เจ้าของ: c.winniiz
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] อัพไซส์หน่มน๊ม by คุณหมอธีรพงษ์ เเห่ง บางกอกศัลยกรรมค่า

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-29 10:32:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย c.winniiz เมื่อ 2012-2-29 10:34

เมื่อวาน วินได้ไปนวดกับพี่เเป้นมาเเล้วละค่ะ ( ตัดไหมวันที่ 27พร้อมนวดกับทางคลินิก เเละ นวดกับพี่เเป้นวันที่28) เดี๋ยวคืนนี้จะมาอัพให้ฟังนะค่ะ ว่า ผลเป็นยังไงบ้าง

ใครก็ได้บอกวินทีว่า อย่างในรูปนี่คือเรียกว่าเริ่มคล้อยเเล้วหรือป่าวค่ะ วินไม่เเน่ใจ เเต่มันดูมีรอยพับใต้ฐานนม ไม่เหมือนวันเเรกๆที่ทำเลยอะค่ะ อิอิ

แสดงความคิดเห็น

รูปนี้ดูสวยดี ด้านบนๆไม่ได้อานละเอียดคะ ตาลาย ใช้ดูผลงานจากรูปเอา --*  โพสต์ 2012-5-17 19:39
สวยมากค่ะดูเป็นธรรมชาติ  โพสต์ 2012-3-20 15:38
สวยมากค่ะ ธรรมชาติจริงๆ  โพสต์ 2012-3-2 01:55
ดูธรรมชาติมาก ไม่เป้นบลอคเลย สวยมากกกก  โพสต์ 2012-3-2 00:24
เข้าใจว่าฟื้นตัวเร็ว รวมถึงไม่อักเสบด้วย เเถมทนทรมานไปนวด T^T  โพสต์ 2012-2-29 22:42
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-29 10:41:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ladierita เมื่อ 2012-2-28 13:20
อ่านเพลินมากเลยค่ะ คุณวิน เห็นภาพตามเลย เพราะไปทำว ...

ของวินโชคดี วันที่ไปตัดไหม หมอบอก อาการดี ไม่มีน้ำเหลืองคั่งเลย เลยไม่ต้องเจาะคะ่ : )
เเต่จากประสบการณ์วินก็เป็นคนที่น้ำเหลืองคั่งง่ายมาก เพราะเคยทำเวเซอร์ต้นเเขน ภายในเวลา1เดือน วินเจาะไปตั้ง 4รอบอะค่ะ - -"

จากประสบการณ์ของวิน ขอเเนะนำเลยค่ะ เพียงเกี๊ยอี๊ หรือ เพียงจือหวัง ยาจีน ราคาโหดร้าย เเต่ ได้ผลจริงๆค่ะ

เเล้วถ้าเป็นไปได้ รีบๆฝืนไปนวดนะค่ะ พังผืดจะได้ไม่ถามหา+ ทรงจะได้สวยไวๆค่ะ : )
รูปล่าสุด สวย ธรรมชาติ เหมือนจริงมากกก อยากได้ทรงแบบคุณวินเหมือนกัน

เพราะดูธรรมชาติ คุณวิน โชคดีหลายๆอย่าง ไม่เจ็บอีก แต่เราอยากผ่าเหนือกล้ามเนื้อมากกว่า อ่ะค่ะ

เรามีทรงหน้าอกเดิมเท่าๆคุณวิน  แต่เราสูง 154 หนัก 46 ค่ะ

คุณวิน หนัก-สูง ประมาณเท่าไหร่คะ

--------------------------

ท่านใด พอทราบว่า ซิลิโคน 3 ยี่ห้อนี้ มีความดีแต่ละอย่างกันอย่างไรค่ะ

- mentor

- allergan

- silimed

silimed(บราซิล) allergan(อเมริกา) ถ้าให้เรียงลำดับความนิ่ม นิ่มสุดคือ allergan > silimed >mentor ค่ะ   โพสต์ 2012-2-29 22:45
mentor-รับประกัน10ปี มีชื่อเสียงมานาน ของอเมริกา เเต่เเข็งสุดค่ะ  โพสต์ 2012-2-29 22:44
วินสูง155 หนัก 47ค่ะ เอิ้กๆ  โพสต์ 2012-2-29 22:43

:$  โพสต์ 2012-3-1 00:45
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-1 00:33:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ ก็ครบ 1 อาทิตย์ที่วินทำหน้าอกพอดีเลยนะค่ะ ก่อนอื่น วินขอเกริ่นคร่าวๆก่อนละกันว่า แต่ละวิน วินสามารถทำอะไรได้บ้าง
วันแรก วันผ่าตัด
วันที่สอง ทำอะไรเองได้หมด ไม่ต้องเรียกพยาบาล เป็นวันที่ออกจากโรงพยาบาล
วันที่สาม ยกแขนได้สุด แต่ไม่กล้ายกมาก กลัวแผลฉีก แถมขับรถได้ด้วย พร้อมซื้อเสื้อในมาสองตัว
วันที่สี่ โกรธพนักงานขายเสื้อใน อุส่าเห่อ กลับบ้านซักแล้วใส่เลย ตื่นมา เจ็บนมมากก เพราะมันรัดเกินไป ก็เลยลองวัดหน้าอกตัวเองดู ปรากฎได้35นิ้ว รอบอก 29นิ้ว คำนวณคร่าวๆก็คือ D70 โกรธมากให้ชั้นซื้อ C75  ถ้าใส่แล้วรัดแน่นเกิน เนื้อตาย หล่อนจะรับผิดชอบไม๊ย่ะ ฮึ่ย
วันทีห้า ไม่มีอะไรเป็นพิเศษค่ะ แค่นอยเสื้อในที่เล็กเกิน และคลินิกที่ไม่ยอมไขข้อสงสัยของช้าน
วันที่หก วันตัดไหม มาถึงคลินิกตั้งแต่เที่ยงครึ่ง ได้เจอหมอตอนบ่ายสองกว่า- -“ คนเยอะมากกกกกก มีกระเทยสองนางสวยมากกก หญิงแท้ก็เยอะ หญิงเทียมก็แยะ ชายแท้ก็มี!(คิดว่านะจะใช่มั้งค่ะ) แต่ชายแท้? กลุ่มนั้น เป็นคนญี่ปุ่น ไม่รู้เหมือนกันว่ามาทำอะไร แต่มาคลินิกคุณหมอทีไร ก็เจอคนญี่ปุ่นทุกทีเลย สงสัยแกจะดังข้ามประเทศ ( แต่ของคุณหมอเทพตอนนั้นที่วินไป เจอสาวเวียดนามค่ะ หมอเทพแกก็โด่งดังเช่นกัน)
พอเจอหน้าพี่ที่คลินิก คำแรกวินถามเลย “พี่ขา ของหนูนี่ทำเหนือหรือใต้นะค่ะพี่” พี่เค้าก็หยิบopd มาดู (ทีวันนั้นชั้นโทรไม่ยอมหยิบนะ ฮึ่ย)
พี่เค้าเตอร์: อืม ก็ทำใต้กล้ามเนื้อนะค่ะ ซิลิโคน allergen ผิวทราย 320 ccค่ะ มีอะไรหรือป่าวค่ะ?
วิน: อ่อ ป่าวค่ะ แค่หนูสงสัยว่า ทำไม หนูไม่เจ็บก็เท่านั้น - -“ งงๆ กะตัวเอง ว่า ใต้กล้ามเนื้อจริงป่าวหว่า 55
พี่เค้าเตอร์: 555+ ดีแล้วค่ะน้อง ฟื้นตัวไว ดีๆ
วิน: พี่ก็ดูสิ หนูทำมาสองสามวัน หนูยกแขนสุดได้ ขับรถได้ ตอนแรกยังไม่กล้ายกมาก เพราะกลัวเดี๋ยวแผลฉีก
พี่เค้าเตอร์: อูยย ถ้าหนูยกได้ หนูยกได้เลยค่ะ แผลไม่ฉีกจ่ะ เพราะคุณหมอเย็บไว้หลายชั้น ทำอะไรได้ ทำเลย จะได้ไม่เป็นพังผืด
จากนั้น ก็นั่งรอซักพัก( ก่อนหน้านั้น วินไปเดินเล่นเซ็นทรัลมาชม. กว่าๆ แล้วค่อยกลับมา) พี่เค้าก็เรียกไปตัดไหม
ตัดเสร็จก็ไม่มีอะไร ไอ้เราก็รู้แหละ ว่าเดี๋ยวพี่เค้าจะสอนนวด แต่คิดในใจ เออ เราผ่านช่วงผ่าตัดมาแล้ว ก็คงไม่มีอะไรแล้วละ
พี่...: เดี๋ยวพี่จะสอนนวดนะค่ะ กลับไปถ้าไม่อยากให้มันเป็นพังผิดหนูต้องนวดทุกวัน วันละสองครั้ง ครั้งละ ครึ่งชม.นะค่ะ
วินยังไม่ทันเอ่ยปากตอบรับคำ พี่แกท่านจับนมวินบีบใต้ฐานนม พร้อมดันขึ้นถึงไหปลาร้าเลยค่ะ
อยากจะบอก เจ็บมากกก เจ็บที่สุดในสามโลก วินร้องเสียงหลงเลยค่ะ แบบไม่คิดว่าจะเจ็บขนาดนี้T^T คิดดูสิค่ะ ว่า วินว่าวินค่อนข้างถึกนะ แต่พอเจอนวดแบบนี้ วินถึงกับยกขาขึ้นมาเลยค่ะ เกร็งทั้งตัวกันเลยทีเดียว
พี่...: เอาหน่ะค่ะ วันนี้นวดครั้งแรก ก็เจ็บอย่างนี้แหละ นี่เจ็บที่สุดแล้ว หลังจากนี้ ก็จะไม่เจ็บเท่านี้แล้วละค่ะ
วิน: โหยย พี่ เอาจิง หนูว่าหนูช็อคได้เลยนะค่ะเนี่ย เจ็บมาก จะร้องไห้แล้วนะ T^T
พี่...: 55+ เอาหน่ะ ท่องไว้ สวยๆ ทีนี้หนูเชื่อรึยัง ว่าหนูทำใต้กล้ามเนื้อ ไม่ใช่เหนือกล้ามเนื้อ
วิน: เชื่อสุดใจขาดดิ้นแล้วค่ะ
เวลาพี่เค้าดันซิลิโคนไปทางไหน วินรู้สึกเหมือนได้ยินเสียงซิลิโคนมันถูกับพนักกล้ามเนื้อ ดังครืดๆ เลยอะ
พี่เค้าก็สอนนวดดันซิลิโคนให้กลิ้งบนสุดถึงไหปลาร้า พร้อมดันนมเข้าหากัน กว่าจะผ่านวินาทีทรมานไปได้ แทบกระอัก
ซักพักคุณหมอก็เข้ามาดู เค้าก็บอก อืม นิ่มดีนะเนี่ย ดีๆ นมหนูเนี่ย ฐานข้างขวาจะต่ำกว่านิดนึงนะ แล้วผิวทรายของallergen ค่อนข้างหยาบอยู่แล้วนะ ไม่ต้องนวดแรงก็ได้ เพราะเดี๋ยวมันจะอักเสบ เอาแค่ให้ซิลิโคนมันกลิ้งทั่วๆก็พอแล้ว : ) (หมอก็กดๆนมให้ดู แนวเหมือนให้เอาฝ่ามือนามเนินอกเบาๆ เพื่อให้ซิลิโคนไหลลงล่าง แล้วก็ นาบที่ฐานนม เพื่อให้ซิลิโคนไหลขึ้นบน ไม่เหมือนที่พี่ทำเลยยยยย) เดี๋ยวหมอนัดเจออีกทีวันจันทร์ที่ 5 นะ แล้วถ้ากลับไปนวดแล้ว รู้สึกว่าหน้าอกบวม ก็มาหาก่อนได้เลย ไม่ต้องรอถึงวันนัดนะ : )
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-1 00:34:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ฮืออ น้อยใจพี่พยาบาลลล ถ้าพี่รู้ว่าหนูใส่allerganอยู่แล้ว พี่จะรุนแรงกะหนูทามมายยย เห็นไม๊ หมอยังบอกเลย ว่าไม่ต้องนวดแรง พี่เล่นซะจัดเต็ม หนูน้ำตาเล็ดเลยนะ :’(
วิน: ตอนนี้มันยังบวมอยู่ใช่ไม๊ค่ะ แล้วถ้าหายบวมมันจะเล็กลงอีกใช่ไม๊ค่ะพี่
พี่..: อ๋อ ใช่ค่ะ ยังบวมอยู่ แต่ก็เล็กลงไม่เยอะหรอกของหนูหน่ะ
จากนั้นพี่เค้าก็ให้ยามากินอีกชุด ก็แก้อักเสบ ลดบวม กะพารามาอีก
กลับมาบ้าน ค่อยๆแตะนมตัวเอง กลัว จิ้มแรงแล้วจะกรี๊ด ต๊าย ร้อนเชียว เลยรีบไปเอาcool gel มาประคบ พร้อมกับคิดในใจ นวดคราวต่อไปตูจะรอดไม๊เนี่ยย ไม่อยากจะคิด

วันทึ่เจ็ด: นัดนวดกับพี่แป้นที่คลินิกพี่แป้นค่ะ รอนานมากกก คนมานั่งรอมีแต่อกตู้มๆ
พอถึงคิววิน ก็เข้าไปในห้องนวด ถอดเสื้อให้พี่แป้นดู
พี่แป้น: ทำมาวันไหนค่ะ
วิน: วันพุธที่แล้วค่ะ เพิ่งตัดไหมเมื่อวานนี้ หนูรีบมานวดก่อน ยอมเจ็บแรกๆ จะได้ไม่มีปัญหาภายหลัง
พี่แป้น: ใช่ค่ะ ดีแล้วค่ะ ทนเจ็บหน่อยตั้งแต่แรกเลยดีกว่า เพราะถ้าพังผิดเกิดแล้ว เรื่องมันจะยาว เจ็บหนักกว่าเดิมด้วย ว่าแต่ทำที่ไหนมา ก็เลยบอกว่า ทำกับคุณหมอธีรพงษ์ค่ะ
พี่แป้น: อ๋อ พยาบาลที่นั่นเค้านวดหนักหนิ ใช่ไม๊ค่ะ
วิน: ใช่เลยค่ะพี่แป้น! T^T
สุดยอดไปเลย ชื่อเสียงของเหล่าพี่ๆที่บางกอกศัลยกรรมคลินิก จะโด่งดังมาถึงถนนสาธุ(คลินิกของพี่แป้น) แสดงว่า พี่ๆท่าน ไม่ธรรมดาเลยจริงๆ T^T
พี่แป้น: ใส่กี่ซีซีค่ะ
วิน: 320ค่ะ
พี่แป้น:  อืมม เดี๋ยวพอนวดไปแล้วซิลิโคนแผ่เป็นที่ มันจะใหญ่กว่านี้อีกนะค่ะ เนี่ยน่าจะได้เป็นcup d หรือไม่ก็ E
วิน: ห๋า มันจะใหญ่ขึ้นอีกหรอเนี่ยยยย (กรี๊ดดเล้กๆในใจ)
คือสาเหตุที่วินไม่เลือก 290 เพราะวินกลัวว่า มันจะทำให้วินได้แค่ คัพ  bปลายๆ ก็เลยขอ 320 เพราะเท่าที่อ่านๆดู คนที่ใส่ 300 cc ก็ได้เป็นคัพc กันหมดเลย แต่ไหงของหนูมันจะกลายเป็น D เป็น E แล้วละค่ะพี่ขา มันจะเซ็กซี่เกินไปแล้วน้าาา(แต่กรี๊ดอยู่ในใจ อิอิ)
พี่แป้น: (จับๆนมวิน) อืมม ดีจัง นิ่มดี ไม่ค่อยช้ำด้วย
วิน: นี่มันมีพังผืดมั่งไม๊อะค่ะพี่
พี่แป้น:ยังไม่มีพังผิดค่ะ แต่อย่าไว้ใจนะค่ะ เพราะพังผิดมันจะสร้างได้ทุกเมื่อช่วง6เดือนแรก ขยันนวดเท่านั้น จะได้นิ่มๆ สวยๆ ถ้าอย่างนั้น วันนี้พี่จะนวดแรงเลยนะค่ะ
วิน: (เฮือก) เอ่อ พี่ขา ถ้าจะลงแรง อะไรยังไง บอกหนูล่วงหน้านิดนึงนะค่ะ หนูจะขอเวลาทำใจด้วย
จากนั้น พี่เค้าก็เอาเครื่องอัลตร้าซาว ถ้าให้วินเดา วินว่าน่าจะเป็นพวกหัวนวดของRF อะไรพวกนี้มากกว่า เพราะความร้อน จะทำให้พังผิดวิธีการนวดของพี่แป้นกับคลินิกต่างกันโดยสิ้นเชิง เพราะพี่แป้น เค้าจะจับนมทั้งก้อน ขยับไปพร้อมมือพี่เค้าเลยค่ะ
นวดกับพี่แป้นรู้สึกดี ถามว่าเจ็บไม๊ เจ็บแบบทนได้ดีกว่าค่ะ แบบ เวลาพี่เค้านวด วินก็จะกลั้นหายใจ เกร็งตัว อะไรทำนองนั้น แต่ไม่เหมือน นรกอันโหดร้าย ณ พระรามสอง TT
นวดๆเสร็จ พี่แป้นก็ให้ไปนอนคว่ำบนThermo Pad นอน15นาที ตอนนอนคว่ำนอนได้ แต่พอตอนจะลุก ลุกไม่ขึ้นค่ะ เพราะมันปวดลึกๆ ต้องค่อยๆ ถอนนมออกจากเตียง จนพี่แป้นต้องเข้ามาช่วยดึงตัวให้ลุก 55
ก่อนกลับ ก็ถามเทคนิคนวดจากพี่แป้น พี่แป้นก็บอก ของหนูไม่ต้องนวดก็ได้ อาศัย นอนคว่ำเอา วันละ15นาที เช้า เย็น ก็พอแล้วค่ะ คืนนี้กลับบ้านไม่ต้องนวดแล้วนะค่ะ ถ้าจะนวดอีกทีก็ พรุ่งนี้หลังบ่ายโน่นไปเลยนะจ๊ะ
อ้อ แล้วตอนนี้ไม่ต้องใส่บราเลยนะ ซัก 3-4 เดือน นมจะได้คล้อยไวๆ หรือถ้าจะใส่ ก็ใส่บราแบบผูกเอานะ
ตอนจะไปจ่ายเงิน ไอ้เราก็เลยสอยเครื่องThermo Pad กลับบ้านด้วยเลย เอาไปนอนนาบที่บ้านด้วยละกัน เผื่อจะช่วยให้นิ่มไวขึ้น

ซื้อที่คลินิกพี่เเป้นภูกกว่าค่ะ 1400 บาทถ้วน  โพสต์ 2012-3-3 14:16
ประมาณ 1800 ร้านวัตสัน ก็มีนะคะ  โพสต์ 2012-3-2 01:44
เครื่องThermo Pad ราคาเท่าไหร่คะ  โพสต์ 2012-3-2 01:02
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-1 00:34:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย c.winniiz เมื่อ 2012-3-1 00:36

กลับมาบ้าน ก็ลองบีบๆนม อืมม นิ่มมากกก เพราะฝืมือพี่แป้นมือทองจริงๆ จากที่ว่านิ่มอยู่แล้ว ยิ่งนิ่มกว่าเดิมจนนึกว่านมเราเองจริงๆ ณ ตอนนั้น วินกล้าท้าเลย ถ้าให้ผู้ชายเเท้ๆมาจับนมวิน เค้าก็ไม่มีทางรู้ว่าเป็นนมปลอมชัวร์ป้าป 55+ แต่นมมันอุ่นๆ ก็เลยโปะcool gel ไปอีกคืน
แต่ก็มีแอบลองๆนวดแบบที่คลินิก คือบีบใต้ฐานนม เพื่อดันซิลิโคนขึ้นมา นมข้างขวาวินรู้สึกมันดังกึกๆข้างใน แบบเห็นเลยว่า ข้างซิลิโคนมันค่อยๆ ไหลขึ้นเป็นสเตป เหมือนแผ่นกระตุกอะค่ะ ไม่เหมือนข้างซ้าย ที่ไหลลื่น ลองทำซักสามสี่รอบ ก็ยอมแพ้ ซิลิโคนดันขึ้นทีไร เสียววาบถึงช่องท้อง นอนดีกว่า
วันที่แปด: ตื่นเช้ามา วัดหน้าอก ได้ 35.5 เออะ มันหย่ายขึ้นตามพี่แป้นบอกจริงด้วย แล้วก็ลองเจ้าตัว Thermo Pad เอามานาบนม 15 นาทีเสร็จ ลองจับนม เหยย มันนิ่มม ก็เลย ลองบีบฐานนมข้างขวา ปรากฎว่า วันนี้ไม่มีอาการซิลิโคนกระตุกค่ะ แต่รู้สึกว่ามันครืดๆข้างใน แต่ข้างซ้ายไม่มีปัญหาเลย

วินว่าการเตรียมตัวที่ดีเนี่ย มันเกี่ยวกับการฟื้นตัวไวจริงๆนะค่ะ เพราะเชื่อไม๊ ว่าวินตื่นนอนมาทุกวัน ไม่เคยเจออาการนมแข็ง เหมือนนมคัดเวลาเป็นเมนส์ หรืออะไรเลย แถมรอยช้ำ(ซึ่งตอนแรกวินนึกว่าไม่ช้ำเลย เพราะปกติ รอยช้ำมันจะเป็น ม่วง ไม่ก็เขียวก่อน จากนั้นก็จะเป็นแดง แล้วก็เหลือง แล้วก็หายช้ำ) แต่ของวินไม่มีสีอะไรเลย รอยที่โผล่มาก็เป็นสีเหลืองเลย วันแรกๆ เจ้ารอยนี่ดันไม่โผล่ มาโผล่อีกทีประมาณวันที่ 4หน่ะค่ะ - -“แถมตรงรักแร้ก็ไม่ช้ำ ช้ำแค่ตรงกลางหน้าอกแล้วเอาจริง ถ้าไม่สังเกตุก็แทบมองไม่เห็นด้วยซ้ำ - -“
กลับบ้านมา ตะกี๊เลยค่ะ ลองวัดดู ได้ 36

โอ๊ว มาย ก๊อดดดด อะไรมันจะขึ้นพรึ่บพับ บึบบับ ขนาดนี้เนี่ยยยย
วินพอใจมากๆนะค่ะกับฝีมือคุณหมอธีรพงษ์ แกน่ารัก ฝีมือเยี่ยม แต่ วินไม่พอใจอย่างนึงค่ะ
วินไม่พอใจแผลที่คุณหมอเย็บ

ดูสิค่ะ แผลข้างซ้ายของวิน ทำไมมันไม่เรียบเหมือนข้างขวา(วินเห็นตั้งแต่วันที่ถอดผ้าก๊อซแล้ว แต่คิดว่า มันอักเสบ เดี๋ยวคงหาย แต่นี่ไม่ใช่แล้วละ สังเกตเห็นในรูปที่วินวงกลมไว้ไม๊ค่ะ ไอ้ที่ออกขาวๆ เหลืองๆนะค่ะ อันนั้นคือชั้นไขมัน!
คือ วินนอย แบบ เห้ย ทำไมอีกข้างนึงดูดี๊ดูดี แต่ข้างซ้ายชั้น มันเป็นเงี๊ยะ แล้วถ้าแผลสนิทดี มันจะปูดไม๊เนี่ย ในเมื่อคุณเล่นเย็บเอาชั้นไขมันออกมาด้วย ยังไงเดี๋ยววันจันทร์หน้าวินจะวีนค่ะ อย่างนี้มันทำร้านจิตใจหนูเกินไปแล้วนะค่ะ
เดี๋ยวจะมาอัพเดทอีกทีหลังเจอคุณหมอนะค่ะ มีอะไรถามได้ค่ะ : )

Ps: ไม่รู้ว่าโชคดีหรือโชคร้าย หลังจากทำหน้าอกไม่มีความรู้สึกชาที่บริเวณเต้านม หรือ หัวนมเลยค่ะ หน่ำซ้ำ หัวนมชูชันตลอด ปกติความรู้สึกก็ไวอยู่แล้ว กลับไวขึ้นกว่าเดิมอีก อร๊าย ขนลุกง่าาาา

แอบคิดว่าหมอไม่ถนัดเย็บซ้ายรึป่าว คริคริ รอเวลาเนอะ  โพสต์ 2012-3-5 00:39
ขอบคุณมากคะ

ขอบคุณมากคะ  โพสต์ 2012-3-8 03:40
ยินดีค่า ความจริงทานเเค่เพียงจือหวังตัวเดียวเอาอยู่เเล้วค่ะ  โพสต์ 2012-3-1 00:57
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-1 00:55:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย c.winniiz เมื่อ 2012-3-1 00:56

อวดๆ เดี๋ยวหาว่าวินโม้ เลยบีบนมโชว์ เเถมยกเเขนโชวว์ด้วยค่ะ ว่า เดี๊ยนสามารถจริงๆ

อยากรู้ว่า ก่อนทำต้องตรวจเลือด หรือ สุขภาพอะไรก่อนไหมอะคะ  โพสต์ 2012-5-17 19:41
555 มีบีบโชว์ด้วย  โพสต์ 2012-5-17 19:41
555+  โพสต์ 2012-3-7 11:43
555อารมณ์ดีสุดยอด^^  โพสต์ 2012-3-6 18:37
หยุ่นหน่านไปเหย่า และเพียงจือหวัง ซื้้้้้้้อร้านเดียวกันหรือเปล่าคะ

ร้านเดียวกันค่า เเนะนำซื้อหยุ่นหน่านไป่เหย่ากล่องเขียวนะค่ะ  โพสต์ 2012-3-1 01:15
อืม หน้าอกสวยมาก พี่สนใจทำเหมือนกัน แต่ต้องรอ เพราะเพิ่งกลับจากบ้านเรามาเดือนเดียว ของพี่มีเป็นเคสแก้ เพราะทำมาแล้วราว ๆ เจ็ดปี หลังจากลูกคนแรก พอตอนนี้เพิ่งคลอดน้องคนที่สองได้ปีกว่า ๆ มันยานลงไปจะถึงสะดือแล้ว พี่อ่านช่วงต้น ๆ เห็นหมอบอกว่า ทำเหนือกล้ามเหนือไม่ดีในระยะยาว หมายถึงไงเหรอ พี่เป็นคนแบบกระดูกนะ เนื้อตรงอกกะตัวไม่มี ปรึกษาตัวเองก่อนเลย ขยันนวดนะจ๊ะแต่ดูตอนนี้ก็สวยมากเลย อยากทำเร็ว ๆ จัง สวยสมใจนะจ๊ะ

ทำเเมมโมเเกรมยากกว่า เห็นผังผืดชัดกว่า เเละคลำเจอซิลิโคนง่ายกว่าค่ะ  โพสต์ 2012-3-7 11:45
ตามอ่านแล้วสนใจหมอธีขึ้นมาเลย ราคาถูกกว่า ที่สำคัญ ชอบบริการของโรงพยาบาลค่ะ แต่แอบกลัวเรื่องแผลผ่าตัด หมอพีระแผลเนียนเลยส่วนใหญ่

รีบๆมาอัพนะค่ะ

ขอเวลาเเปปเดี๋ยวมาอัพต่อค่าา  โพสต์ 2012-3-3 14:15
น้องนมแข็งมั้ยค่ะตอนนี้ แล้วตอนทำเสดเจ็บเหมือนโดนสิบล้อทับปาก  คริคริ อยากทำบ้างค่ะ
ตอนไปปรึกษาหมอ กว่าจะได้คิวนานมั้ย แบบว่าใจร้อนอ่ะคะ  อิอิ
แล้วราคาตอนนี้ เท่าไหร่เอ่ย

ตัววินไม่เจ็บนะค่ะ เเต่เจ็บมากกกกคือตอนนวดครั้งเเรกค่ะTT  โพสต์ 2012-3-3 14:14
ไม่เกิน 400cc 50,000ค่ะ  โพสต์ 2012-3-3 14:13
ต้นฉบับโพสต์โดย c.winniiz เมื่อ 2012-3-1 00:34
ฮืออ น้อยใจพี่พยาบาลลล ถ้าพี่รู้ว่าหนูใส่allerganอยู่แล ...

เรื่องนวด วันตัดไหมก็คงจำไปจนวันตายเหมือนกันค่ะ  ร้องกรี๊ดเลยค่ะ  คิดว่ากลับมาคงช้ำหนัก  บวมช้ำมากมาย  มีนัดอีกทีวันที่ 5 เหมือนกันเลยค่ะ แต่จะเลื่อนไปหาวันที่ 7 แทน เพราะคนน้อยกว่า แอบเช็คคิวไว้ก่อน เพราะคลีนิคคุณหมอรอนาน  วินไปพบหมอวันเดียวกับเราเลยนะคะ  เจอชาวญี่ปุ่นหลายคน แต่เราไปถึงบ่ายสองครึ่งอ่ะค่ะ  ไว้มีโอกาสเจอกันนะคะ  นมหมอธีทรงสวย  แต่เรื่องแผลเย็บข้างซ้ายเราก็ไม่เนียนเหมือนกันค่ะ   ตอนนี้ก็รีบทายามีเดอมา สกาเจล  เน้นรอยแผล กลัวเป็นรอยนูนชัด ให้นมสวยๆนะคะ และจะแวะมาเยี่ยมอีกค่ะ

เเปะเเล้วเอาเทปเเปะอีกชั้นด้วยนะค่ะ เดี๋ยวหลุด เเพงง 55  โพสต์ 2012-3-7 11:46
ไปสอยมาแล้ว แปะ cica crae เลยเนอะ  โพสต์ 2012-3-5 00:35
เเนะนำถ้าแผลเเห้งเเล้ว เเล้วขี้เกียจทายา เเปะพวก cica gel เลยค่ะ เเผลหายไวๆ  โพสต์ 2012-3-3 14:12
ดีไม่ดีทำวันเดียวกันด้วยหรือป่าวค่ะเนี่ย 55  โพสต์ 2012-3-3 14:11
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-3 14:15:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย c.winniiz เมื่อ 2012-3-1 00:34
ฮืออ น้อยใจพี่พยาบาลลล ถ้าพี่รู้ว่าหนูใส่allerganอยู่แล ...

1400 บาทถ้วน ที่คลินิคพี่เเป้นค่ะ

แป้นนี่คือ เขารับนวดหน้าอกหลังทำเหรอคะ มีเบอร์ไหมอะคะ เตรียมๆไว้ก่อน  โพสต์ 2012-5-17 19:43
เป็นคนหนึ่งที่ทำหน้าอกกับหมอธี เหมือนกันค่ะ ประทับใจในฝีมือหมอมาก และการบริการของโรงพยาบาล เราผ่าเมื่อประมาณวันที่19 ธันวา ปีที่แล้ว ใส่ประมาณ370หรือ380 ไม่แน่ใจต้องไปดูคู่มืออีกที่ เราใช่เวลาพักพื้นประมาณ 10 วัน หลังจากนั้นก็ไปเที่ยว ทำกิจกรรมต่างๆ ร่วมถึงขับรถ ได้ปกติ แต่มีแอบตึงแขนขวาหน่อย เพราะ ช่วง10วันแรก ไม่ยอมยกแขนเลย เหนียบแขนเป็นไดโนเสาเกือบสิบวัน ยืดแขนได้หน่อยแต่ไม่สุด เส้นตึงเล็กน้อย ต้องให้แฟนกดเส้นให้มันหายตึง แต่อาการแขนตึงไม่ต้องเป็นห่วงนะ มันจะค่อยๆหายไปประมาณ1เดือนนะ แต่ต้องยืดแขนเช้าเย็น ขยับเส้นบ้างไม่งั้นมันจะยึด ส่วนแผลเป็น ข้างซ้ายเป็นรอยนูนเหมือนกัน ก่อนกลับตปท.ทำได้เป็นอาทิตย์ที่4 หมอถามว่าจะฉีดสเตอรอยด์มั้ย แต่หมอบอกว่ามันเร็วไปหน่อย เราเลยไม่ฉีด ตอนนี้แผลเราเรียบแล้ว ต้องให้เวลาร่างกายหน่อย สาวๆไม่ต้องกังวล รอยแผลเป็นจะค่อยๆจางภายใน6เดือน แต่ต้องทาวิตตามินอี นะ เช้าเย็น...... ส่วนนวดนม ให้แฟนนวดให้ เพราะมือมันใหญ่มาก ต้องนวดนะไม่งั้นมันจะเกิดพังพืดบีบรัดนม เด๋วไม่สวย ........สรุป ประทับใจคุณหมอ รพ.บริการดีมาก พนักงานที่คลินิคน่ากันกันทุกคน  

วินให้เเฟนนวดทุกวันไม่ได้ เดี๋ยวเค้าสงสัย เลยต้องนวดเอง 55  โพสต์ 2012-3-7 11:47
อ่านแล้วเพลิน สนุกตามไปเลยค่ะ น้องนมสวยมากกกกกก ชักลังเลแล้วสิว่าจะทำหน้าอกกับหมอพี หรืือ หมอธี ดี แต่แอบกลัวแผลเย็บหมอธี อัพเดตบ่อยๆนะค่ะ ส่วนยาจีนถ้าไปทำแนะนำทานตัวไหนดีกว่าค่ะ สนใจมากๆ ขอบคุณมากนะค่ะ

เเต่เพียงจือหวัง คนขายเค้าบอกตัวเดียวก็อยู่เเล้วละคะ 55  โพสต์ 2012-3-7 11:48
ยาจีนเพียงจือหวังค่า เเต่เอาหยุนหนานไป่หว่านด้วยก็ได้ จะได้อุ่นใจ : )  โพสต์ 2012-3-7 11:47
ทรงสวย จังคะ กำลังจะไปทำวันที่ 10 นี้แล้วเหมือนกันคะ

นี่ก็ลุ้นอยู่ว่าจะเอาไซส์ไหนดี คุณหมอเตรียมให้ 2 ไซส์ 385cc กับ 355cc

นู๋เป็นหญิงแท้ สูง 163 หนัก 50 อ่ะคะ แต่ฐานนมกว้าง แล้วอยากให้มันมีร่องอก หมอเลยแนะนำว่า

งั้นต้อง 385 นะ

ตอนนี้ก็ลังเลอยู่คะว่าจะเอาไงดี ="=

นู๋สูงกว่าพี่ตั้ง8เซน เพราะงั้น 385 เลยค่ะ จะได้เซ็กซี่ : p  โพสต์ 2012-3-7 11:49
สวยค่ะ

ขอบคุณค่า  โพสต์ 2012-3-7 11:49
ต้นฉบับโพสต์โดย ladierita เมื่อ 2012-2-28 07:20
อ่านเพลินมากเลยค่ะ คุณวิน เห็นภาพตามเลย เพราะไปทำว ...

หมอแนะนำสาเหตุที่ทำให้เกิดน้ำเหลืองคั่งไหมค่ะ?เพราะสาเหตุมาจากอะไรค่ะ

ตามคุณ ladieritaเลยค่า  โพสต์ 2012-3-7 11:50
แล้ว แต่คนอ่ะค่ะ บางคนน้ำเหลืองไม่ดี ร่างกายไม่ดูดซึมกลับค่ะ  โพสต์ 2012-3-6 23:18
คุณวินเป็นยังไงบ้างค่ะ มาอัพรูปน้องนมให้ดูหน่อยน๊า ตอนนี้น่าอกวัดได้เท้าไหร่แล้วค่ะ

55 จัดมาเเล้วค่ะ ตอนนี้วัดได้ 36ค่ะ : )  โพสต์ 2012-3-7 11:39
47#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-7 11:19:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีค่ะทุกคนนนน วินหายไปนานไปไม๊ ไม่ได้เอานมมาอัพเดทเลย 555+ ต้องขออภัยด้วยค่ะ พอดียุ่งๆวุ่นๆ - -
มาอัพเดทอาการดีกว่า หลังจากที่วินตัดไหม แล้วไปนวดกับพี่แป้นแล้ว ปรากฏว่า....
นู๋ต้องดูดน้ำเหลืองออกค่ะT^T
สาเหตุเป็นเพราะว่า.... เราเตรียมตัวพร้อมเกินไปนั่นเอง 55+
คือหลังจากตัดไหมแล้ว วินซัดวิตามินเยอะมากค่ะ เพราะอยากให้ร่างกายฟื้นตัวไวๆ vit c นี่ 1000mg ครั้งละเม็ดเช้า เย็นกันเลยทีเดียว ด้วยความที่เชื่อว่า ร่างกายจะได้ฟื้นตัวไวๆ ที่ไหนได้... ผิดมหันต์ค่ะ
หลังจากตัดไหมวันจันทร์ คุณหมอก็นัดอีกที อาทิตย์หน้า แต่ถ้ามีอาการบวมขึ้น ก็มาหาได้เลย ไม่ต้องนัด
เราก็ลัลล้าตามประสา พร้อมกำบำรุงร่างกายไปในตัว จนพอมาคืนวันพุธ เวลานอนหงาย วินรู้สึกเหมือนซิลิโคนข้างขวา มันไหลมาทับตรงรักแร้ ปวดมากกก ถึงกับนอนไม่ได้ ต้องเอาหมอนมารองรักแร้ หรือไม่ก็นอนตะแคงขวาเลย
ตอนแรกคิดมาก แบบ เอ เรานวดเกินไปป่าว แบบ ซิลิโคนยังไม่เข้าที่ แล้วก็ไปนวดๆๆ เลยทำให้มันหลุดออกนอกกล้ามเนื้อ(คิดงั้นจริงๆนะค่ะกลัวมาก >.<) กังวลมากๆ จนนอนแทบไม่หลับ วันรุ่งขึ้น ก็เลยไปหาคุณหมอที่คลินิกเลย
พี่ที่เค้าเตอร์ก็ทัก อ้าวน้อง เพิ่งเจอกันเองหนิ คุณหมอนัดแล้วหรอ ไอ้เราก็อ่อป่าวค่ะพี่ พอดีหนูรู้สึกเหมือนซิลิโคนมันไหลยังไงไม่รู้ เลยมาหาคุณหมอ พี่เค้าก็เลยให้เข้าห้อง มาขอดูนมก่อน
พอเห็นนม พี่เค้าก็ โห นี่มันบวมน้ำเหลืองนะเนี่ย วินก็ จริงหรอค่ะพี่ ความจริงหนูนึกว่าหนูจะไม่ค่อยมีปัญหานะ เพราะพี่ดูสิ หนูฟื้นตัวเร็วจะตาย อุส่าเตรียมตัวซะดี เซ็งเลย
พี่เค้าก็หัวเราะ แล้วก็ถาม หนูทาน กระเทียมไรพวกนี้ป่าว เราก็ป่าว
มะเขือเทศ ลูกพรุน ราชเบอรี่ สตอเบอรี่ละ เราก็ป่าว
กลูต้า วิตามินc..... เอ่อ ใช่ค่ะ หนูทาน วันละ2000mg เลยด้วย - -“ ผลไม้รสเปรี้ยว จำพวก ส้ม (เฮือก) มะนาว (เฮือก.... กินทุกวันเลยชั้น น้ำมะนาวตอนตื่นนอนเนี่ย - -) หนูทานหรือป่าวค่ะ- -“
พี่เค้าก็เห้ย น้อง มันทานไม่ได้ เพราะไอ้พวกนี้ มันจะไปกระตุ้นการไหลเวียนของน้ำเหลือง ทำให้น้ำเหลืองคั่ง แล้วก็ต้องเจาะออก
ไอ้เราก็...อ่าววววว ไม่เห็นรู้เลย หนูก็นึกว่าไอ้พวกอาหารที่ห้ามทานก่อนการผ่าตัด ก็แค่ช่วงก่อนผ่าตัดเท่านั้น แต่หลังผ่าตัดก็ทานได้ปกตินี่ค่ะ
พี่เค้าก็ หูย ไม่ได้ค่ะน้อง เนี่ยเจอสาเหตุแล้ว งดเลย งดซัก 2อาทิตย์หลังทำเลย ห้ามกินนะๆ เพราะถ้าการที่มีน้ำเหลืองคั่งเยอะ มันจะมีโอกาสเสี่ยงต่อการเกิดผังผืดมากกว่า
ดังนั้น ขอแนะนำว่า อาหารที่อาหารและยา ที่ควรงดก่อนผ่าตัด เราก็งดหลังผ่าตัดไปอีกซัก2อาทิตย์เลยดีกว่าค่ะ ทานอาหารอ่อน จืดๆ ไม่ต้องพิสดาร หรือ ปรุงแต่งเยอะ เซฟตัวเองไว้ก่อนดีกว่า ไม่งั้นจะมาตกม้าตายตอนหลังเหมือนวิน
“ ยาและอาหารที่ต้องหยุดก่อนการผ่าตัด” (เครดิต:www.thebreaststory.com ค่ะ)
•        - ยากลุ่ม แอสไพรินและบรูเฟนเป็นยาแก้ปวดที่ไม่ใช่พาราเซตามอล ยากลุ่มนี้ มีมากมายหลายชนิด และมีข้อแตกต่างกัน ยาเหล่านี้มีผลให้การเกาะผิวของเกร็ดเลือด ทำได้ยากมีผลให้เลือดออกไม่หยุด จึงควรต้องหยุดยา 2 อาทิตย์ก่อนผ่าตัด ( จำไว้ว่ายาแก้ปวดลดไข้ที่กินได้ก่อนผ่าตัดคือ พาราเซตามอนเท่านั้น )
•        - ยาต้านอาการซึมเศร้า เช่น Imipranme ก็ควรหยุดก่อนผ่าตัด 2 อาทิตย์
•        - อาหารบางชนิดมีส่วนประกอบ ซาลิซิเลต ควรหยุด 10-14 วันก่อนผ่าตัด
•        - อัลมอนล์
•        - แอปเปิ้ล
•        - แบลกเบอรี่
•        - เชอร์รี่
•        - แตงกวา
•        - ขิง
•        - กระเทียม
•        - องุ่น
•        - พรุน
•        - สตอร์เบอร์รี่
•        - ราสเบอร์รี่
•        - มะเขือเทศ
•        - ไวน์
•        - ยาที่ใช้รักษาโรคหัวใจหรือเส้นเลือดอุดตัน ที่มีผลต่อการแข็งตัวของเลือดได้แก่ Heparin คุมาดิน
•        - วิตามิน หรือสมุนไพรบางชนิด ควรหยุด 10 วันก่อนผ่าตัด
•        - วิตามิน E
•        - วิตามิน C
•        - ใบแปะก๊วย
•        - กระเทียม

48#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-7 11:19:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย c.winniiz เมื่อ 2012-3-7 12:03

แล้วพี่เค้าก็เล่าว่า บางคนก็ต้องมาเจาะตั้ง2 3 ครั้ง แต่คนที่ไม่ต้องมาเจาะก็มีเยอะ แต่ต้องมาเจาะก็มีมากเหมือนกัน
เจาะออกมากได้เยอะมากก คลินิกคุณหมอบริการกันเอง และดีจริงๆนะค่ะ คือแค่การเจาะน้ำเหลือง วินไม่คิดว่า จะต้องถึงกับ เปิดชุดสเตอไรน์ รวมถึงทาเบตาดีนรอบนมด้วย เสมือนว่าวินจะผ่าตัดนมใหม่อีกรอบ
เพราะที่วินเคยเห็นมา ปกติแค่การเจาะน้ำเหลือง คลินิกทั่วไป เค้าก็จะแค่ป้ายเบตาดีน ตรงบริเวณที่เค้าจะเจาะ(คือใต้ฐานนม จิ้มไปครั้งเดียว แล้วก็ทแยงเข็มซ้ายขวา เพื่อดูดน้ำเอาค่ะ) แต่ที่นี่ เค้าเอาเบตาดีนทาทั่วนมวินทั้งสองข้าง เอาผ้าเขียว มาปิด พร้อมกำชับ ห้ามยกมือขึ้นมาเหนือผ้านะค่ะ เพราะเป็นชุดสเตอไรน์ รวมถึง มีการฉีดยาชาก่อนเจาะน้ำเหลืองด้วย
เพราะที่วินเคยเห็นคลินิกหลายๆที่ ไม่มีที่ไหนเลย เค้าจะฉีดยาชาให้ก่อน เพราการเจาะน้ำเหลือง มันเป็นความเจ็บระดับทนได้ เหมือนฉีดยาธรรมดา เพราะคุณหมอจิ้มเข็มลึกลงไปแค่ชั้นไขมัน ไม่ถึงกล้ามเนื้อ แต่คุณหมอธี เค้ากลัวคนไข้เจ็บ กลัวเกร็ง เค้าก็เลยเลือกที่จะฉีดยาชาให้ดีกว่า
ด้วยเพราะความจริงใจ และใจดีของคุณหมอและการบริการของพี่พนักงาน ทำให้วินหายนอยเรื่องแผลข้างซ้ายนะค่ะ คุณหมอให้เหตุผลว่า เค้ากลัวมันจะฉีก เลยเย็บอย่างนี้ แต่ถ้ามันปูด เดี๋ยวมาฉีดคีลอยเอาก็ได้ - -“ วินก็คิดในใจ เออะ แล้วทำไม อีกข้างนึงเย็บให้ซะเรียบเชียวง่ะ แต่ก็เอาเถอะ วินหายคิดมากเรื่องแผลเท่าไหร่แล้ว เพราะการรักษาแผลเป็นสมัยนี้ง่าย เลเซอร์ ฉีดคีลอย์ หรือถ้าอาการหนักก็คือ เย็บแผลเป็นใหม่ ซึ่งวินมองว่า ถึงคุณหมอพีระ เค้าจะเย็บแผลสวย อาจจะไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายในการรักษาแผลเป็น แต่ราคาอยู่ที่80000บาท ถ้าคิดในเชิงธุรกิจ คือวินคงไม่ไปยกรักแร้ให้ใครต่อใครดูอยู่แล้วอะค่ะ ไม่มีความจำเป็นที่ต้องรีบรักษาแผล แต่ถึงอยากรีบรักษา ค่าใช้จ่ายก็คงไม่ถึง30000 อีกอย่างด้วยขนาดของแผลแล้ว.... ดีไม่ดี ไม่ถึง10000 ด้วยซ้ำ ก็เลย โอเค เฉยๆ ไม่นอยแล้วก็ได้ 555+
ตอนเจาะน้ำเหลืองออกไป ดูดไปได้เยอะมากกก นมข้างขวาวินจะบวมกว่าข้างซ้าย เลยดูดได้เยอะกว่า ดูดแล้ว โล่ง สบายเลยค่ะ แล้วคุณหมอก็บอกว่า ช่วงนี้ก็อย่าเพิ่งนวดเพราะเดี๋ยวมันจะอักเสบ นัดอีกทีอังคารที 6 ละกัน
หลังจากวันนั้น วินก็ไม่ได้นวดเลย แต่ก็มีจับๆ คลึงๆเบาๆบ้าง แต่ไม่ได้นวดแบบฟูลคอร์สตามที่คลินิกสอนมา นมก็ยังนิ่ม คิดดูละกันค่ะว่า 10วันหลังทำ แฟนวิน มาเจอวินอีกทีวินนมใหญ่บึ้ม (คือก่อนหน้านี้ วินไม่มีพิรุธเลยไงค่ะ ทำตัวปกติ ลัลล้า ใส่ส้นสูงเดินเเรด เอ๊ย ช้อปปิ้ง สบายบรื๋อ เเล้ววินใส่เสื้อคลุมตลอด เค้าก็คงนึกว่าใส่ดันทรงเเหละ เพราะไม่ถามอะไรเลย) วินก็ทำเป็นอินโนเซ้น แบบ คือเราก็ไม่รู้ว่าที่ทำมา เค้าเรียกว่าอะไร พอดี เราสนิทกับหมอ พอดีหมอเค้าเพิ่งไปอบรมมา เห็นบอกเป็นเทคโนโลยีใหม่ ยังไม่แพร่หลาย แต่ไม่ใช่การเสริมหน้าอกด้วยซิลิโคน เราก็เลยลองดู แต่ มันก็ไม่ใช่ซิลิโคนนะเธอ แล้วก็ทำหน้าแบ้ว เนี่ยๆ เธอลองจับสิ เห็นปะว่ามันนิ่ม ถ้ามันเป็นซิลิโคน มันคงไม่นิ่มขนาดนี้ป่ะ แฟนวินก็ จับๆ เค้าก็ เออ จริง ไม่ใช่ซิลิโคนชัวร์(เเหน๊ะ มีมั่นใจ)  เพราะเราก็เคยจับ มันแข็งกว่านี้เยอะ แต่อันนี้นิ่ม เหมือนของจริงมากก วินก็ ใช่ไม๊ละเทอ แต่ก็ไม่ได้ผ่าตัดนะ เรากลัวผ่าตัดจะตาย ชอบไม๊ๆ แล้ววินก็ทำบ่ายเบี่ยง แบ้วๆ ไปตามประสา แต่คิดในใจ อั๊ยยะ คนที่แกไปจับ มันเป็นคนก่อนชั้น หรือ หลังชั้นยะ ถ้าคนก่อนชั้น โอเค ไม่เป็นไร เป็นอดีตแล้วไป แต่ถ้าเป็นคนหลังชั้นนะ แกต๊ายยยย! 555+

49#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-7 11:20:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย c.winniiz เมื่อ 2012-3-7 12:06

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย c.winniiz เมื่อ 2012-3-7 11:57

หลังจากนั้นก็เป็นปกติค่ะ จะมีแค่ตึงๆกล้ามเนื้อหน้าอกเท่านั้น แต่อาการค่อยๆดีขึ้นนะค่ะ แรกๆก็หนักเหมือนกัน ลุกเองลำบาก ต้องทำใจก่อนลุก หลังๆ วินเลยใช้วิธี เอามือกอดเข่าขวา แล้วเหวี่ยงตัวมาข้างหน้าค่ะ 555 ลุกสบาย ไม่เจ็บเลย
พอถึงวันอังคารก็ไปเจอคุณหมอ คุณหมอก็ดูนม แกก็บอกว่า ดี ไม่มีปัญหา แต่มันยังมีน้ำเหลืองอยู่นะข้างขวา แต่น้อยมาก ไม่ต้องเจาะก็ได้ เพราะเหลือแค่นี้ร่างกายดูดซึมได้สบาย พร้อมกำชับว่า ช่วง 3อาทิตย์หลังผ่าตัด จะเป็นช่วงที่ผังผิดมีอัตราเกิดสูงสุด ถ้าเกิดแล้ว จะลำบาก เพราะงั้นดูแลให้ดีๆ ตอนนี้เริ่มนวดแรงได้แล้ว
ตอนกำลังจะกลับ ก็เจอลุกค้าของคุณหมอ แกทักดังมาก แบบ น้องมาทำอะไร มาทำจมูกกับคุณหมอหรอ ทำสวยดี เราก็ เอ่อ ไม่ใช่ค่ะพี่ จมูกหนูไม่ได้ทำ หนูมาทำนมค่ะ
พอแกได้ยินแค่นั้น วี๊ดว๊ายเลย แล้วก็ เนี่ยๆ ไหนๆ มาโชว์นมหน่อย พี่ก็เพิ่งทำกับคุณหมอมา เมื่อวันที่1 นี้เอง ไหนๆ ดูหน่อย แล้วแกก็ลากไปหลังฉากกั้น แล้วให้วินเปิดนมโชว์- -“
วินก็เปิดให้เค้าดู ดีที่ลูกค้าน้อย ไม่อายแล้วละค่ะ 555 ก็เปิด เค้าก็ หูย สวยจัง ใส่เท่าไหร่ วินก็ 320ค่ะ เค้าก็ เห้ย ทำไม ใหญ่จัง ใหญ่กว่าของพี่อีก เนี่ย พี่ใส่ 380 แล้วเค้าก็เปิดให้ดู
นมพี่เค้าเล็กกว่าของวินอย่างเห็นได้ชัด คงเป็นเพราะวินมีเนื้อนมอยุ่แล้ว หรือไม่ก็ ยังไม่เกิดผังผืด ซิลิโคนเลยแผ่ขยายได้เต็มที่
เพราะนมพี่เค้าค่อนข้างแข็งกว่าของวินเยอะเลย ถ้าเทียบกับของวินในวันที่มาตัดไหมนะค่ะ  แต่ทรงสวยค่ะ แล้วพี่เค้าก็ชวนคุย คุยเก่งมากกกกก จนพี่หนิงมาแซวว่า พี่เค้าหายใจทางเหงือก เพราะไม่หยุดพูดเลย 555+
เค้าก็เนี่ย เดี๋ยวพอทำนมเสร็จเดี๋ยวพี่จะทำสวยต่อ เดี๋ยวจะไปฉีดขาว จะเอาให้ขาวเหมือนน้องเลย แล้วก็จะไปทำโน่น ทำนี่ บลาๆ
พี่เค้าน่ารักมาก ดูไม่ออกเลยว่ามีน้องแล้ว เพราะตัวเล็กมากๆ อิจฉา ลดเก๊งเก่ง อยากผอมมั่ง T^T
50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-7 11:24:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย c.winniiz เมื่อ 2012-3-7 11:42

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย c.winniiz เมื่อ 2012-3-7 11:38

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย c.winniiz เมื่อ 2012-3-7 11:37

หลังทำนมมา2อาทิตย์ เอานมมาอวดค่ะ

เอ๊ๆๆๆ ร่องอกมันมาจากไหนน๊าาา 555+ นมชิดๆ นมคล้อยๆ อิอิ

ตอนนี้วัดได้36 นิ้วค่ะ

แผลค่ะ

ข้างซ้ายที่ทำวงกลมไว้ คือมันยังนูนอยู่นิดหน่อย นิดๆๆ จริงๆ ถ้าเทียบกับวันเเรกๆ ส่วนตรงอื่นเรียบหมดเเล้วค่ะ ทั้งสองข้าง
ไม่รู้จะอธิบายยังไง คือวินถ่ายจากกล้องหน้า มันเลยดูน่ากลัว เเต่จริงๆเเล้ว อย่างเเผลข้างขวา ปกติเเล้วค่ะ คือวินเป็นคนขาว เเล้วเเผลมันยังดำๆอยู่มั้ง มันเลยดูเเผลไม่สวยเลย เเต่ถ้าเห็นของจริง เเผลโอเคมากเเล้วคะ

ส่วนเเผลทั้งสองข้างตอนนี้ วินก็หมั่นทาเมอร์เดอร์มาบ่อยๆ เเล้วก็ เเปะ cica care ที่เเผลด้วย เนื่องจากเเผ่นซิลิโคนเเปะที่ข้อพับพอดี วินเลยซื้อ micropore เหมือนสก๊อตเทป เเปะยึดเเผ่นซิลิโคนกับผิวรักเเร้อีกชั้น เพราะเวลาขยับเเขน ยกเเขน ไรงี้ ซิลิโคนจะได้ไม่หายค่ะ เเพง เเอบงก

วินกะว่าถ้าครบ 1เดือนพอดี ข้างขวาวินจะไปทำเลเซอร์ค่ะ เเละข้างซ้ายถ้ายังเเอบปูดๆ ก็จะไปฉีดคีลอย เเล้วค่อยยิงเลเซอร์ เเต่ถ้าไม่ปูดเเล้ว ก็จะยิงเลเซอร์ทั้งคู่ค่ะ
เลเซอร์ที่ดูไว้คือ Dual Yellowค่ะ เลเซอร์ตัวนี้ เป็นตัวที่ค่อนข้างครอบคลุมทุกสิ่งอย่าง ทำได้ทั้งหน้าใส กำจัดติ่งเนื้อ รักษารอยเเผลเป็น อิอิ เเต่ยังไม่ตัดสินใจค่ะ รอให้ครบ1เดือนก่อน เเล้วค่อยว่ากัน

สวยดีนะ อ่านๆก็กลัวๆเหมือนกันเพราะพื้นฐานเราเป็นคนน้ำเหลืองไม่ดี  โพสต์ 2012-5-17 19:46
คุณวิน น้องนมคล้อยสวยเข้าทีแล้วนิ ไม่เป็นบล็อคเลย สวยยธรรมชาติมากคะ  โพสต์ 2012-3-9 16:15
ดีใจ ทรงสวยขึ้นทุกวันๆ  โพสต์ 2012-3-7 15:15

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้