เจ้าของ: นจ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] ประสบการณ์ตัดโหนกแก้ม+ยกกระชับแก้มหมอจุฑา

[คัดลอกลิงก์]
ราคาตัดโหนก7หมื่นนี้รวมยกกระชับโหนกแก้มให้ด้วยน่ะค่ะเพื่อแก้มจะได้ไม่ห้อยค่ะ
แล้วถ้าตัดกราม+ลดโหนกแก้มเท่าไหร่อะค่ะสนใจมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ตัดกราม 45000 ตัดโหนก 60000 ยกแก้ม 10000  โพสต์ 2012-2-24 16:24
ราค่าขึ้นแล้ว แพงขึ้นไปอีก จะใด้ทำไหมชาตินี้

เราก็คิดเหมือนกันคะ - -  โพสต์ 2012-6-23 22:40
สู้ๆนะค่ะ รอดูอยู่
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-24 16:22:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย cofil เมื่อ 2012-2-21 13:38
สู้ๆนะค่ะ รอดูอยู่

ผ่านมา 3 อาทิตย์กว่าๆ หน้าเริ่มจะปกติแล้ว แต่ยังบวมอยู่ แต่ไม่เยอะนะคะ เวลายิ้มยังไม่เหมือนเดิมยังดูแปลกๆ เรื่องผลงานพอใจมากๆค่ะ หน้าดูเปลี่ยนมีคนทักว่าหน้าเด็กลง แอบปลื้ม รออีกนิดแล้วจะลงรูปให้ดูนะคะ
รอดูนะครับ ผมหาข้อมูลมานานมากแล้ว

ช่วงนี้เก็บตังค์อย่างเดียวเลย ถ้ายังไงกายพร้อม เงินพร้อม ผมอาจจะโทรไปปรึกษานะครับ
หายไวๆนะคะ สนใจคุณหมอท่านนี้มากๆ ขอบคุณที่เอามาแบ่งปัน รอดูรูปอยู่นะคะ
ขอให้สวยไวๆนะคะ รอชมค่ะ
เพิ่งเหนทูศิษย์น้องค๊าา เปงไงบ้างคะ ^^
เรื่องสายระบายเลือดน่าจะเฉพาะตัดกรามจ๊ะ (หรือป่าวว) หมอขึ้นเปน60,000แล้วจิงหร๋ออ T^T
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-7 07:03:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย นจ เมื่อ 2012-3-7 06:23
ตัดโหนกแก้ม ค่ะ

เฮ้อ พยายามลงรูปแล้ว แต่ไม่สำเร็จ คงต้องศึกษาใหม่ก่อนแต่ต้องรอสักระยะ เพราะวันนี้( 7 มี.ค ) มีคิวนัดทำจมูกกับคุณหมอศรัญย์ p10จ่ะ แล้วเดี๋ยวจะมาอัพเดทลดโหนกพร้อมจมูกใหม่นะจ๊ะ หน้ายังมีบวมเล็กน้อย ส่วนอาการต่างๆจากการลดโหนกแก้มไม่มีแล้วจ่ะ
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-7 10:11:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย นจ เมื่อ 2012-3-7 07:03
เฮ้อ พยายามลงรูปแล้ว แต่ไม่สำเร็จ คงต้องศึกษาใหม่ก ...

นจลงรูปผิดที่ อยากดูรูปเปรียบเทียบไปดูที่กะทู้ตัดโหนกแก้มนะจ๊ะ คนเดียวกัน
สวยมาก+เด็กลงเยอะเลยค่ะ

เราก็เป็นศิษย์น้องคุณนจนะคะ เพิ่งไปทำกับคุณหมอมาเหมือนกัน
เดือนนึงทำจมูกได้เลยหรอคะ หน้าหายชาแล้วหรอคะ -0-

รอดูรีวิวจมูกด้วยค่ะ สนใจคุณหมอศรันย์ แต่ยังไม่ได้ไปหาเลย
หน้ายังบวมอยู่ กลัวคุณหมอตกใจ

ของนจเดือนเดียวก็ไม่ชาแล้วค่ะ ส่วนจมูกทำได้สบายๆค่ะ  โพสต์ 2012-3-13 18:02
ต้นฉบับโพสต์โดย นจ เมื่อ 2012-3-7 10:11
นจลงรูปผิดที่ อยากดูรูปเปรียบเทียบไปดูที่กะทู้ตัด ...

คุณนจมีรูปตอนมัดผมไม๊คะ ขอบคุณค่าาาาาาาาา

มีค่ะ เดียวว่างๆจะจัดให้ดูนะคะ  โพสต์ 2012-3-13 18:02
เขียนเล่าได้สนุกมากครับ อ่านดูแล้วบริการโอเคขึ้นน่ะ+ราคาขึ้นด้วย แม่เจ้า T__T
พี่ นจ ค่ะ อยากทราบว่า ตัดโหนก 60000รวมทั้งค่ายาและค่าที่พักด้วยไม่ค่ะ
ขอถามอีกข้อหนึ่งค่ะ คือเครียดเรื่องการใส่ท่อช่วยหายใจค่ะ พยาบาลเขาจะใส่ตอนเราที่เราหลับหรือว่าตอนไหนค่ะ
แล้วความรู้สึกเป็นยังไงค่ะช่วยเล่าให้ฟัง ทั้งตอนใส่และตอนถอด เราต้องทำยังไงบ้างค่ะ

และเราต้องใส่สายยางทางท่อปัสสาวะด้วยไม่ค่ะ เห็นมีบางคนที่ไปทำคลินิกหมอจุฑาบอกว่าพยาบาทจะใส่สายปัสสาวะให้ แล้วพยาบาลจะใส่ให้เราตอนไหน เวลาถอดมันรู้สึกยังไงค่ะ อยากรู้ค่ะ พอดีมีplanประมาณเดือนกรกฏาคมว่าจะไปทำกับหมอจุฑาด้วยค่ะ  จะรอฟังคำตอบจากพี่ นจ น่ะ
  ขอแชร์ประสบการณ์คนไกล้ตัว (ตักโหนก กราม 2 อย่าง ราคารวม 120,000 บาท มีต่อรองคุณหมอ คุณหมอลดให้อีก 5,000 บาท)  ตอนนี้เดือนครึ่งแล้ว หน้ายังเบี้ยวๆ ไม่เท่ากันครับ หมอบอกต้องรอยุบสนิท ก็ 4 เดือน  (เรื่องท่อช่วยหายใจ ตอนตื่นมา ไม่มีนะครั้บ)  จะมีแต่ผ้าพันหัวอย่างหนา และเจาะสายระบายเลือดเสียหลังหู 2 ข้าง และมีสายให้น้ำเกลือที่ข้อมือครับ  ห้ามกินน้ำ 24 ชม. ครับ แต่รายของคนไกล้ตัวผม ดื่มไปเต็ม 1 แก้ม ถึงกำสำรอกครับ

ใครที่สนใจไปทำที่หมอจุฑา ต้องเผื่อเวลาไว้เลยครับ อย่างน้อย ครึ่งเดือน เพราะคุณหมอบอกว่า ศัลยกรรมเป็นงานศิลปะ เพื่อนไปนอนรอที่ รพ. อยู่ 4 วันครั้บ กว่าจะได้เข้าห้องผ่าตัด (คุณหมอคนเดียวครับ ก้อเข้าใจครับ เพราะคิวยาวเป็นหางว่าวจริงๆ)

สนใจอยากทำแต่กลัวตอนนี้แหละค่ะทนเจ็บไม่เก่งเลย T T  โพสต์ 2012-10-22 20:02
ตอนเอาสายระบายเลือดออกจะรู้สึกยังไงหรอค่ะเห็นบางกะทู้ร้องลั่นเลย  โพสต์ 2012-10-22 20:01
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GTA_TEY เมื่อ 2012-3-30 23:49

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GTA_TEY เมื่อ 2012-3-30 23:48

อันนี้เอามาจากเว็บคุณหมอนะครับ
GTA_TEY ขอบคุณค่ะสำหรับประสบการณ์ที่เล่าให้ฟัง  แต่ตัวเองดูหน้าเด็กลงมากก แตกต่างมากเลย ภาพก่อนตัดกับภาพหลังตัดเหมือนคนละคน แถมยังหล่อขึ้นและหน้าเด็กขึ้นด้วย พูดจากใจจริงน่ะ
แล้วพยาบาลเขาใส่สายปัสสาวะให้ตัวเองด้วยมั๊ย เห็นบางกระทู้เล่าให้ฟังว่าไปตัดโหนกกับหมอจุฑาเขาใส่สายยางให้ด้วยน่ะ แล้วตอนวางยาสลบตัวเองรู้สึกตัวมั๊ย เออแล้วหลับไปกี่ชั่วโมงล่ะ หมอใช้วิธีตัดกี่นาที หมอผ่าตัดในแก้ม หรือว่าผ่าจากด้านหลังศรีษะ แล้วพอผ่าตัดเสร็จตื่นมาเป็นไงบ้าง รู้สึกปวดมากมั๊ย อาการปวดเหมือนกับอะไรเหรอ รบกวนช่วยตอบหน่อยน่ะ  จะไปตัดกับหมอจุด้วยแต่ขอรวบรวมประสบการณ์ก่อนจะได้เตรียมตัวเตรียมใจถูก
อยากทราบค่ะ ว่าหลังจากทำมาแล้วไม่ทราบว่า จะพูดชัดไหม ระมาณ 1 อาทิตย์จะคุยได้ปกติหรือป่าว เจ็บแผลมากไหม คือมีเวลาพักไม่เยอะหนะคะ อาจต้องมาทำงานและเจอลูกค้าเร็ว
ตัดโหนกแล้วยกกระชับแก้ม หมอบอกว่า เนื้อมันก็จะขึ้นไปบริเวณโหนกแก้ม มันจะไม่ทำให้เนื้อตรงโหนกเพิ่มขึ้นหรอค่ะ
กำลังตัดสินใจว่าจะยกกระชับดีมั๊ย ตอนนี้แก้มห้อยมาก หมอบอกว่าได้อย่างเสียอย่าง เครียดเลยค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

เราตอบดีเลย์ไปนานมาก ป่านนี้คงไปทำมาแล้วใช่ไหมคะ :)  โพสต์ 2013-5-9 10:57
สรุปว่าควรจะยกกระชับนะจ๊ะ (โหนกแก้มตัดไปแล้ว ยกยังไงก็ไม่มีโหนกอะจ้ะ)  โพสต์ 2013-5-9 10:56
ถ้าตอนนี้แก้มห้อย แล้วมีโหนกแก้มด้วย ถ้าตัดโหนกแก้มๆก็จะยิ่งห้อยน๊า  โพสต์ 2013-5-9 10:54
ยกกระชับแก้ม ไม่ทำให้โหนกแก้มใหญ่นะคะ แต่ช่วยให้แก้มไม่ห้อยค่ะ  โพสต์ 2013-5-9 10:52
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้