123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: na-1331
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ศัลยกรรมจมูก...โรงพยาบาล ยันฮี (จมูกเอียง)

[คัดลอกลิงก์]
ของเค้าก็เอียงซ้ายอะตะเอง กำลังจะครบเดือนเเล้ว เอียงตรงระหว่างหัวคิ้วอย่างชัดเจน โทรไปทีไรเค้าบอกจะรับผิดชอบอะ คุยกะพยาบาล เราไปให้หมอดัดมาเเล้ว เเต่มันยังเิอียง เราเลยกะรอสักเดือนก่อนค่อยไปให้เค้าทำให่ใหม่ เเต่มันเบี้ยวจิง ๆ เ้ราเหน จขกท เเ้ล้วกลัวเค้าไม่เเก้ให้ใหม่จัง เเต่เราไม่ยอมหรอกนะเจบหลายทีละ ถ้าไม่รับผิดชอบเราเราจะฟ้องให้มันรู้ไปเลยคะะ ...
เลวไม่มีจรรยาบรรณ
เค้ายืม id เพื่อนนะ  

คือเพ่งไปทำมา 2 วันกะหมอวิรัตน์ ไม่ได้เลือกหมอไงไปก้ทำเลย จะเบี้ยวทุกคนที่ทำจมูกกับหมอมั้ยค่ะ ไม่งั้นแย่เลยน๊าเด่วรอดูของเรานะ อีก2เดือน 55

แสดงความคิดเห็น

น่าเสียดายจัง .. รอฟังผลน่ะค่ะ  โพสต์ 2012-5-8 12:28
น่าเสียดายจัง .. รอฟังผลน่ะค่ะ  โพสต์ 2012-5-8 12:28
เพื่อนเราที่ไปทำมาก็เอียงเหมือนกันค่ะ  หมอไม่แก้ให้แต่แกดัดให้อ่ะ  แต่ก็ยังเบี้ยวอยู่ดีค่ะ

เฮ้ย... เซงจังว่าป่าว ไม่รู้ว่าจะดีป่าว น้อ สู้ๆๆ น่ะค่ะ  โพสต์ 2012-5-8 12:28
55#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-9 09:37:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ฉั๊นสวย เมื่อ 2012-4-6 13:19
เพื่อนเราที่ไปทำมาก็เอียงเหมือนกันค่ะ  หมอไม่แก้ให้ ...

เฮัย ... สงสัยต้องชวยกันรณรงค์ แบนอย่างเดียว อิอิ

ฮ่าๆๆๆๆๆ  โพสต์ 2012-4-11 13:29
56#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-8 12:29:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้กำลังจะปิดคดีแล้วค่ะ......
ไร้จรรยาบรรณ พอคนรู้เยอะๆ คนก็ไม่ไปทำเองอ่ะแหละ  สู้ๆนะคะ จขกท

ค่ะ......ขอบคุณมากนะคะ  โพสต์ 2012-5-8 13:15
ทำที่ยันฮีเหมือนกันคะ จมูกเอียง  ตัดปีกจมูกเหมือนไม่ได้ตัดเลยคะ ยังเหมือนลูกชมพูเหมือนเดิม
ทำมาแล้ว 7 ปี กำลังศึกษาหาข้อมูลเพื่อจะไปแก้จมูกใหม่คะ
เป็นอีกตัวเลือกที่จะไปทาม :

แนะนำที่เค้าทามกันดีดี ได้มั๊ยค่ะ  

หมอศํกดิ์ดา  สะพานใหม่ ซฮย 48  ว่าจะไปทามที่นั่น ไม่รุ้ว่าเป็นยังไง

มีคัยรุ้จักมั๊ยค่ะ  แนะนำหน่อยนร้าาาค้ราาา
60#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-26 21:32:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่รู้จักจร่า แต่ถ้าจะไปก็ขอให้ทราบลายระเอียดก่อนไปทำน่ะค่ะ ไม่งั้นเดวจะเปฺ็นอย่างจขกท ค่ะ
ทำไมหมอพูดหมาๆ
ของเรามีเพื่อนไปทำมาสองคน ก็เห็นปกติดี แต่ก็ไม่เคยสังเกตุว่าเบี้ยวหรือเปล่า
ทำยันฮีมาเหมือนกัน ... หมอกรีชาติ ไม่เอียงนะ แต่เสียใจ ไม่ได้บอกหมอว่า เอาโด่งๆไมไ่ด้บอกอะไรหมอเลย คุณหมอเลยบอกว่า งั้นเด๋วหมอเลือกทรงให้นะ แล้วก็พูดเย้ามาด้วยว่า เสี่ยงดวงเอานะคะ เราตอบกลับไปว่าทำไมคุณหมอพูดแบบนั้น คุณหมอกับ พยาบาลก็พากัน ขำ.....ออกมาไม่เป็นที่พอใจ แต่ไม่ได้ผิดที่คุณหมอ เพราะเราเองไม่ได้เลือกทรงจมูก...กะว่าใช้ สักปีให้คุ้ม แล้วจะแก้
จมูกเอียง คาดว่าอยู่ที่การ ดูแลตัวเอง หลังผ่าตัด ประมาณ 15 วัน ของเราแอบไปทางขวาเพราะ เผลอถนัดนอนตะแคงขวา
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dekdoy12 เมื่อ 2012-7-5 00:44

แฟนเราทำกะหมอกรีชาติ เกิน 6 เดือนแล้ว แต่ก็แก้ให้ คิดราคาครึ่งนึงของราคาซิลิโคนที่เลือกค่ะ
แต่แฟนเราฐานจมูกเบี้ยวอยู่แล้ว หมอแนะให้ตะไบกระดูกตั้งแต่แรก แต่แฟนไม่ยอม บอกว่าคงไม่เบี้ยวมากหรอก
แต่เอาเข้าจริง เบี้ยวมากมากค่ะ หมอก็ยังทำให้ใหม่ (สงสัยจะเป็นที่หมอนะคะ ไม่ใช่ รพ.แล้วล่ะค่ะ)
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย view30 เมื่อ 2012-8-1 00:41

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย view30 เมื่อ 2012-7-31 18:11

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย view30 เมื่อ 2012-7-31 18:10

หลายปีก่อน เราเคยตัดปีกจมูกที่ ยันฮี กับหมอ ก.  ตัดปีกจมูกเราไม่เท่ากันนะ  เราก็ตัดสินใจไปคุยกับเขาขอแก้ปีกใหม่  หมอก็เอารูปก่อนทำมาให้ดูแล้วหมอบอกว่า "นี่หมอทำให้ดีกว่าของเก่าเยอะเลยนะ ส่วนที่ปีกตัดไม่เท่ากัน มันก็แค่นิดหน่อยเอง "  เราก็อึ้งๆ เลยเดินออกมา   ผ่านมา สี่ปีแล้ว เราเลยตัดสินใจไปแก้ปีกจมูกที่ตัดไม่เท่ากันใหม่(แก้ข้างเดียว ทำที่อื่น)  ตอนนี้โอเคขึ้นเยอะเลยค่ะ
ทำที่ยันฮีก็เอียงเหมือนกัน กำลังจะแก้อยู่ กำลังหาข้อมูลค่ะ
จะแก้ที่ไหนก็อย่าหลงเข้าคลีนิกเมดเมโกะ บาย เมโกะ เด็ดขาดนะคะ เคสแก้หมอฝีมือห่วยแตก โดยเฉพาะหมอเบญจวรรณ ท่าทางออกทอมๆค่ะ ไม่มีปัญญาทำให้ตรงสวย รูจมูกเท่ากันได้หรอกค่ะ แถมทำให้แย่กว่าเดิมอีก มีรับประกัน 3 เดือน เบี้ยวหรือไม่พอใจแก้ให้ฟรีด้วยนะคะ แต่เอาเข้าจริงๆไม่แก้ให้หรอกค่ะ และจนป่านนี้ยังไม่เข้าใจเลยค่ะ ว่าเขาเก็บเงินเพิ่มค่าแต่งปลายจมูกเพื่อแต่งให้ปลายจมูกเบี้ยวแหลมและรูจมูกยกสูงไม่เทำกันทำไมตั้ง 3,000 นะคะ เอาแต่ได้ชัดๆไม่เน้นฝีมือเลยค่ะ โฆษณาเกินจริงจัดโปรฯตลอด แต่ราคาไม่ใช่ถูกหรอกค่ะ กับหมอที่ไร้ฝีมือ ไร้จรรญาบรรณแบบนี้
ทำกับหมอวิรัตน์เหมือนกัน  เบี้ยวเวอร์คะ กำลังหาที่แก้ แล้วเจ้าของกระทู้เป็นไงบ้างคะแกรึยัง
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kaimook22 เมื่อ 2014-8-14 17:17
ต้นฉบับโพสต์โดย ไอวี่ เมื่อ 2014-8-6 11:06
ทำกับหมอวิรัตน์เหมือนกัน  เบี้ยวเวอร์คะ กำลังหาที่แ ...

ยินดีรับให้คำปรึกษา ค่ะ กรณีจมูก เบี้ยว เอียง ทะลุ ค่ะ
เราจมูกเบี้ยวมาหลายปีปรึกษามาหลายหมอมีแต่หมอว่านิดหน่อยไม่ต้องแก้หรอกสุดท้ายก็หาที่แก้ได้สมใจเปลี่ยนทรงจมูกไปเลยอะแต่ก็โอเคนะหมอฉันทัส
โดนเหมือนกันค่ะ รพ ยันฮี ทำตา2ชั้น กรีดชั้นไม่เท่ากัน กรีดเลยขึ้นไปเป็นแผลเป็น ไม่หลับตาก็มองเห็น แถมอยู่ไม่ถึง4เดือน ไหมหลุด สังเกตจากภาพ ชั้นตาไม่ได้พับตามรอยที่หมอเย็บ แต่พับตามชั้นตาเดิม พอสอบถามก็บ่ายเบี่ยง อ้างนั่นนี้ จนเลยระยะเวลารับประกัน

DSC_0009~2~2.jpg (145.77 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

CYMERA_20150108_100852.jpg (362.98 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

ปากกระจับก็ทำไม่เท่ากัน แถมไม่รับผิดชอบอีก อ้างนั่นอ้างนี้ ไร้ความรับผิดชอบมาก ทำลักยิ้มก็หลุดตั้งแต่ไม่ถึงปี สรุป ไร้จรรยาบรรณ
ดูจากรูปหมอเสียบเอียงนะคะ แนะนำทนายทำเรื่องฟ้องร้องค่ะ รพ.ยันฮีจะได้เงินหรือยอมแก้คนไข้ต้องยอมเสียเวลาฟ้องค่ะ
123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้