ดู: 9674|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[สักคิ้ว/ปาก/หัวนม] ขอแชร์ประสบการณ์ สักคิ้วที่ไหนดีกว่ากันค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เหงมีของคุงเอ, คุงมาเฟีย.....ที่ไหนดีก่าอ่ะ
เราได้ยินชื่อ คุณปุ๊กกี้ ซอยสถานฑูตจีน ไม่รู่ว่าดีไหมถามใคร ก็ไม่มีใครบอกกะว่าเด๋วไปเมืองไทยจะไปเซอร์เวย์ดูก่อนจ้า

แสดงความคิดเห็น

ร้านนี้หรอคะ http://www.siamshop.com/product-1570495  โพสต์ 2011-12-30 11:43
เพิ่งไปทำกับคุณเอมาค่ะ แต่ทำโปร 5000 จองไว้เป็นเดือนแล้ว ทำกับลูกน้องคุณเอ แต่คุณเอก็อยู่ร้านและคอยมากำกับด้วย ใช้เวลานานมากค่ะ ทั้งหมดก็เกือบ 5 ชั่วโมง วัดกันละเอียดมาก นานจนบางทีเรานึกอยากให้เสร็จเร็วๆ จะวัดให้ตรงเป๊ะทุกกระเบีบดนิ้วเลยหรือไง ฮ่าๆ แต่ถ้าคิดใรแง่ดี คือ เขาใส่ใจน่ะค่ะ เริ่มจาก ตีสเกลรูปคิ้ว อ้อ เราเอาแบบไปให้เขาดู แล้วก็ลงบล็อกคิ้ว แล้วก็ยาชา แล้วก็เช็ดยาออก ลงลายเส้น แล้วก็ให้พนักงานอีกคนลงเข็ม คนเยอะค่ะ ตอนนี้เรารอลอกอยู่ ห้ามโดนน้ำ มันทรมานนนน
เราไปทำกะช่างเฟียมาค่ะ แต่อยากจะไปแก้กะคุณเอแล้ว เสียดายเงินมากค่ะ ขนาดตีสเกลแล้วนะคะวัดทุกมุมทุกด้านแต่คิ้วออกมาสั้นยาวไม่เท่ากันค่ะ หนาบางไม่เท่ากันชัดเจน รูปที่ช่างถ่ายไว้เราขอแล้วก็ไม่เห็นส่งมาค่ะ ตอนนี้เราทำได้  7 วันพอดีลอกออกหมดแล้วเห็นหัดเจนว่าไม่เท่ากัน ต้องเสียเวลาใช้สีเขียนคิ้วอีกค่ะ แล้วเวลาสักจากที่ทำมาก็เหมือนสักถาวรแบบเก่าไม่เห็นสามมิติเลย ลอกเข้าไปดูhttp://www.youtube.com/
หาการสักคิ้ว 3 มิติดูสิคะ ช่างทำไม่เหมือนค่ะ ให้ช่างที่อื่นดูแล้วมีแต่คนบอกว่าแก้ยากเพราะสักลึกเหมือนทำคิ้วถาวรไม่ใช่3 มิติ เลือดเราออกซิบๆด้วย เวลาสักก็เหมือนเข็มมาจิ้มที่ละจุดๆไปเรื่อยๆไม่เห็นเหมือนขีดเป็นเส้นๆเหมือนที่อื่นเลย เสียความรู้สึกมากค่ะ อยากแก้มากรู้งี้ไปร้านคุณเอตั้งแต่แรกก็ดี ช่างที่เราไปทำนี่เท่าที่ดูเค้าทำทรงสวยค่ะกะตัวอย่างคนอื่นๆนะคะ แต่ทำไมเราเอารูปแบบที่อยากได้ไปให้ดูแล้ว ก็ทำออกมาคล้ายๆแต่คิ้วซ้ายขวาไม่เหมือนกันเลยค่ะ
ตอบกระทู้ Eyelid ตั้งกระทู้

จ้า ร้านนี้ล่ะจ้า แต่เด๋วต้องไปดุผลงานก่อนว่าดีไหม เพราะเราสักถาวรมาเป็นสิบปีแล้ว  อยากจะะสักทับไม่รู้ว่าจะเวิกไหม กลัวเป็นรอยน่าเกลียดอ่ะ อิอิ
ต้นฉบับโพสต์โดย phuengo เมื่อ 2011-12-30 05:40
เพิ่งไปทำกับคุณเอมาค่ะ แต่ทำโปร 5000 จองไว้เป็นเดือนแ ...

ไปทำคิ้วที่ADENAAมาเป็นไงบ้างคะว่างก็แวะมาลงรูปรีวิวหน่อยนะคร้าา
ต้นฉบับโพสต์โดย phuengo เมื่อ 2011-12-30 05:40
เพิ่งไปทำกับคุณเอมาค่ะ แต่ทำโปร 5000 จองไว้เป็นเดือนแ ...

แอ๋มก็จองคิวทำกับลูกศิษย์อาจารย์เอที่ร้านADENAAไว้เหมือนกันค่ะ ทำราคา 6,400 บาท เป็นโปรลด20%จาก 8,000 บาท เหลือ 6,400 บาท ได้คิววันที่ 11 เมษา อ่ะค่ะ อยากทำเร็วๆจัง ลงเป็นคิวสำรองไว้ด้วย ถ้าได้ทำเมื่อไรจะมารีวิวให้เพื่อนๆดูกันนะคะ
เพิ่งไปเติมครั้งที่สองมาแล้วค่ะ ตอนนี้รอลอกอยู่ สว่นตัวแล้วก็ชอบดีนะคะ เวลาตื่นนอนแล้วคิ้วยังเข้ม  และเวลาออกข้างนอกเราแต่งหน้าจัดๆ ก็ไม่ต้องมานั่งเล็ง นั่งเขียนอะไรมาก แต่ก็เอา อายชาโดว์ สีน้ำตาลปัดๆนิดหน่อย พอให้เข้ากับโทนสีหน้า จะไม่แต่งคิ้วเลยก็ได้นะ แต่สีคิ้วกับสีตา มันจะไม่เข้ากันอ่ะดิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้