เจ้าของ: bellboy
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ไปเอาซีลีโคนออก แล้วจมูกบุ๋ม

[คัดลอกลิงก์]
อ่านแล้วเครียดแทนจัง กระซิบเราด้วยสิหมอไหนคะ กำลังเก็บข้อมูลเหมือนกันค่ะ
แอบกลัว
จิตใจเข้มแข็งไว้ครับ 2 ปีก็กลับมาสวยเหมือนเดิมและนะครับ
สู้ๆนะค่ะ  เราเป็นคนนึงที่เสริมมาแล้วอยากเอาออกมา   อยากกลับไปดั้งแหมบๆ จะได้ไม่ต้องกังวลกลัวไปหมดเลย
กำลังจะทำ แต่เริมกลัวแล้ว ต้องปรึกษาหมอดีๆ เป็นกำลังใจให้นะคะ
พี่ค่ะ หนูทำที่ คลีนิคณรวี มา ใช้กระดูกหลังใบหูทำ แต่จะสองปีแล้ว เวลาเอาพัฟแป้งตลับทา มันยังเจบๆ อะ มีรอยแดงตรงหัวคิ้วนิดหน่อย มันเปนรัยอะ หนองก็ไม่มี ปกติอะค่ะ จิตตกมาก เพราะ ทำรอบ2 แล้ว รอบแรกหมอ ทำปลายงุ้ม แก้ใหม่ใช้กระดูกหลังใบหูแต่เสียเพิ่มอีก20000 บาท แหน๊
แล้วถ้าเอาออก มันจะดีมั๊ยค่ะ ช่วยพี่แนะนำหน่อย จ๊

รบกวนขอชื่อหมอด้วยค่ะไว้เปนข้อมูล ขอให้หายไว้นะค่ะขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น

หลังไมค์แล้วนะค่ะ  โพสต์ 2012-9-4 21:07
ทำทีใหนอะ กำลังจะทำกวโดน
ช่วยตอบเป็นข้อความส่วนตัวได้ไหมคะว่าทำที่ไหน กำลังจะไปทำจมูกเหมือนกันเห็นแล้วเสียวเลยเพราะเราเป็นคนเนื้อน้อยเหมือนกันค่ะ
เป็นกำลังใจให้น่ะค่ะเรื่องนี้ไม่มีให้ใครอยากเกิดกับตัวเองสู้ๆค่ะยังไงมันต้องมีทางออก  บอกชื่อหมอด้วยน่ะค่ะอยากรู้จะได้ไม่ไปทำ
กำลังอยากทำค่ะ รบกวนบอกชื่อหมดด้วยนะค่ะ ยังไงหายไวๆนะค่ะ สู้ๆ
อยากรู้จังเลย กำลังหาข้อมูลอยู่ค่า
รบกวนขอชื่อคุณหมอด้วยครับ  หายไวๆนะครับ สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
เปนเหมือนกันเรย เราทำได้เดือนกว่าๆแล้งไปกะโดเชือกอ่ะ มันเรยไหลลงมา แต่หมอเค้าก่เครมให้ฟรี พักจมูก6 เดือน หมอก่ทำให้ใหม่ แต่รอยนูน ที่ปลายมันก่ยังอยู่
สู้ๆๆนะค่ะขอให้หายไวๆๆๆๆ
ผมก้อมีอาการปลายแดงๆครับ ไม่รุว่าจะทะลุหรือเปล่า เครียดอยู่
อาการเหมือนของผมเลย พักมาปีกว่าแล้ว ยังเป็นแบบนี้เลย มีคิวนัดแก้กับหมอแล้วครับ หายไวๆน่ะครับ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2012-11-28 12:28
เราก็พึ่งไปเอาซลิโคนออกเหมือนกันค่ะ กรณีเราคือไม่รักษาตัวให้ดีจนมันติดเชื้อ เขียนไว้ในห้องนี้ด้วย ตอนนี้จมูกก็เป็นรอยดำๆ แต่ไม่บุ๋มเท่าไรแต่ปลายจมูกตัดดูสั้นลง พยายามกินไข่เยอะๆ วิดตามิน โยเกิตบำรุงผิวเนื้อเยื้อค่ะ

ขอบคุณค่ะ :)  โพสต์ 2012-11-28 12:28
168#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-28 12:27:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย imeme เมื่อ 2012-8-29 11:59
พี่ค่ะ หนูทำที่ คลีนิคณรวี มา ใช้กระดูกหลังใบหูทำ แต ...

ต้องลองถามคุณหมอดูนะค่ะ ครั้งพี่ก็อยากทำเอากระดูกหลังหูมาทำ แต่คุณหมอคนที่เอาออกให้เขาไม่แนะนำค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ppaew เมื่อ 2012-11-30 01:37

อยากรู้ ชื่อคุณหมอ ที่ทำครั้งแรก และที่ไปเอาออก   กลัวจะโดนเอง   ขอให้หายไวๆนะคะ
เราก็เคยเปนแบบนี้นะ เราเอาออกทิ้งระยะ1ปีก่าแล้วเสริมใหม่ เสริมใหม่เปลี่ยนที่ สวยคะ^^
หายไวๆนะครับ เอาใจช่วย ผมก็ทำมาแล้วมีปัญหาเหมือนกัน แต่เป็นที่ตา สู้ๆนะครับ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ ของเราก็เป็น แต่เป็นตรงกลางดั้งเลยเป็นแผลอยู่ตอนนี้ มีรอยม่วงๆ ช้ำๆด้วย เนื้อเราบางมาก ตอนแรกหมอบอกให้ทำแผลไปก่อนรอดู แต่แผลไม่หาย เราก็ไปถอดสิลิโคนออกแล้วเหมือนกัน เราใส่ได้ 20 วันเองน่ะ คือหมอบอกว่าต้องรักษาแผลให้หายก่อน อีก 3 เดือนค่อยใส่ใหม่ แต่เราอาจไม่ใส่แล้วล่ะ มันทรมานมาก เออเราตัดปีกด้วยอ่ะ ตอนนี้ยังไม่หายบวมดีเลย เพิ่งถอดได้ 7 วันเอง เราก็เครียดน่ะ พอถอดสิลิโคนออกแล้ว จมูกที่ตัดปีกมันดูเหมือนหมูเลย เศร้ามาก ตรงกลางดั้งก็เป็นรอยแผลบุ๋มๆ เห็นชัดมาก ติดพลาสเตอร์ไปทำงานทุกวันเลย ยังไงก็สู้ๆน่ะ
ทำที่ไหนมาอะค่ะ รบกวน บอกหน่อยเราสนใจจะทำ อะค่ะ กลัวระยะยาวมากเลย
l^^ สู้ๆนะคะ เดียวดีขึ้นเองคะ
หมอที่ไหนคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้