เจ้าของ: bellboy
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ไปเอาซีลีโคนออก แล้วจมูกบุ๋ม

[คัดลอกลิงก์]
อ่านแล้วเห็นใจมากค่ะ กัวเหมือนกัน เราก็มีปัฐหาหมอใส่ซิลิโคนฝืนธรรมชาติ แก้ไป2รอบแล้วแต่ทรงน่าเกลียดจริงๆค่ะ จะไปแก้กับอีกคนแล้วหละ,. บอกได้ไม๊คะว่าหมอไหน ส่งในข้อความส่วนตัวก็ได้ค่ะ กลัวว่าไปเจอกับหมอที่จะไปแก้อ่ะค่ะ..ยังไงเป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้เจอหมอดีๆค่ะ^^
พิงค์อ่านแล้วเครียดอ่ะ  พิงค์ทำมา 27 วัน แต่มันเริ่มจะใสๆอ่ะค่ะ ทำงัยดีไม่อยากเจ็บอ่ะอ่า
เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะคะ สู้ๆค่ะ
ผมก็เป็นเหมือนเจ้าของกระทู้เลยครับ
แต่ดีหน่อยที่ของผมหมอที่ทำเค้ารับผิดชอบเอาออกให้ฟรี
ตอนนี้หมอบอกผมต้องพักจมูก่อนถึงจะทำใหม่ได้ โดยเอากระดูกหลังหูมาทำ
ไม่รู้ว่าจะเหมือนเดิมหรือป่าว
ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะครับสู้ๆ
สู้ๆนะคะ ขอให้หายไวๆ ยังไงตอนนี้ก็ใช้คอนซีลเลอร์หรือรองพื้นไปก่อนนะคะ แล้วพวกทรีทเม้นท์ที่ทำให้เนื้อมันฟูขึ้นมาอย่างพวกเดอร์มาโรลเลอร์หรือแฟล็กเซลอะคะ เราว่าลองปรึกษาหมอดูก็ดีนะคะว่ามันพอจะช่วยไหม
ปล รบกวนหลังไมค์ชื่อหมอหน่อยนะคะ เราหาข้อมูลอยู่ จะได้ไม่หลงไป
อีกอย่างคือ ฉีดไขมันตัวเอง ลองไปปรึกษาหมอดูค่ะว่าช่วยได้ไหม เราไม่รู้เหมือนกันนะ แต่ในเมื่อมันเติมเต็มผิวได้ เราว่ามันน่าจะช่วยเรื่องรอยบุ๋มอ่ะค่ะ แต่อย่างพวกฟิลเลอร์นี่อย่าเลยนะ เรากลัวโดนของปลอมอ่ะ
ไม่ต้องเคียดนะคะ รักษาได้ค่ะ โชคดีนะคะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2012-5-28 22:52
เราปลายเกือบทะลุ เลยตัดสินใจตัดปลาย ผลคือเกิดรอยบุ๋มอ่าค่ะ เลยจัดฟิลเลอร์ไป รอยบุ๋มหายทันทีเลย มันต้องใช้เวลาแผลจะสมานเองนะคะ
ช่วยบอกชื่อคุณหมอ ให้หน่อยนะค่ะ ที่ข้อความส่วนตัวก็ได้ขอบคุณค่ะ
โห จิตตกเลยอ่ะกำลังจะไปทำพรุ่งนี้ค่ะ  ขอให้หายเร็วๆนะคะ  ขอทราบชื่อหมอหลังไมค์ด้วยนะคะ
อยากทราบจังว่าหมออะไรหรอคะ
ขอชื่อคุณหมอด้วยคนนะค้า   ไว้เป็นข้อมูล  กำลังจะหาที่ทำอยู่ค่ะ
ขอชื่อคุณหมอด้วยคนนะค้า   ไว้เป็นข้อมูล  กำลังจะหาที่ทำอยู่ค่ะ
เอาใจช่วยนะคะ สู้ๆ
หมอไหนอะบอกที
เปนกำลังใจให้อีกคนน่ะค่ะ ตอนนี้ก้อจิตตกแทนไปเลย ขอทราบด้วยน่ะค่ะว่าทำกะหมอไหน พอดีเราก้อเพิ่งไปทำมาเหมือนกัน กลัวๆๆหวั่นๆๆว่าจะซวยหรือยังไง ขอข้อมูลด้วยน่ะค่ะสู้ๆๆต่อไปค่ะ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่มาแชร์นะคะ อ่านแล้วก็หวิวๆเลยค่ะ เพราะตอนนี้ก็หาข้อมูลที่จะไปทำอยู่ค่ะ ยังไงช่วยบอกหน่อยนะคะว่าทำที่ไหนค่ะ
ที่มีปัญหาทำกับหมอไหนค่ะคือจะหาข้อมูลในการตัดสินใจทำค่ะ
กำลังจะทำจมูกพอดี ขอชื่อหมอหลังไม ได้มั้ยคะ? ขอให้คุณน้องทำครั้งต่อไปออกมาสวยและปลอดภัยนะคะ
เป็นเหมือนเราเปะเลยอ่ะ อยากร้องไห้มาก เพิ่งเอาออกมาได้เดือนกว่า เป็นรอยบุ๋มอ่ะ
ขอชื่อหมอหลังไมค์ได้มั้ยคะ พอดีจะไปแก้จมูกอยู่พอดี
หมอไม่มีจรรยาบรรณเลยงะ ทำหมอไหนค่ะ แล้วหมอที่ไหนเอาออกให้ค่ะ
อยากทราบว่ายาอะไรที่ช่วยทาแล้วดีขึ้นค่ะ แล้วเจ็ดเดือนที่ว่าดีขึ้นเนื้อนมันช่อมแซมขึ้นมาไหม่เองไช่ไหมค่ะ พอดีไปขูดสิริโคลนเหลวออกจมุกเลยบุ๋มทึ้งแถบเลยค่ะเครียดมากๆค่ะ อยากได้รคำแนะนำค่ะเผื่อจะสบายใจขึ้น คุณหมอที่ทำให้ดูแลดีติดตามตลอดค่ะ ท่านบอกว่าต้องรอเนื้อเยื่อซ่อมมาไหม แต่กลัวมันจะไม่สร้างขึ้นไหม่อ่ะค่ะ เลยอยากถามว่ามันช่อมขึ้นไหม่จริงๆไหมค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ใช้เฮดูดอยแบบเจลนวดทุกวัน กับกินคอลลาเจนควบคู่ไปด้วยค่ะ  โพสต์ 2012-7-27 16:05
เห็นใจอะ สู้ๆๆเ้ป็นกำลังใจให้ค่ะ อยากทราบไปทำ จมูกกับหมอที่ไหนค่ะ ที่ทำแล้ว แย่ เพราะกำลังหาข้อมูลไปทำจมูกค่ะ
เราเคยเห้นในเครสของหมอสุชาติอนุเสาวรีย์เค้าแก้งานเก่ง คุยแร้วไม่ทิ้งคนไขที่มีปัญหาแต่ราคาก่เเพงอยู่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้