ดู: 4013|ตอบกลับ: 32
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ไม่เกี่ยวกับการศัลยกรรมค่ะ แต่อยากเตือนภัยผู้หญิงทุกคน !!!

[คัดลอกลิงก์]
คือเมื่อวานไปเจอเรื่องระทึกขวัญที่ไม่เคยคิดเลยว่าจะมาเกิดกับตัวเอง เคยเห็นแต่ในข่่าว คือโดนกระชากกระเป๋า่ค่ะ

เหตุเกิดตอนประมาณ 2 ทุ่มกว่านิดๆ (ไม่ได้ดึกเลย) บนถนนใหญ่ 6 เลนที่เปิดไฟจ้าตลอดทาง คือเป็นขากลับจากที่เรียนภาษาอังกฤษเพิ่มค่ะ ปกติก็เรียนวันเสาร์อาทิตย์ช่วงเช้า แต่เพิ่งสลับเวลาเรียน เพราะว่าอยากให้ลำไพ่พิเศษเล็กๆน้อยๆช่วงเสาร์ อาทิตย์ ก็เลยได้มาเรียนในช่วงเวลา 18.15-20.00 พอเรียนเสร็จก็ขีบรถมอเตอร์ไซต์คู่ใจที่ใช้มาตั้งแต่สมัยเรียน วิ่งมาตามถนนเส้นหลัก แวะเซเว่นก่อน ซื้อของนิดหน่อย หลังจากนั้นก็ขี่มาเรื่อยๆ คิดว่าพวกคนร้ายอาจจ้องตั้งแต่ตอนแวะซื้อของที่เซเว่นแล้ว

ด้วยความที่สายตาไม่ดีค่ะ ก็เลยไม่กล้าขี่รถเร็ว และเป็นตอนกลางคืนก็เลยไม่ใส่หมวกกันน๊อกเพราะหน้ากากหมวกกันน๊อกมันเปนสีชา ยิ่งทำให้มองไม่เห็นไปใหญ่ และเพราะเป็นกลางคืนอีกเหมือนกัน เลยไม่ใส่แจ๊กเกตที่เคยใส่กันแดดกลางวัน ผมก็ยาว แล้วก็สะำพายกระเป๋าผ้าใบใหญ่ เหมือนกระเป๋านักเรียนอะค่ะ คือใส่หนังสือเรียน กระเป๋าตังส์และของจุกจิกนิดหน่อย สายกระเป๋ายาวๆ ก็เลยสะพายแบบสะพายแล่ง กระเป๋าอยู่ด้านซ้ายมือ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-10 16:34:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พอถึงจุดเกิดเหตุ ขับรถอยู่ที่ประมาณ 50 km/h ก็มีรถมอเตอร์ไซค์ฮอนด้าดรีมสีดำวิ่งมาทางด้านขวา ผู้ชายใส่แจ๊กเกตสีดำ กางเกงดำ หมวกกันน๊อกใหญ่ๆสีดำ คือดำหมดอะค่ะ มากันสองคน มันขับรถปาด โดยสัญชาตญาณเราจะเบรก แล้วรถจะเสียหลักนิดหน่อย คือส่ายๆนิดๆ จังหวะนั้น ผู้ชายคนที่ซ้อนมาด้วยคว้ากระเป๋า (ย้ำอีกรอบ กระเป๋าอยุ่ด้านซ้าย มันมากันทางขวา) แล้วดึงด้วยมือเดียวแล้วก็พยายามถีบให้เราล้ม เพราะสายกระเป๋ามันหนามาก เลยขาดยาก แต่มันดึงขาดจนได้ พอขาดปุ๊บมันถีบเราให้ล่วงลงข้างทางไปเลย กว่าจะเงยหน้าแล้วพยายามมองทะเบียนรถมันก็ไปไกลจนไม่เห็นแล้ว

คือจุดเกิดเหตุเนี่ยะ ตรงนั้นจะมีอู่ซ่อมรถเก่าๆ ที่เค้าเปิดไฟแต่ข้างใน ถ้าสังเกตจากถนนใหญ่จะแทบมองไม่เห็น เลยออกไปจากที่มอเตอร์ไซต์ล้มอีกประมาณ 20 เมตร ก็จะถึงร้านอาหาร ดังนั้นมันพยายามจะทำให้เราล้ม่และเอากระเป๋าทุกวิถีทางก่อนที่จะถึงร้านอาหารโดยที่ไม่สนใจว่าเราจะตายรึป่าว

จริงๆคือ ถึงแม้จะเจอเหตุการณ์ร้ายๆ แต่ก็มีเรื่องโชคดีหลายอย่างคือ สายกระเป๋าที่ไม่น่าจะขาด กลับขาดง่ายๆ เพราะไม่งั้นก็จะบิดๆๆๆ ไม่ยอมง่ายๆแน่นอน เพราะตอนนั้นกลัวจะโดนกระทืบซ้ำหรือที่น่ากัวที่สุดคือโดนข่มขืนค่ะ ทรัพย์สินในกระเป๋ามีไม่เท่าไหร่ ถ้าจะเอาแต่ของ จะจอดให้มันดีๆด้วยซ้ำไป แต่การข่มขืนเป็นอะไรที่น่ากลัวที่สุดสำหรับลูกผู้หญิงนะค่ะ คือตายซะยังดีกว่า โชคดีเรื่องที่สองคือ คนในอู่ซ่อมรถใกล้ๆ เค้ายังไม่นอน กินเหล้ากันอยู่ เ้ค้าไ้้ด้ยินเสียงร้อง ตอนแรกนึกว่าผัวเมียทะเลาะกัน แต่หนึ่งในนั้นเกิดเอะใจ เลยเดินออกมาดู ก็เลยเห็นฉากกำลังกระชากกระเป๋ากันเลย คิดว่าไอ่พวกผู้ร้ายคงเห็นพวกช่างในนั้นวิ่งออกมา เพราะผู้ชายเกือบสิบที่วิ่งออกมา เหอะๆๆๆ มันก็เลยรีบบิดไปเลย เรื่องที่สามคือ ไม่รู้ทำไม ปกติจะเอามือถือไว้ในกระเป๋านั่นแหล่ะ แต่เมื่อวานเอามาเก็บไว้ในกระเป๋ากางเกง ก็เลยติดต่อให้แม่กับน้ามารับ เพราะไม่ได้ไกลจากบ้านเลยจริงๆ ใกล้ถึงบ้านแล้ว และอีกเรื่องที่โชคดีคือ จุดที่มอเตอร์ไซต์ล้ม เป็นพงหญ้าพอดี ไม่ได้ล้มบนถนน ก็เลยไม่มีแผลถลอก แต่ฟกช้ำทั้งตัว แล้วน่องด้านซ้าย โดนมอเตอร์ไซต์ทับ กล้ามเนื้อฉีก ตอนนี้เดี้ยงอยู่ - -" เมือคืนทนปวดทั้งคืน ด้วยความกลัว พอกลับถึงบ้านไม่กล้าออกจากบ้านเลย วันนี้เลยโดนหมอบ่นว่าทำไมเพิ่งไปหา เลยบอกหมอไปว่าเกิดไรขึ้นบ้าง หมอก็เลยไม่ว่าไรต่อ เหอะๆๆๆ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-10 16:35:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ไปแจ้งความที่ สน (ตอนที่เกิดเหตุโทรแจ้งไปแล้ว วันนี้ไปแจ้งเพื่อลงบันทึกประจำวัน) ก็เลยรู้ว่าปกติมีแก๊งพวกนี้อยุ่ มันจะเล็งพวกพนักงานห้างที่เลิกงานดึกๆ เพราะถึงแม้ว่าไม่มีเงินเยอะ แต่อย่างน้อยๆต้องมีมือถือ ขายได้เครื่องไม่ถึงพันก็ยังดี เพราะมันไม่ต้องลงทุนอะไรนอกจากอาจทำให้คนตาย แต่กรณีที่เกิดขึ้นนี้ ตำรวจดูเป็นกังวลมากขึ้น เพราะเป็นทางเส้นหลัก ไม่ใช่ในซอยเปลี่ยวๆ แล้วก็อยู่ในช่วงเวลาไม่ดึก แค่สองทุ่มนิดๆ

ตอนนี้ำตำรวจบอกว่าส่วนใหญ่เป็นพวกวัยรุ่น และด้วยเพราะจับยาก ไม่เห็นรูปพรรณสัญฐาน รถก็เปนสีดำ แค่มองรุ่นรถยังมองไม่เห็น เพราะมันขี่รถขนาบเลย ก็ยิ่งสกัดจับยากไปใหญ่ หรือถ้าโดนจับก็โดนแค่ข้อหาเยาวชน เข้าสถานพินิจ ซึ่งเด็กพวกนี้ (อยากจะบอกว่าไม่ได้อยากเรียกมันว่าเด็กเลยค่ะ เเป็นพวกเี-ี้ย พวกแย่งเปรตมาเกิดมากกว่า) เข้าๆออกๆสถานพินิจเหมือนบ้านหลังที่สอง ทั้งๆที่การกระทำที่พวกมันทำไป อาจทำให้คนที่เป็นหลักในครอบครัว ผู้หญิงที่กำลังมีอนาคตที่สดใส ตายแบบไม่ใช่ที่ แล้วคดีฉกชิงวิ่งราวก็โทษไม่หนัก เพราะสมัยก่อน การฉกชิงวิ่งราวไม่ได้มีวิธีการที่รุนแรงขนาดนี้

ให้ตายเถอะ ขอแทนตัวว่าเจ๊เหมือนเดิมนะ เจ๊เป็นแหล่งรายได้หลักในครอบครัว เลี้ยงแม่อยู่ ถ้าไม่มีเจ๊ แม่เจ๊จะอยู่อย่างไง ปีหน้าเจ๊กำลังวางแผนจะแต่งงานกับแฟน ถ้าเจ๊โดนข่มขืน ถึงแม้ว่าแฟนเจ๊อาจจะไม่รังเกียจ แต่เจ๊จะกลัวเรื่องนี้ไปตลอดชีวิต
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-10 16:37:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ส่วนเรื่องนี้ สิ่งที่ได้มาเต็มๆคือ
1. ถ้าต้องขี่มอไซต์คนเดียว ในทางสายใหญ่ๆ บิดไปเลยค่ะ 80-90 รถพังเร็วช่างมัน
2. ถ้าเป็นผู้หญิง ใส่แจ๊กเกตตัวใหญ่ๆ อย่าบ่งบอกเพศ ใส่หมวกกันน๊อก แล้วรวบผมไม่ให้มันเห็นผมยาวๆเด็ดขาด
3. อย่าสะพายกระเป๋าถ้าไม่จำเป็น (ข้อนี้ เด็กกรุงเทพฯ ก็คงไม่สะพายกระเป๋าอยู่แล้วอะเนอะ แต่เจ๊อยู่ภูธรอ่ะ เหอะๆๆ)
4. มองกระจกหลังตลอด อย่าขี่รถอย่างสบายใจ (เหมือนเจ๊) ถ้าเราเร่ง มันก็เร่ง สันนิษฐานไว้ก่อนว่ามาไม่ดี มองหาร้านอาหาร ร้านขายของด้านข้างทาง และพยายามบิดหนีให้ได้เร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้
5. เวลาไปไหน อย่าไปคนเดียว ทั้งผู้หญิงผู้ชายเลยค่ะ อันตรายเหมือนกันหมด ไปกันเยอะๆดีกว่า ทั้งรถยนต์และมอเตอร์ไซต์เลยน่ะค่ะ อย่าคิดว่าไม่น่าจะมีอะไร ยังไม่ดึก อันนี้ไม่จริงอย่างแรง เพราะเคยมีคนโดนฉกกระเป๋าตอนกลางวันแสกๆมาแล้ว
6. ถ้าโชคร้ายจริงๆ สติสำคัญสุดค่ะ พยายามสู้กับมันให้ถึงที่สุด เพราะมันก็มอเตอร์ไซต์ โอกาสเสียหลักมันก็ยังมี พยายามสังเกตรายละเอียดให้มากที่สุด (เจ๊เซ็งมากที่ไม่เห็นรถว่ารุ่นอะไรและทะเีบียนอะไร จับได้เมื่อไหร่จะแจ้งข้อหาพยายามฆ่าอีกข้อหาแม่งเลย) กรี๊ดดังๆ บีบแตรเสียงดังๆ ถ้ามีรถผ่านมา ถ้าทำได้ หักหัวรถไปเสี่ยงให้รถชนไปเลยค่ะ เพราะเราอาจมีสิทธิ์รอด เพราะเมื่อเช้าเพิ่งดูข่าว ตำรวจจับผู้ร้ายได้ ใช้วิธีชิงกระเป๋าแบบนี้เหมือนกัน ถ้าเห็นเหยื่อหน้าตาดีก็จะข่มขืนด้วย เลวครบสูตร

เจ๊ถือว่าโชคดีมากแล้ว ทีี่่เจอเหตุการณ์แบบนี้ แล้วไม่เป็นอะไรมาก ส่วนทรัพย์สินก็ไม่มีอะไรเยอะ เพราะพกเงินติดตัวไม่เยอะอยู่แล้ว ที่สำคัญ ซิลิโคนไม่เบี้ยว 555+

ทุกอย่างคิดว่าเป็นการฟาดเคราะห์ เพราะวันนี้ทางบริษัทที่เจ๊เคยไปสัมภาษณ์ไว้เมื่อเดือนที่แล้ว (ผ่านมาเกือบเดือน) ตอบตกลงรับเจ๊เข้าทำงาน เงินเดือนสูง และอยู่ใกล้แฟน อิอิอิ พอดีว่าเจ๊กะแฟนอยู่กันคนละจังหวัดอะ ทีนี้จะได้เจอกันทุกอาทิตย์แย้วว ^^
พวกแย่งเปรตมาเกิดจริงๆ คอนเฟิร์มตามนั้นครับ  

ขอบคุณจ้าสำหรับเรื่องเตือนภัยนี้

จากนี้ไปเป็นฟ้าหลังฝนล่ะนะ  ^^

..................
อ่านแล้ว เครียด เฮ้อออออออ
น่ากลัวจังเลยนะคะ...พวกนี้

แต่โชคดีกว่าหลายๆคนเนอะ...ที่ไม่เป็นอะไรมาก...

อย่างงี๊แหละภัยสังคม...

แถวบ้านปอล์ก้อมีนะ...

"แต่จะเป็นลุงแก่ขับรถกระบะเก่าๆชอบไปจอดรถตามปั๊มน้ำมันแล้วเปิดฝากระโปรงรถไว้

แล้วทำเป็นมองหาคนให้มาช่วย (แกล้งทำว่ารถเสียหรือไม่ก้อน้ำมันหมด)

เพื่อที่จะขอตังค์  เจอกับตัวเลยค่ะ ด้วยความที่สงสารก้อให้ตังค์เค้าเติมน้ำมันรถกลับบ้าน

อีกสีกประมาณเดือนสองเดือนได้ ปอล์ขับรถไปเติมน้ำมันที่ปั๊มระแวกเดียวกับที่เจอลุงครั้งแรก

ลุงเค้าก้ออาการเดิมค่ะ แต่เค้าคงจำปอล์ไม่ได้ พอดีวันนั้นไปกับเพื่อน เพื่อนก้อเลยบอกว่า

ลุงคนนี้เคยขอตังค์เพื่อนเหมือนกัน ปอก้อเลยพอจะรู้แล้วว่าลุงเค้าคงทำเป็นอาชีพแล้วแหละ

ก้อเลยเดินไปถาม ปรากฏว่าพูดเหมือนเดิม ปอก้อเลยถามคุณลุงดีๆว่าทำแบบนี้ทำไม ลุงเค้าก้อไม่พูด

ปอก้อเลยเตือนว่า "ดีนะที่เป็นหนูกับเพื่อน แต่ถ้าเป็นคนอื่นเค้าคงไม่ใจดีกับคุณลุงแบบนี้"

คืนนึงปอล์ว่าเค้าคงได้หลายร้อยบาท เพราะด้วยนิสัยคนไทยเป็นคนขี้สงสาร คิดดูสิคะลุงแก่กับรถเก่าๆ

ลักษณะรถจะเป็นรถ MITSUBISHI สีดำ(หม่นๆ) กระบะมีหลังคาด้านหลัง สังเกตเลยว่า

ตัวหนังสือที่ฝาท้ายกระบะ จะเป็นตัวหนังสือMITSUBISHI ตัวใหญ่แต่จะเลือนลางหมด เหลือแค่ UBI ที่ยังเป็นสีขาวอยู่

ลุงเค้าจะทำอาชีพดังกล่าว อยู่แถวถนนกาญจนาภิเษก-บางบัวทอง-บางใหญ่-ถนนรัตนาธิเบศร์ แระเเวกใกล้เคียง

หากใครพบเห็นก้อระวังตัวไว้ด้วยนะคะ (ทะเบียนรถ จำไม่ได้ค่ะ)"

ว่าแต่คุงพี่หายไวไวนะคะ...สู้ๆค่ะ
น่ากลัวจัง....หายไวไวนะคะ
น่ากลัวจังเลยยังไงดูแลตัวเองด้วยนะค่ะพวกมารสังคมแล้วเจ้จะกล้ากลับดึกอีกปะ
แวะเป็นกำลังใจให้ครับ

ขอให้หายไวๆนะครับ
แวะมาให้กำลังใจ ขอให้หายเจ็บไวไวนะคะ เรื่องร้ายๆผ่านไปแล้ว เดี๋ยวก้อมีเรื่องดีดีเข้ามาอีกเยอะค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-10 19:37:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับกำลังใจค่ะ ตอนนี้กินและทายาตามหมอสั่ง ระบมกำลังได้ที่ แต่น้อยกว่าตอนทำจมูกนิดนิง เหอะๆๆ

ตอนนี้ยังไม่หายกลัวเลยค่ะ ไม่กล้าไปไหนคนเดียว กลัวมาก แต่แม่กับน้าชายบอกแล้วว่าจะให้เรียนคอร์สนี้ให้จบ และไปรับไปส่ง ไม่ให้ขี่รถไปเองแล้ว เพราะถ้าจบคอร์สนี้ มันเป็นคอร์ส level สูงสุดแล้ว จบได้ก็ได้ certificate แล้ว จะจบตอนกลางเดือนหน้าค่ะ ถ้าทางบริษัทใหม่ไม่เร่งให้ไปเริ่มงาน เพราะตอนนี้ยังไม่ได้นัดวันเริ่มงานค่ะ

ดีใจมากมายที่รู้จักกับบอร์ดนี้ กับสมาชิกที่นี่คะ เวลารู้สึกแย่ๆ มาระบายที่นี่ได้หมดเลย ขอบคุณจิงๆค่ะ ^^
พกปืนดีกว่ามั้ยครับ  เจอพวกนี้ก็ยิงทิ้งเลย  เข้าคุกไปแป๊บเดียวก็ออกมาทำชั่วใหม่  แถมเด็กสมัยนี้ก่อคดีร้ายแรงกว่าผู้ใหญ่ตั้งแต่วัยรุ่นซะอีก
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-10 22:27:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ข่าวล่าสุด พี่ที่ทำงานเพิ่งโทรมาบอกว่ามีคนเก็บกระเป๋าเจ๊ได้ ห่างจากจุดเกิดเหตุประมาณ 10 กว่าโล เพราะเจ๊จดเบอร์ที่ทำงานแล้วเอาไว้ในกระเป๋า คนเก็บได้ก็เลยโทรมาบอก ที่ไปทิ้งหลักฐานไกลขนาดนั้นเพราะ ตำรวจจะตั้งด่านทางเดียวกับที่คนร้ายขี่มอเตอร์ไซต์หนีไป แล้วจุดที่เจอกระเป๋า เป็นจุดที่ไม่มีด่านตำรวจ คาดว่าคนร้ายคงหลบด่านตำรวจ ก็เห็นใจตำรวจไทยค่ะ ไม่ใช่ว่าเค้านิ่งนอนใจ แต่ว่ามันดูแลกันไม่ทั่วถึงจริงๆ ดังนั้น เราระวังตัวเองเป็นดีที่สุดค่ะ

จริงๆมันโง่นะนั้น กระเป๋าตังส์กะกระเป๋าผ้าใบนั้นแพงกว่าเงินในกระเป๋าเยอะเลย 5555

แต่แม่เจ๊บอกว่าไม่ต้องเอาแล้ว ช่างมันเถอะ ฟาดเคราะห์ไป เอกสารสำคัญที่อยู่ในกระเป๋าก็มีแค่บัตรประชาชน ได้ฤกษ์ถ่ายบัตรใหม่กับจมูกใหม่พอดี อิอิอิ
เปนกำลังให้ ผู้ ญ ไทยทุกคนครับ

ขอบคุณสำหรับจขกท ที่มาแบ่งปันประสบการณ์ และเตือนภัยเพื่อนในบ้านโั้ด่งเราครับ

ขอบคุณครับ

เด็กพวกนี้... โคตะระเลวจริงๆ เฮ้อออออ
แต่เป็นอุทาหรณ์ให้ทุกๆคน ระวังตัวกันมากขึ้นนะคับ  
เป็นกำลังใจให้นะคับ หายไวๆน้า...
เป็นกำลังใจให้น้า
ขอโทดนะค่ะ แบบว่า เหตุเกิด แถวไหนอะค่ะ

แล้วตัวเองเป็นยังไงบ้างค่ะ อาการดีขึ้นหรือยัง

จะมีบอกมีพวกมิจฉาชีพ อีกประเภทนึง คือป้ายยา

อันนี้เล๊กเคยโดนมาแล้วค่ะ พวกนี้ จะแกล้งทำมาเป็นสะกิดตัวเรา แล้วก็จะมาถามทาง

แล้วสักพัก ตัวเราจะมึน ๆ งง ตอนนั้นเล๊กใส่ทองกับพระนางพญา

ไม่รู้มันพูดอะไร (จำไม่ได้) ถอดพระแลกกับมันเฉยเลย  จนมาถึงที่ห้อง เพื่อนบอกว่า

เล๊กเหม่อ ๆ ลอย ๆ เอ๋อ ๆ จนเกือบถึงตี2 หลังจากเล๊กอาบน้ำแล้ว ถึงเพิ่งจะมารู้เรื่อง

เหตุเกิดในซอยหอพักนักศึกษา ม.กรุงเทพ (ซอยข้าง ๆ ม.กรุงเทพ รังสิต)  

พวกมิจฉาชีพพวกนี้ ชิงเปรตรเกิดมาจิง ๆ ด้วยค่ะ มีทุกรูปแบบ

โจรในคราบคนแก่ ในคราบเด็ก เอาความสงสาร มาเป็นเครื่องมือทำมาหากิน

เลวโน๊ะ!!!
เปงกำลังใจให้..สู้ๆๆๆ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-11 21:46:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกกำลังใจค่ะ ตอนนี้อาการดีขึ้นมากๆๆแล้ว กินและทายาตามหมอสั่ง และสูตรเดิมๆของเราชาวดั้งโด่ง กินน้ำมะพร้าวลดบวม เหอะๆๆๆๆ

Nulexx เราอยู่พิษณุโลกค่ะ ส่วนกรณีที่ Nulexx เจอคล้ายๆญาติเราเลยค่ะ แต่อันนั้นเป็นแก๊งตกทอง ก็เหมือนตามข่าวที่ออกตอนนี้แหละค่ะ คือเค้าจะสร้างเรื่องขึ้นมา ทำให้เราเออๆออๆกับเค้าไปก่อน พอเค้าพอที่จะเข้าใกล้เราได้ หรือจับไม้จับมือเรา ก็ป้ายยาเลย ตามที่ญาติคนนี้เล่าให้ฟัง หลังจากนั้นคือรู้ว่าเค้าสั่งให้ทำอะไรบ้าง แต่เหมือนไม่มีสติ เบลอๆ ถอดสร้อยทองออกให้เลย แต่จำไมได้ว่ากี่บาท ยิ่งเห็นแก๊งที่หลอกคนแก่ ก็คงใช้ยาประเภทนี้เหมือนกัน แต่ก็ยังปฎิเสธว่าไม่เคยใช้ยา พวกนี้เลวแบบขุดไม่ขึ้นจริงๆ

หลังจากเกิดเหตุ คนแถวบ้านรู้ ก็เลยกลายเป็นว่าคนแถวนี้หลายคนที่โดนแบบนี้ ยิ่งเดี๋ยวนี้ทองแพงมาก แล้วถ้าทองแท้ กระชากให้ขาดง่ายกว่ากระเป๋าอีก ช่วงนี้เศรษฐกิจแย่ อย่าใส่ของมีค่าติดตัวเลยดีกว่าค่ะ นอกจากจะเสียทรัพย์อาจถึงขั้นเสียชีวิตได้ ไม่คุ้มกันเลย

วันนี้ไปเรียนแล้วคุยกับอาจารย์ที่สอนภาษา อาจารย์บอกว่าถ้ายูเป็นฝรั่งน่ะ ตำรวจจะสนใจยูมากกว่านี้ เพราะยูสามารถติดต่อกับสถานทูตและถ้าเมื่อไหร่สถานทูตเข้ามาจัดการ เืรื่องใหญ่แน่ๆ ก็ไม่ได้ว่าตำรวจไทยไม่ดี บางทีเค้าคงต้องจัด priority เพราะกำลังตำรวจก็ไม่พอที่จะดูแลทุกคนเหมือนกัน

ดังนั้น สิ่งที่ดีที่สุดตอนนี้ก็คงต้องอย่าประมาทอะค่ะ หรือถ้าโชคร้ายจริงๆ ก็ต้องตั้งสติ เพื่อให้รอดพ้นกับพวกเปรตบนดินพวกนี้
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-11 21:51:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่อๆ วันนี้พี่ที่ทำงานเล่าให้ฟัง บางทีคนเยอะๆก็ใช่จะปลอดภัย เพราะมีพวกมิจฉาชีพที่ใช้มีดจี้คนที่กำลังจะกดเงินจากตู้ ATM ประมาณว่า มาข้างหลัง เอามีดจี้ กระซิบบอกว่าเอาเงินมาแล้วกดเงินที่เหลือมาให้หมด คนที่ผ่านไปผ่านมาเค้าก็จะคิดว่าเป็นคนรู้จักกัน ซึ่งถ้าเป็นเราก็คงยอมกดให้มัน เพราะเงินหาใหม่ได้ แต่ถ้าเราเป็นอะไรไปก็คงแย่

ถ้าเจอแบบนี้น่ะค่ะ เค้าแนะนำว่า ให้กด password ย้อนหลัง อย่างเช่น ถ้า psw เราเป็น 1234 ก็ให้กด 4321 เงินจะไหลออกมาตามปกติค่ะ แต่ทางธนาคารจะเช็คได้ทันทีว่าเหตุผิดปกติ จากนั้นธนาคารจะพยายามหาหลักฐานเพื่อเอาิผิดคนร้ายให้เราค่ะ
อยากเล่าเหมือนกันค่ะ    เมื่อวันจันทร์นี้เอง
อันนี้เจอคนถูกกระชากกระเป๋าบนรถเมล์ค่ะ
แบบว่า  รถจะเป็นรุ่นที่หน้าต่างเตี้ยๆ  ประมาณเกือบถึงเบาะนั่ง
คนร้ายขับรถมอไซด์มาด้านข้างรถแล้วดึงกระเป๋าออกจากทางหน้าต่างเลยค่ะ
คนที่โดนคงจะงงอ่ะ   ร้อง  "ว้าย !!!  กระเป๋า  กระเป๋า"
ในรถตกใจกันใหญ่   บอกว่ามีคนกระชากกระเป๋า
ที่เกิดเหตุเนี่ย   อยู่บนถนนราชดำเนินเชิงสะพานปิ่นเกล้าค่ะ   ตรงข้ามป้อมตำรวจอีกตังหาก
มันกล้ามากเลยอ่ะ   สงสัยจะทำจนชำนาญ
ก้อระวัง  ระวังกันไว้นะคะ  ไม่ว่าจะอยู่ตรงไหน  พวกนี้มันมีวิธีร้อยแปดแบบที่เราคาดไม่ถึง
  ขอให้บุญรักษาเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนนะคะ
อ้อ  ลืมบอกไป   เกิดตอนเวลาประมาณทุ่มกว่าๆ
คนเยอะแยะด้วย  มันยังกล้าไม่กลัวเลยอ่ะค่ะ
อ่านแล้วเครียดตาม

โรสต้องขึ้นสะพานลอยที่หน้า มหิดล ตอนค่ำๆ ทุกวันเลยค่ะ จะข้ามถนนก็ไม่กล้า

รถวิ่งเร็ว และ ถนนก็กว้างมากๆๆๆๆ

พูดถึงก็แอบกลัวเหมือนกัน

วันก่อน เดินขึ้นไปคนเดียว

บนสะพานลอยมีผู้ชายนั่งกินเหล้ากันอยู่ตั้งหลายคน

โรสก็รีบๆๆ เดิน ลงมาเลย

หายไวๆ นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้