ดู: 8594|ตอบกลับ: 20
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอถามผู้รู้เรื่อง กอร์เท๊กซ์ คับ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2009-11-10 15:32:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด HongRim เมื่อ 2009-11-10 15:41

กอร์เท็กซ์แก้ยากครับ เนื้อและเลือดจะซึมเข้าไปในโครงสร้างของวัสดุกอร์เทกซ์
แล้วเราจะรับรองได้ยังไงว่าเราจะไม่เบื่อทรง? ถ้าไม่ชอบทรงหรือเบี้ยวต้องแก้ขึ้นมา  จะเป็นปัญหามากครับเพราะเอาออกยาก ยังไงผมก็เชียร์ซิลิโคนมากกว่า  ต่อไปอีกหลายๆปีก็จะมีการวิจัยวัสดุซิลิโคนขึ้นมาอีก ทำยังไงให้วัสดุที่เสริมด้วย
ซิลิโคนไม่เป็นแท่งเมื่อระยะเวลานานๆ  ตอนนี้คุณลักษณะของซิลิโคนก้าวไกลไปมากแล้วพังพืดเกาะยากกว่าซิลิโคนสมัยก่อนเยอะเลย
ส่วนไอ้ 3 มิลนี้จะเห็นเป็นแท่งเวลานานๆไหม ขอบอกว่าไม่จริงนะครับขึ้นอยู่กับเนื้อจมูกของแต่ละคนมากกว่า
ผมเห็นบางคน 8 มิล ยังไม่ดูเป็นแท่งเลย เพราะเนื้อจมูกเค้าเยอะ
จะเห็นเป็นแท่งๆหรือไม่ ขึ้นอยุ่กับ  Material Silicone + Skill+Technic + EXP. ของคุณหมอที่คุณเลือกที่จะทำด้วยนั้นแหละครับ

หมอบางคนมือไม่ถึง โทษนั้นโน้นนี้ โทษคนไข้ไว้ก่อน จะได้ไม่รับผิดชอบในภายหลัง เพราะเค้ามักจะอ้างว่า "ผมบอกแล้วคุณนะ"  เป็นกรรมของลุกค้าและคนไข้นั้นๆแหละครับว่าจะเจอหมอดีหรือไม่ดี - -* ดังนั้นเพื่อลดความซวย ลดความผิดพลาดให้น้อยที่สุด จึงจำเป็นที่จะต้องศึกษาอย่างรอบคอบ รอบด้าน ถี่ถ้วน ในการตัดสินใจเลือกหมอที่จะทำศัลยกรรมนั้น
หวังว่าความเห็นของผมจะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อย ถ้าผมเม้นท์ตรงๆแรงๆไปบ้าง ขออภัยไว้ล่วงหน้าครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้