12345678
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: bellboy
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ไปเอาซีลีโคนออก แล้วจมูกบุ๋ม

[คัดลอกลิงก์]
แก้ได้แน่นอนครับ รอให้ถึงเวลา เป็นกำลังใจให้สู้ๆครับ
หายไวๆนะคะ เอาออกจะหมอไหนคะ
หายไวๆนะคะ เอาออกจะหมอไหนคะ
คุณหมอชื่ออะไรค๊าา   ขอความกรุณาบอกได้ไหมคะ  
หาข้อมูลทำจมูกพอดีค่ะ .....  ทางข้อความก็ได้ค่ะ  ^/\^ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ไม่ทราบไปเสริมมาใหม่หรือยังค่ะ แล้วเสริมจมูกมากับหมออะไรค่ะ ขอหลังไมค์ก็ได้ค่ะ พอดีตอนนี้จมูกอักเสบปวดมากค่ะ
สู้ๆ ครับ พยายามรับในสิ่งที่เรราเป็นเรา ใครเห่าอย่าไปสน
ขอให้หายไวๆๆนะค่ะ
ของเราตอนแรกที่แก้จมูกตรงรูจมูกหมอก็ทำแหว่งทตอนแรกก็ตกใจ แต่พอทิ้งไว้1เดือน เนื้อก็คืนสภาพเดิม  เริ่มดีขึ้น
ตุ๊ตาก็ถอดค่ะ แต่บุ๋มตรงกลางระหว่างตาค่ะ ตอนนี้สามเดือนแล้ว บุ๋มนิดหน่อย เนื่องจากขูดซิลิโคนเหลวด้วย และเอาแท่งซิลิโคนที่เสริมทับออกด้วยค่ะ ตอนนี้อยากเสริมใหม่ใจจะขาด แต่คิดว่าจะรอให้ถึงหกเดือนก่อนค่ะ เพื่อความปลอดภัย
ซิลิโคนมีปัญหาทะลุ ถ้าใช้กอแท็ชจะลดการทะลุได้ป่ะเนี่ย
คิดซะว่าเป็นประสบการณ์ อีกไม่นานรอยบุ่มก็จะดีขึ้น น้องเราก็เป็นแบบนี้เลย แต่ตอนนี้รอยบุ๋มดีขึ้นแล้ว เนื้อเริ่มเติมเต็ม  ยังไงก็ขอให้สู้ต่อไปนะคะ
ตอนนี้อาการเป็นยังไงบ้างคะ ดีขึ้นรึยัง อัพเดทรูปให้ดูบ้างนะคะ เราก็เป็นเหมือนกัน แต่เป็นที่หัวตา แอบเครียดค่ะ
http://www.dungdong.com/forum.ph ... p;extra=#pid1423563
เป็นกำลังใจให้นะคะ//หายเร็วๆ กลับมาสวยเหมือนเดิม นะ
จริงๆเป็นตัวอย่างที่ดีนะคะ ที่เปิดเผยและให้สติคนอื่นด้วย จะได้เข้าใจว่าการทำศัลยกรรมมีลิมิตและต้องอยุ่ที่ความรับผิดชอบหมอคนที่ทำเมื่อมีปัญหาควรแนะนำตามจริงไม่ใช่ปล่อยให้เกิดปัญหาหนักจนยากจะแก้ไข ผลตกอยู่ที่คนไข้
ตอนนี้ได้ทำมาใหม่ยังค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะค๊ะ สู้ๆค่ะ
แอบอบากรู้จังว่าหมอคนใหนไม่มีจรรยาบรรณเลย...จริงๆ กระซิบหน่อยคร้า
เราก็ถอดนะ แล้วก็บุ๋มอย่างนี้เลย หมอที่ถอดออกกบอกว่า ต้องพักทิ้งไวด ซัก 6 เดือน - 1ปี มันจะเติมเต็มของมันเอง ผมก็รอนะ แต่ตอนนี้ก็เต็มมาแค่ 70% รอทำใหม่หมอจะทำให้อะครับ
เป็นกำลังใจให้นะคะ
น่าสงสารมากๆขอให้เจอที่แก้ใหม่และสวยสมใจ
ขอให้พระเจ้าคุ้มครองนะคะ :)
12345678
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้