เจ้าของ: phychic
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] จะดีกว่าเก่ามั๊ยนะ

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-19 00:49:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย x1zoom เมื่อ 2012-2-18 19:24
ผมก็สนใจทำเช่นกันน่ะครับ แต่ทำแบบของคุณหมอกรีชาติท ...

ไม่รู้ว่าเรียกว่าอะไรค่ะ ตอนไปทำ คือมีจุดมุ่งหมายเดียว อยากเอาไขมันที่ชั้นตาบนออกและก็แก้หางตาตกแล้วก็อยากได้ตาสองชั้นด้วยค่ะ

คุณหมอเขียนๆตาแล้วก็วาดไว้ค่ะ ตอนทำใช้เลเซอร์ค่ะ กรีดหนังตาออกมั๊ง ไม่ได้ถามคุณหมอเลยค่ะ แต่ตอนทำได้กลิ่นไหม้ๆน่าจะเป็นการใช้เลเซอร์ ตกแต่งตามที่คุยไว้ ครึ่งชั่วโมงได้ไม่น่าถึงครึ่งชั่วโมง คุณหมอเย็บแผล  คุณหมอคนไข้เยอะมาก ตอนนี้ยุบลงเยอะแล้วค่ะแต่ว่าจะรอให้ครบเดือนก่อน จะอัพรูปมาลงค่อนข้างพอใจนะค่ะ ไม่ได้หวังสวยแต่หวังให้มันดีขึ้นกว่าเก่า สรุปคือ พอใจค่ะ^^
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ ตอนนี้เราก็ไปทำตาสองชั้นมาเหมือนกันค่ะ  นี่ก็ได้4วันเต็มแล้ว  แต่ก็ไม่บวมเท่าจขกท.นะค่ะ  จากภาพแล้วรู้สึกว่าคุณหมอจะกรีดชั้นค่อนข้างใหญ่ แล้ววิธีการเย็บก็ไม่เหมือนเราด้วย  ของเราทำมาวันแรกก็นอนพัก สลบไสล   พอวันที่2ใส่แว่นดำไปช่วยพี่สาวทำให้ให้ลูกค้า  วันที่3 4 ก็ทำผมได้ปกติ ไม่ได้ใส่แว่น   แต่ก็ยังเคืองๆตาอยู่ ไม่เจ็บไม่บวม   มันบวมน้อยมาก  เราทำกับคุณหมอกมล วัฒนไกรค่ะ  แต่ของจขกท  มองแล้วมันบวมมากจริงๆ  แต่รับรองได้ค่ะ  ว่าพอเริ่มเข้าที่แล้วสวยแน่นอน ไม่ตอ้งเป็นกังวลนะค่ะ
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-19 20:33:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Pimnarak เมื่อ 2012-2-19 13:55
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ ตอนนี้เราก็ไปทำตาสองชั้นมาเหมื ...

ขอบคุณมากนะค่ะ ตอนนี้เริ่มเข้าที่ล่ะค่ะ กำลังจะไปทำจมูกต่อ ตัดปีกกับเสริมค่ะ แต่ยังลังเลอยู่ว่าจะลงที่ไหนดี^^

แสดงความคิดเห็น

ดูรูปหน้าแล้ว ทำจมูกมาต้องสวยขึ้นแน่นอน ฟันธง  โพสต์ 2012-5-20 14:21
หายไวๆ นะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ รอชมนะคะ
เค้าก็ทำกับคุณหมอเหมือนกันนน ต้องรอหน่อยกว่าจะหายบวมนะค่ะ นี่เค้าทำยังไม่ครบปีเลยค่ะ ใกล้แล้ววว แต่งหน้าสวยขึ้นมากมากค่ะ :) สู้ๆน้าา
อย่าวิตกไปเลยค่ะ อายก็มีอาการแบบนี้เหมือนกันแต่ต้องให้เวลามันบ้างก็จะดีขึ้นเอง อายลงรูปไม่เป็นอยากให้เห็นเหมือนกันค่ะ ถ้าลงเป็นแล้วจะเอามาให้ดูนะค่ะ สู้ สู้คร่าาาา
แง ๆๆๆๆ  เราก็บวมเท่าเธอเลย ตอนนี้ สองอาทิตย์ค่าา
เค้าก็ได้สองอาทิตย์ ยังบวมอยู่เลย ชั้นดูหนามาก กลัวไม่หายอ่าาา
อยากดูรูปตอนนี้จังค่ะ
อย่าเครียดนะค้า เย็บมันจะหายช้าหน่อย ของเราทำแบบเจาะ ไปเยี่ยมรีวิวเราบ้างนะคะ
ตอนนี้กำลังหาหมอไม่รู้จะเลือกคนไหน ได้มาอ่านกระทู้มีหมอกรีชาติกันเยอะมาก

หมอกรีชาติเท่าที่ศึกษามาประสบการณ์เยอะมาก
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-10 01:40:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พอดีเพิ่งว่าง ตอนนี้ตายุบลงเยอะมากแล้วค่ะเดี๋๋ยวพรุ่งนี้เอามาลงให้ดูให้นะค่ะ  ถามว่าดีขึ้นกว่าเก่ามั๊ย ดีขึ้นค่ะแต่เป็นคนไมไดแต่งหน้าแต่งตาอะไร คิดว่าโอเคนะค่ะสำหรับตอนนี้เมื่อเทียบกับตอนที่บวมๆหรือก่อนทำ อย่างที่เกริ่นไว้ในตอนแรก ไมไ่ด้หวังสวยอะไรมาก แค่อยากลดปมในใจที่มีออกเท่านั้น ว่างๆจะเอามาลงให้ค่ะ

สุดท้ายนี้ต้องขอบคุณ คุณหมอกีรชาติที่ทำให้ลดปมในใจออกไปได้ค่ะ มั่นใจขึ้นมานิด สวยไม่เท่าคนอื่น แต่พอใจกับสิ่งที่ได้มาค่ะ คิดว่าจะไม่แก้ด้วย มีคนทักมานิดๆว่าขวาโตกว่า แต่ก็ไมได้นอยอะไรเลย สู้ๆๆค่ะ เป็นกำลังให้ใครหลายๆคนที่คิดจะไป ถ้ามันไม่สร้างปมในใจอะไรมากก็อย่าทำเลย แต่ถ้าทำเพราะอยากสวยก็อย่าหยุดสวยค่ะ^^
พี่ค่ะะะ สนใจอยากทำเหมือนกันนน ขอปรึกษาได้ไหมม พอจะมีอีเมลอะไรไหมค่ะะ
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-14 14:47:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Oilsuchaya เมื่อ 2012-5-14 12:53
พี่ค่ะะะ สนใจอยากทำเหมือนกันนน ขอปรึกษาได้ไหมม พอจะ ...

ค่ะ ส่วนตัวมาล่ะกันนะ
อยากเห็นรูปปัจจุบันจังเลยค่ะ ว่างก็แวะไปเยี่ยมชมกันบ้างนะค่ะ ศิษย์เดียวกันค่ะ
43#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-17 17:03:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย phychic เมื่อ 2012-5-17 17:49

ถ่ายเมือคืน มืดนิดๆ มีรูปที่สว่างๆบ้างถ่ายวันนี้  ยังไม่เข้าที่เท่าไรเลยแต่โอเคนะ คือยอมรับว่าดีขึ้นมั่นใจขึ้นมานิด คงไม่ไปแก้หรือ กรีดอะไรเพิ่มล่ะที่เหลือก็รอปรับโครงสร้างของหน้า เอิ๊กกกกก ดูแค่ตาไปก่อนนะ แผลหายไปเยะแล้ว แต่เวลาลืมตา ยังไม่เท่กันเท่าไร กอนทำเป็นคนหลังตาตกแล้วก็ไขมันที่ตาบนเยอะ ดูไม่สบายตาท่าไร ส่วนตัวพอใจแล้วก็จะไม่ทำตาล่ะ ถือว่ามันดีกว่าเก่ามาก เป็นคนไม่ค่อยชอบถ่ายรูปเพระาไม่สวย จะพยายามหารูปก่อนทำ มาลงดูให้ค่ะ

เป็นรูปที่ถ่ายในมุมเต็มหน้าขอเซนเซอร์นิด รอสวยก่อนจะมาแบบเต็ม ค่าเสียหายต่อไปคงเป็นปีกจมูกกับปากบาง^^ตรงมุมตาขวายังไม่เท่ากันเท่าไร สามเดือน น่าจะได้ล่ะมั๊ง ไม่ได้แต่งหน้า ไม่ได้กรีดตาทำม่เป็นT_T

ขอบคุณหมอกรีชาติค่ะ ไปตั้งแต่10.00 ได้ทำตอน16.00
นอนตืนเต้นเป็นชั่วโมง แต่ทำแปบเดียวT_Tแล้วก็ไม่เจ็บ คุณหใอใจดีค่ะ แต่ไม่มีเวลาคุยถามอะไรเท่าไร คุณหมอคนไข้เยอะ โปรดเตรียมข้อมูลไปบอกกับคุณหมอเลยค่ะอย่าเกินความจริงจากที่เราเป็นอยูนะค่ะ ถ้าเกินความจริงไปมันก็ตามหาฝันยากค่ะ

rrrttt.jpg (11.89 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

แสดงความคิดเห็น

ไม่ควรไปกรีดตาเพิ่มแล้วนะครับ เพราะอาจทำให้หลับตาไม่สนิท  โพสต์ 2012-5-20 14:18
44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-17 19:29:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Major18 เมื่อ 2012-5-3 17:06
เค้าก็ได้สองอาทิตย์ ยังบวมอยู่เลย ชั้นดูหนามาก กลัว ...

สู้ๆค่ะ ดีขึ้นหรือยังค่ะ ต้องใช้เวลากับมันนะ
สวยไปเรื่อยๆ ค่ะ สู้ๆ
ไม่มีรอยแผลเลยชั้นตายังไม่เท่ากันค่ะ รอให้หายดีก่อนนะคะ ทำต่อไปค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย phychic เมื่อ 2012-5-17 17:03
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย phychic เมื่อ 2012-5-17 17:49

ไม่ควรไปกรีดตาเพิ่มแล้วนะครับ เพราะอาจทำให้หลับตาไม่สนิท

วิธีแก้หนังตาที่ยังตกหลังจากกรีดตา ดูดไขมันมาแล้วคือ

1ร้อยไหมPDO ดึงหางคิ้วให้ยกขึ้นครับ
2ทำRF บ่อยๆ ดึงหางคิ้วและขมับให้ยกขึ้นครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย phychic เมื่อ 2012-2-19 20:33
ขอบคุณมากนะค่ะ ตอนนี้เริ่มเข้าที่ล่ะค่ะ กำลังจะไปท ...

ดูรูปหน้าแล้ว ทำจมูกมาต้องสวยขึ้นแน่นอน ฟันธง  
49#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-22 11:54:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2012-5-20 14:22
ดูรูปหน้าแล้ว ทำจมูกมาต้องสวยขึ้นแน่นอน ฟันธง   ...

ขอบคุณมากค่ะ ^^
ของเราเหมือน จขกท เลยตอนนี้สองอาทิตย์ยังบวมอยู่เลยรู้สึกว่าชั้นตาข้างขวาของเรามันจะสูงกว่าชั้นตาสข้างซ้ายแต่ก็รอให้ยุบบวมก่อน เราไม่ขออะไรนอกจากขอให้หนังตามันบางลงก็พอจัยแล้วไขมันเยอะแต่งหน้าลำบากด้วย  อยากทราบว่า จขกท ตอนนี้ชั้นตามันต่างกันมันไหมจร้าตอนที่หายปกติแล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้