ดู: 50172|ตอบกลับ: 78
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ทำหน้าอกกับหมอเทพแบบสดๆร้อนๆ 17.2. 55

[คัดลอกลิงก์]
อยากแชร์ประสบการณ์การทำหน้าอกกับหมอเทพค่ะ สำหรับคนที่คิดจะทำหน้าอกไว้เป็นทางเลือก
ขอบอกก่อนเลยว่าโดยส่วนตัวอยู่ที่เชียงใหม่ ตอนแรกตั้งใจว่าจะทำที่เชียงใหม่ แต่พอดีกระเทยแถวบ้านแฟนทำกับหมอเทพเค้าเลยแนะนำแล้วอีกอย่างถ้าทำเชียงใหม่ก็ไม่มีใครคอยดูแล เลยเปลี่ยนใจกระทันหันโทรนัดผู้ช่วยคลินิคหมอเทพวันที่6 กพ 55ได้คิววันที่17กพ55ตอนเก้าโมง
มาจากเชียงใหม่16กพ55ผู้ช่วยสั่งงดน้ำงดอาหารหลังเที่ยงคืนวันที่16 แต่ก่อนทำ(เป็นตวามเชื่อส่วนตัวจากที่อ่านหลายๆเวป)ทำบุญถวายบาตรพระ ขอพรจาก ร.5และครูบาศรีวิชัย เพราะเค้าว่ากันว่าการทำนั้นก็ขึ้นอยู่กับดวงด้วย
เริ่มต้นวันแรกของการทำ ไปรอคิวตอนเก้าโมง เข้าไปคนเยอะพอสมควร ไปถึงก็ทำประวัตกับเจ้าหน้าที่ จ่ายเงิน45000 เจ้าหน้าที่จัดยาไว้ให้รอเรียกคิว แต่ในใจเริ่มกลัวๆว่าทำไม่ทำดี กลัวเจอผู้ช่วยดุตามคำล่ำลือ นั่งรอจนเที่ยงผู้ช่วยให้เปลี่ยนชุดแล้วฝากของไว้ที่ผู้ช่วยกันหาย หมอลงมาถ่ายรูป แต่เราได้เข้าไปกับพี่ผู้หญิงอีกคนแอบชำเลืองมองหน้าอกพี่แกนิดนึง (แอบคิดอยู่ว่าทำไมเค้ามีเราไม่มีเลย อิๆ)

หมอเทพ: ทำงานอะไร
เรา: ไม่ได้ทำค่ะ
หมอเทพ:จับๆบีบๆแปบนึงแกบออกว่าหมอให้ 3ซิซิแล้วกัน
เรา:โอ้โหหมอคะมันจะใหญ่ไปมั้ยคะ
หมอเทพ:ไม่หรอกของเดิมไม่มีเลยนะหมอแอบยิ้ม55

แต่หมอไม่พูดไรมาก พี่คนที่เข้าไปกับเราได้ทำก่อนตอนบ่ายโมง พอบ่ายสองผู้ช่วยลงมาตามถามว่าพร้อมยังไปกันเลย ตอนเดินขึ้นไปเตรียมทำใจไว้แล้วว่าต้องเจอผู้ช่วยจอมโหดแน่ๆ ขึ้นไปชั้นสามผู้ช่วยถามว่าปวดฉี่มั้ย เราบอกว่าปวดมากๆ แกหัวเราะแล้วบอกว่าไปฉี่ซะเลยให้ล้างขาด้วย ขึ้นไปห้องก็รกๆแต่หนาวมากผู้ช่วยก็ให้ถอดเสื้อออก แล้วให้นอนลง แต่เราพยายามชวนพวกพี่แกคุยนะ ก็บอกว่าหนาวจังเลยนะคะ พวกพี่แกบอกว่าปิดแอร์แล้วนะ หนาวรึว่ากลัว มีแซวกันด้วยนะว่าเราตัวเล็กมาก ก็ถามพวกพี่เค้าว่าฉีดยานอนหลับมั้ยคะ แกบอกว่าหลับแน่ แต่รอแปปนะยังไม่ฉีดเดี๋ยวเราตื่นมาตอนหมอกำลังทำ ซักแปปหมอเทพก็มาเจาะน้ำเกลือให้ มีแซวด้วยว่าทำไรมาเนี่ยเส้นเลือดแทงไม่เข้าเลยเล่นของป่าวหนู (ในใจก็คิดว่าใครว่าผู้ช่วยกับหมอที่นี่ดุไม่จริงเลยใจดีมากๆ ไม่รู้ว่าเราชวนคุยด้วยรึป่าวนะ)
ไม่ถึงสิบนาทีผู้ช่วยเอาอัไรมาให้ดมๆเสร็จไม่รู้เรื่องไรเลย นอนหลับเหมือนฝันมากกว่า แต่ได้ยินหมอกับผู้ช่วยคุยกันนะฝันแบบประมาณว่านั่งรอหมอแล้วก็คุยกับพี่ๆผู้ช่วยแล้วซักแปปก็เหมือนได้ไปเที่ยวสวนสนุก มารู้สึกตัวอีกทีเหมือนว่าผู้ช่วยกำลังพาเรามาห้องพักฟื้น แต่รู้ตัวนะว่าตัวเงบ่นว่าเจ็บค่ะหนาวค่ะแต่จะมีเสียงผู้ช่วยตอบเราตลอดเลยมาถึงห้องพักก็เบลอๆพยายามลืมตาแต่ยังไม่ค่อยได้ เลยถามเตียงข้างๆว่าพี่คะกี่โมงแล้ว พี่เค้าบอกว่าบ่ายสองสิบค่ะ ทีนี้เอามือคลำหน้าอกก่อนเลย ตกใจเฮ้ย!เส็ดแล้วหรือนี่ๆเรามาทำจริงๆใช่แต่กำลังงงๆอยู่ว่าเราขึ้นมาบนห้งผ่าตัดได้ไงหลับตอนไหน เหมือนยามันยังเบลอๆเลยจำไรไม่ค่อยได้

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-22 10:34:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขค่ะแก้ไข350ซีซีที่หมอเทพจัดให้
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-22 10:37:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Phinyaphat เมื่อ 2012-2-20 16:00

ผ่านไปสองโมงครึ่งได้เริ่มลืมตาได้บ้างทีนี้เริ่มหายใจไม่ออกมันแน่นผ้ารัดหน้าอกมากที่นอนก็แข็งปวดหลัง ขอยาผู้ช่วยกินแต่เค้าบอกว่ายังทานไม่ได้ต้องรอสี่โมงเย็นเดี๋ยวให้ทาน(มองนาฬิกาโหอีกสองชั่วโมงกว่าตายแน่ๆ แต่ชั้นต้องทนคนอื่นที่นอนกันเยอะแยะเค้ายังทนกันได้เลย)จนสี่โมงขอยากินเลยเพราะปวดมากๆแต่เห็นเตียงข้างๆขอแินน้ำเฮลบลูบอยเลยขอกินบ้างผู้ช่วยบอกว่าคนที่กินน้ำหวานอ้วกทุกคนนะจะกินหรอ แต่เรารั้นไงบอกว่ากินค่ะ พอแกให้กินิส็ดขอนั่ง เท่านั้นแหละอ้วกเลย ช่วยบอกว่าไหนสัญญาแล้วไงว่าไม่อ้วก
ซักแปปขอพี่ผู้ช่วยไปตามแฟนขึ้นมาให้แฟนซื้อยาดมมาให้ พอซักหกโมงผู้ช่วยขึ้นมาบอกว่าแฟนเราไปเรียนเดี๋ยวมารับ ตอนสองทุ่ม เราก็โอเคจะได้นอนพักก่อน ตอนทุ่มนึงผู้ช่วยใจดีโทตามแฟนเราให้ด้วยนะแล้วก็มาเปลี่ยนชุดให้เราบอกว่าแฟนใกล้ถงละ แล้วก็พยุงเราลงมาข้างล่างพร้อมด้วยกระปุกสายน้ำเหลืองกับเลือด พอลงมาถึงข้างล่างก็ดึงสายออกสองข้างเลยไม่เจ็บนะแต่รู้สึกเสียงแปปเดียงแล้วก็ฉีดยาชาให้บอกว่าจะได้หลับสบายขึ้น แฟนเรามาพอดีพี่ผู้ช่วยออกมาส่งถึงรถเลย ยังชมพวกพี่ๆเลยว่าไหนเค้าว่ากันว่าผู้ช่วยที่นี่ดุหนูว่าใจดีทุกคนเลย พี่เค้ายิ้มกันใหญ่เลย

กลับมาถึงบ้านกินยานอน แต่ขอบอกว่านอนไม่ได้เลยค่ะปวดหลังมากๆเจ็บหน้าอกแบบตึงแต่ปวดหลังมากกว่าเรียกแฟนให้ช่วยดัยหลังให้ลุกทั้งคืนแล้วคอยนวด อาการปวดหลังเป็นอยู่หนึ่งคืนกับหนึ่งวันพอคืนที่สองนอนได้ดีกว่าเดิม แต่ผ้าพันหน้าอกรัดแน่นมากต้องกินยาแก้ปวดทุกสามชั่วโมงทำวันศุกวันจันนัดตัดไหมรอบแรก(เป็นช่วงเวลารอคอยมากๆเพื่อจะได้คลายผ้าพันหน้าอกให้หลวม)

ตอนนี้เริ่มรู้สึดดีแล้วพยายามช่วยเหลือตัวเองลุกเองวันศุกนี้ก็ได้เอาผ้าออกแล้ว ก็จะกลับเชียงใหม่เลย เอาไว้เอาผ้าออกแล้วจะมาเล่าให้ฟังอีกนะคะ

ขอฝากถึงคนที่อยากทำ แนะนำหมอเทพค่ะดีมากๆได้จับของคนที่ทำก่นๆนิ่มมากๆ แต่ที่นี่มีแต่ผิวเรียบวางสิลิโคนบนกล้ามเนื้อซึ่งจะฟื้นตัวเร็วมากๆ ได้เจอคนที่ทำจากยันฮียังต้องมาให้ที่นี่แก้ให้เลยเพราะหน้าอกไม่ชิด มีอะไรเข้ามาสอบถามได้นะคะยินดีติบค่ะ
ได้อ่านกระทู้แล้วดีใจด้วยจริงๆ ที่ผ่านพ้นมาได้ด้วยดี...และขอบคุณกระทู้ดีๆที่อ่านแล้วหายกลัวเลยค่ะ
เพราะป๊อบเองก็จะทำนมเดือนเมษาเหมือนกัน หมอเทพนี่แหละค่ะแต่ยังไม่ได้โทรจองคิวเลย ขอให้เจ้าของกระทู้หายไวๆนะค่ะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ ขอให้น้องนมสวยๆ นิ่มคล้อยน่ะคะ จะรอชมรีวิวเรื่อยๆค่ะ อย่าลืมลงรูปให้ดูหน่อยน่ะค่ะ
อยากได้ 350 ซีซีเหมือนกัน...น่าจะโอเค แต่ต้องคุยกะหมอก่อนเน้อ...
รอชมรูปรีวิวนะค่ะ
ขอบคุณมากนะคะ ที่มารีวิวให้ฟัง จะไปทำเหมือนกันค่ะช่วงเดือนเมษา แต่กลัวมากๆ จริงๆค่ะ พอได้อ่านแล้วรู้สึกดีเลยคะ เจ้าของกระทู้สูง และนำ้หนักเท่าไหร่คะ อยากได้ 350cc เหมือนกันค่ะ แต่เราผอมมากไม่รู้จะได้ไหม ว่าจะไปพบคุณหมอวันเสาร์นี้ค่ะ ขอให้หายไวๆ สวยสมใจนะคะ จะติดตามรีวิวต่อค่ะ
ลงรูปเลยจร้าอยากเห็นๆรอชมอยู่จร้า
แม้สาวอึ๋มจากหมอเทพมาวิวให้หมออีกคนแล้วหรอคะเนี๊ยะ อยากเห็นน้องนมจากหมอเทพอีกคนคะ ไม่บอกก็รู้ว่าสวยแน่นอน ฟังดูแล้วคุณหมอก็ให้เยอะนะคะ ขอถามหน่อยคะ ของเดิมมีเท่าไหร่คะ เราเองจะไปทำกับคุณหมอเทพเดือนเมษาคะ ก็เลยหาข้อมูลสาวๆที่เสริมอึ๋มมาสดๆใหม่ๆไว้ดูก่อนที่เราเองจะไปเจอ ยังงัยก็ขอให้ออกมาสวยๆ หายเร็วๆนะคะ อย่าลืมวิวให้ดูด้วยนะคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sawasdeeann เมื่อ 2012-2-23 06:41

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sawasdeeann เมื่อ 2012-2-23 06:39

มารวบรวม รูปขนาด 300-350 cc จากหมอเทพ กันเถอะ  http://www.dungdong.com/forum.ph ... %3D20%26typeid%3D20

เจ้าของกระทู้ ตัวเล็ก เหรอ ได้ ตั้ง 350 cc เราอยากจะได้แค่ 300

350 ก็น่าจะดี เราก็คิดๆอยู่ แต่เรากลัวเราจะปวดหลังเอง และแน่นไปสำหรับเรา สูง 154 / หนัก 45
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sawasdeeann เมื่อ 2012-2-23 06:37

หมอเทพ ท่านดีนะ เหมือนท่านทำเรื่องยาก ให้เป็นเรื่องง่าย

ดูท่านเป็นคนสบายๆ ใจดี จิตดีของท่านสื่อมาแบบไหน เวลาทำให้คนไข้ถึงไม่ค่อยเครียดกันไม่ค่อยเจ็บกัน เพราะหมอจิตใจดีและมือเย็นแบบนี้เอง

หมอเทพ ทำดีจิงๆ ค่ะ ของเราททำแค่ 275 เอง อ่ะ T T
สงสัย ย้ำกับหมอมากไป ไม่ใหญ่ๆๆๆๆๆนะค่ะ หมอ
เราก็เพิงทำกับหมอเทพมา2อาทิตย์ 350cc เหมือนจขกท.เลยค่ะ พอครบอาทิตย์เอาผ้าออกแล้วจะสบายตัวขึ้นมากๆ ตัดไหมก็ไม่เจ็บค่ะ ส่วนอาทิตย์ที่สองหมอจะฉีดยาคีรอยด์ให้พร้อมให้เริ่มนวดได้ค่ะ
สู้ๆค่ะ
ของเราทำพรุ่งนี้ได้แค่230 เรารู้สึกว่าหมอให้เล็กจังเมื่ออ่านดูเปรียบเทียบกับคนอื่น. เราขอหมอ250 หมอบอกว่าไม่ได้แล้ว ของเราได้แค่นี้แหละ
เอาไงดีละ จะเปลี่ยนหมอดีมั้ยเพื่อนๆ (สูง155หนัก49)
ต้นฉบับโพสต์โดย tiggysdy เมื่อ 2012-2-24 08:27
ของเราทำพรุ่งนี้ได้แค่230 เรารู้สึกว่าหมอให้เล็กจังเ ...

คุณ tiggysdy ไม่ทราบว่าตัวเล็ก ผอมหรือป่าวคะ หมอถึงให้ขนาดนี้ เราก็ว่าจะไปทำเหมือนกัน ไม่รู้หมอจะให้เท่าไหร่ เราก็ผอมมาก สูง 159 หนัก 43 ค่ะ จะไปพบหมอพรุ่งนี้ค่ะ ยังไงทำมาแล้ว มา review ให้ชมด้วยนะคะ ขอให้สวยสมใจค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย tiggysdy เมื่อ 2012-2-24 08:27
ของเราทำพรุ่งนี้ได้แค่230 เรารู้สึกว่าหมอให้เล็กจังเ ...

เนื้อหน้าอก น้อยหรือเปล่าคะ เห็นเส้นเลือดมั้ย  และ รอบอกเล็กมากหรือเปล่า / หมอแนะนำไว้ อาจทำออกมาแล้ว ดูดีกับโครงเราก็ได้นะ ถ้าใหญ่มาก แต่รอบอกเล็ก จะแน่นได้ เรายังกลัวเเน่นเลย ยิ่งหน้าร้อน จะอึดอัดได้
รอดูรีวิวนะค่ะ อยากทำเหมือนกันแต่กลัวเจ็บ
จขกท ทำมาเท่าไหร่อะคะเราสนจัยอยากทำเหมือนกัน ตอนนี้ทนไม่ไหวะหน้าอกตัวเองแร้ว
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-2 22:37:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เจ้าของกระทู้ สง159 น้ำหนัก 43 ตอนนี้ตัดไหมเรียบร้อย วันนี้ครบสองอาทิตพอดีค่ะ จริงๆวันนี้หมอนัดสอนนวดแต่พอดีกลับเชียงใหม่ก่อน้ดือนหน้าค่อยไปพบคุณหมอค่ะ หน้าอกเริ่มเข้าที่แล้วก็นิ่มอยู่นะคะ หน้าอกสวยค่ะไม่เบี้ยว แล้วก็ขนาดเท่ากันด้วยค่ะ มั่นใจฝีมือหมอเทพได้ค่ะ ราคาของหมอมีแค่ราคาิดียว 45000ทุกขนาด ในส่วนพื้นฐานเดิมของหน้าอกคือไม่มีเลยค่ะเหมือนผู้ชายเลย ตอนนี้มั่นใจมากๆ แผลไม่เจ็บค่ะตอนนี้ยกแขนได้สูงแล้วค่ะ ไม่มีผลข้างเคียงคอนเฟิร์มค่ะ แต่ที่หมอนัดวันนี้เพราะหมอจะฉีดยากันแผลเป็นให้หมอกลัวแผลไม่สวย แต่เราก็ซื้อครีมมาทาแผลเป็นกันไว้ก่อน ใครสนใจสอบถามได้นะคะยินดีตอบค่ะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-2 23:36:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย NongPop เมื่อ 2012-2-22 11:09
ได้อ่านกระทู้แล้วดีใจด้วยจริงๆ ที่ผ่านพ้นมาได้ด้วย ...

จ้า เจ้าของกระทู้เอาใจช่วยนะ หมอเทพคอนเฟิร์มเลยจ้า คุ้มค่าเงินที่สุดแล้ว
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-2 23:39:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Phinyaphat เมื่อ 2012-3-2 23:43

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Phinyaphat เมื่อ 2012-3-2 23:42

มารีวิวรูปตามสัญญาแล้วจ้า นี่ครบสองอาทิตย์พอดี

แสดงความคิดเห็น

ทรงกลมค่ะ 350 cc  โพสต์ 2012-4-2 13:12
สวยมากค่ะ บอกหมอว่าทรงอะไรค่ะ  โพสต์ 2012-4-1 01:22
อย่างนี้เลยคะทีอยากได้ ใหญ่ๆกลมๆนมดูชิดกันดีนะคะแผลที่รักแร้ดีขึ้นย  โพสต์ 2012-3-5 22:40
นมสวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ปล. เริ่มอิจฉาละ อยากได้ๆ อิอิ
ว้าว นมสวยมากเรยค่ะ เราอยากจะทำบ้างซะแร้วเวลาเราโทรนัดโดยปกติต้องรอคิวนานมั้ยคะ เราอยากทำมากเปนคนหน้าอกแบนเว่อๆเรยเหมือนผช. เรยอ่า
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-5 16:51:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Kewari เมื่อ 2012-3-5 02:55
ว้าว  นมสวยมากเรยค่ะ เราอยากจะทำบ้างซะแร้วเวลาเราโ ...

ถ้าจะให้ดีโทรนัดวันดีกว่าค่ะ เพราะ จขกท โทนัดวันค่ะ ถ้าอยากทำคิวแรกแนะนำให้โทรนัดวันแล้วแจ้งชื่อไว้ค่ะ งดน้ำงดอาหาร6ชม.ก่อนทำ แล้วไปถึงคลินิกแปดโมงเช้าเลยนะคะทำคิวแรกบ่ายๆก็กลับบ้านได้แล้ว ****ข้อสำคัญห้ามทานยาวิตตามินใดๆทั้งสิ้นค่ะจะทำให้เลือดหยุดยากบางรายทานวิตตามินไปได้นอนคลินิกคืนนึงเลย เพื่ความชัวตอนโทไปนัดคิวถามข้อห้ามอีกทีว่าห้ามทานไรบ้างนะคะ
เจ้าของกระทู้เริ่มนวดยังคะ อยากจะบอกว่าสวยเว่อร์มากๆ เห็นแล้วอยากได้มาเป็นของตัวเองเร็วๆจัง นมอย่างนี้เลยที่อยากได้ใหญ่ๆ กลมๆ ธรรมชาตินิดๆ แต่ก็ดูอึ๋มๆ สองอาทิตย์น้องนมชิดได้ขนาดนี้เลยหรอคะ อาการเจ็บปวดมีบ้างมั๊ยคะ แผลเป็นเป็นงัยบ้างคะ รบกวนหน่อยนะคะ เราเองก็นัดหมอเทพไว้เดือนหน้าคะ 7 เมษา เจอคุณหมอเทพแน่นอน
ขอบคุนมากคร่า เราจะโทไปนัดแร้วทำแน่นอน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้