ดู: 5199|ตอบกลับ: 31
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เกาหลี] อยากสวยอยากดูแมนแบบหนุ่มเกาหลีจะมาบอกต่อไม่ขอเก็บไว้เป็นความลับอีก

[คัดลอกลิงก์]
จากการที่ได้ไปสำรวจหนุ่มเกาหลีมาจะมาบอกความลับที่ทำใหนหน้าหวานๆของหนุ่มๆจะกลายเป็นหน้าคมๆหล่อๆกันนะก็คือ

1.ตัดกรามหน้าและเหลาคางนิดหน่อยพอให้เข้ารูปคุณหมอพ่อทำได้
2.ถ้าอยากหล่อแนะนำว่าอย่าเสริมจมูกนะเพราะจำทำให้รูปหน้าเปลียนไปเป็นผุ้หญิงถ้าอยากหล่อแมนๆก็เสริมจมูกแบบว่าตรงดั้งข้างบนเอาโด่งๆได้นะคะแต่ตรงปลายจมูกแนะนำว่าให้ทำแบบๆจะเข้ากับหน้าผู้ชายมากๆเลยอันนี้คนเกาหลีเค้าทำกันคนเกาหลีผุ้ชายนะไม่นิยมเสริมจมูกเค้าจะตัดกรามและเหลาคางเพราะจำทำให้หน้าดูแมนเข้มอีก
3.ถ้าอยากหล่ออยากศัลยกรรมแล้วไม่อยากออกมาเป็นแต๊วแนะนำว่าอย่าทำตาสองชั้นเด็จขาดเพราะจะทำให้ตาหวานอ๊ะผุ้ชายตาหวานเค้าไม่ทำกันหรอก
4.ถ้าทำจมูกทรงผู้ชายก็ทำแบบตรงปลายจมูกไม่โด่งนะคะขอบอกถ้าโด่งมันก็จะออกไปทางแต็มแต่ตรงสันมันทำให้โด่งเป็นสันก็นะจะทำให้แมนยิ่งขึ้นอีกแต่ย้ำนะว่าทำตรงสันให้โด่งเป็นสันได้แต่ตรงปลายจมูกปลอยมันให้มันเป็นธรรมชาติของเรามากที่สุดเนียละที่จะทำให้หน้าแมนๆได้อีกสำหรับเพื่อนๆที่อยากได้หน้าแมนๆนะคะ

ปล.เราเคยรู้จักหมอเกาหลีและเคยทำหน้าให้ดาราชายเกาหลีมาแล้วหลายคน
ขอบคุณที่ให้ข้อมูลครับ
ตัดกรามนี้ไม่ไหว อันตรายเกิ๊น
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-5 15:09:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ้อลืมบอกไปนะคะถ้าจะทำจมูกให้ดูแมนๆแบบหนุ่มเกาหลีนะคะแนะนำว่าทำสันให้โด่งเป็นสันและตรงปลายจมูกแนะทำให้ทำแบบๆนะคะเพราะจะทำให้หน้าดูคมเข้มขึ้นได้อีกนะคะ

อ้อบอกแต่หนุ่มๆไปลืมบอกสาวๆมั่งนะคะก็ถ้าอยากหน้าสวยก็คือ

1.เสริมคางนะคะถ้าคนคามเล็กคางไม่เข้ารูปหน้าสั่นหน้ากุดแนะนำว่าให้เสริมคางนะคะ
2.เสริมจมูกเพิ่งความสวยกระเทยทำกันเยอะเพราะอยากให้รูปหน้าเป็นผู้หญิงแนะนำนะคะว่าถ้าอยากสวยแบบสาวเกาหลีแนะนำว่าให้ทำจมูกตรงปลายโด่งๆงอนๆแต่ตรงสันอย่าเอาสูงนะคะมันจะทำให้หน้าเราแมนอ๊ะคะอันนี้คือเทคนิคของหมอมินโฮที่เกาหลีนะคะ
3.เพิ่มความสวยโดยการทำตาสองชั้นแบบเกาหลีสำหรับคนหน้าตาคมจะทำให้หน้าหวานขึ้นอีก

ถ้าอยากสวยจิงๆแนะนำว่าให้ทำแบบเกาหลีนะคะแบบในประเทศไทยก็สวยนะคะแต่แบบเกาหลีมันจะเนียๆกว่าถ้ามองแล้วคนอืนจะไม่รู้ว่าเราไปทำมาเพราะถึงแม้ประเทศเกาหลีจะมีการทำศัลยกรรมมาช้ากว่าประเทศไทยแต่เครืองไม้เครืองมีเค้าจะทำเนียทุกกระเบียบนนิวคะ

ปล.ถ้าอยากสวย   อยากหน้าคมแบบหนุ่มๆเกาหลี  คุยในบอร์ดได้นะคะแนะนำว่าโพสรูปด้วยนะคะจะได้แนะนำว่าให้ทำอะไรหน้าเป็นยังไง   เรายินดีให้คำปรึกษาแก่เพื่อนๆเป็นทานอยากให้ประเทศไทยมีคนสวยหล่อๆแบบเกาหลีกันเยอะๆเลย   จากเราเคยรวมงานคุณหมอมินโฮที่เกาหลี

ปล.คุณหมอมินโฮ่เคยทำศัลยกรรมให้ดาราเกาหลีชายหลายคนนะคะแต่ละคนก็มีชื่อเสียงกันทั้งนั้น
จริงดิ ชอบๆ เอาอีกๆ มีอีกไหมครับ อยากอ่าน หุหุหุ
อ่ะ งงอ่ะ มาไงเนี่ย ...
อ่านแล้วเหมือนรู้สึกหมอไทยโดนดูถูกยังงัยพิกล  วงการศัลยกรรมไทยเนี่ยทั่วโลกเค้ายอมรับนะเก่งติดอันดับต้นๆของโลก แต่คุณเปนคนไทยแท้ๆ ทำไมถึงกลับแนะนำให้ไปทำเกาหลี ให้เงินรั่วออกนอกประเทศเล่นหละคะ งงจัง
บางคนทำมาจนหน้าจาเปลี่ยนสายพันธุ์แล้วก้อยัง ดูไม่ดี

เพราะฉนั้น  ไม่ต้องทำมากก้อได้  จมูกก้อไม่ต้องโด่งเว่อร์  

((เพราะหากจมูกโด่ง  แต่หน้าตาไม่สวย ไม่หล่อ  มันก้อคง  จาให้ดูดียากกกกก  ซักหน่อย  ))
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-5 15:26:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ้อคะเพือนๆนิฉันไม่ได้ว่าจะให้ไปทำที่เกาหลีนะคะเพียงแต่ยกตัวอย่างให้นะเผื่อเพื่อนๆนะคะเป็นทานจะเอาเป็นแบบอย่างไปทำกันเพราะแบบศัลยกรรมที่เกาหลีเค้าออกมาสวยออกมาเนียนะคะก็เลยอยากแนะนำให้เพื่อนๆคะอยากแนะนำให้คนที่อยากสวยอยากหล่อก็เท่านั้นนะคะไม่ได้แนะนำให้ไปทำที่เกาหลีนะคะแค่เปรียบเทียบเฉยๆนะคะ
ปล.ถ้าอยากสวย   อยากหน้าคมแบบหนุ่มๆเกาหลี  คุยในบอร์ดได้นะคะแนะนำว่าโพสรูปด้วยนะคะจะได้แนะนำว่าให้ทำอะไรหน้าเป็นยังไง   เรายินดีให้คำปรึกษาแก่เพื่อนๆเป็นทานอยากให้ประเทศไทยมีคนสวยหล่อๆแบบเกาหลีกันเยอะๆเลย   จากเราเคยรวมงานคุณหมอมินโฮที่เกาหลี
ปล.คุณหมอมินโฮ่เคยทำศัลยกรรมให้ดาราเกาหลีชายหลายคนนะคะแต่ละคนก็มีชื่อเสียงกันทั้งนั้น
ต้นฉบับโพสโดย cmboy เมื่อ 2009-11-5 15:09

แล้วนี่อารายอ่ะ...
เราว่านะมันแร้วแต่โครงหน้าของแต่ละคนนะ...คือมองแบบโดยรวมมากก่าว่าตรงไหนควรปรับหรือแก้ เพื่อทำออกมาแร้วให้เข้ากะโครงของใบหน้าให้มากที่สุด คือมองเป็นอย่างๆไป

ส่วนเรื่องตาเราว่าผู้ชายเค้าก้อทำกันนะ[[ทำมากเลยแร่ะ]] แต่ที่ทำแร้วมันไม่โป๊ะก้อ คือ เทคนิคเค้าเยอะ แบบเย็บกล้ามเนื้อตางี้ ทำให้ตาดูเบิกโพรงกว้างขึ้น บางครั้งไม่จำเป็นต้องสร้างชั้นขึ้นมาใหม่ เอาชั้นเดิมก้อได้แต่ดึงกล้ามเนื้อตาแร้วทำให้มันดูชัดขึ้น แค่นี้มันก้อไม่โป๊ะแร้ว... แต่ถ้าทำแบบทั่วไปกรี๊ดแร้วเย็บ สร้างชั้นใหม่อันนี้ก้อเสี่ยงกันเอา[[ว่าจะหนา ตาจะโปน จะโป๊ะรึเป่า]] อุอุ..

แต่ก้ออ่านเพลินๆมีรัยก้อมาแชร์ให้กันฟังบ้างก้อดีจร้า..
เป็นประโยชน์ มาดันให้
เหอะๆ เห็น อ่าน และ เข้าใจอยู่ - -*
ผมกลับมองว่าหมอเกาหลีกับหมอไทย ก็มีทั้งเก่งและไม่เก่ง อะครับ
อยู่ที่การเลือกหมอที่จะทำมากกว่า
แต่ทำไมเพื่อนผมไปเกาหลี แล้วทำไมเห็นแต่คนขี้เหร่ละครับ - - คนไทยยังหน้าตาดีแบบไม่ศัลยกรรมเยอะกว่าอีก
เดินแถวสยามดูดิเดินผ่านมา 10 คน หน้าตาดีสัก 6-7 คนเลยนะ   
แล้วที่ทำจมูกมาจากเกาหลีนี้โด่ง แบบรู้เลยว่าทำมา หน้าบล็อกเดียวกันหมด - -* มีหลายย่านเลย เช่นหมอจากย่านคังนัมเป็นต้น ลองไปอ่านความเห็นของคนเกาหลีจริงๆดีกว่านะครับ ส่วนใหญ่เค้าจะชมว่าคนไทยหน้าตาหลากหลายดีหล่อแบบไทยๆในแบบของเรานี้แหละครับ ใครหน้าตี๋ๆจีนๆ อยากแบบเกาหลีไม่ว่ากัน คราบป๋ม ขอบคุณที่มาแชร์ให้ความรู้ครับ
เอ่อ อยากให้เว้นวรรคกับพิมพ์ให้ถูกหน่อยอ่ะ อ่านแล้วงงมากเลย แต่ข้อมูลน่าสนใจ ขอบคุณครับ
14# tcxoat

สุดท้ายผมว่ามันก็ขึ้นอยู่กับโครงหน้าเดิมแหละครับว่ามันดีมากน้อยแค่ไหน บางคนทำมาแล้วหล่อสวยไปเลย เพราะพื้นฐานดีอยู่แล้ว บางคนก็แค่ดูดีขึ้นแต่ยังไม่สวยไม่หล่อแค่ดีขึ้น ผมว่าสุดท้ายไงก็ต้องพึ่งบุญเก่าอยู่ดีล่ะครับ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-5 19:56:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอโทษด้วยนะคะเพื่อนๆที่เราพิมพ์ผิดไปบางตัวและลืมเว้นวรรคนะคะตามที่ดิฉันบอกมามันเป็นเคล็ดลับที่หมอเกาหลีเค้าทำให้ดาราทั้งชายทั้งหญิงกันนะคะดิฉันก็เลยอยากจะเอามาบอกเพื่อนๆมั่งนะคะเพราะดาราเกาหลีไม่ว่าจะชายหญิงนักประกาศข่าวเค้าทำกันนะคะดิฉันก็เลยอยากมาบอกให้เพื่อนๆนะคะเผื่อเพื่อนๆอยากเอาทรงแบบเกาหลีไปทำกันมั่งนะคะสุดท้ายนี้ขอให้ขอมูลของดิฉันเป็นประโยนช์ต่อส่วนรวมไม่มากก็น้อยนะคะถ้าอาทิตย์หน้าดิฉันไปหาหมอมินโฮใหม่ดิฉันจะเก็บทิปลับๆของการทำหน้าจากคนธรรมดาให้กลับกลายมาเป็นดาราระดับเอเชียนะคะเพราะคุณหมอเคยทำให้ดารามาหลายคนแล้วนะคะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-5 20:04:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
13# HongRim

จิงอยู่นะคะว่าดาราเกาหลีเค้าบางคนเค้าไม่หล่อไม่สวยแต่ศัลยกรรมของเค้าดีจิงๆคะไม่ได้ดูถูกคนไทยนะคะเพราะเราก็เป็นคนไทยอาจจะมีพิมพ์ผิดอยู่บ้างลืมเว้นวรรคมั่งก็ขอโทษด้วยนะคะแต่ที่เกาหลีเค้าสามารถมาถนะคะเพราะเค้าสามารถทำให้หน้าตาธรรมดาๆกลายมาเป็นดาราระดับแถวๆหน้าระดับเอเชียแล้วด้วยนะคะขอไม่ยกตัวอย่างนะคะเดียวอาจจะไปพาดผิงดาราเกาหลีบางคนที่เคยทำศัลยกรรมกับคุณหมอมินโฮนะคะคือแบบว่าจากหน้าบ้านๆที่ไม่สวยและขี้เหล่โดนเพื่อนๆในมหาลัยดูถูกตลอดมาแต่วันนี้เธอมาทำศัลยกรรมกับคุณหมอมินโฮเธอได้เป็นดาราระดับแถวๆหน้าของเกาหลีและก็เอเชียด้วยนะคะพูดแค่นี้หวังว่าเพื่อนๆคงรู้นะคะว่าเป็นใครดิฉันขอไม่บอกนะคะเดียวจะเสียเครดิตลูกค้าของคุณหมอเค้า
เห็นด้วยกะคุณMUSHROOM2...ว่ามันขึ้นที่บุญเก่าอยู่ดี อิอิ..

ถ้าหมอเก่งสามารถเปลี่ยนBEFOR $ AFTER เค้าได้ นั้นถือว่าเค้าคนนั้นโชคดีที่ได้โฉมใหม่{{อย่างใจเค้าต้องการ}} แต่ถ้าเค้าเป็นแค่คนธรรมดาทุกอย่างจบ!!!!....แต่ถ้าเค้าโชคดี โอกาสเค้ามี บุญเค้าหนัก ได้เป็นดารามีชื่อเสียงระดับเอเชียดังที่กล่าวมา...อันนั้นก้อถือว่าเป็นบุญพาวาสนาส่ง ทั้งนี้ทั้งนั้นมันขึ้นอยู่กับองค์ประกอบหลายๆอย่างในชีวิต....

บางคนทำศํลยกรรมมา...แต่ไม่ได้เป็นดารา   ยังดูสวยก่าดารา...ที่ทำศํลยกรรมมาซะอีก... เฮ้อ!!!!!!....อนิจจัง
อะเคๆ เข้าใจละ ^^
ถ้าไม่รังเกียจ อยากดูผลงานของคุณหมอมินโฮนะครับ
รบกวนอยากให้มารีวิวที่นี้นะครับ เผื่อผมจะได้ตาสว่างบ้างว่าคุณหมอมินโฮนี้เก่งจริงอย่างที่คุณได้บรรยายายมาตอนต้นนะครับ
ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ ^^ เผื่อผมมีเงินจะบินไปทำมั่งครับ[
อยากเห็นผลงานคุณหมอมินโฮจังคับ ถ้าลงได้ช่วยลงให้ชมบ้างนะคับ ^^
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-6 08:28:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
19# HongRim

นี่เค้าไม่ได้เป็นดารานะอาจจะเป็นบางคนก็ไม่รุ้นะนี้คือรูปก่อนทำกับหลังทำเรียกได้ว่าลูกเป็ดขี่เหล่ที่เคยโดนเพือ่นๆในมหาลัยทักวันนี้เธอกลับมาสวยงานประดับวงการเกาหลีแต่เราก็ไม่ได้ว่าฝีมือหมอคนไทยนะคะเพราะน้องสาวก็ทำศัลยกรรมกับคุณหมอคนไทยเหมือนกับเราไม่ได้ลืมชาติหรอกแต่ศัลกรรมเกาหลีเค้าดีจิงๆเค้าเปลียนคนธรรมาให้มาสวยหล่อแบบทันใจได้ในพริบตาเหมือนตายแล้วเกิดใหม่มาเป็นคนที่สวยหล่อ

ศัลยกรรม1.JPG (20.55 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

ศัลยกรรม3.JPG (19.25 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

ศัลยกรรม.JPG (21.35 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-6 08:30:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
13# HongRim

นีแหละผลงานคุณหมอมินโฮแห่งวงการเกาหลี
19# HongRim

นี่เค้าไม่ได้เป็นดารานะอาจจะเป็นบางคนก็ไม่รุ้นะนี้คือรูปก่อนทำกับหลังทำเรียกได้ว่าลูกเป็ดขี่ ...
ต้นฉบับโพสโดย cmboy เมื่อ 2009-11-6 08:28

คนที่ 2 นี่ดาราญี่ปุ่นใช่ไหมครับ ชื่อไรหว่า
ขอบคุณคับสำหรับข้อมูล
รูปที่ให้ดูเค้าก็หน้าตาดีอยู่แล้วนะคะ ไม่ทำก็สวยหล่อแล้ว แต่ก็ต้องยอมรับว่าทำแล้วดูดีขึ้นจริงๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้