ดู: 24581|ตอบกลับ: 70
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รูปภาพ ศัลยกรรมจมูกโรงพยาบาลยันฮี (ต่อ)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย na-1331 เมื่อ 2012-1-31 10:40

รูปภาพก่อนทำ ตอนที่ยังถ่ายภาพอยู่ที่บ้าน

ก่อนจะทำได้ถ่ายรูปภาพโครงหน้าตัวเองไว้

ทำได้สัก 2 อาทิตย์เริมเห็นรูจมูกเอียง และได้กลับไปหาหมอ หมอบอกว่า ยังไม่หายดี

ผ่านไปสองเดือน เริมเห็นจมูกตัวเองที่หมอใส่ศิริโคนเอียง

ปัจจุบัน จมูกเอียงมากและกลับไปแก้ไขแต่หมอไม่รับแก้ไข

ปัจจุบัน ตอนนี้กำลังดำเนินการกับนายแพทย์วิรัตน์ โรงพยาบาลยันฮีอยู่

เนื่องจาก 1 กลับไปขอแก้ไขในช่วงรับประกัน แต่ไม่รับแก้ไข ยังบอกกับเราอีกว่ามาพูดเรื่องประกันทำไม ตอนเซ็นสัญญาไม่ได้อ่านหรอ เงื่อนไขการเปลี่ยนแปลงรูปหน้า อ่าว .. เราเลยบอกว่าแล้วการรับประกันร่ะ เขาบอกว่าถ้าจะมาพูดในกรณีนี้ไม่ต้องพูด ผมมีลูกค้าอีกมาก
            2 และแถมยังไม่พอ บอกเราว่าโครงหน้าเราเอียง และกระดูกซ้ายเรายุบอีก และเราหาหลักฐาน เพราะว่า เราไปหาหมอศัลยกรรมจมูกว่ากระดูกเรายุบหรอโครงหน้าเราไม่เท่ากันหรอ หมอศัลยกรรมจมูกโดยตรงบอกว่า ไม่ช่าย เขาเสียบเอียงโครงหน้าเราเท่ากัน
            3 ไม่รับผิดชอบต่อการกระทำของเรา ยังเอาอะไรไม่รู้มาอ้างอีก
            4 ตอนนี้เรื่องเราอยู่กับ สคบ และกำลังจะไปฟ้องอยู่ เพราะว่าเรื่องดำเนินมาตั้งแต่ปี 54 ถึงตอนนี้ เราก็ยังดำเนินต่อ
            5 ใครที่มีเคส ประมานอย่างเราบ้าง.............

แสดงความคิดเห็น

สู้ๆนะคะ  โพสต์ 2012-1-31 15:04
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-31 11:29:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย คุณชาย เมื่อ 2012-1-31 11:06
น้องเรา ก็ทำที่ยันฮีเหมือนกัน เบี้ยวอย่างเห้นได้ชัด ...

นั่นแหละ แล้วเขาก้อไม่รับผิดชอบด้วย แต่เห็นประกาศป่าว ๆ ๆ ว่ามีการรับประกันเพื่อแก้ไข ว่าป่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-31 11:30:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย baobao123 เมื่อ 2012-1-31 11:16
ดั้งแรกจากหมอกรีชาติของเราก็เอียงค่ะ  เพื่อนๆบอกทุก ...

เราก็จะไปแก้ที่อื่นเหมือนกัน แต่ว่า เรารอให้เรื่องของเราดำเนินคดี ให้เสร็จก่อน แล้วค่อยแก้อ่ะ เดียวไม่มีหลักฐาน ...
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-31 12:24:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ampowera เมื่อ 2012-1-31 11:59
ร.พ.ยันฮี มีหลายท่านที่เกิดอาการเช่นนี้ นะครับ ผมก่อ ...

ขอบคุณค่ะ แต่เสียดายจัง นี่เป็นการทำจมูกครั้งแรกของเรา ก้อเอียงเลย......เราโครตเสียความรู้สึกอ่ะ
ดันกลับไปขอแก้ไข เขายังว่าอีก แย่มาก...แต่คนที่ทำได้ดี นี่ก้อโอเคร สวย ๆ ๆ เรายังชอบเลย แต่ไม่อยากเชื่อว่าของเราจะเป็นแบบนี้อ่ะ ...
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-12 19:54:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย moterway เมื่อ 2012-2-12 11:17
สู้ๆคับพี่...ถ้าเขาไม่รับผิดชอบ..เอาเรื่องให้ถึงที่ส ...

ขอบคุณค่ะ....
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-18 11:48:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ค่ะ...
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-20 13:22:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Fonfon2516 เมื่อ 2012-2-20 11:45
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Fonfon2516 เมื่อ 2012-2-20 11:53

แก้ไขครั ...

เหมือนเราเลย นอกจากหมอจะตาเอียงแล้ว ยังมองหน้าเราเอียงอีก
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-20 14:36:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณค่ะ ตอนนี้ใกล้เจรจาไกลเกลี่ยกันแล้ว...วันที่ 23 กุมภาพันธ์ นี้ค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-20 15:30:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย plae เมื่อ 2012-2-20 15:17
เก่งมากคะ ที่ไม่ยอมปลอ่ยหมอไร้ความรับผิดไห้ชอบลอยน ...

ขอบคุณมากน่ะค่ะ ที่เป็นกำลังใจให้ค่ะ....โดยส่วนตัวแล้วไม่อยากจะทำเรื่องแบบนี้ใก้เกิดขึ้นน่ะค่ะ แต่คุณพี่ว่า เสริมจมูก เสริมที่ไหนก็ได้ แต่การบริการทำให้มีคนชืนชม นิยมชอบ มีลูกค้ามาก แต่ทำไม การบริการของนายแพทย์ท่านนี้ ถึง ทำแบบนี้.....
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-20 15:35:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Atomic1980 เมื่อ 2012-2-20 15:33
มีเฟสไหมเธอ อยากฟ้องเหมือนกัน

na-1331@hotmail.com เชิญค่ะมาช่วยกัน คนไม่มีจรรยาบรรณ ในการทำชีวิตคน มันต้องโดนการลงโทษ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-20 17:42:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้ ใกล้เข้ามา เรื่องเจรจาไกล เกลี่ยกัน ทางสคบ บอกว่า หมอที่รับผิดชอบไม่มาชี้แจง แต่จะส่งตัวแทนที่รับผิดชอบเรื่องนี้มา  การเจรจาอยากให้จบอย่างไรดี....
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-20 22:32:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Nonshi2535 เมื่อ 2012-2-20 21:28
เงินที่เราจ่ายไปเพราะต้องการจมูกที่ได้ทรงไม่ใช่จมู ...

ค่ะ เราหาจ่ายให้กับหมอ แต่ว่าไม่ได้อ้อนวอนให้ทำฟรี ถ้ามันเกินความสามารถ ต้องทำให้ดีที่สุด แต่ไม่ใช่การบายเบี่ยง แบบไม่มีจรรยาบรรณ ค่ะ ขอบคุณน่ะค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-22 12:59:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Nonshi2535 เมื่อ 2012-2-21 19:43
ครับๆๆๆอืมใช่แล้วถ้าจะทำที่โรงพยาบาลจริงๆๆผมว่าบา ...

ขอบคุณค่ะ....เดียวทำเรื่องเสร็จก่อนจะ ขอบคุณจริง ๆ ๆน่ะค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-26 21:21:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากน่ะค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-9 09:38:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย keeske เมื่อ 2012-3-27 20:09
เป็นกำลังใจให้ จขกท.นะคะ

ขอบคุณค่ะ...
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-9 09:38:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย อรรคพล เมื่อ 2012-3-27 17:17
ใช่ว่าโรงบาลไหญ่ๆจะทำออกมาดีสู้คลินิกเล็กๆก้ไม่ได้ ...

ใช่ ใช่
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-8 12:26:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หวัดดีค่ะ .. ต้องขอบคุณทุกกท น่ะค่ะ ที่เป็นกำลังใจให้  ตอนนี้ ทาง จขกท ได้รับการขอโทษจากโรงพยาบาลยันฮีเรียบร้อยแล้วค่ะ และเหลือรับผิดชอบในส่วนของค่าใช้จ่ายให้ค่ะ ส่วนค่าใช้จ่ายเนี่ยทางโรงพยาบาลรับผิดชอบทุกรายการที่เสียไปค่ะ  ... ดังนั้นแล้ว จขกท คิดว่า การให้อภัยคือน้ำใจที่สวยงาม อย่างน้อย นายแพทย์ ท่านนั้น ก็คงจะรู้สึก(หรือเปล่า)ไม่รู้ค่ะ แต่อยากให้ทุกกท ที่คิดก่อนจะไปทำต้องรู้ข้อมูล ที่จริง ๆ ๆ ค่ะ ตอนนี้เขานัดไปสคบ วันใกล้จะถึง เดวมาเล่าให้ฟังใหม่น่ะค่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-8 06:17:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ค่ะ  ขอบคุณทุกกระทู้น่ะค่ะ ตอนนี้กำลังหาคลินิคแก้จมูกอยู่ค่ะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-14 19:07:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย na-1331 เมื่อ 2012-6-14 19:24

สวัสดีค่ะ...ขอบคุณมากน่ะค่ะสำหรับทุกๆ ท่าน ที่ได้มีคำแนะนำดี ๆ ๆ และเป็นกำลังใจให้กับ จขกท ซึ่งกรณีนี้อาจจะเป็นอีกหนึ่งกรณีศึกษาไว้ค่ะ ซึ่งจขกท จะเล่าให้ฟังแบบก่อนที่จะมีวันที่ ไปศัลยกรรมจมูกให้อ่านน่ะค่ะ ^ ^ เริ่มเรื่องค่ะ
     เรื่องของเรื่องเป็นแบบนี้ค่ะ
1 ขอแนะนำตัวเองน่ะค่ะว่า นา ค่ะ อ่านแล้วนึกหน้าตาจขกท ไม่ออกใช่ไหมค่ะ วันนี้มีรูปมาให้ดูคะ แบบว่า ไม่เคยเปิดเผยที่ไหนมาก่อน ที่นี่ที่แรก จริงจริงค่ะ   

นี่คือรูปนาเองคะแบบอดีตน่ะค่ะ เป็นเพราะแบบนี้แหละค่ะถึงต้องขวานขวายหาความงามอันแท้จริง

2 ตอนนี้จบมาแล้ว 1 ปีน่ะค่ะ แต่ว่าด้วยความที่จะเล่าค่ะ เลยต้องกล่าวถึงอดีตให้อ่านว่าตอนนั้นกำลังจะจบมหาวิทยาลัย นาเลยต้องไปทำงานวิจัย และฝึกงาน ค่ะ มาดูช่วงที่ไปทำงานวิจัยค่ะ

นี่คือนาค่ะเป็นคนท้ายสุดเลยค่ะ ตอนนั้นยังไม่ค้นพบตัวเองว่าความสวยอันแท้จริง มันเป็นอย่างไร ความงามอันเที่ยงแท้ และแล้วนาก็ไปฝึกงานที่ โรงแรมแห่งหนึ่งลองมาดูนาน่ะค่ะ รวมถึงการแต่งตัว

ขนาดเวลาไปทำงานนายังไม่แต่งตัวเลยค่ะ แบบบ้าน ๆ ๆ อ่อๆ

แม้แต่เวลาอยู่กับเพื่อน ๆ

แม้แต่เวลานอนก็ยังขี้เหร่ ทุกมุมค่ะ มุมเงย มุมนั่ง มุมนอน และยังไม่พอค่ะ

แม้แต่เวลาตื่นนอน อิอิ แบบคนมันขี้เหร่ค่ะ ไม่มีที่ติเลย สักนิดดดดดดเดียว เลยร่ะค่ะ.......................อุ๊ย เห็นเป็นแบบนี้ก็มีคนมาชอบน่ะค่ะ แบบว่านาเคยถามน่ะว่าทำไมชอบพี่ (ตอนนั้นรุ่นน้องจีบค่ะ) เขาบอกก็พี่ พี่ พี่เหมือน เหมือน นาบอกบอกมาเลย เหมือน เหมือน ตุ่นภูเขา นานิหัวเราะก๊ากกกกก ออกมา อิอิ........พอดีเป็นคนเส้นตืนน่ะค่ะ เลยไม่คิดไรมาก ออ มาต่อค่ะ นอกเรื่องชะเยอะเลย

3 มาทำงานที่โรงแรมแห่งหนึ่งด้วยความที่หน้าตาบ้าน ๆ ๆ ทุกท่านค่ะยังไม่พอน่ะค่ะ รู้ไหมค่ะว่ามาทำงานไรที่โรงแรมถ้าให้ทาย ทายทั้งวันก็ไม่ถูกหรอกค่ะ อิอิ เพราะอะไรน่ะหรอ ก็หน้าตา+รูปร่าง ใครจะไปคิดใช่ไหมค่ะว่าทำงานไร คำตอบคือ ฟร้อนท์ พนักงานหน้าฟร้อนท์ค่ะ 555+++  บอกแล้วทายทั้งวันก็ไม่ถูก ทำงานทุกๆๆ วันก็เริ่มสังเกตุคนนั้น คนนี้ไปวัน ๆ จนมาเอ๊ะะะะะกรุ๊ปหนึ่ง ซึ่งตอนนั้นเขาจัดอีเว้นท์ที่สุโขทัย (อย่าพึ่งงงน่ะค่ะไปทำงานสุโขทัย ฝึกงานค่ะ) แล้วนาก็เหลือบไปเห็นตานาก็หยุด ไม่มองไปไหนเลย แบบๆๆๆตาค้างอ่ะค่ะ สวยๆๆๆๆ สวย ไม่มีที่ติเลย สวยจริงสวยจัง ไม่รู้ว่าจะสวยไปไหน นาเห็นแล้วนารีบเอากระจกมาส่งหน้า คือหน้านาเป็นแบบรูปแรกน่ะค่ะ นาเห็นนาแทบจะเอาหน้าหลบไปกะหน้าฟร้อนท์เลยสวยทำไมสวยแบบนี้หนา ช่างสวยจริงสวยจัง และแล้ววันนั้นก็เริ่มย่างเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของชีวิต เรากำลังจะเปลี่ยนแปลงชีวิต ชีวิตอีกครั้ง และต้องทำให้ได้

4 นาและเพื่อน (ขอแนะนำเพื่อนน่ะค่ะว่าเป็นคนที่ไปฝึกงานด้วยกัน เพื่อนเป็นคนอีสานค่ะ ) เริ่มหาข้อมูล เริ่มจากไปทำงานหน้าฟร้อนท์พอว่างปุบ ก็เอาโน๊ตบุ๊คออกมาปั๊ป วัน ๆ ๆ มัวแต่ดูแต่เรื่องเสริมจมูก หา ๆ  ๆ และหา  หา นาไปสะดุด แว๊บบบบบบ เวปหนึ่งเป็นเวปดังค่ะ นาอ่าน และอ่าน โอ้วววมาแล้ว มาร่ะ โชคกำลังจะมาดู กับเพื่อนและบอกว่าอืมนาตกลงร่ะว่าจะไปที่นี่นาจะของตังคุณแม่นาส่วนเพื่อนก็เห็นดีด้วยเพื่อนก็บอกว่าเพื่อนจะไปยืมตังพ่อกับแม่ แต่เขาคงไม่มีหรอกดังนั้นเพื่อนจะให้พ่อกับแม่ขายควาย 2  ตัวเพื่อเอาไปทำจมูก นาขำกลิ่งเลย.........................นาได้ถามคนนั้น ถามคนนี้ เขาบอกว่าที่นั่นดี ที่โน่นดี นาเลยเอาร่ะนาเป็นคนเหนือตอนนี้เทคโนโลยี มันต้องกทมเท่านั้นไม่เอา ไม่เอาเหนือ ต้องกทมเท่านั้น พอนาตัดสินใจฝึกงานเสร็จปุ๊ป..............และแล้ว
5 นาได้ตัดสินใจไปทำ..........................................................

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้