เจ้าของ: zcbm
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกทะลุ

[คัดลอกลิงก์]
หายไวๆนะคะ
ขอเป็นกำลังใจให้นะค่ะ หายเร็วๆๆนะคะ
กลัวมากกำลังเสี่ยงจะเกิดเหมือนกัน ตอนนี้เราเริ่มจะใสๆแดงๆตรงปลาย กังวลมากๆ ตอนนี้ดีขึ้นหรือยังคะ จขกท ขอให้หล่อๆขึ้นๆนะคะ
เย๊ยยย เจ็บป่ะคร๊า ยังไงก็สู้ๆน่ะค๊า
ขอให้หายไวๆน่ะคร๊าบ สู้ๆ
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ กำลังจะไปเอาออกแล้ววว ไม่รู้ว่าเอาออกแล้วจะเป็นแผลเป็นมั้ย
หายไวๆนะคะ สู้ๆนะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้หายไวๆค่ะ
เป็นกำลังให้นะคับ เด่วก้หายคับ  สู้นะคับ
ทำไมปล่อยให้เป็นแบบนี้ !! อารเสียแทน หายไวไวนะคะ
เป็นกำลังใจให้นะครับ  ผมก็ทะลุ ตรงปลายเหมือนคุณเลย 2ปี ละ ทำใจได้ละกับ ลอยแผลเป็น
ตอนนี้ไปแก้อะไรยังไงบ้าง ช่วยมาแนะนำด้วยนะครับ ถ้าดีเดียวจะตามไป เป็นกำลังใจให้ มากๆครับเข้าใจ มากๆเลยสู้ๆคับ
หายไวๆนะค่ะ  สู้ๆ
ทำไมมันไปทะละตรงนั้นได้ เราไม่เคยเจอ หรือมีแต่น้อยมากๆๆเคสแบบนี้ นึกว่าจะทะลุแค่ปลายซะอีก - -"
หายไวๆนะค่ะสู้ๆค่ะ
ทำไมถึงเป็นอย่างนั้น
ไปหาหมอ เอาออกแล้วค่อยใสใหม่น่ะครับ เอาใจช่วยครับ
ทะลุ เพราะอาไรอะ พึ่งทำมาได้เดื่อนกว่าๆ กลัวเลยอะ
อาการเริ่มแรกมันเป็นยังไงครับ ทำไมมันถึงอักเสบเยอะจังครับ ขอให้หายไวไวนะครับ
ขอเอาใจช่วย ให้หายไวๆ นะค่ะ
หายเร็วๆ นะครับ
ขอให้หายไวๆนะคะ
เป็นเหมือนเราเลย เราแผลใหญ่กว่านี้อีก เอาออกแล้ว มันเป็นแบบนี้เพราะ หนังบริเวณสันจมูกบาง ตอนแรกจะเป็นแผล คลายแผลพอง มีน้ำใสๆ คล้ายกับโดนรองเท้ากัดน่ะ และก็เป็นสีขาวๆ แบบนี้แหล่ะ บริเวณรอบๆที่เห็นเป็นสีแดงๆ ม่วงๆ เกิดจากเส้นเลือดฝอยพองเนื่องจากการขยายตัวของผิวหนังซึ่งมีสิลิโคนอยู่ เหมือนกับว่าหนังเรารับมันไม่ไหวน่ะ ต้องเอาออกแล้วรอแผลหายแล้วใส่ใหม่ แต่ต้องลดความโด่งลงน่ะ อย่าฝืนเนื้อ เคสแบบนี้มีน้อย เราก็เป้นหนึ่งในนั้น เราเอาออกได้ 7 วันแล้ว แผลเป็นตรงสันจมูกมีแน่นอน เราน่ะเป็นแผลบุ๋มลงไปเลย ตอนนี้ก็รักษาแผลอยู่ อาจจะไม่ทำใหม่แล้วล่ะ บวมตั้ง 2 อาทิตย์ พอยุบบวมก็ต้องถอดสิลิโคนออก บวมต่ออีกรอบ สรุปบวมทั้งเดือนเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้