เจ้าของ: hypermote
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] --- แก้จมูกกับหมอชาตรี สยามคลินิค ---

[คัดลอกลิงก์]
201#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-1 22:27:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย maayoe เมื่อ 2012-5-1 16:47
ผมนั้งอ่านและนั้งดู..กระทู่ของคุณมานานแล้ว..ดูนายมีข ...

การเตรียมตัวก้อไม่ได้มีไรมากเลยครับน้อง ปกติค่อนข้างมั่นใจว่าตัวเองร่างกายแข็งแรง เจ็บไข้ฟื้นหายเร็ว เพราะออกกำลังกายอย่างสม่ำเสมอ เลยไม่ได้เตรียมตัวไรมากเลย ก่อนทำกลางคืนยังไปกินเหล้าเมาเว่อร์ เช้ามาไปผ่าจมูกเลย (อันนี้ไม่แนะนำให้ทำตาม)

สำหรับการทำครั้งแรกของพี่จะเตรียมตัวนิดนึงเรื่องของกินของใช้  ที่เตรียมไว้ก้อมี

1.ใบบัวบกอัดเม็ด 1 กระปุก ยี่ห้อไรก้อได้แต่ที่ซื้อมาก้อ อภัยภูเบศร์  
2. โทนเนอร์เช็ดหน้า เพราะแน่ใจว่าล้างหน้าไม่ได้
3. สำลี ไว้ชุบโทนเนอร์เช็ดหน้า
4. คัดต้อนบัด+น้ำเกลือล้างแผล

ที่เตรียมไว้มีแค่นี้จริงๆ แต่ทำมาแล้วก้อระวังดีๆ ไม่นอนตรง ให้นั่งหลับเอา ยาที่กินก้อตามที่หมอเค้าจ่ายให้ กินตามอย่างเคร่งครัด
แต่ที่เน้นก้อคือประคบเย็น ซื้อกระติกน้ำเล็กๆมาอันนึง ซื้อน้ำแข็งยูนิตวันละถุง  ใช้ถุงก็อบแก๊บ หรือถุงหิ้วนี่แหละ ห่อน้ำแข็งแล้วประคบตามข้างๆสันจมูก ทำบ่อยๆ ทุกชั่วโมง   ใบบัวบกอัดเม็ด กินหลังอาหารและก่อนนอน คราวละสองเม็ด  น้ำมะพร้าว ครั้งละลูก สามเวลาหลังอาหาร  การล้างหน้าโทนเนอร์ที่ซื้อมาแทบไม่ได้ใช้เลย แต่จะใช้ผ้าขนหนูผืนเล็กๆชุบน้ำแล้วบิดหมาดๆ เช็ดทำความสะอาดหน้า
และหมั่นใช้คัดต้อนบัดชุบน้ำเกลือล้างแผล เช็ดแผลทุกเช้ากลางวันเย็น (ถ้าเป็นหมออรรถพรจะมียามาให้ป้ายด้วย แต่ไม่เคยใช้)

ทำครั้งแรก วันที่สาม ก้อออกไปนอกบ้านได้แล้วครับ

แก้ครั้งแรกกะหมออรรถพร ก้อไม่ได้เตรียมไรเลย  แค่กินยาตามหมอจ่าย ใบบัวบกอัดเม็ด กับประคบเย็น แค่นั้น
แต่งานแก้มันยุบไวมาก เพราะเรามีโพรงเดิมอยู่แล้ว เนื้อเยื่อไม่ช้ำมากเหมือนทำครั้งแรก แก้มาอาิทิตย์นึง คนอื่นดูไม่ออกว่าไปแก้มาแล้ว

แก้ครั้งล่าสุดกะหมอชาตรี ก้อเหมือนแก้ครั้งก่อนเลยไม่ได้เตรียมไรมากจริงๆ อันนี้ต้องเข้าใจนิดนึงว่าร่างกายแต่ละคนไม่เหมือนกัน จะคาดหวังว่าจะยุบเร็วแบบพี่ไม่ได้นะ

เรื่องเลือกหมอก้อไม่แนะนำหมออรรถพรเหมือนกัน เปลี่ยนใจน่ะดีแล้ว แต่ก้อไม่ได้เชียร์หมอชาตรีนะครับ น้องต้องเป็นคนตัดสินใจเอง
พี่จะบอกตามตรงว่า หมอชาตรีก้อทำจมูกพี่ตรงเป๊ะไม่ได้เช่นกัน (ถ้าอ่านมาตั้งแต่ต้นจะรู้ว่าโครงสร้างจมูกเดิมพี่มีปัญหา)  

นี่ครับ รูปล่าสุด

ก้อจะเห็นว่ามันก้อยังเอียงอยู่  แต่พี่พอใจและชอบกับจมูกอันนี้มาก มันได้มาเกินกว่าที่คาดไว้ จะขอฝากให้คิดไว้ซักนิดว่า ศัลยกรรมอย่าคาดหวังกะมันเยอะ   มันไม่ได้ 100% ตามที่เราคาดหวังหรอกนะ ถ้ามันไม่ได้ดังใจแล้วเราเองแหละจะเป็นทุกข์  ตั้งระดับความคาดหวังไว้แค่ว่า ดูดีขึ้น ไม่มีข้อเสียจนน่าเกลียดก้อโอเคแล้วนะ  ยังงัยขอให้โชคดีนะครับ ถึงไม่ได้ดังใจ ก้อขอให้พอใจละกัน...

ศัลยกรรมไม่พอใจมันก้อแก้ได้ตลอดหล่ะ ...

แสดงความคิดเห็น

พี่ช่วงกลางถึงปลายจมูกผมก็แดงๆเเบบนี้มันปกติป่ะแต่ไม่เจ็บนะ ชักกลัว  โพสต์ 2012-5-11 13:39
แว๊กก....ขอโทษ รูปใหญ่เว่อร์  โพสต์ 2012-5-1 22:29
ต้นฉบับโพสต์โดย hypermote เมื่อ 2012-5-1 22:27
การเตรียมตัวก้อไม่ได้มีไรมากเลยครับน้อง ปกติค่อนข ...

แม้..มาเต็มเลย..ขอบคุณมากๆนะครับ..สำหรับความรู้และวิะีการ...แต่ว่าประคบเย้นกับน้ำแข็ง..มันจะไม่หนักไปหรอครับ..กับผ้าเย้นได้่ะคับ..ยังไงถ้ามีอะไรจะถามไปอีก..ขอบคุรมากๆครับ
203#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-2 17:38:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย maayoe เมื่อ 2012-5-2 15:37
แม้..มาเต็มเลย..ขอบคุณมากๆนะครับ..สำหรับความรู้และวิ ...

ประคบเย็นก้อตามสะดวกครับ แต่พี่ชอบฮาร์ดคอร์ ประคบด้วยน้ำแข็งก้อนจนชาไปทั้งหน้าเลย สะใจดี

ควรงดไปเลยอย่างน้อยเดือนนึง ไม่งั้นมันยุบช้า เพราะเลือดสูบฉีดครับ  โพสต์ 2012-5-3 16:41
ควรงดไปเลยอย่างน้อยเดือนนึง ไม่งั้นมันยุบช้า เพราะเลือดสูบฉีดครับ  โพสต์ 2012-5-3 16:41
กี่วันอ่ะผมถึงจะออกกำลังกายได้อ่ะคับ  โพสต์ 2012-5-3 16:31
555...บ้าไปแล้ว..เดี่ยวแทนที่จะออกมาดี..กลายเป้นเบี้ยวสะงั่น..  โพสต์ 2012-5-3 16:31
ปีนี้คุณหมอชาตรี แก้ 15000 แย้วค่ะ อดข้่าว เก็บตังไปแก้เดือนหน้าค่ะ อิอิ
ปัญหาหมอเดิมเหมือนกันเลยครับพี่ แล้วก็มาแก้หมอชาตรีเหมือนกัน ทรงเดียวกันมีฮัมพ์ราคาเท่ากันอีก จับมือ ตอนนี้รักหมอชาตรีมาก ผมเพิ่งไปลดปลายจมูกกับหมอมาได้4วันเอง
หมอชาตรี แก้จมูกใบหน้าผู้ชายเก่งหรือครับ
เอียงไปทั้งแท่งทางเดียวกันเรยง่า
209#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-14 22:33:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Colaboom เมื่อ 2012-6-14 01:19
ปัญหาหมอเดิมเหมือนกันเลยครับพี่ แล้วก็มาแก้หมอชาตร ...

โด่งเกินเหรอครับ นี่ว่าจะไปหาหมอเหมือนกัน รู้สึกว่าโด่งเกินเหมือนกันตอนนี้
210#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-14 22:34:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pongwoody เมื่อ 2012-6-14 07:23
หมอชาตรี แก้จมูกใบหน้าผู้ชายเก่งหรือครับ ...

เก่งแค่ไหนไม่ทราบเหมือนกันครับ ที่เลือกแก้ที่นี่เพราะราคา และทรงจมูกครับ
211#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-14 22:42:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย miugijung19 เมื่อ 2012-6-14 11:36
เอียงไปทั้งแท่งทางเดียวกันเรยง่า

แก้รึยังครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย hypermote เมื่อ 2012-6-14 22:33
โด่งเกินเหรอครับ นี่ว่าจะไปหาหมอเหมือนกัน รู้สึกว่ ...

ไม่ใช่โด่งเกิน ผมชอบโด่งมากๆอฃจนสุดเนื้อจมูกอะ แต่พอเดือนกว่ากลับไปหาหมอหมอบอกหลายยาวไปต้องลดปลายจมูกลง เลยลด
กำลังตัดสินใจว่าจะแก้จมูก กับหมอชาตรี หรือ หมอ ศรันย์ ดีเนี่ย คิดไม่่ตกอ่ะครับ
กำลังตัดสินใจว่าจะแก้จมูก กับหมอชาตรี หรือ หมอ ศรันย์ ดีเนี่ย คิดไม่่ตกอ่ะครับ
215#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-18 23:07:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pongwoody เมื่อ 2012-6-18 08:23
กำลังตัดสินใจว่าจะแก้จมูก กับหมอชาตรี หรือ หมอ ศรันย ...

เชียร์ทั้งคู่น่ะครับ  รับผิดชอบงานดีทั้งสองท่านครับ   ที่ต้องตัดสินใจก้อสไตล์ฝีมือจมูกของหมอครับ
หมอจะทำให้ผู้หญิงสวยไหมน้า อยากลองจังของคุณสวยมากคะธรรมชาติมากๆ

ของผู้หญิงก้อสวยๆเยอะครับ  โพสต์ 2012-6-20 19:02
อยากแก้เหมือนกันคับ หมอ อ.เบี้ยวสองรอบล่ะเหอๆๆ

เลือกหมอใหม่ครับ  โพสต์ 2012-6-20 19:03
ผมก้อทำกับหมาตรีคับ ทำมาได้11 วัน. แร้ว มีแต่คนชมว่าสวยโด่งเปนธรรมชาติ แต่ผมกินปลาร้า. ของดองไปอะ. จะเปนไรไหม. แอบกัว
219#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-20 19:05:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Beepiyanat เมื่อ 2012-6-19 23:02
ผมก้อทำกับหมาตรีคับ ทำมาได้11 วัน. แร้ว มีแต่คนชมว่าส ...

ทำกับหมารึทำกับหมอครับ 555 เรื่องกินพี่ก้อกินทุกอย่างนะ เบียร์ยังกินเลย แต่เลี่ยงได้ควรเลี่ยงไว้ก่อน
ต้นฉบับโพสต์โดย ืnio เมื่อ 2012-6-19 22:25
อยากแก้เหมือนกันคับ หมอ อ.เบี้ยวสองรอบล่ะเหอๆๆ ...

ก้อหาๆๆอยู่คับ
ต้นฉบับโพสต์โดย hypermote เมื่อ 2012-6-14 22:42
แก้รึยังครับ

ยังเลยค่ะยังไม่ครบ3เดือน ทุกคนทักเปนเสียงเดียวกันเลยว่ามันเอียง เอียงไม่อยุ่ตรงกลางเลย รับไม่ได้เสียจัยจังเลย
222#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-20 22:56:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย miugijung19 เมื่อ 2012-6-20 22:32
ยังเลยค่ะยังไม่ครบ3เดือน ทุกคนทักเปนเสียงเดียวกั ...

แนะำนำนะครับว่าถ้าเอียงจริงหาที่แกัที่อื่นเลยครับ  ที่เดิมแก้ไปก้อเอียงเหมือนเดิม เจ็บฟรีครับ
ผมดูกระทู้ของคุณตั้งแต่กระทู้แรกที่ทำกับหมออรรถพร (หมอทำเบี้ยวหลายคนจัง) ขอบอกว่าจมูกล่าสุดที่ทำกับหมอชาตรี ทำแบบมีฮัมพ์แล้วดูเป็นจมูกผู้ชายหล่อมากๆครับ ดูกระทู้นี้แล้วรู้สึกชอบมากๆเหมือนหลายๆคนที่เข้ามาดู ครับ
หล่อขึ้นมากครับ ดูดีมากเลย รับกับโครงดีครับ

ขอบคุณค้าบ  โพสต์ 2012-8-26 22:50
ศิษย์พี่หล่อโฮกฮากเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้