เจ้าของ: bellboy
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ไปเอาซีลีโคนออก แล้วจมูกบุ๋ม

[คัดลอกลิงก์]
บอกย่านที่ไปทำก็ได้นะคะเชื่อว่าคลีนิกไม่ได้มีคลีนิกเดียวในย่านนั้นแน่นอนค่ะ อยากรู้เหมือนกันค่ะมากด้วย จะได้เป็นอุทาหรณ์ให้กับคนอื่นๆด้วยค่ะ Please....

แสดงความคิดเห็น

ตอบหลังไมค์ให้แล้วนะค่ะ  โพสต์ 2012-8-10 19:36
127#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-27 15:57:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tanisorn.sup เมื่อ 2012-7-25 22:17
บอกย่านที่ไปทำก็ได้นะคะเชื่อว่าคลีนิกไม่ได้มีคลีนิ ...

ตอบหลังไมคืให้แล้วนะค่ะ
เป็นไงบ้างคะเจ้ากระทู้เมื่อไหรจะมาลงรูปอีคะติดตามอยู่นะคะสวยแล้วอย่าลืมมาแบ่งปันเพื่อนๆที่เป็นทุกิยู่นะคะเผื่อได้ปรึกษาที่ดีค่ะ

ตอนนี้ ยุบและจางมากแล้วค่ะ ถ้าไม่สังเกตก็จะไม่เห็นค่ะ  โพสต์ 2012-8-10 19:35
หายไวไวนะคะ " อย่าได้แคร์ " จำไว้

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2012-8-10 19:34
จขกท ทำที่ไหนคะ หายไวๆนะคะ

ขอบคุณค่ะ หลังไมค์ให้แล้วน้า  โพสต์ 2012-8-10 19:34
เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆๆนะ

ขอบคุณค๊าบ  โพสต์ 2012-8-10 19:34
ทำที่ไหนค่ะ คือว่าเรายังไม่ได้ทำแต่คิดจะทำ จะได้เป็นข้อมูล ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
และก็ขอให้ มีกำลังใจรอวันที่จะกลับมาสวยอีกนะค่ะ ไฟล์ติ้ง

หลังไมคืให้แล้วจร้า  โพสต์ 2012-8-10 19:33
เป็นกำลังใจให้นะคะ  สู้ๆๆๆสวยไวๆนะคะ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2012-8-10 19:33
กำลังศึกษาข้อมูลอยุ่ หมออะรัยคะหลังไมค์หน่อยน๊า

หลังไมคืแล้วน้าค่ะ  โพสต์ 2012-8-10 19:32
เป็นกำลังใจให้นะค่ะของเราบางทีปปลายจมูกก็ใสๆเหมือนกันได้อ่านกระทู้แล้วน่ากลัวจังเลย
ไม่ทราบว่าทำกับหมอไหนหรอ

หลังไมค์ให้แล้วน้า  โพสต์ 2012-8-10 19:32
ปลายจมูกบางเหมือนกันคะ ทำมา5 ปีแล้วเห็นแท่งศิลิโคนชัดมาก กลัวเป็นเหมือนกัน
เลยยังไม่กล้าไปหาหมอ (ยังไงก้อสู้ๆนะคะ)

ไปหาเถอะค่ะ อย่าปล่อยไว้เลยนะค่ะ  โพสต์ 2012-8-10 19:31
ทำกับคุณหมอไหนหรอคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย toi10 เมื่อ 2012-7-30 14:59
เป็นไงบ้างคะเจ้ากระทู้เมื่อไหรจะมาลงรูปอีคะติดตามอ ...

ของเราก็ดีขึ้นมานิดหนึ่งแต่ก็ดูน่าเกลียดอยู่ดี เพราะมันบุ๋มตรงปรายจมูกเลยดำคล้ำเหมือนเป็นแผลเป็นเลย ตะเองมีเคล็ดลับอะไรดีช่วยแนาะนำเราด้วยนะทุกใจมากเลย คนก็ชอบมองเราแปลกๆเบื่อมาก
เรายังไม่รู้เลยหมอไหนอินบร๊อคมาด้วยน๊าาาาขอบคุณมากๆ
ตอนนี้เป็นไงบ้างค่ะ เสริมใหม่และหายดียังค่ะ เราเห็นแบบนี้เราก็กลัวไม่รู้ว่าถ้าเอาออกมันจ่ะ เป็นแบบนี้ถ้ารู้เราก็จ่ะ
ไม่เสริม เป็นกำลังใจให้ค่ะ
อเราไปเสริมจมูกกับหมอ มาึคะตอนปรึกษา้ก็พูดดีบอกว่าจะฉีดยาสลบให้เพราะเรากลัว
พอถึงวันทำจริงเราถามว่าไม่ฉีดยาเหรอ หลังจากจ่ายตังแล้วผู้ช่วยหมอบอกว่ที่นี้ไม่มีเพราะคลินิกเล็ก อันนั้นไม่เท่ารายคะ
เราโทรหาหมอเพราะพบว่าหลังเสริมจมูกมา2 อาิทิตย์มีน้ำใสไหลออกมาจากจมูก เราถามหมอว่ามันคืออะไร หมอบอกเปนเซรั่มจมูก
เราก็ง งแต่ก้ไม่ถถามอะไรต่อ ต่อมาจมูกมีเลือดไหลมาแข็งเป็นก้อนตอนตื่นเช้า หมอบอกไม่เป็นไรแค่ทำความสะอาดเอาน้ำเกลือเช็ด
แต่ว่าเลือดก้ยังไหลออกมาอยุดีพอครบหนึ่งเดือนเราเลยไปให้ตรวจ สรุปหมอบอกแผลเราไม่ปิดอักเสบ แล้วก้อจดชื่อยาให้เราไปซื้อกินเอง จริงๆๆ เค้าควรจะจ่ายยาให้เราเพราะเราเป็นคนไข้ พอเรากินยาไปก็ยังไม่หาย เราก็อยากเอาออก หมอก็ไม่ยอมเอาออกให้
จนเราไ่ม่ไหวๆจิงๆๆเพราะมันอักเสบมา 1เดืิอนแล้ว พอเราไปหาหมอทุกอาทิตหมอก็กะแทกซิลิโคน หมอบอกซิลิโคนไม่เกาะ
กะแทกเราอยุเป็นเดือนไม่ยอมเอาซิลิโคนออก ยาก็ไม่จ่ายให้ เราผิดหวังมาก ทั้งที่เค้าา้ก้อรุ้น้ำใสๆี่อออกมาคืออักเสบแต่ไม่ยอมบอกเราให้ปล่อยเอาไว้ พอตอนเอาซิลิโคนออกหมอเอาออกสด ไม่ลงยาชา เราถามหมอว่าต้องกินยาลดบวม ยาแก้อักเสบไหม หมอกบอกไม่ต้อง แต่พอเราโทรถามหมอคนอื่นหลายๆคน เค้าบอกต้องกินยาแก้อักเสบ และ ลดบวมใน สัปดาห์แรก เราไม่ไหวเลยอยากมาแชร์กลัวเพื้อนๆโดนแบบ เรา
สู้ๆนะคะ เอาใจช่วย ขอให้หายไวไวนะคะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ เราก็เคยเป็นและพักเอาไว้เกือบปี ตอนนี้แผลหายดีและได้ทำใหม่แล้ว ไม่มีรอยแผลเป็นเลย หมอที่แก้ให้เก่งและใจดีมากมากค่ะ ปรึกษาได้นะคะเราเห็นใจค่ะ
ตอนนี้เป็นยังงัยบ้างค่ะติดตามอยู่น่ะค่ะสู้ๆๆอย่าท้อก่อนล่ะ
แอบจิตตกเหมือนกันกลัวจะเป็นแบบเดียวกัน พี่ทำกับหมอท่านไหนค่ะ
ของส้มทำกับหมอย่านรามคำแหงค่ะตอนนี้ยังปกติอยุ่ไม่มีอาการอะไร
ยังงัยอย่าท้อน่ะ รักษาตัวให้หายระหว่างนี้ก้อเก็บข้อมูลหมอเก่งๆๆไปเรื่อยๆๆค่ะ
น่าเห็นใจมากๆค่ะ
หายเร็วๆนะคะ เอาใจช่วยค่ะ
ตะเองไปทำกับหมออะไรมาอาจ่ะ แอบกระซิบกับเค้าหน่อย เค้ากำลังจะไปทำ แอบกังวลอยู่><
ต้นฉบับโพสต์โดย rayterk เมื่อ 2012-8-12 22:36
อเราไปเสริมจมูกกับหมอ มาึคะตอนปรึกษา้ก็พูดดีบอกว่า ...

ตะเองไปทำหมออะไรมาอ่ะ กระซิบเค้าหน่อยซิ เค้ากำลังจะไปทำอาค่ะ แนะนำเค้าหน่อย Y^Y
หมออะไรหรอค่ะ สู้ ๆ นะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้