เจ้าของ: bellboy
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ไปเอาซีลีโคนออก แล้วจมูกบุ๋ม

[คัดลอกลิงก์]
อยากรู้ชื่อหมอด้วยคะ กำลังหาข้อมูลอยู่ บอกหน่อยนะคะ

แสดงความคิดเห็น

เดี๋ยวบอกให้หลังไมค์นะค่ะ  โพสต์ 2012-2-8 16:28
บอกชื่อหมอได้มั๊ยคะ  กำลังหาข้อมูลทำจมูกอยูเลย

เดี๋ยวบอกหลังไมค์น้า  โพสต์ 2012-2-10 00:13
ขอให้หายเร็ว ๆ กลับมาจมูกสวย ๆ เหมือนเดิมนะคะ

ขอบคุณจร้า :)  โพสต์ 2012-2-10 00:12
เราเข้าใจเทอเรยTT
เราไปทำกับหมอที่ทองหล่อแก่แล้วคลีนิคค่อยข้างไฮโซ
เราบวมแล้ะเจ็บด้านซ้ายบ่อยๆ ไปหาก็โดนว่าและประชดให้เอาออกไหม
และก็บอกไม่เป็นไร แต่พอสักพักปลายเริ่มแดงเหมือนเป็นสิว ไปหาหมอก็บอกอักเสบ
ให้เหลาปลายให้สั้นลง เราก็ทำแต่มันยังเป็นอีกก็ไปหาก็บอกไม่เป็นไร
จนมันเป็นหนักหนองไหลออกมาเรย จนต้องเอาออกเฮ้ออออค่าทำก็แพงสองหมื่นบาท

เราเป็นกำลังใจให้นะ หัวอกเดียวกันหายไวไวทำมาสวยกว่าเก่านะจ้ะ:)

อยากรู้ชื่อคุณหมอที่เคยเสริมจมูกให้เธอจังหลังไมค์ได้ไหม  โพสต์ 2012-2-10 00:37
อาการเหมือนเราเลย ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะ เทอก็สู้ๆนะ  โพสต์ 2012-2-10 00:12
55#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-10 00:34:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bellboy เมื่อ 2012-2-10 00:36

อยากรู้ชื่อคุณหมอที่เคยเสริมให้จขคข้างบนจัง เพราะว่าคุณหมอที่เคยเสริมให้เราเขาก็มีคลินิคอยู่สองที่

จร้าตามนั้น  โพสต์ 2012-2-17 20:08
ได้เรยหลังไมค์นะคะ:)  โพสต์ 2012-2-10 22:24
สู้ๆคับ หายไวๆ

ขอบคุณค่ะ:)  โพสต์ 2012-2-17 20:07
เป็นกำลังใจให้อีกคนนะคะ

ขอบคุณค่ะ :)  โพสต์ 2012-2-17 20:07
อยากรู้มากๆๆเลยค่ะว่าหมออะไร กะลังศึกษอยู่พอดี บอกหลังไมค์ก็ได้ค่ะ
ของเราเกิดอุบัติเหตุ..จมุกจะทะลุก็เอาออกเหมือนกัน..พอเอาออกแล้วกะว่าจะใส่ใหม่เลย..แต่คุณหมอว่าต้องพักให้เนื้อเยื้อจมูกแข็งแรงก่อน..พอถอดออกปรากฏว่าจมูกบุ๋มตรงปลายเป็นแอ่งลึกเลย..เครียสมาก..คุณหมอบอกว่าต้องพักอย่างน้อย 3 เดือน ให้รอยบุ๋มมันเต็มก่อน ถึงจะทำได้ ถ้าไม่เต็มอาจมีปัญหาเวลาใส่ซิลิโคนเข้าไปอีก..เพราะมันยังบางเสี่ยงต่อการทะลุ ..แต่รอยบุ๋มมันหายช้ามาก..3 เดือนแล้วก็ยังไม่เป็นปกติ..เราก็ใช้วิธีการนวดจมูกนะ..นวดทุกวันวันละ 3 เวลาเลย พร้อมกับทายาของฮีรูดอยแบบเจล..กินคลอราเจนแล้วก็วิตามินซีด้วย..ตอนนี้ผ่านมา 5 เดือนแล้ว..รอยบุ๋มหายไปประมาณ 80% กะว่าซักปีถึงจะไปทำใหม่..ขอเป็นกำลังใจให้นะ..ไม่ต้องคิดมาก..สู้ๆ แล้วมันจะผ่านไปได้จ๊ะ..

ขอบคุณจร้า ของเกดก็ใช้เฮดูดรอยนวดแล้วก็กินคอลลาเจนด้วยค่ะ  โพสต์ 2012-2-17 20:07
สู้ๆครับ ทำใจเย็นๆ เครียดแทนๆ

ขอบคุณค่ะ:)  โพสต์ 2012-2-17 20:08
เป็นกำลังใจให้ครับ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2012-2-17 20:08
เดาไปเดามาจนปวดหัว 5555+ ขอชื่อหมอหลังไมค์ด้วยค่า
หมอไหนหรอคะ ตอบเป็นข้อความมาบอกเราหน่อย เราจะได้ระวังไว้
เอาใจช่วยให้หายไวๆ นะค่ะ อยากทราบเหมือนกันค่ะว่าเป็นหมอไหนจะได้ไม่ต้องไปทำ
สู้ๆ  หายเร็วๆนะค่ะ  เป็นคนหนึ่งทำจมูกเหมือนกัน  กลัวจัง !!
เป็นกำลังใจนะครับ ที่มาแชร์ ประสบการ ข้อคิดดีดีให้อ่าน

แอบ อยากรู้นิดนึงครับว่า หมอที่ทำคนแรกชื่อหมออะไรครับ เก็บไว้เป็นข้อมูลครับ (รบกวนพี่ PMมาบอกผมทีนะครับ)
ทำกับหมอไหนอ่าค่ะ แอบอยากรู้ จิตตกเลยอ่าค่ะT^T

PMข้อความส่วนตัวให้หน่อยนะค่ะT^T  โพสต์ 2012-2-20 16:04
หายไวๆๆนะคร้า...สู้ๆๆ   อยากรู้จังว่าหมออะไร...หลังไมค์ได้ไหมค่ะ  กำลังหาข้อมูล...
เรากำลังจะไปทำวันศุกร์นี้ อ่านของเธอแล้วแอบกังวลว่าจะใช่หมอเราหรือป่าว ช่วยบอกเราบ้างนะ (หลังไมค์ก็ได้) ว่าหมอเธอชื่ออะไร ถือว่าช่วยๆกันนะ
จมูกเรามวมมา2ครั้งแล้ว  ตอนนี้กังวลคะ คุณหมอเสริมดั้งสูงเราไม่ค่อยชอบอยากแก้  เคสเราบวมตรงหัวตาปิด กินยาวันเดียวก็ยุบยวยว
หมอบอกให้รอยุบค่อยทำใหม่เร ควควลยนหมอดีไหม ไม่มั
หายไวๆ นะครับ พอหายแล้ว ทำใหม่ สวยแน่นอนครับ

ว่าแต่หมอที่ไหนนะครับ จะได้ไม่ไป

บอกชื่อคุณหมอไปแล้วนะค่ะ  โพสต์ 2012-3-3 16:26
72#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-3 16:25:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Fourty เมื่อ 2012-2-18 17:46
เอาใจช่วยให้หายไวๆ นะค่ะ อยากทราบเหมือนกันค่ะว่าเป็ ...

ส่งชื่อหมอไปแล้วนะค่ะ
เข้าจัยความรู้สึกนะเราก็เคยซีเรียสเรื่องจมูกมาก ขอให้หายเร็วๆ ยังมีกำลังจัยจากเพื่อนๆในนี้อีกเยอะ

ขอบคุณจร้า  โพสต์ 2012-3-9 17:47
ขอโทดน้ะค้ะ อยากทราบชื่อคุณหมอที่ทำให้คุณตอนแรก กับชื่อคุณหมอที่คุณเพิ่งไปปรึกษามาใหม่อ้ะค้ะ
ขอบคุณน้ะค้ะ พอดีกำลังศึกษาอยู่เหมือนกัน

ตอบหลังไมให้เเล้วนะค่ะ  โพสต์ 2012-3-9 17:47
โอ๊ะไม่ไหวเลย ทำกับหมอไหนค๊ะ กำลังหาข้อมูล

ตอบหลังไมค์ให้แล้วน้า  โพสต์ 2012-3-9 17:48
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้