12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: cmboy
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เกาหลี] อยากสวยอยากดูแมนแบบหนุ่มเกาหลีจะมาบอกต่อไม่ขอเก็บไว้เป็นความลับอีก

[คัดลอกลิงก์]
แล้ว จขกท ทำกะหมอมินโฮป่ะคะ...
แอบอย่างเหนอ่ะคะ พูดถึงได้รู้จักและเคยร่วมงาน คงไม่พลาดที่ต้องทำแน่ๆๆ ชะป่ะคะ
คงสวยน่าดูเลยอ่ะ....
ตัดกรามเคยเห็นคะ  แต่เหลาคางนี่เป็นยังไงคะ ใครมีรูปให้ดูหน่อยเถอะ อยากเห็นจัง
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะค่ะ เราก็ศึกษาอยู่เหมือนกันว่าที่เกาหลีจะมีการทำโครงหน้าเพื่อเปลี่ยนรูปหน้า แต่วิธีการน่ากลัวเอาการ
แต่เราดูในรายการหนึ่งคุณหมอเกาหลีบอกว่า ที่เกาหลีหมอส่วนใหญ่จะถนัดทำตาและจมูกมากกว่าส่วนอื่นๆค่ะ นอกนั้นเขาสู้หมอไทยกันไม่ค่อยได้นะ เพราะเขาพูดว่าที่ประเทศไทยจะทำได้ดีกว่า แต่ที่เราสนใจคือเรื่องทำตาค่ะ เพราะที่เกาหลีมีการทำตาสองชั้นแบบเป็นการเย็บบริเวณกล้ามเนื้อตา แทนการกรีดหรือเย็บหนังตา ซึ่งวิิธีการนี้จะทำให้ชั้นตาไม่ใหญ่มากแต่ตาจะโตและคงอยู่ได้ถาวร ซึ่งไม่รู้ว่าที่ประเทศไทยเรามีวิธีการแบบนี้้หรือยัง ใครรู้บอกหน่อยนะค่ะ อยากศึกษาข้อมูลเพิ่มเติม
อืมม ขอบคุณสำหรับความรู้ที่นำมาแบ่งปันครับ
แต่ทั้งนี้ทัง้นัน้มันก็คงขึ้นอยู่กับแล้วแต่กรณี และ ความเหมาะสมของแต่ละคนด้วยเนอะ
ว่าโครงหน้าคนไหนเหมาะกับแบบไหน อีกทั้งยังเรื่องของรสนิยมและความชอบส่วนตัวอีก
เพราะงั้นก็ ไม่ต้องเอามาเป็นบรรทัดฐานให้เสียความรู้สึกก็ได้ครับ ก็คิดซะว่าเป็น อีก 1 คำแนะนำ
อีก 1 ความรู้ที่เพื่อนในบอร์ดเอามาแชร์ครับ จะรับมากน้อยแค่ไหนเป็นสิทธิ์ของเราอยู่ดี
เราก็คิดอยู่ว่ารูป2คนแรกหน้าเหมือนดารานักร้องญี่ปุ่น
-คนแรกนี่ ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็น อัย โอซึกะ (ที่ร้องเพลงF4 เวอร์ชั่นญี่ปุ่น) พอดีชอบฟังเพลงของเขาในยูทูป
-คนที่สองนี่ขวัญใจเรา ทักกี้ ฮิเดอากิ ทาคิซาว่า

เราว่าดาราญี่ปุ่นคงไม่ได้ไปทำศัลยกรรมที่เกาหลีหรอกมั้งคะ เพราะทักกี้ก็หน้าศัลยกรรมแบบนั้นมาตั้งนานแล้วนี่ แล้วศัลยกรรมเกาหลีเพิ่งจะมาดังได้ไม่นานนี้เอง(ตามความคิดเรานะ)
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้