจะเป้นสาเหตุของการเกิดสิว อ่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-28 15:28:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย porchebiim เมื่อ 2012-2-28 15:24
ไปพบหมอขอคำแนะนำจากหมอจะดีกว่านะคะ  ถ้ามันอักเสบมาก ...

ขอบคุฯนะค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-28 15:30:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย porchebiim เมื่อ 2012-2-28 15:24
ไปพบหมอขอคำแนะนำจากหมอจะดีกว่านะคะ  ถ้ามันอักเสบมาก ...

ของเรา สิวขึ้นหลังเสริมจมูกอ่ะค่ะ เลยกังวล โทรไปที่คลีนิค ยังไม่มีใครับสายเลย เด่วเย็นนี้จะทำตามคำแนะนำของเืพ่อนๆๆ คือทานยาแก้อักเสบ  ขอบคุณ อีกครั้งนะค่ะ
ใช่ๆจมูกมันมากเหมือนว่าซิลิโคลนมันดันน้ำมันออกมามากกว่าปกติ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-28 15:40:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย maythinee เมื่อ 2012-2-28 15:35
ใช่ๆจมูกมันมากเหมือนว่าซิลิโคลนมันดันน้ำมันออกมามา ...

ตัวเอง ทำจมูกมากี่เดือนแล้วอ่ะ ค่ะ
แอบ อยากรู้เนอะ เมอื่ไหร่มานจะ กลับมาปกติ 55+
ของเรา มัน จนทาแป้งม่ะติดอ่ะ เป็นคราบเลยอ่ะ 55+
4-5เดือนแล้วม้งเราว่าจะไปตัดปีกเพราะปลายจมูกเราข้อนข้างบานตัดแล้วคงจะคมกว่านี้มั้ง
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-28 15:55:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย maythinee เมื่อ 2012-2-28 15:53
4-5เดือนแล้วม้งเราว่าจะไปตัดปีกเพราะปลายจมูกเราข้อน ...

ดูจากรูป โปรไฟล์  หนับนุน ให้ ตัด ด้วย ที่นี้เกาหลี เลย
ของเราบีบค่ะ  เพราะเราเปนคนเห็นสิวบนใบหน้าไม่ได้ต้องบีบอย่างเดียว
พอบีบแล้วมันก็ไปขึ้นที่ใหม่ไปเรื่อยๆ  แต่ขอเราไม่ได้อักเสบบีบแล้วก็หายค่ะ
แต่ไม่แนะนำให้ทำเหมือนเรานะค่ะ  
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-28 16:08:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dodeedee เมื่อ 2012-2-28 16:01
ของเราบีบค่ะ  เพราะเราเปนคนเห็นสิวบนใบหน้าไม่ได้ต้อ ...

ชู  1 เสียงค่ะ โรคจิตเหมือนกัน
ตอนแรก เห็น เป็นสิวเสี้ยน ก่อนค่ะ เลยกดสิว
พอกด มานเลยกลายเป็นสิวอักเสบ แดงๆๆ ตรงจมุกเลย
ตอนนี้ยังคิด ม่ะน่าไปกดมานเลย
ปล.ทำจมูกแล้วสิวเสี้ยนตรงจมูกเยอะมากกกก
ม่ะรู้จะหาวิธีกำจัดมานยังงัย เฮ้อ
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ก่อนทำจมูกไม่มีสิว มีก็ไม่เคยมีที่ดั้งมาก่อน พอไปเสริมจมูกมา สิ้วเม็ดเล็ก ๆ มันขึ้นเต็มเลย ตรงดั้งจมูกจะเยอะและชัดเจนมาก มันจะเป็นเม็ดเล็ก ๆ แดง ๆ บางเม็ดก็เป็นหนอง ก็แปลกใจเหมือนกันว่าทำไมมันจะต้องขึ้นที่ดั้งจมูกเราด้วย ส่วนอื่นก็มีบ้างแต่น้อย ทีแรกสงสัยว่าแพ้โฟมล้างหน้า หรือกระดาษทิชชู่เช็ดหน้า แต่พอมาอ่านจากเพื่อน ๆ ก็เลยคิดว่าคงจะเป็นเหมือนกัน แต่เราอยากให้มันหายเร็ว ๆ นี่ก็จะ 2 เดือนแล้ว ยังไม่หายเลย มีดั้งโด่ง แต่ ดันมีสิวตามมานี่นะซิจะสวยทั้งทีก็มีอะไรมาขัดตลอดเลยอ่ะค่ะ
เป็นเหมือนกันค่ะ ต้องพกกระดาษซับหน้ามัน ซับจมูกบ่อยๆ อย่าให้มันมาก มันก็ช่วยได้นิดนึ่งแต่ก็ดีกว่าปล่อยมันสิวล่ามเยอะนะ ค่ะ
เป็นเหมือนกันคะ หลังจากทำจมูก และคาง สิวขุึ้นเม็ดเล็ก ลามไปถึงหน้าผากเลยคะ
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ เอาสะจิตตกเลย แปลกมาก ขึ้นตรงปลาย แบบเม็ดเล็กๆๆ หัวขาวๆๆ เต็มปลายจมูกเลยค่ะ แอบกลัว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้