เจ้าของ: yueyee
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกหมอนพรัตน์ 11 ก.พ. 55 นี้

[คัดลอกลิงก์]
หายไวๆ ค่ะ มาเก็บข้อมุล ว่าจะทำกับหมอนพรัตน์เหมือนกัน

แสดงความคิดเห็น

ค่ายินดีค่ะ :)  โพสต์ 2012-2-20 14:31
หายไวๆ นะค่ะ.. อัพรูปให้ ดูอีกนะค่ะ><~ อยากสวย"

ค่าขอบคุนค่ะตอนนี้รอยุบอย่างเดวเลย  โพสต์ 2012-2-20 14:32
หายไว ๆ นะ สวยนะ

ขอบคนมากค่ะ  โพสต์ 2012-2-20 14:32
หายบวมเร็วมากเลยนะคับ ขอให้หายไวๆๆนะ
ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆคับ
จองคิวหมอสองไว้เหมือนกันค่ะ ต้นเดือนพฤษภา ตอนนี้ยังตัดสินใจอยู่ จะเข้าไปคุยกับคุณหมออีกรอบ
อยากเห็นรูปหลังทำ เจ้าของกระทู้จังเรย หายบวมหรึยังคร้า^^

หายบวมช้ำแล้วค่า ตอนนี้เหลือหว่างตานิดหน่อย  โพสต์ 2012-2-20 14:34
106#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-20 14:33:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย champspears เมื่อ 2012-2-18 12:35
หายบวมเร็วมากเลยนะคับ ขอให้หายไวๆๆนะ
ขอบคุณสำหรับร ...

ใช่ค่ะ นับว่าหายเรวมากเหมือนกัน อิอิ เพราะน้ำใบบัวบกด้วยมั้งค่ะ เรากินแทนน้ำเลยอ่ะค่ะ กินก่อนทำยันถึงทั้งอาทิตเลยหายไงมั้งค่ะ
107#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-20 14:36:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอ่อ หลังจากห่างหายไป2-3วัน อิอิ อารมณ์เบกับเน็ตและลงรูปในดั้งโด่งไม่ได้เลยไม่ได้มาทำอะไรเลยวันนี้ถ้าลงรูปได้จะได้เหนหน้ากันนะค่ะ
108#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-20 14:50:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ฮึกๆๆๆๆ อยากบอกว่าทำไมลงรูปไม่ได้อะค่ะมันบอกไฟส์เสร็จเรียบร้อบแล้ว แล้วอยู่ดีๆๆก้อบอกล้มเหลวอ่ะ ไครู้บอกทีน้าตอนนี้ลงรูปไม่ได้เลยค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย yueyee เมื่อ 2012-2-20 14:50
ฮึกๆๆๆๆ อยากบอกว่าทำไมลงรูปไม่ได้อะค่ะมันบอกไฟส์เ ...

อยากเห็น แต่ไม่รู้วิธีเหมือนกานอ่า
อยากเห็นคนสวยแว้ว

ติดตามอย่างใกล้ชิด
\0/
ติดตามอยู่นะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ  หุหุ
หายไวๆๆนะคร่ะ   รอติดตามอยู่นะค่ะ
เอาใจช่วยลงรูปให้ได้เร็วๆๆน่ะค่ะ
เปนไงบ้างครับ รอชมรูปนะ

รอชมเหมือนกันจร้า  โพสต์ 2012-2-21 18:43
ทำเรยคับ สวยแน่นอน
ว้า...อยากเหนรุปจังอ่า..เอามาให้ดูให้ได้นะคะ..สู้ๆๆ
117#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-23 10:50:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ค่ะพยายามอย่างที่สุดเมื่อกี้ก้อลงรูปยด้แต่ดาวน์โหลดอยู่ดีศเนตก้อพิการ เห้อ บางทีเนตดีแต่รูปก้อโหลดไม่ได้ไม่จข้าใจจิงๆเลย เซงอ่ะ
118#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-23 11:12:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อันนี้เปนรูปที่แกะพลาสเตอร์วันแรก อิอิ วันที่5 ของการทำจมูกค่ะ บางคนอาจว่าแกะเรวไปไม๊อันนี้ไม่รู้นะ แต่ว่าเราทนกับหน้าตัวเองที่มัน มันไม่ไหว พลาสเตอร์ก้อเริ่มเหนียวเลยตัดสินใจแกะซะเลย 555
119#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-23 11:19:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อันนี้เปนรูปที่ไปตามนัดคุนหมอนพ วันเสาร์ที่ 18 ก.พ. 55 ครบ หนึ่งอาทิตค่ะ ดูแล้วมันยังบวมๆๆแต่เราเดินเชิดหน้าอย่างมั่นใข 555 ชั้นมีดั้งแล้วโว้ย กร๊ากกกกกกกกกกก

รูปด้านล่างต่อมาที่เปนเสื้อยีนค่ะ ปนวันอาทิตย์ต่อจากรูปด้านบนเลย พาเดกๆๆไปเรียนค่ะ

ใช่ค่ะรุสึกชอบเหมือนกันเวลาหะนข้าง555  โพสต์ 2012-2-27 23:46
ชอบเวลาหันข้างอะ ดั้งสวยดีนะ ไม่เว่อร์มาก ธรรมชาติดี  โพสต์ 2012-2-27 22:43
ว้าวๆน่ารักมากมาย ลงรูปเรื่อยๆๆน่ะค่ะติดตามๆค่ะ

ขอบคุนค่ะ  โพสต์ 2012-2-23 15:18
121#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-23 11:29:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อันนี้เปนวันจันทร์ค่ะ รูป ถ่ายมันทุกมุมเลย

รูปที่ สองเปนวันอังคารนะค่ะ วันที่ผ่านมานี่เอง

รูปนี้เปนวันพุธของเมื่อวานนี้เองจ้า

รูปนี้ก้อเปนวันพฤหัส ของเช้าวันนี้จ้า อิอิ

มาถ่ายรูปรีวิววันต่อวันเลย

ขอให้เปนความรู้กับเพื่อนๆๆไม่มากก้อน้อยนะค่ะ

IMG_0428.JPG (124 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

ตาไม่ได้ทำเลยค่ะ ทำแต่จมูกอย่างเดว  โพสต์ 2012-2-23 12:14
จมูกสวยตาก็สวยตาได้ทำด้วยไม่ค่ะถ้าทำทำที่ไหนค่ะอยากทราบค่ะ สนใจทำตา  โพสต์ 2012-2-23 11:34
122#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-23 11:30:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้มาแบบจัดเตมกันเลยทีเดวอัดอั้นมานาน เห้อ
หน้าดูหวานขึ้นเปลี่ยนไปเลยค่ะ เด่วมันจะยุบอีกสามเดือนกะลังสวย  หายไวไวนะคะ

ใจหมอค่ะ  โพสต์ 2012-2-23 12:15
ค่าขอบคุนค่ะ แต่เราว่ามันดูดุไปนะ อิอิไม่รู้เหมือนกันแต่ส่วนตัวมั่น  โพสต์ 2012-2-23 12:15
124#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-23 12:12:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอ้าวันนี้ เวลาอันดีงาม ที่อัพ รูปลงได้ซักที เย้ๆๆ วันนี้จะมาสอนวิธีทำน้ำใบบัวบกซักที

อิอิ บอกจะสอนตั้งหงายวันล่ะ ไม่ได้ทำ เพราะ เกิดเหตุขัดข้อง ตอนนี้ไม่ขัดแล้วเราก้อมารีวิววิธีการทำน้ำง่ายๆๆถึงแม้ว่าเราทำศัลยกรรมมาแล้วไม่ต้องง้อใคร ทำเองกินเองสวยเองจ้า

อันดับแรก เราไปซื้อใบบัวบกตามตลาดเช้าที่เค้าขาย มา1 กำใหญ่ ถ้าบางที่ขายกำเล็กก้อซื้อมาซัก 2 กำนะค่ะ เพราะน้ำที่เราทำ ต้องกินได้ประมาน 1วันครึ่งก้อพอค่ะ เพราะใบบัวบกทำสดๆๆจะได้ปริมานสาร วิตามิน ที่ลดบวมซ้ำเหนผลที่สุด

อันแรกที่เตรียมคือ 1 น้ำเปล่า
                       2 น้ำตาลทราย
                       3 ใบบัวบก
                       4 เครื่องปั่นน้ำผลไม้
                       5 ที่กรองกาก ที่เปนตะแกรง รูเล็กๆๆ อ่ะค่ะ
                       6 หม้อที่รองตะแกรง เอาหม้อประมานขนาดไซส์กลางๆๆพอนะค่ะ

วิธีทำ

ให้ต้มน้ำเปล่าใส่ในหม้อ ใส่น้ำประมาน1ขวด เทให้หมดเลยนะค่ะ อ้อ ลืมบอกต้องเปนน้ำขวดใหญ่นะค่ะ
พอน้ำต้มเดือดแล้วใส่น้ำตาลทรายลงไปค่ะ คนให้มันละลายแล้วชิมดูว่าหวานกำลังดีหรือบัง อย่านะค่ะ สาวๆๆที่คิดว่าเติมให้หวานเจี๊ยบๆๆไม่ดีเลย เราเติมน้ำตาลเพื่อให้เราทานน้ำใบบัวบกให้ง่ายขึ้นเท่านั้นเอง อย่าใส่หวานเยอะใส่ให้แค่มีรสที่หวานอ่อนๆๆ กำลังดีก้อไม่ มิฉะนั้นความอ้วนถามหาไม่รู้ด้วยน้า อิอิ  พอชิมรสที่พอใขแล้วก้อ ปิดก๊ส พักน้ำที่เราต้มไว้ให้เย็น หรือ แค่อุ่นๆๆพอ

มาถึงขั้นตอนของใบบัวบกกันบ้าง

ล้างใบบัวบกให้สะอาด ล้างซัก 2-3 น้ำก้อไม่เสียหายค่ะ ความสะอาดดีที่สุด  พอเวลาล้างเสดเราจะเอาส่วนที่เขียวของใบบัวบกอย่างเดวไม่ได้นะค่ะ เราเอาส่วนที่มันออกเหลืองๆๆด้วยด้อได้ค่ะ ทำแล้วไม่เปนอัตรายไม่เสียแน่นอนค่ะ ทานได้ค่ะ  ล้างเสด เราเอาที่ปั่นน้ำผลไม้ออกมา เอาใบบัวบกใส่เข้าไป (การก่ะ ปริมานในการใส่ใบบัวบกในโถปั่นลองก่ะดูนะค่ะ ขั้นอยู่กับจำนวนใบบัวบกที่ตัวเองซื้อมาค่ะ  )  ใส่ใบบัวบกไม่ต้องอัดกันมากนะค่ะ ใส่ไปเกินครึ่งนิดหร่อย แล้วใส่น้ำเปล่า เกือบๆๆปริมานที่เราใส่ใบเข้าไปค่ะ แล้วเราก้อปั่นให้ละอียดเลย ปั่นลัเอียดเสดแล้วเราเอาน้ำใบบัวบกที่ปั่นออกมาเทใสตะแกรงที่แยกกากไว้ เพราะเราต้องการแต่น้ำค่ะ  ถ้าใบบัวบกยังเหลือก้อปั่นให้หมอรอบ2ต่อเลยค่ะ ปั่นละเอียดเสดเราก้อมาเทใสตะแกรง ทีนี้ตะแกรงที่เราแยกกาก อยู่เหลือแต่น้ำ กากใบบัวบกที่อยู่บนตะแกรงยังมีน้ำอยู่ เราก้อทำ การ บีบๆคั้นๆๆให้น้ำใบบัวบกออกมาให้มาที่สุดค่ะ ถ้าบีบมันจนแหเงแล้วเราก้อเอากากทิ้งหรือไม่ก้อใส่เปนปุ๋ยได้นะ  เราก้อจะได้น้ำใบบัวบกสีเข้ม กลิ่นหอมเลยทีเดว

จากนั้น เราเอาน้ำเชื่อมที่ต้ม เยน หรือ อุ่นแล้วมาเทใส่น้ำใบบัวบกที่เราปั่นเสดเรียบร้อยมาเทผสมกัน แล้วคนๆๆ แล้วชมรสที่ต้องการ หวานไม่พออาจเติมเพิ่มนิดหน่อย อร่อยแล้ว ต่อ มา เราก้อ กรอก น้ำใบบัวบกใส่ขวด เอาไป แช่ให้เย็นเจี๊บยเลย ส่วนมากเราทำเสด เราจะเอาไว้ช่องฟรีต ก่อน เพราะ มันจะเปนวุ้นน้ำแข็ง กินแล้วชื้นใจ ที่สำคัญความเย็นมันช่วยบรรเทาอาการปวดด้วยนะ พอกินเสด จากฟร๊ตเยนๆ มันเปนวุ้นอยู่นั้นเราก้อเอามาแช่ช่องธรรมดา พอใกล้หมดเราค่อยเอาอีกขวดมาแช่ช่องธรรมดาเหมือนเดิม มันก้อจะคงความเย็น ไว้สุดขั้ว เกือบลืมเอ้อ ส่วนบางคนบอก อ้าว ใส่ผสมกันแล้วไม่ต้องต้ม เหมือนน้ำพวดใบเตยหรือไรงี้อ่อ  เราตอบได้เลยค่ะว่าไม่ต้องต้มค่ะ เพราะเราทำครั้งแรกก้อคิดงี้ผลออกมาขมค่ะ ขมๆๆมากๆๆเลย เราเลยไปถามพี่เลี้ยงว่าใบบัวบกมันไม่ต้องต้มหรอ เค้าบอกว่าไม่ต้องต้มค่ะ เพราะ ใบบัวบกที่เค้าทำขาย เค้าก้อทำแบบนี้กันค่ะ เพราะถ้าต้มแล้วสรรพคุนให้ทางยารักษาเสียหายไปหมดเลย

คล้ายค่ะ แต่ใบเตยต้องต้มใบบัวบกไม้ต้องต้มค่ะตัมแค่น้ำเชื่อม  โพสต์ 2012-2-25 15:50
ทำคล้ายๆ น้ำใบเตยเลย เก่งจัง ^^  โพสต์ 2012-2-25 14:52
เป็นธรรมชาติดีคะ ไม่ดุนะเราว่า ^^
ทำมาเท่าไร่จ่ะ

22000ค่ะ เรามีเสริม และขูดฮั้มด้วย  โพสต์ 2012-2-25 15:51
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้