เจ้าของ: Memiesocute
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ผลจากการขูดซิลิโคนเหลวที่คาง

[คัดลอกลิงก์]
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ หายวันหายคืนนะ สวยเหมือนเดิมเร็วไว
เหมือนกันเลยค่ะ เราก็ฉีดมา 10 แล้ว แล้วขูดออก คางก็เป็นป้านๆตัดๆดูบวมๆพอๆกันเจ้าของกระทู้เลย แล้วก็พยายามขูดออกอีก คางตัดกันไปใหญ่ไม่เป็นทรงเลย จากนั้นก็ไปใส่คางแบบซิลิโคนแท่ง ใส่มามันก็จะดูยาวมาก มันเป็นเพราะมันไปวางทับซิลิโคนเหลวที่ยังเอาออกไม่หมดและผังผืดที่ก่อตัวอีก ผลคือไปเอาซิลิโคนแท่งเก่าออกหาหมอแก้ใหม่ใส่แบบแท่งให้เล็กกว่าเดิมและขูดซิลิโคนเหลวข้างๆออกอีก อะนะ มันก็ออกมาใหญ่ไม่ค่อยไม่เป็นรูปอยู่ดี เลยไปเอาแท่งออกแล้วขูดข้างๆออกอีก คราวนี้โอเคขึ้นไม่ยาวและไม่ค่อยใหญ่พอดูได้บ้างนะไม่ดูยาวจนน่าเกลียดล่ะ (ผ่าที่ใต้คางมาแล้วทั้งหมดรวม 12 ครั้ง)  แต่ตอนนี้มามีปัญหาที่แผลใต้คางมันนูนๆแผลมันยืดออกเพราะผ่าตัดที่เดิมหลายครั้ง (แผลใต้คางทุกครั้ง) ตอนนี้ก็มาตัดแผลนูนๆออกเย็บใหม่แต่มันก็นูนแผลยืดเหมือนเดิมอะ เพราะเนื้อผิวหนังมันตึง
ตอนนี้ก็ยังเป็นแผลเป็นอยู่กะว่าจะรอให้มันจางไปเองรอสักเป็นปีหลายปีนั้นแหละ คางปัจจุบันก็ทีเห็นบนรูปโปรไฟล์เราอะแหละ คางขูดแต่ละครั้งจะบวมมากๆประมาณเกือบ 2 สองอาทิตย์เลย และกว่าจะยุบสุดๆจนเห็นว่ารูปร่างคางมันเป็นยังไงก็ 3 เดือนนะ ต้องใช้ความอดทนมากๆหน่อยนะ ใครที่คางไม่ยาวมากๆไม่น่าเกลียดก็อย่าไปทำเลยทำแล้วจะหนักใจกว่าเก่าอีก ขอให้หายใวๆได้คางสวยๆสมใจนะค่ะ อดทด+คิดให้มากๆก่อนจะทำใหม่นะค่ะ;)

แสดงความคิดเห็น

สุดยอดเลยค่ะ 12 ครั้ง  โพสต์ 2012-3-23 07:48
สุ้ๆ นะค้ะพี่ อ่านกระทู้พี่ตลอด เปนกำลังใจให้ค้ะ แต่หนุ๋ว่าตอนนี้พี่สวยแร้วน้ะคะ : )
เป็นกำลังใจให้สู่ๆนะค่ะ

ส่วนเราก็มีปัญหาเรื่องไปฉีดหน้ากับ คุณหมอนิตยา(คงไม่ใช้หมอค่ะ)  เหมือนกันคะ เพิ่งไปฉีดมาได้ 1ปีนี้เองค่ะ คือมีเพื่อนไปทำกันเยอประมาณ 5 คน เค้าบอกว่าเป็น ฟิวเลอร์แท้เกรด เอ  ทำมาแล้วหน้าก็สวยกันค่ะ เราก็เลยไปฉีดบ้าง แต่ตอนนี้หน้าก็เริ่มย้อยแล้วค่ะ ไม่ทราบว่าถ้าปล่อยไว้นานกว่านี้จะเป็นอันตรายไหมค่ะ กังวลเหมือนกันค่ะเพราะหน้าดูแกมาก
สู้ๆนะเปนกำลังใจให้
เราขูดที่หมอชาตรี เชียงใหม่ศัลยกรรมคลินิคคะทั้งจมูก แก้ม คาง รอบเดียวเท่านั้นคะ ตอนนี้พอใจมากๆ ราคาไม่แพงด้วยคะ ถือเป็นการช่วยคนให้พ้นทุกข์จากซิลิโคนเหลว ปัญหาเรื่องนี้มีทางแก้ไขนะคะ เพื่อนเราคิดมากรับสภาพตัวเองที่หน้าเสียโฉมเพราะซิลิโคนเหลวไม่ได้ ตอนนี้เธอจากเราไปแล้ว โดยการฆ่าตัวตายคะ เรามาเจอหมอชาตรีหลังจากที่เพื่อนเราเสียไปสามเดือนคะ เสียใจมาก น่าจะเจอหมอให้เร็วกว่านี้ ใครต้องการปรึกษา หรือพูดคุยให้กำลังใจกัน เมลล์มาได้นะคะที่ firsttoon@hotmail.co.th ไม่อยากให้ใครต้องเสียใจแบบเราอีกคะ
เพื่งไปเอาออกค่ะจมูกบุ๋มสองข้างคะ แล้วเจ้าของกระทุ้ทำำไงคะรอยบุ๋มถึงหายไปค่ะตอนนี้เครียดมากค่ะ
ไม่จำเป็นอย่าไปฉีดสลายพังผืดนะครับเพราะเนื้อดีๆมันจะหายไปด้วยแล้วทำให้พังผืดสร้างขึ้นมาใหม่ ในบางคนมากกว่าเดิมและทำให้คางเสียรูป การที่เราขูด เราต้องรอ 2 เดือน เพื่อให้เนื้อมันเข้าที่ แรกๆ เนื้อจะเป็นตะปุ่มตะปั่ม ประมาณเดือน 10 ผมจะไปขูด Aqualift ที่คาง ที่ ณพลักษณ์คลีนิค
เป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ
รอเจ้าของกระทุ้อยุ่นะคะเป็นไงบ้างคะหายเงียบเลย
ก๊อกๆคิดถึงติดตามอยู่นะค๊าาาาาารอคำแนะนำด้วยจ้าาาา
เอารูปตอนไปทำมาไหม่ไห้ดูด้วยนะคะ สู่ๆ ^^
ควรรีบไปปรึกษาคุณหมอด่วนเลยนะ เพื่อนเราก้อเป็นอย่างงี้โดนหลอกให้ฉีดซีลิโคนปั่นเข้าไปในคางสุดท้ายเป็นหนองย้วย ต้องไปให้คุณหมอขูดออก โชคดีที่เจอคุณหมอโอภาส เลอ แบ็งค็อค เค้าแก้ให้ ตอนนี้เพื่อนเราทำคางกะคุณหมอโอภาส สวยก่าเดิมอีก
เอาใจช่วยน่ะะะ ขอให้หายไวไวเพี้ยงงงงงง
ปัจจุบันนี้ก๊สวยแล้วคร๊..ไม่น่ากลัวแล้ว...
หายไวๆนะคะ เป็นกำลังใจให้คะ
g\โทดนะครับแก้ที่หมอเท่าไหร่ครับแล้วทำมาเยอะไหมที่ฉีดไปนะครับช่วยโทรหาที่ 080-5037963 ชื่อเบิร์ทครับร้อนใจอยากปรึกษาครับรบกวนที
โทดนะคะหมอนิดตยาที่เป็นคนอ้วนๆปล่าวคะ ที่มีลูกสาว2คนมาช่วยงานด้วยนะคะ ถ้าคนเดียวกัเราจะเครียดมากเลย เพราะไปฉีดมาเหมือนกันคะ ช่วยตอบหน่อยนะคะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆค่ะ
...เอ่อ...นิตยา(คงไม่ต้องเรียกว่าหมอมั๊งคะ)เมื่อก่อนผิวแกขาวๆ อวบๆหน่อย แต่นั่นก็เมื่อ 12 ปีมาแล้วค่ะ

ปัจจุบันคนนี้ ก็ยังกลับมาฉีดอีกเหรอคะ !!

...เคยไปฉีดเหมือนกัน กัน..นิตยา ที่ แจ้งวัฒนะ เมื่อประมาณ 12 ปีที่แล้ว
ปัจจุบันแก้จมูกไป 2 รอบ และ คางก็ไปขูดออก 2 รอบแล้วค่ะ คางรอบที่ 2 นี้ ก็ยังไม่ได้ตัดไหมเลย
ตอนนี้ก็ยังบวมอยู่
ต้นฉบับโพสต์โดย Memiesocute เมื่อ 2012-1-22 21:34
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Memiesocute เมื่อ 2012-1-22 21:44

แก้ไขครั ...

ขอบคุณค่า เปนกำลังใจให้นะค่ะ สู้ๆๆ
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ  รูป ปัจจุบันก้อดูโอเคแล้วนะค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย som27 เมื่อ 2012-11-4 22:50
ต้นฉบับโพสต์โดย som27 เมื่อ 2012-3-22 21:03
เหมือนกันเลยค่ะ เราก็ฉีดมา 10 แล้ว แล้วขูดออก คางก็เป ...

ก็มันเบี้ยวแล้วเบี้ยวอีก 555 ตอนนี้ไม่แหลมก็โอเคล่ะ :)
ขอให้หายไวๆนะคะ และขอบคุณที่เอามาแชร์ เราก็เป็นคนหนึ่งที่มีปัญหาที่คาง และกำรังหาขอมูลเพื่อแก้ ;)
กำลังจะไปขูดคางกับหมอกมล ยูเนี่ยนมอล...ขอความคิดเห็นหน่อยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้